[Thảo luận] Các cụ thông thái cho em cái ý kiến (Cũng là để các cụ đề phòng)

Matizbk

Xe tải

Như hình ở trên các cụ thấy rằng tất cả đều là vạch đứt. Em xi nhan trái và chuyển làn tại điểm A. XXX phi nhanh ra tận làn trong cùng thổi em và bảo em chuyển làn sai. Phải đến tận điểm B mới được chuyển làn.

Các cụ thông kinh sử cho em cái ý kiến.

Pumzen

Xe ba gác
Cụ sai rồi ! Cụ phải đi theo chiều mũi tên chỉ đường, qua hẳn ngã mới từ từ xi nhan trái chuyển hướng. Đằng này cụ đâm thẳng sang,khác gì chặn lại dòng di chuyển kia. Nói tóm lại khi không có điều tiết của LL chức năng, không có đèn,cờ báo hiệu,k có biển báo chỉ dẫn. Cụ phải đi theo vạch sơn đường chỉ dẫn.

vietran

Xe ba gác
Chỗ này tranh luận trên OF nhiều rồi, mũi tên có giá trị hướng dẫn chứ k phải bắt buộc theo. Nếu nó là vạch liền như chỗ đầu đường trên cao hướng từ Phạm V Đồng về Phạm Hùng thì bắt thế là đúng, còn chỗ này cụ k sai, bọn nó bắt láo
Cụ chửi bỏ mẹ mấy thằng cờ hó đấy đi
Bọn dốt nát k hiểu luật hoặc ngồi xổm trên luật để kiếm chác giừo đầy đường

vietran

Xe ba gác
Cụ sai rồi ! Cụ phải đi theo chiều mũi tên chỉ đường, qua hẳn ngã mới từ từ xi nhan trái chuyển hướng. Đằng này cụ đâm thẳng sang,khác gì chặn lại dòng di chuyển kia. Nói tóm lại khi không có điều tiết của LL chức năng, không có đèn,cờ báo hiệu,k có biển báo chỉ dẫn. Cụ phải đi theo vạch sơn đường chỉ dẫn.
Cụ về đọc lại luật đi hoặc tìm lại thớt nói về chỗ này các cụ trên OF đã làm rất sáng tỏ rồi

heli

Xe tăng
Cụ sai rồi.mũi tên chỉ mình phải đi theo.mũi tên chỉ đi thẳng thì cụ. Rẽ là sai.người ta bắt đi đến b mới rẽ là đúng.đường cao tốc mà cụ rẽ ngay ở a thì nguy hiểm quá.

Matizbk

Xe tải
Em post lên đây để các cụ biết mà. Chứ còn lâu mới lấy được tiền của em. Em đứng cãi nhau với chúng nó đến 15' đồng hồ. Vì rõ ràng đấy không có vạch liền. Em bảo nếu không muốn người ta rẽ ở đó thì sao không sơn vạch liền đi thì anh xxx cứng họng xong bảo em cứ đưa giấy tờ kiểm tra. Em không đưa và bảo em không sai thì các anh ko được quyền kiểm tra. Xong xxx bảo thôi được nếu anh đầy đủ giấy tờ thì anh đi tiếp :D. Em thấy có mấy xe cũng dừng lại như em nhưng đang phải móc vi xì tiền :D

Pumzen

Xe ba gác
Thế nó vẽ mũi tên để làm gì! Chẳng qua cụ cãi cùn, mất TG kiếm của xxx , nó buông thôi ! TG là vàng là bạc,gặp phải mấy bố như cụ,chẳng máy chốc hết ca...! Có mà báo cháo !

heli

Xe tăng
Thế nó vẽ mũi tên để làm gì! Chẳng qua cụ cãi cùn, mất TG kiếm của xxx , nó buông thôi ! TG là vàng là bạc,gặp phải mấy bố như cụ,chẳng máy chốc hết ca...! Có mà báo cháo !
Cụ nói chuẩn

vietran

Xe ba gác
Mũi tên hướng dẫn và mũi tên bắt buộc nó khác nhau cụ ạ
Trên cao tốc cụ thấy mũi tên cả trên đường và cả trên cao, nhưng nếu k phải vạch liền cac xe vẫn chuyển làn bình thường đấy thôi, đúng không cụ.
Tất cả các cao tốc đều vậy, cao tốc vài làn xe cụ có bao giừo thấy mũi tên chỉ đi thẳng và rẽ 2 bên k hay chỉ có mũi đi thẳng, nhưng cụ và các cụ vẫn chuyển làn vô tư, đúng chưa.

Thôi em đi uốn bia đây, bắt chước cụ gì cố tình đi vào để cãi nhau với xxx và thắng đang bót cờ líp lên, vài hôm nữa nếu k nghĩ ra trò gì vui em qua đấy giải khuây tí, có nhẽ phải mượn cái máy quay độ phân giải cao tí cho vui

Lucas_halong

Xe buýt
Nói chung là cứ theo mũi tên mà đi. Cụ rẽ sang ngay khúc cua đó e nghĩ cũng ko an toàn vì đó là đường cao tốc mà. E cũng phải rút kinh nghiệm vụ này.

Matizbk

Xe tải
Mũi tên hướng dẫn và mũi tên bắt buộc nó khác nhau cụ ạ
Trên cao tốc cụ thấy mũi tên cả trên đường và cả trên cao, nhưng nếu k phải vạch liền cac xe vẫn chuyển làn bình thường đấy thôi, đúng không cụ.
Tất cả các cao tốc đều vậy, cao tốc vài làn xe cụ có bao giừo thấy mũi tên chỉ đi thẳng và rẽ 2 bên k hay chỉ có mũi đi thẳng, nhưng cụ và các cụ vẫn chuyển làn vô tư, đúng chưa.

Thôi em đi uốn bia đây, bắt chước cụ gì cố tình đi vào để cãi nhau với xxx và thắng đang bót cờ líp lên, vài hôm nữa nếu k nghĩ ra trò gì vui em qua đấy giải khuây tí, có nhẽ phải mượn cái máy quay độ phân giải cao tí cho vui
Em cũng nghĩ như cụ. Đường cao tốc có mũi tên đi thẳng mà mọi người vẫn xi nhan chuyển làn đấy thôi. Em thấy cũng có mấy cụ đứng đấy rút ví ra đưa xiền. Không phải là em cãi cùn đâu, mà em nghĩ rõ ràng em không sai. XXX biết chỗ đó nhập nhèm, cụ nào non gan thì nó thịt. Chứ nếu chúng nó lo mình rẽ nguy hiểm thì làm luôn cái vạch liền đi. Như cái đoạn từ đường trên cao nhập vào đường Pháp Vân - Cầu Rẽ đó. Nó là vạch liền và còn có cả vạch chéo thì ai vi phạm đc.

Khuyến cáo các cụ: Khi XXX chưa nói rõ lỗi cho mình thì tuyệt đối không cho xem giấy tờ xe.

20m66595

Xe tăng
Em cũng nghĩ như cụ. Đường cao tốc có mũi tên đi thẳng mà mọi người vẫn xi nhan chuyển làn đấy thôi. Em thấy cũng có mấy cụ đứng đấy rút ví ra đưa xiền. Không phải là em cãi cùn đâu, mà em nghĩ rõ ràng em không sai. XXX biết chỗ đó nhập nhèm, cụ nào non gan thì nó thịt. Chứ nếu chúng nó lo mình rẽ nguy hiểm thì làm luôn cái vạch liền đi. Như cái đoạn từ đường trên cao nhập vào đường Pháp Vân - Cầu Rẽ đó. Nó là vạch liền và còn có cả vạch chéo thì ai vi phạm đc.

Khuyến cáo các cụ: Khi XXX chưa nói rõ lỗi cho mình thì tuyệt đối không cho xem giấy tờ xe.
"được thì ăn cả, ngã thì về không"

heli

Xe tăng
Thế nhỡ đâu họ baỏ kiểm tra hành chính thì sao

Hoathanhtao

Xe điện
Cụ sai rồi.mũi tên chỉ mình phải đi theo.mũi tên chỉ đi thẳng thì cụ. Rẽ là sai.người ta bắt đi đến b mới rẽ là đúng.đường cao tốc mà cụ rẽ ngay ở a thì nguy hiểm quá.
Thế đến cái mũi tên đó mà có xe đang đi bên trái thì các Cụ xử lý thế nào ạ?

Chỉnh sửa cuối:

heli

Xe tăng
Thì botay.com cụ ạ.cụ đưa ra cái tình huống chả giống ai.
Cụ đi bộ trong sân nhà cụ cụ gặp cái cối đá thì cụ tính sao ạ?

chinh_rua

Xe tăng
đoạn từ A --> B là đoạn để tăng tốc trước khi nhập làn
sang ngay từ A cũng k sao, nhưng có cơ may được bay cùng những vì sao bởi xe sau cùng làng nó đang 80, mình vừa cua lên, còn đang chửa kịp tăng tốc thằng đằng sau nó húc cho phát vào mít thì nát như con xin xít....

Thế nhỡ đâu họ baỏ kiểm tra hành chính thì sao
cụ này toàn chọc ngoáy loa đài, không chịu lướt oép nên mới hỏi câu ngô nghê hơn cả câu của cụ này
@virus: gia đình có con cam phun HD, quay cả đầu lẫn mít, cụ có chưng dụng để ấy không????:(|)

vmcgf

Xe tăng
Cụ chủ thông thái rồi còn giề !

Phương Nga

Xe lăn

Như hình ở trên các cụ thấy rằng tất cả đều là vạch đứt. Em xi nhan trái và chuyển làn tại điểm A. XXX phi nhanh ra tận làn trong cùng thổi em và bảo em chuyển làn sai. Phải đến tận điểm B mới được chuyển làn.

Các cụ thông kinh sử cho em cái ý kiến.
Cụ sai.

matiz-se

Xe buýt
đoạn từ A --> B là đoạn để tăng tốc trước khi nhập làn
sang ngay từ A cũng k sao, nhưng có cơ may được bay cùng những vì sao bởi xe sau cùng làng nó đang 80, mình vừa cua lên, còn đang chửa kịp tăng tốc thằng đằng sau nó húc cho phát vào mít thì nát như con xin xít....
Em thấy cụ Rùa chuẩn nhất. Không sai nhưng không nên liều như miều thế :D