Các Cụ giúp Em với: khóa điện cửa Ô to.

nguyencong

Xe máy
Chả là Xe của em không có khóa điện theo xe . em mua xe cũ về người ta đã chế khóa cửa điện rồi.
Thế nhưng mấy hôm nay nó dở chứng... Em bấm mở hay khóa Xe vẫn nhận tín hiệu
nhưng không mở hay khóa cửa gì ạ,,, híc. Các cụ giúp em nhé 8->:(

hoang chinh

Xe điện
Trước tiên Bác phải nói là đang lái xe gì để em còn bắt bệnh được chứ ạ. E sơ qua nhé. Xe đã lắp thêm bộ đk từ xa. Bác bấm đk có tín hiệu nhưng không mở được cửa>>>>>>>>>90% Hỏng chuột cửa lái Bác ạ. 50k/chuột ạ

nguyencong

Xe máy
Trước tiên Bác phải nói là đang lái xe gì để em còn bắt bệnh được chứ ạ. E sơ qua nhé. Xe đã lắp thêm bộ đk từ xa. Bác bấm đk có tín hiệu nhưng không mở được cửa>>>>>>>>>90% Hỏng chuột cửa lái Bác ạ. 50k/chuột ạ
Em đang lái xe verna_huyndai . Đúng như bác đã nói đấy, xe nhận tín hiệu nhưng không mở hay khóa cửa được.
Em cảm ơn bác đã tư vấn, sự thực là em chả biết gì về xe..híc.
Có gì bác chỉ bảo cho em nhé...

hoang chinh

Xe điện
Em đang lái xe verna_huyndai . Đúng như bác đã nói đấy, xe nhận tín hiệu nhưng không mở hay khóa cửa được.
Em cảm ơn bác đã tư vấn, sự thực là em chả biết gì về xe..híc.
Có gì bác chỉ bảo cho em nhé...
Bác kiểm tra kĩ lại của lái có như em nói không ạ.

cuongvu

Xe hơi
xe em định đi lắp bộ khóa điện vừa qua sưởng lấy báo giá 1,4 triệu ! họ bảo lắp rất mất thời gian

nhimkute

Xe buýt
xe em định đi lắp bộ khóa điện vừa qua sưởng lấy báo giá 1,4 triệu ! họ bảo lắp rất mất thời gian
Nếu chỉ là bộ remote đóng mở cửa thông thường thì giá chỉ vài trăm K, lắp nửa tiếng là cùng thôi cụ ơi

buihieu1989

Xe tăng
Website
buihieu.com
Chả là Xe của em không có khóa điện theo xe . em mua xe cũ về người ta đã chế khóa cửa điện rồi.
Thế nhưng mấy hôm nay nó dở chứng... Em bấm mở hay khóa Xe vẫn nhận tín hiệu
nhưng không mở hay khóa cửa gì ạ,,, híc. Các cụ giúp em nhé 8->:(
bác cho em hỏi là khi bác đóng chốt cửa lái thì 3 chốt còn lại có đóng theo ko nếu cùng đóng theo thì bác chỉ kiểm tra chuột cửa lái thôi. nếu bác tháo đc tapbi cửa lái ra thì cái đầu tiên bác kiểm tra cho em mối lối của chuột cửa với dây trong xe. Loại dây này rất đểu hay bị oxy hóa nhẹ nhất bác lối lại là xong. nếu ko phải tại mối lối thì bác lấy đồng hồ hoặc bóng đèn 12v lối vào 2 dây và nhấn đóng mở xem có điện sáng ko nếu có điện chứng tỏ chuột chết thay chuột là ok, nhưng em thấy chuột ít chết.

firstsafe

Xe tải
em cũng chạy verna giống bác nè, nếu xe bác bật có tín hiệu nhưng cửa ko có tác động thì bị hư bộ nhận tín hiệu rồi bác ah. thay bộ khóa bình thường khoảng 300k. xe e cũng bị y như bác. sau khi thay xong một thời gian thì xe e bị hư công tắc tổng đóng mở cửa, chỉ mở đc 2 cửa bên tài còn 2 cửa phụ phải mở bằng tay.

oto16ahn

Xe điện
Cụ tháo cái tapli bên trước lái ra kiểm tra có điện khiển con chuột k?nếu có thì chết con chuột đó.thay là hết bệnh cụ ạ

nguyencong

Xe máy
Cụ tháo cái tapli bên trước lái ra kiểm tra có điện khiển con chuột k?nếu có thì chết con chuột đó.thay là hết bệnh cụ ạ
Vâng ạ. Cụ cho em hỏi ngu chút.... tháo tapbi cửa có khó không, nói thật với cụ, Em chưa làm bao giờ

nguyencong

Xe máy
em cũng chạy verna giống bác nè, nếu xe bác bật có tín hiệu nhưng cửa ko có tác động thì bị hư bộ nhận tín hiệu rồi bác ah. thay bộ khóa bình thường khoảng 300k. xe e cũng bị y như bác. sau khi thay xong một thời gian thì xe e bị hư công tắc tổng đóng mở cửa, chỉ mở đc 2 cửa bên tài còn 2 cửa phụ phải mở bằng tay.
thế bi giờ bác xử lý thế nào ?