Cảnh bảo vạch rẽ trái hay trên vạch đi thẳng tại nút giao Trần Duy Hưng - Phạm Hùng

thinhkieuphong

Xe điện
Hôm qua em có việc đi Bắc Ninh, đúng ra mọi lần toàn đi đường trên cao, hôm qua có việc phải đi ở dưới rồi mới lên --> em lên ở chỗ này. Đèn đỏ em dừng ở làn bên trong (có mũi tên đi thẳng) - làn trái thì có mũi tên rẽ trái rồi nhé. Trong lúc chờ đèn đã thấy 3 xxx đứng ở chỗ sau đèn đỏ thứ 2. Đèn xanh em đi lên thì ôi thôi, sau khi qua đèn đầu tiên thì cái vạch ở dưới nó thành luôn vạch rẽ trái, em đang tính cứ đi thẳng lên nhưng mấy chú xxx đang nhìn em đắm đuối thế là em rẽ trái làm 1 vòng nữa, sau 3 lần rẽ trái thì em lại ra được đến đường Phạm Hùng, lần này em đi hẳn sang làn bên cạnh (cũng có vạch đi thẳng). Đèn xanh em tiến lên thì thấy các chú xxx kia phi ầm ầm ra giữa đường đúng trước đầu xe em luôn. Em đang nhẩm lại phải cãi nhau rồi đây , thấy các chú ý giơ gậy ra, hóa ra là bắt 2 bà đi xe máy đi trên đầu em (2 bà nãy đứng như em lúc trước vào làn rẽ trái mà lại đi thẳng). Sau khi 2 bà đấy bị tóm vào vỉa hè thì em đi bình thường ^:)^

Đoạn đường dưới có 1 đoạn giống như thế này ở chỗ Khuất Duy Tiến - Phạm Hùng nhưng anh em kêu ghê quá nên vạch đã kẻ lại, giờ làn rẽ trái nó bé đi nhiều rồi

Update thêm cái hình

Chỉnh sửa cuối:

xuanhai200401

Đi bộ
Chuẩn, đường HN thỉnh thoảng bị thế này. Tôi mấy lần dính vào rôi, may mà không gặp xxx. Rút kinh nghiệm nên giờ có 2 làn cho đi thẳng thì đi làn trong hoặc đi chậm từ từ để đánh lái vào trong nếu thấy đường bắt rẽ trái.

chitom

Xe tăng
Cụ ơi chỗ này là bùng bing BIG C phải ko ạ, cụ tả kỹ hộ em tí nữa với. Có phải là muốn đi thẳng thì phải nhảy sang làn thứ 3 ( Tính từ giải phân cách ạ)??

chemgio33

Xe tải
Một nhóm người ngu làm cho bnhieu ngày phải khổ!

LX_tuoi_100

Xe tăng
em đi qua suốt mà cụ chủ nói em vẫn chưa rõ, chỗ này đi đơn giản mà, gầm cầu vượt xuân thủy- hồ tùng mậu em thấy khó hơn nhưng ngày nào cũng đi qua nên thấy cũng ko có gì phức tạp

Zang-Chân-Tay

Xe buýt
Một nhóm người ngu làm cho bnhieu ngày phải khổ!
Tiên sư chúng nó cụ nhỉ. Mình đi làm bạc mặt, đóng gần 30 VND thuế cho mỗi 100 VND mình làm ra (thuế VN cao nhất châu Á) mà nuôi một lũ ngu (bọn giao thông kẻ đường) và một lũ ăn cướp (bọn xxx)! Chỉ có ở VN khốn khổ khốn nạn!

mr.ken_no1

Xe container
em đi qua suốt mà cụ chủ nói em vẫn chưa rõ, chỗ này đi đơn giản mà, gầm cầu vượt xuân thủy- hồ tùng mậu em thấy khó hơn nhưng ngày nào cũng đi qua nên thấy cũng ko có gì phức tạp
Cụ này nói chuẩn, ngày nào e cũng 4 quệt qua đây, em đọc đi đọc lại mà ko hiểu cụ chủ thớt.
mà lưu ý bây giờ xxx bắt đè vạch kể cả giữa 2 làn đi thẳng các cụ nhé

thinhkieuphong

Xe điện
em cho cái hình rồi đấy các cụ, em vẽ hơi xấu các cụ thông cảm. Hướng đi là từ Cầu Thăng Long về Phạm Văn Đồng - Phạm Hùng nhé

vegito

Xe máy
đúng là bẫy người đi đường :))
ăn tiền của dân rồi nghĩ ra đủ thứ linh tinh

bmw-bmt

Xe máy
Toàn chơi kiếu đánh đố, tập chung lái xe còn tập trung biển báo, bảo sao mà không có biến.

ThanhTuấn

Xe tải
các cụ giải thích hộ em cái ngã 3 Hà Đông - Bala nhé: nếu đi từ Xốm ra Hà Đông đến ngã 3 thì cái biển báo bên tay phải với cái đèn đỏ không lý giải được (có lẽ cái thằng làm đèn báo ở đó bị tâm thần). cái biển có ghi rõ "đèn đỏ được phép rẽ phải " nhưng cái đèn hình mũi tên -> đèn đỏ"
chú thích:
1. biển ghi "đèn đỏ được phép rẽ phải" cái này áp dụng với trong trường hợp đèn đỏ hình tròn và hướng đi thằng >>>> trường hợp này ta rẽ phải ok ko vấn đề gì.
2. biển ghi " đèn đỏ được phép rẽ phải" trong khi đó trước mătx ta là đèn đỏ hình mũi tên rẽ phải -> . (trường hợp này giống như ở ngã 3, Hà đông, bala) >>>> như này các bác có dám đi tiếp ko? hay là đứng chờ hết đèn đỏ mới đi.

p/s: như trường hợp 2 thì biển báo với đèn đá nhau (biển cho phép rẽ phải còn đèn không cho rẽ phải), chỗ đèn đỏ thì có bốt của xxx ở đó nhé , theo như giải thích của em thì suy ra >> nếu đèn đỏ mà đi thì có thể phạm lỗi vượt đèn đỏ, còn nếu đứng chờ hết đèn đỏ có thể bị phạm lỗi cản trở giao thông dừng xe giũa đường không đúng nơi quy định, trường hợp trên thì đi cũng chết mà dừng cũng chết, chắc mỗi lần đến đó phải đi từ từ căn đèn xanh quá

DuyThanhSNG

Xe tăng
các cụ giải thích hộ em cái ngã 3 Hà Đông - Bala nhé: nếu đi từ Xốm ra Hà Đông đến ngã 3 thì cái biển báo bên tay phải với cái đèn đỏ không lý giải được (có lẽ cái thằng làm đèn báo ở đó bị tâm thần). cái biển có ghi rõ "đèn đỏ được phép rẽ phải " nhưng cái đèn hình mũi tên -> đèn đỏ"
chú thích:
1. biển ghi "đèn đỏ được phép rẽ phải" cái này áp dụng với trong trường hợp đèn đỏ hình tròn và hướng đi thằng >>>> trường hợp này ta rẽ phải ok ko vấn đề gì.
2. biển ghi " đèn đỏ được phép rẽ phải" trong khi đó trước mătx ta là đèn đỏ hình mũi tên rẽ phải -> . (trường hợp này giống như ở ngã 3, Hà đông, bala) >>>> như này các bác có dám đi tiếp ko? hay là đứng chờ hết đèn đỏ mới đi.

p/s: như trường hợp 2 thì biển báo với đèn đá nhau (biển cho phép rẽ phải còn đèn không cho rẽ phải), chỗ đèn đỏ thì có bốt của xxx ở đó nhé , theo như giải thích của em thì suy ra >> nếu đèn đỏ mà đi thì có thể phạm lỗi vượt đèn đỏ, còn nếu đứng chờ hết đèn đỏ có thể bị phạm lỗi cản trở giao thông dừng xe giũa đường không đúng nơi quy định, trường hợp trên thì đi cũng chết mà dừng cũng chết, chắc mỗi lần đến đó phải đi từ từ căn đèn xanh quá
Về luật có thể sai nhưng chỗ này thì cứ rẽ phải vô tư không cần nhìn đèn và XXX cũng ko bao giờ bắt .Chỉ có chiều ngược lại:HĐ-Xốm ở chỗ rẽ trái không cẩn thận lấn sang phần đường của xe từ Xốm rẽ trái -Hòa bình là hay bị XXX dừng đó vịn .

mucdichcuatoi

[Tịch thu bằng lái]
Đã là đèn đỏ được phép rẽ phải thì cứ vô tư rẽ bất kể lúc nào.

tung.pt

Xe hơi
Mình cũng bị 1 lần những ở chỗ bệnh viện Bộ Công An (nằm trên đường Lê Văn Lương kéo dài) rẽ ra Khuất Duy Tiến, đi 1 đoạn thì gặp đèn đỏ, mình đỗ ở làn giữa nhìn xuống thấy có mũi tên đi thẳng, đợi đèn chuyển xanh thì chạy thẳng lên được khoảng 10 m thì ôi thôi, ngay dưới mặt đường có mũi tên rẽ trái to đùng không thấy mũi tên đi thẳng đaunữa, chỉ 1 lát phân vân quan sát không thấy xxx nên mình cứ chạy thẳng rồi chuyển làn vào đường rẽ lên đường cao tốc (vành đai 3). Đúng là cái bẫy

MEC

Xe hơi
Đúng là Giao thông Việt Nam. Vui nhỉ!!!

QuangDuong304

Xe buýt
Em công tác ở TN, tuần nào cũng phải đi qua đoạn "bẫy - dập" này :((