[Funland] So sánh sự độc quyền của K+ 3 mùa tới đây so với 3 mùa trước đó

alpha5885

Xe hơi
E xin khái quát lại về việc K+ độc quyền cái đã nhỉ:

Về bản quyền độc quyền mà K+ có trong 3 mùa 2010-2013 như sau:
K+ độc quyền tất các trận đấu ngày CN, trong trường hợp ngày CN có 1 trận đấu K+ được phép lựa chọn độc quyền bất kì trận đấu nào của vòng đó
Đối với các vòng đấu giữa tuần và vòng đấu cuối cùng (tất cả các trận đấu đều diễn ra vào lúc 21h ngày CN) K+ được phép độc quyền 5 trận

Về việc độc quyền của K+ trong 3 mùa tới đây 2013-2016
K+ độc quyền tất cả các trận đấu ngày CN,dù CN chỉ có 1 trận họ cũng ko đc phép độc quyền thêm 1 trận nào hết
K+ độc quyền tất cả các trận đấu sớm của ngày thứ 7, trường hợp nếu ko có trận đấu sớm họ được độc quyền bất kì 1 trận đấu nào của ngày thứ 7 đó
Đối với các vòng đấu giữa tuần và vòng đấu cuối cùng (tất cả các trận đều diễn ra vào lúc 21h ngày CN) K+ chỉ được pháp độc quyền 1 trận thay vì 5 trận như 3 mùa trước đó

Tổng kết ta thấy về nguyên tắc mặc dù nói là có vẻ K+ độc quyền nhiều hơn (thêm trận đấu sớm ngày thứ 7) nhưng cái độc quyền của nó có lẽ không bằng so với 3 mùa trước đó. Nếu như trước đây các vòng đấu giữa tuần và vòng đấu cuối cùng K+ độc quyền 5 trận (còn 5 trận vớ vẩn các đài khác phát ai thèm xem nữa) thì bây h chỉ còn có 1 trận, trước đây nếu CN có 1 trận nó được quyền độc 1 trận hay nhất còn lại của vòng đấu đó, thì bây h nó chuyển sang gói trận đấu sớm của ngày thứ 7 nhưng quyền lựa chọn của nó hẹp hơn ( chỉ trong ngày thứ 7 thôi) trong khi đó các trận cầu đinh thông thường phát vào ngày CN hoặc vào rạng sáng ngày thứ 3.

Gói 2: độc quyền trận đấu sớm của ngày thứ 7 (giống thằng BT) mang tiếng là độc quyền nhưng đó là gói độc quyền cùi nhất mà t đc biết, gần như cung h này ko có trận cầu đinh nào, cả 1 mùa giải 2012-2013 vừa qua trên cung h này chỉ có 2 trận tạm được gọi là cầu đinh đá trên cung h này đó là MU 2-1 Arsenal và Arsenal 0-2 Liverpool còn lại đa phần là các trận đấu giữa 1 đội bóng lớn vs 1 đội bóng nhỏ (giống trận Liverpool-Stoke hôm qua), 1 đội nhóm đầu bảng vs 1 đối đứng đội sổ cho nên bà con ko phải lo về cái này

Nói như vậy có thể nói rằng gói 3 vẫn còn hấp dẫn đó chứ giống như BLV Long Vũ (VTVCab) và BLV Ngô Thanh (HanoiTv) nói: gói 3 cũng rất hấp dẫn cho quí vị khán giả theo dõi bởi vì ngay vòng đấu thứ 2 tới đây thôi bà con có thể theo dõi trận cầu đinh đầu tiên của mùa giải giữa MU-Chelsea (2h rạng sáng ngày thứ 3). Tuy nhiên gói thứ 3 sẽ trở thành sương xẩu khi có Super Sunday đúng nghĩa (4 đội mạnh đại gia nó đá cặp vs nhau rồi thì chỉ còn mấy ô đội sổ đá vs nhau thôi còn gì nữa) cho nên gói 3 chỉ thực sự ko hay khi có vòng đấu các đội mạnh đá vs nhau hết vào ngày CN, vẫn còn các trận hay rặng sáng ngày thứ 3 để bà con ta xem mà

Gói 1 độc quyền ngày CN mang tiếng là độc quyền nhưng cùng lắm ngày này nh` nhất cũng chỉ có 3 trận thôi (thông thường là 2 trận) chỉ mỗi tội là nếu đã hay thì rất hay (toàn trận đinh) còn ko dở thì rất dở (thông thường toàn trận nhóm cuối hoặc là các trận giống kiêu các trận sớm ngày thứ 7 như t vừa nêu)

Vậy cứ để K+ độc quyền 3 năm nữa sẽ thấy nó thê thảm như thế nào? Chung quy người Pháp cũng chỉ manh mún như ta thôi. K+ độc quyền chả là bao so với 3 năm trước nhưng họ đã phải trả 1 cái phí gấp hơn 3 lần so với 3 năm trước đây, chỉ có những thằng ngu mới làm như vậy ( xin lỗi nói hơi bậy chút) trong khi đó như đài HN 3 năm trc họ mua 2tr$ 3 năm sau họ mua có 1tr2$ mà vẫn hấp dẫn đã thế còn thừa 800k$ mua thêm giải Đức (thực ra t biết là đài này mua giải Đức để phát chủ yếu vào ngày CN-NHA họ ko có sóng cho khán giả đỡ buồn vì ko có bóng đá) nó mới hay chứ 1 nc đi quá khôn ngoan còn gì. Nếu t là K+ khôn nhất là chỉ mua gói 1 (độc quyền CN) thôi có 18tr$ vì có gói 1 đồng nghĩa vs có gói 3 nên chả dại gì mua gói 2 vớ vẩn này làm gì cho mệt như thế đã bớt đi phân nửa phí ngu rồi còn gì đằng này K+ sĩ diện mua phát đầy đủ 380 trận/ mùa. Nói là 380 trận chứ ai xem có ng` VN nào thừa hơi xem đâu, 1 mùa phát sóng phân nửa số trận đó cũng là quá nhiều rồi còn gì

Vậy nên các cụ hãy cứ yên tâm, ko phải độc quyền là 1 cái gì đó khổ sở, đói rách, thiếu thốn cả. Độc quyền bản chất chỉ là quyền hạn chế 1 sô quyền xem trận đấu đối vs 1 sô người nghèo hoặc những người thu nhập thấp ko có điều kiên dùng K+ thôi!

Topic tiếp theo em định viết :" Những phương pháp cạnh tranh lành mạnh mà các đài VN nên làm để có thể thủ tiêu K+ và làm sạch thị trg THTT VN " Kính mời bà con đón đọc ;))!

GLK2012_4Matic

Xe tải
Độc Quyền?

Làm gì có chuyện độc quyền ở thiên đường xhcn này chứ?

anhbang128

Xe đạp
MK. Toàn những trận hay thì K+ lại độc quyền. Anh em mình vẫn phải vạ vật mỗi tuần vài lần:))

phuong.thu

Xe tải
kể ra K+ độc quyền cũng hơi bị nhìu đới. nhg mà nói đi cũng phải nói lại ng ta mất nhìu tiền thì ng ta phải làm thế thôi. bây giờ bác nào kinh doanh thì cũng sẽ nghĩ tới kiếm càng nhìu lãi càng sướng chớ

vinatrans

Xe buýt
Hàng ngày các cụ hút 10 điếu 555 nay chỉ hút 7 điếu thôi là có K+ xem roài

Mrblue93

Xe hơi
Theo như em được biết thì NHA là kiểu nó thương mại ấy, cái gì cũng tiền tiền, không giống Seagame hay là Euro đâu. Vì thế dù K+ hay là AVG hay VTC gì đó mua thì vẫn phải chia các gói ra để độc quyền bán mà :-? Chủ nhật toàn trận hay mà K+ vẫn độc quyền supper sunday--->>> Chắc chắc còn độc quyền về lâu dài, không biết em có thể trụ SopCast đến bao giờ đây

haigiangpm

Xe hơi
Nhà cháu lại khoái Seria, nên K+ độc quyền NHA cũng chả ảnh hưởng gì/

phuong.thu

Xe tải
Cái bác viết bài nói khôn v~. bác bảo K+ ngu đi mua cả gói 1 lẫn 2 trong khi gói 1 đã bao hầu hết trận đấu, thế k nhờ cái "ngu" ấy thì HTV và mấy đài khác có mà mua dk gói 3 với giá rẻ hời và liệu HTV có cơ hội để mà free mấy trận giữa tuần cho các bác xem. các bác nghĩ HTV dám bỏ 18tr$ ra để mua gói 1 chắc?! tóm lại trong chuyện này ng xem là có lợi. thế là sướng rồi.

Bomva

Xe điện
Nhà em lắp Internet tốc độ cao nên vô tư.

phuong.thu

Xe tải
SopCast xem chán lắm bạn à. giật tưng tưng, nhất là trong lúc giờ vàng. thà nhìu ng góp chung tí tiền xem mà sướng vẫn hơn

Mrblue93

Xe hơi
Cái bác viết bài nói khôn v~. bác bảo K+ ngu đi mua cả gói 1 lẫn 2 trong khi gói 1 đã bao hầu hết trận đấu, thế k nhờ cái "ngu" ấy thì HTV và mấy đài khác có mà mua dk gói 3 với giá rẻ hời và liệu HTV có cơ hội để mà free mấy trận giữa tuần cho các bác xem. các bác nghĩ HTV dám bỏ 18tr$ ra để mua gói 1 chắc?! tóm lại trong chuyện này ng xem là có lợi. thế là sướng rồi.
NHA nó thương mại lắm, phải chi anhor từng gói ra để bán mà,làm thế hoa ra là phá vỡ quy định hả! K+ mà không độc quyền lấy quái gì mà xem, các bác toàn phán linh tinh!

Vodka cho cụ :v
Dân mình cứ kêu đắt đỏ này nọ, nhưng phí mua được sung được sướng cơ mà :))
Nếu K+ không đứng ra mua độc quyền, thử hỏi người hâm mộ nhà ta có NHA mà xem không mà cứ này nọ. Haiz, em là ủng hộ vụ K+này luôn!

Hàng ngày các cụ hút 10 điếu 555 nay chỉ hút 7 điếu thôi là có K+ xem roài

back to s'kool

Xe đạp
Độc Quyền?

Làm gì có chuyện độc quyền ở thiên đường xhcn này chứ?
Nhà em Lắp K+ này bác, nếu k độc quyền thì sao thằng cha hàng xóm k lắp K+ cứ phải mò sang em xem tối tối :>:>:>. Nói chung là em ủng hộ, mất tí tiền nhưng được cái vừa oai, vừa sướng, lại k bị hành hạ bởi quảng cáo, hê hê

piston

Xe container
Nhà em Lắp K+ này bác, nếu k độc quyền thì sao thằng cha hàng xóm k lắp K+ cứ phải mò sang em xem tối tối :>:>:>. Nói chung là em ủng hộ, mất tí tiền nhưng được cái vừa oai, vừa sướng, lại k bị hành hạ bởi quảng cáo, hê hê
Em thì mợ xòm háng sang mới sướng, thằng hàng xóm em cực ghét.

dvh2806

Xe tăng
chửi mãi bọn này cg chán rùi, e đành lắp K+ để xem bda,
đam mê ko bỏ đc,