Hôm nay e đi bão dưỡng sửa chữa ở cửa hàng Giant Việt Thắng

lululala

Xe buýt
Xe thì e mua ở Quang Anh, nhưng nhà ở Ô Chợ Dừa, gần 2 Đại lý của Giant Việt Thắng, mọi khi ra QA nhưng hơi xa, hn xách xe ra thử Giant VT cho nó gần, nghĩ bệnh của mình nó cũng nhẹ, đi xích líp nó chỉ bị sượng sượng thì ra luôn :-"

THẤT VỌNG CỰC KÌ, em k hiểu thợ ở VT ntn mà e ra cả 2 cửa hàng ở Khâm Thiên và Tây Sơn, khách thì thi thoảng mới có người vào hỏi, nhưng lúc nào cũng bảo a ơi thứ 2 mang xe ra bọn e làm cho cẩn thận, có cái éo j to tát đâu, T2 người ta đi làm , ai mà mang ra dc :@)

Em ko ngờ thợ lại còi như thế, có mỗi chỉnh cái xích líp nó chỉ hơi bị sượng sượng mà ngoáy hơn 1 tiếng k xong, LỢN THÀNH THÀNH LỢN QUÈ, giờ nó còn bị nhẩy 2 lần líp, và có lúc ấn nó còn k nhận :| , những cái này mọi khi e mang ra QA thợ chỉ làm có 5-10" là xong =D>. Sủa xe cho khách mà đến cái dựng chân chống sau để sửa cũng k có, bảo e giữ xe quay bàn đạp để vặn ốc đằng sau chứ :| KO MÊ DC ...

Em viết bài này k phải để quảng cáo hay chê bai ai, nhưng thật sự khả năng thợ ở Giant VT ko xứng đáng vs cái tên Đại Lý Chính Hãng của Giant tại VN chút nào. E nghĩ nh người chọn mua ở VT là vì tin tường vào chất lượng và sự BH của hãng , Nhưng vs chất lượng BH kiểu này thì có BH 10 năm cũng vứt đi

Chút kinh nghiệm cho a em, e từng mang sửa chữa ở Quang Anh, Newway 20 Thi Sách, và Giant VT này, thì Giant VT e đã nói ở trên , quá tệ [-(

20 Thi Sách thì mang tiếng bảo dưỡng xe toàn bộ, nhưng cũng chả biết căn chỉnh j, chỉ biết tháo ra bôi dầu vs rửa xe THẾ LÀ XONG.

Ở QA thì nhiều khi khi nhận xe e cũng k ưng ý vì thợ có vẻ cũng k quá quan tâm đếm qiam tâm đến khách lạ, nhưng thợ cũng nhiệt tình và có vẻ tay nghề khá nhất

Chỉnh sửa cuối:

phuongmit

Xe cút kít
ngày xưa, nghề sửa xe đạp là nghề lặt vặt, kiếm tiền đủ sống khó lắm rồi. Thời nay với xu hướng nhiều độp thủ tham gia thế này có khi đại học bách khoa, đại học công nghiệp... nên mở thêm khoa sửa xe đạp và lấy điểm thật cao =)) vì em thấy thợ bây giờ mất thợ hiểu rõ cái nguyên lý, cấu tạo, cách vận hành của các xe đời mới đâu, toàn tháo ra lắp vào, có khi lắp vào còn không chuẩn, chọc chọc, tra dầu thôi :))

hainguyen1317

Xe tải
Nhân viên VT thì e biết từ lâu chả có tí kiến thức gì về xe đạp rồi, e chả bao h ngó qua đấy, sửa xe thì trước e hay chạy ra QA dù nhà e ở tận BigC Thăng Long, cũng mua con xe đầu tiên ở đó. Sau này mua con khác ở 3p thì lại sửa ở 3p vì bên QA biết mặt rồi, hay nc với nhân viên nên e thấy ko mua xe ở đó chạy qua sửa cũng ngại ngại, cũng tại vì hứa lấy con mới ở đó nhưng tham rẻ lại chạy qua 3p :)) nhưng e cảm giác thợ ở QA vẫn cứng tay nhất

bún ngan

Xe hơi
kém quá.chỉ bán xong là phủi tay

kureyonshin

Xe tải
e nói ý ko phải thì sr cụ trước nhé em chả biết cụ đạp khủng như thế nào từ thời bán 777 đi mua xtc2012 toàn thấy kêu ca cái nọ cái kia thôi :(

Sr đã ném đá bác còn muốn bảo dưỡng tử tế e khuyên cụ nên mang qua 32c lý nam để or 3pstore họ làm rất cẩn thận và nhiệt tình ạ

lululala

Xe buýt
e nói ý ko phải thì sr cụ trước nhé em chả biết cụ đạp khủng như thế nào từ thời bán 777 đi mua xtc2012 toàn thấy kêu ca cái nọ cái kia thôi :(

Sr đã ném đá bác còn muốn bảo dưỡng tử tế e khuyên cụ nên mang qua 32c lý nam để or 3pstore họ làm rất cẩn thận và nhiệt tình ạ
:)) chắc cụ hay theo dõi e :)), đúng là dạo này e hay lên trên đây tham gia cùng các cụ vì các diễn đàn về xe đạp, như xedap.vn , xedap.org gần như đóng băng ít có các chuyện trao đổi giữa các thành viên.

Em cũng mới chơi xe dc hơn 1 năm, kinh nghiệm cũng ít, nên mục đích lên đây là để hỏi han các cụ kinh nghiệm , cũng như chia sẻ chút kinh nghiệm của e cho mọi người. Có thể cụ thấy e xuất hiện hơi nhiều nên cụ ngứa mắt :)). Hoặc là lời văn ý thơ ko hợp. Chứ thực sự e cũng có bôi xấu chê bai cái j, hoặc cá nhân nào tiêu cực đâu ạ.

Em thiếu xót chỗ nào mong cụ góp ý

Tuannguyenmtb

Xe đạp
Em góp vài lời: hôm tháng trước em cũng cưới em giant atx 670 ở chi nhánh việt thắng phía nam hcm. Lúc bán xe thì rất nhiệt tình. Em vừa độp xong về đến nhà thi hỏng bên peldan, làm em phải quay lại đổi. Một tuần sao lại hỏng tiếp peldan còn lại, bộ đề chạy líp nhỏ nhất với đĩa to nhất cứ kêu kẹt kẹt. Em gọi dt nhờ hướng dẫn em sữa nhưng vẫn không êm. Cuối cùng em phải độp 25km xuống chỗ bán. Nhân viên ra quay quay nói xe tốt. Mà xe em vẫn kêu, sang đĩa sượng thấy rõ. Vậy là em tự về học lỏm trên đây tự sửa luôn.Điều lạ là khi xem trên wed cua viet thang, chi nhánh này có khu vực bảo trì ngon lành, nhưng hôm em mang xe bảo hành thì nhân viên dẫn em sang quán nươc kế bên để kiểm tra. Không hiểu là lý do gì, vì lúc đó có khach.....? Chưa kể thông số trên wed ghi lốp maxic, còn xe thực tế lốp shengching.
Đôi điều em bức xúc, nếu giant vt đọc được mong bỏ qua cho em! Mong vt sẽ phục vụ khách hàng tốt hơn!

hainguyen1317

Xe tải
Em góp vài lời: hôm tháng trước em cũng cưới em giant atx 670 ở chi nhánh việt thắng phía nam hcm. Lúc bán xe thì rất nhiệt tình. Em vừa độp xong về đến nhà thi hỏng bên peldan, làm em phải quay lại đổi. Một tuần sao lại hỏng tiếp peldan còn lại, bộ đề chạy líp nhỏ nhất với đĩa to nhất cứ kêu kẹt kẹt. Em gọi dt nhờ hướng dẫn em sữa nhưng vẫn không êm. Cuối cùng em phải độp 25km xuống chỗ bán. Nhân viên ra quay quay nói xe tốt. Mà xe em vẫn kêu, sang đĩa sượng thấy rõ. Vậy là em tự về học lỏm trên đây tự sửa luôn.Điều lạ là khi xem trên wed cua viet thang, chi nhánh này có khu vực bảo trì ngon lành, nhưng hôm em mang xe bảo hành thì nhân viên dẫn em sang quán nươc kế bên để kiểm tra. Không hiểu là lý do gì, vì lúc đó có khach.....? Chưa kể thông số trên wed ghi lốp maxic, còn xe thực tế lốp shengching.
Đôi điều em bức xúc, nếu giant vt đọc được mong bỏ qua cho em! Mong vt sẽ phục vụ khách hàng tốt hơn!
e chưa thấy con Giant nào lốp là shengching, dự là cụ đã mua phải hàng fake

chevy

Xe buýt
Website
www.facebook.com
nếu bác chủ tiện thì qua bên em nhé ....rất mong được chia sẻ thông tin của các bác và hi vong Bon em sẽ góp một phần nhỏ của mình để chiếc xe của anh chị e nhà OF hoàn chỉnh hơn

wagoner

Xe buýt
Em vẫn sửa ở Việt Thắng Tây Sơn, thấy ổn, 2 cu em rất nhiệt tình, về kỹ thuật có thể không hiểu bản chất, nhưng sửa vặt số má phanh phủng thì oke. Mà lại lấy rất ít tiền, em toàn cho thêm. Có lần thay toàn bộ dây đề trước đề sau + bảo dưỡng xích líp mà chỉ có 50k. Dây đề Giant bóc hộp đàng hoàng...

Phat_ma

Xe tải
Cụ chủ thớt ơi, Quang Anh ở đâu để em cũng đi bảo dưỡng phát, dạo này lốp sau hơi nổ, đi khó chịu như xe sang vành vậy.

nab2195

Xe tăng
Quang Anh số 10 tăng bạt hổ, đối diện bia lan chín, ae kt làm ổn và nhiệt tình :)

tran hung

Xe máy
em vẫn sửa ở Việt Thắng Bạch Mai vẫn thấy ok, chắc tại xe em toàn hỏng lặt vặt, kẹt số, han dây chỉnh líp.... thôi. Các bạn ấy chỉnh nhoáy 1 phát là xong, mỗi tội thái độ lạnh lùng >:P

no1liveforever

Xe buýt
Em thì toàn sửa xe ở Nam Anh số 9 Trần Thái Tông , e chả mua xe ở đấy nhưng toàn bắt thằng chủ shop đích thân sửa cho em , mà ko dám lấy tiền của em đâu nhé :)

bacnguyen70

Xe hơi
Nếu căn chỉnh và sửa chữa thì lựa chọn tốt nhất là Anton bike. Thợ chuẩn + chuyên nghiệp + trà ngon...khà khà

xiu2606

Xe máy
Kiểu này mời mấy bác ở quê chuyển sửa xe đẹp lên HN góp vốn có khi lại lãi to

manhto

Xe đạp
Ặc... Hoá ra cũng nhìu cụ bị thế, tôi mua giant atx 666 khi có vấn đề mang ra cửa hàng để bảo hành nhân viên chả biết làm gì cả. Quay quay, lắc lắc hai vòng xong bảo xe anh ko sao đâu xe mới xe nào cũng thế. Tóm tắt lại là họ chỉ nhiệt tình khi bán xe thôi

anxbac

Xe máy
chết chết, em lại định mang xe ra đấy chứ lị, thế này thì không ổn chút nào.
xe em bị 1 cái lỗi nhỏ là khi đang để líp số 5 mà chuyển về líp số 4 nó kẹt ko chuyển được, cứ kêu tạch tạch. bác nào biết chỉnh chỉ em với ạ

xedaptotem

Xe tải
em vẫn sửa ở Việt Thắng Bạch Mai vẫn thấy ok, chắc tại xe em toàn hỏng lặt vặt, kẹt số, han dây chỉnh líp.... thôi. Các bạn ấy chỉnh nhoáy 1 phát là xong, mỗi tội thái độ lạnh lùng >:P
hay tại là mợ mang đi sửa, còn cụ mang đi lại khác :D