Một thoáng Nha Trang

matiz-se

Xe buýt
Thế là sau hai năm hì hụi, kỳ cụi, cuối cùng hai vợ chồng nhà em cũng bảo vệ xong luận văn cao học :D. Cũng chả biết để làm gì, hay vì mục tiêu gì, cũng chỉ là còn trẻ và có điều kiện thì cũng cố học để ít ra là làm gương cho con cái sau này những mong chúng nó nhìn bố mẹ mà chăm chỉ học hành mà thôi :). Em "Khoe" cái việc học vốn chả có gì đáng khoe ấy là vì nó có liên quan tới chuyến đi Nha Trang lần này. Chả là ngân khố cho chuyến đi phần lớn là từ xèng hai vợ chồng "tiết kiệm" được từ vụ không chịu đi "chùa thầy". :D

Với tinh thần ăn chơi nhưng sợ mưa rơi nên để cho tiết kiệm thì vé máy bay đã được gấu nhà em book trước đó 3 tháng, thế nên rẻ chỉ bằng 1/3 bình thường (2,6 tr cả khứ hồi cho 2 người lớn và 1 trẻ con).

Nha Trang thì đã nghe nhiều, nhưng đây là lần đầu tiên em đi, thế nên cũng mong ngóng lắm. Đoàn nhà em đi có 2 trẻ con và 1 bà bầu, nên chuyến này em đi rất rón rén theo phương châm đi nhẹ, nói khẽ. :)).

Em bay chuyến 5h tối nên đến Nha Trang khi trời đã tối hẳn, bắt taxi về đến KS đã book trước cả đoàn đi ăn tối. Cảm nhận đầu tiên khi thò mặt ra đường là TP rất đẹp, khá sạch, nhiều tây và rất rất nhiều cửa hàng Nga. Cũng đúng thôi, trước đây vịnh Cam Ranh mình cho Nga thuê mà. Lang thang một tí thì ùa vào quán bên đường, khá sạch và thoáng để ăn, em chơi tạm bát này vì đã ăn trên máy bay rồi

Sáng hôm sau cả nhà đi biệt thự Bảo đại, Bảo tàng, rồi thì là tắm bùn. Nói chung em thấy không có gì ấn tượng lắm, chỉ thấy là TP thật đẹp và đáng sống, con người nơi đây cũng thân thiện, không thấy chặt chém gì. :).

Đường lên biệt thự Bảo Đại khá đẹp, nhiều hoa hai bên đường. Nhưng nói chung em không ấn tượng lắm nên cũng chả chụp choạch gì nhiều :D

Hôm sau em đi vinpearl. Ngay khu mua vé để lên cáp treo đã rất sạch và đẹp. Lưu ý là cháu nào từ 100cm trở lên là phải mua vé 400k nhé. Có thước đo tại chỗ bán vé luôn. Đoàn nhà em có 2 trẻ con, đứa con ông bác thì lùn nên thoát, F1 nhà em 103cm, phải mua thêm 1 vé :D

Cảm nhận đầu tiên khi đi cáp treo qua biển là rất... thích :D vì được nhìn màu xanh mát của biển cả mênh mông và được nhìn thành phố Nha Trang từ giữa biển

Phía xa xa là đích đến - Vinpearl. Quả không hổ danh là tuyến cáp treo trên biển dài nhất Đông Nam Á, đi mãi mới tới nơi :D và nhìn cũng dài tít tắp :D

Tới nơi, sau khi bàn giao hết của nả, máy móc cho gấu và F1, đồng thời đưa các đồng chí và khu vườn cổ tích, em sà ngay vào mấy món trò chơi mạo hiểm, trong đó ấn tượng và hãi nhất là trò này. Xuống tới đất tí nôn :))

Lúc ra thì thấy F1 nhà cháu đang chơi trò này với gấu. Bé quá nên chơi được ít

Chỉnh sửa cuối:

matiz-se

Xe buýt
Sau khi chơi hết thảy các trò cho nó đỡ phí của :)), em mệt lử, đầu quay quay, bụng đói cồn cào và đã đến giờ trưa nên cả nhà kéo nhau đi ăn. Khu ẩm thực rộng, đẹp và giá cả em thấy cũng phải chăng, đắt bằng Hà Nội :D

Rộng và đẹp nên F1 và thằng cháu tha hồ mà vui đùa

Buổi chiều, cả nhà vào thủy cung. Em thấy đẹp ngay từ cửa vào, với lại cứ cá mú là em thích rồi, kể cả đơn giản chỉ là cá chép om dưa :))

Vào bên trong, quả thực là đẹp, cơ man nào là cá, to có, bé có, hầm hố có mà ngây thơ cũng có :)). Em chụp được vài con, nhiều con chả biết cá gì :D

Sau khi cá mú chán thì em đi công viên nước, lại đủ các trò trượt ống, trượt máng..., cuối cùng thì ra biển bơi :)). Bãi ở Vinpearl rất đẹp nhé, các cụ đi nhớ dành thời gian ra tắm. Cát trắng, mịn và xoải đều chứ không bị dốc quá như trong Nha Trang. Em chả chụp cái nào vì máy ảnh gửi mất rồi :D

Khu công viên nước có khu dành riêng cho trẻ em, nên các cháu chơi thoải mái

Buổi tối có sân khấu nhạc nước nhưng em không ở lại xem vì nghe đâu phải về bằng phà chứ không đi cáp treo được :D

Kết thúc chuyến đi Nha Trang, dù chưa đi được nhiều và chơi cho thật kỹ nhưng một thoáng Nha Trang cũng đủ em thấy yêu thành phố và con người nơi đây :)

Chỉnh sửa cuối:

trungpolo

Xe tải
Tiếp đi cụ em chưa có dịp ghé qua Nha Trang

TL_Vietnam

Xe lăn
Nhà cháu yếu tim vào Vin pơn chả chơi được trò nào cả - Tiếc thế :(

giangsuki

Xe ngựa
Buổi tối có sân khấu nhạc nước nhưng em không ở lại xem vì nghe đâu phải về bằng phà chứ không đi cáp treo được :D
Nhạc nước xong show thứ nhất nếu đông quá thì ngoài cáp treo có 2 chuyến phà tăng cường về thôi cụ, sau đấy cáp vẫn hoạt động đến 21h

Tycon

Xe hơi
Em vào Nha Trang, chỉ kết mỗi cái Six Senses. Nhưng công bằng mà nói thì Nha Trang làm du lịch tốt nhất cả nước. Không hiểu sao mọi người cứ máu đi Thái Lan, chứ thực ra đi Nha Trang hay hơn nhiều.

quyetphan

Xe tải
Vào Nha Trang tránh xa đội xe ôm và xich lô mời mọc đi matxa nhé.Bọn chúng dàn cảnh rút lõi tiền của khách rất tinh vi.

quyen0611

Xe đạp
Đi Nha Trang em cũng khoái nhất cái trò quay tít mòng trên trời kìa :x

matiz-se

Xe buýt
Tiếp đi cụ em chưa có dịp ghé qua Nha Trang
Nhà cháu yếu tim vào Vin pơn chả chơi được trò nào cả - Tiếc thế :(
Em chơi mấy trò cũng tí đứng tim :)). Đặc biệt trò dây văng, lúc xuống buồn nôn không chịu nổi. Mà có mấy em xuynh quá đứng ngay cạnh, nên em cố nuốt vào :))

Em vào Nha Trang, chỉ kết mỗi cái Six Senses. Nhưng công bằng mà nói thì Nha Trang làm du lịch tốt nhất cả nước. Không hiểu sao mọi người cứ máu đi Thái Lan, chứ thực ra đi Nha Trang hay hơn nhiều.
Em thấy Nha Trang ổn

Vào Nha Trang tránh xa đội xe ôm và xich lô mời mọc đi matxa nhé.Bọn chúng dàn cảnh rút lõi tiền của khách rất tinh vi.
Em được mời, mà không đi. Em may hơn cụ :))

Khu biệt thự bảo đại khá mát mẻ và view được khắp thành phố và sang cả vinpearl. Đúng là vua, chon chỗ khôn thế :)).

Dr.Teng

Xe buýt
Thanks cụ chủ với một bài về Du lịch Nha Trang ngắn gọn & xúc tích. Em cũng giống cụ, hai vc cg học hành cao học này nọ, mà cất công học tận trời tây xa lắc xa lơ. Bây h nhìn 2 tấm bằng lại ngậm ngùi & chả biết để làm gì nữa:). Với Nha Trang, cho em những khái niệm đầu tiên vào đời, 3 năm after ra trường, em đã làm việc ở nơi đây - cho một hãng của Mỹ. Đọc bài của cụ e thấy nhớ về nơi em đã sống cùng bao kỷ niệm vui buồn. 15 năm rồi, em chưa một lần trở lại, con người ấy, đất ấy vẫn mãi với em cùng những kỷ niệm ngọt ngào. Rồi có ngày em sẽ quay trở lại. Thanks cụ & chúc cụ sức khỏe!

matiz-se

Xe buýt
Thanks cụ chủ với một bài về Du lịch Nha Trang ngắn gọn & xúc tích. Em cũng giống cụ, hai vc cg học hành cao học này nọ, mà cất công học tận trời tây xa lắc xa lơ. Bây h nhìn 2 tấm bằng lại ngậm ngùi & chả biết để làm gì nữa:). Với Nha Trang, cho em những khái niệm đầu tiên vào đời, 3 năm after ra trường, em đã làm việc ở nơi đây - cho một hãng của Mỹ. Đọc bài của cụ e thấy nhớ về nơi em đã sống cùng bao kỷ niệm vui buồn. 15 năm rồi, em chưa một lần trở lại, con người ấy, đất ấy vẫn mãi với em cùng những kỷ niệm ngọt ngào. Rồi có ngày em sẽ quay trở lại. Thanks cụ & chúc cụ sức khỏe!
15 năm rồi cơ ạ. Em nghĩ cụ bố trí quay lại đi, vì giờ chắc khác ngày xưa của cụ lắm rồi.

sparkvan

Xe điện
Cụ viết tiếp đi, có cả bảng giá và menu thì tốt e tính toán p.an cho cuối năm

matiz-se

Xe buýt
Cụ viết tiếp đi, có cả bảng giá và menu thì tốt e tính toán p.an cho cuối năm
Em chả nhớ cái gì vào cái gì :D. Nhưng chi phí toàn chuyến HN - Nha Trang - Đà Lạt - HN của nhà em là hết tầm 15tr cho 2 người lướn và 1 trẻ nhỏ 4 tuổi. Em đi đoàn 2 gia đình. Chi phí trên đã bao gồm vé máy bay (2.6 triệu). Cụ đi đông hơn thì đỡ tốn hơn và đi ít hơn thì tốn hơn.

Lưu ý cụ là giá vé máy bay em đặt bằng có 1/3 giá thông thường :D.

Chúc cụ đi vui

arsenal8660

Xe tăng
cụ đi máy bay rẻ nhỉ, hôm trước cháu vào đó khứ hồi 3.5 củ/mạng

BmwnhaChuoi

Xe tăng
Em đọc thấy chuyến đi nào của cụ cũng kết thúc một cách chóng vánh như cơn gió thoảng nhưng vẫn đầy đủ mở bài, thân và kết thúc. Chúc gia đình cụ mạnh khỏe, hạnh phúc và có nhiều chuyến đi ý nghĩa

matiz-se

Xe buýt
cụ đi máy bay rẻ nhỉ, hôm trước cháu vào đó khứ hồi 3.5 củ/mạng
Em mua trước 3 tháng :D

Em đọc thấy chuyến đi nào của cụ cũng kết thúc một cách chóng vánh như cơn gió thoảng nhưng vẫn đầy đủ mở bài, thân và kết thúc. Chúc gia đình cụ mạnh khỏe, hạnh phúc và có nhiều chuyến đi ý nghĩa
Em thấy mục này hay, vừa là chia sẻ với mọi người vừa là nơi lưu trữ cho mình luôn nên bắt đầu viết để lưu lại những nơi em đã đi.

Cũng muốn chi tiết hơn nữa nhưng phần vì có khi đi đã lâu nên cảm xúc phai mờ, phần vì thời gian không đủ nên mới chỉ chia sẻ được đến mức này với các cụ. Cám ơn cụ vì lời chúc :)

Boyx214

Xe hơi
thích nha trang . lót dép hóng các cụ

Chudu24

Xe tải
Uh. Cùng ý kiến với cụ, ủng hộ dùng "hàng Việt" .