+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 31

Đề mục: Xe Kia Moning òa ga phương hướng và cách khắc phục?

Mua xe ngày
    19-02-2013
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    12 mã lực

Smile Xe Kia Moning òa ga phương hướng và cách khắc phục?

Kính chào các cụ! Tình hình là như này các cụ ạ! Chẳng là Ma Ma em đang chạy 1 em buổi sáng đời 2004 AT.
    Khoảng hơn tháng gần đây nó có hiện tượng bị òa ga (khi chạy nóng máy). Lúc mới chạy vòng tua máy rất ổn khoảng 800 - 1000. Nhưng khi nóng thì... lúc dừng đèn đỏ hoặc đỗ có lúc lên 2000 - 2500 rồi có khi lên 3500 khi kéo số về "P".
    Thực sự khi chạy đường trường thì không có vấn đề lắm nhưng khi đi trong phố thì rất bực mình và mất an toàn.
    Em đã thay van không tải --> vẫn bị.
    Tiếp theo vệ sinh cổ hút và cảm biến bướm ga (CN nên chưa mua được cái khác thay) --> vẫn bị.
    Chiều qua đã tháo bơm săng thay thử --> vẫn bị em lại lắp cái cũ vào ạ!
    Mong các cụ cao thủ vào cho em xin phương hướng và cách sử lý tiếp theo ợ (mong có sự phân tích)! Xin trân thành cảm ơn các cụ mợ!

Mua xe ngày
    20-12-2012
    Động cơ OF
    18 mã lực

Còn một cách nữa cụ thử nốt xem sao. Đó là: bán mợ nó đi mua xe khác

Mua xe ngày
    19-02-2013
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    12 mã lực

Trích dẫn cuccucukd viết Nghía cột cây số
    Còn một cách nữa cụ thử nốt xem sao. Đó là: bán mợ nó đi mua xe khác
    Vâng cảm ơn cụ cách này em cũng tính rồi ợ có bán thì cũng phải xửa cho nó ngon thì người ta mới mua ợ, còn nếu bán mà để như vậy bán cho người dùng thì lương tâm em không cho phép. Còn trên phương diện kỹ thuật thì cho dù nó có đáng hay không nhưng vẫn muốn làm sáng tỏ!
    Trân thành cảm ơn "cao kiến" của cụ!

Mua xe ngày
    25-02-2007
    Thường ở
    Hà Lội ạ!!!!!!!
    Động cơ OF
    132 mã lực

Trích dẫn vantq5088 viết Nghía cột cây số
    Kính chào các cụ! Tình hình là như này các cụ ạ! Chẳng là Ma Ma em đang chạy 1 em buổi sáng đời 2004 AT.
    Khoảng hơn tháng gần đây nó có hiện tượng bị òa ga (khi chạy nóng máy). Lúc mới chạy vòng tua máy rất ổn khoảng 800 - 1000. Nhưng khi nóng thì... lúc dừng đèn đỏ hoặc đỗ có lúc lên 2000 - 2500 rồi có khi lên 3500 khi kéo số về "P".
    Thực sự khi chạy đường trường thì không có vấn đề lắm nhưng khi đi trong phố thì rất bực mình và mất an toàn.
    Em đã thay van không tải --> vẫn bị.
    Tiếp theo vệ sinh cổ hút và cảm biến bướm ga (CN nên chưa mua được cái khác thay) --> vẫn bị.
    Chiều qua đã tháo bơm săng thay thử --> vẫn bị em lại lắp cái cũ vào ạ!
    Mong các cụ cao thủ vào cho em xin phương hướng và cách sử lý tiếp theo ợ (mong có sự phân tích)! Xin trân thành cảm ơn các cụ mợ!
    Bệnh òa ga thì chỉ tìm lỗi ở hệ thống đường nạp không khí sau bướm ga chứ đừng tìm bệnh xăng cho nó mất công, ga chỉ bị òa khi nhiều khí, chứ nhiều xăng mà ít khí thì máy chỉ có lim đi thôi.
    Bệnh này thường nằm ở van không tải, cụ chủ đã thay mới thì nên kiểm tra lại ở ECU và đường dây điện, ngoài ra còn hay bị ở Seal kim phun hoặc ống lấy hơi các te.
    Bệnh này nên đi viện tuyến trên cụ ạ.
    Dạo này em chuyển sang mổ bò tót các cụ ạ!

Mua xe ngày
    19-02-2013
    Thường ở
    Hà Nội
    Động cơ OF
    12 mã lực

Trích dẫn hardtop viết Nghía cột cây số
    Bệnh òa ga thì chỉ tìm lỗi ở hệ thống đường nạp không khí sau bướm ga chứ đừng tìm bệnh xăng cho nó mất công, ga chỉ bị òa khi nhiều khí, chứ nhiều xăng mà ít khí thì máy chỉ có lim đi thôi.
    Bệnh này thường nằm ở van không tải, cụ chủ đã thay mới thì nên kiểm tra lại ở ECU và đường dây điện, ngoài ra còn hay bị ở Seal kim phun hoặc ống lấy hơi các te.
    Vâng cảm ơn cụ rất nhiều! Tuần tới nếu rỗi em xẽ tiếp tục kiểm tra đến những phần như cụ chỉ. ECU thì em cũng thử Reset bằng cách tháo cọc bình và cho xe leo dốc. Nhưng vẫn bị... trắc sau lần này em cũng phải phiền tới cụ kiểm tra giúp mong cụ bớt chút thời gian cho em!

Trích dẫn ycl viết Nghía cột cây số
    Chuyên gia trả lời về lý thuyết là chuẩn. Thực tế, chủ thớt hiểu nhầm về bệnh òa ga. Vòng tua máy lên xuống như vậy là do hệ thống điều hòa... Em xử lý cả 100 xe rồi, ngon choét. Cụ sang nhà em đê.
    Vâng cảm ơn cụ em xẽ lần lượt qua nhà các cụ ạ! Cảm ơn các cụ nhiều.

P/S Thực sự em là người yêu kỹ thuật nên muốn tìm giải pháp và hiểu vấn đề ... Chứ em không phải là thợ chuyên về oto các cụ nhé đồ để xửa xe là do em mua để dùng hoặc mượn của anh em để dùng thôi chứ không phải thợ nhé mong các cụ lượng thứ!

Mua xe ngày
    30-05-2011
    Động cơ OF
    22 mã lực

Trích dẫn hardtop viết Nghía cột cây số
    EM nghe danh cụ hardtop đã lâu nhưng không biết cụ có gara hay không? Hay cụ chỉ làm từ thiện cho anh em OFER
    Em chưa có vợ cả

Mua xe ngày
    25-02-2007
    Thường ở
    Hà Lội ạ!!!!!!!
    Động cơ OF
    132 mã lực

Trích dẫn xemamnon viết Nghía cột cây số
    EM nghe danh cụ hardtop đã lâu nhưng không biết cụ có gara hay không? Hay cụ chỉ làm từ thiện cho anh em OFER
    Em dân mài mít quần văn phòng thôi cụ ạ, giúp anh em được đến đâu thì làm chứ không có ỹ nghĩa gì ten là "từ thiện" cả cụ ạ.
    Dạo này em chuyển sang mổ bò tót các cụ ạ!

Mua xe ngày
    03-07-2006
    Động cơ OF
    56 mã lực

kụ chủ đã kiểm tra cảm biến bướm ga chưa? Cái đó mà bị thường vòng tua tăng cao ~ 3000v/p đấy.
    "Luyện công bất luyện quyền, hậu thế thất nhân truyền"

Mua xe ngày
    16-05-2007
    Thường ở
    Keangnam Landmark72
    Động cơ OF
    407 mã lực

Trước Morning 2004 xls của em cũng bị, đi thay luôn cảm biến vị trí bướm ga là hết luôn

Mua xe ngày
    23-10-2009
    Động cơ OF
    35 mã lực

Có 3 nguyên nhân dẫn đến bị oà ga:
    - Van không tải
    - cảm biến vị trí bướm ga
    - Cảm biến trân không bầu trân không
    Hoặc do ốg trợ khí nào đó bị nứt, dập dẫn đến trân không khôg đảm bảo dẫn đến bị oà ga. Nếu cụ đã kt hết lại rồi thì cụ tháo dây ắc quy ra khoảng 10 phút rồi lắm lại xem có hết k. Ra thợ cũg chỉ kt nhữg thứ đó thôi ạh!
    Cụ kt tra vậy xog thông tin lại cho anh em biết nhé!

+ Trả lời
Trang 1 / 4 1 2 3 4 CuốiCuối