Hà nội sẽ có đường Võ Nguyên Giáp!

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Hà Nội có thể chọn đường cao tốc từ Nội Bài – đến cầu Nhật Tân, nối sân bay vào trung tâm Thành phố để đặt tên đường mang tên Đại tướng, đây là con đường xây dựng theo tiêu chuẩn quốc tế, hạ tầng cơ sở hiện đại. Cầu Nhật Tân đang gấp rút xây dựng, con đường sắp hình thành, lấy tên Đại tướng đặt tên có vẻ hợp lý. Em thấy vui quá và Đại tướng hoàn toàn xứng đáng là trường hợp ngoại lệ, đặc biệt không cần chờ đến 10 năm, sau khi mất có thể đặt tên phố ngay. Các nhân vật lịch sử như Trường Chinh, Phạm Văn Đồng... là tiền lệ.

NNS

Xe ngựa
đương nhiên, và là 1 đại lộ đẹp nhất

baogiomuaduocxe

Xe điện
em nhớ là đây k phải là trường hợp ngoại lệ mà là đương nhiên
đường đó thì quá ngon lại là cửa ngõ quốc tế vào thủ đô tuy nhiên chắc đôi năm nữa mới xong

Sometimes

Xe buýt
Hà Nội có thể chọn đường cao tốc từ Nội Bài – đến cầu Nhật Tân, nối sân bay vào trung tâm Thành phố để đặt tên đường mang tên Đại tướng, đây là con đường xây dựng theo tiêu chuẩn quốc tế, hạ tầng cơ sở hiện đại. Cầu Nhật Tân đang gấp rút xây dựng, con đường sắp hình thành, lấy tên Đại tướng đặt tên có vẻ hợp lý. Em thấy vui quá và Đại tướng hoàn toàn xứng đáng là trường hợp ngoại lệ, đặc biệt không cần chờ đến 10 năm, sau khi mất có thể đặt tên phố ngay. Các nhân vật lịch sử như Trường Chinh, Phạm Văn Đồng... là tiền lệ.
vẫn là có thể

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
em nhớ là đây k phải là trường hợp ngoại lệ mà là đương nhiên
đường đó thì quá ngon lại là cửa ngõ quốc tế vào thủ đô tuy nhiên chắc đôi năm nữa mới xong
Đại tướng của chúng ta hoàn toàn xứng đáng được đặt tên cho những con đường đẹp nhất.

bulongocvit

Xe buýt
Em mong muốn có cả một thành phố mang tên Võ Nguyên Giáp để cả ngàn đời sau con cháu luôn nhớ và biết ơn Người.

car vcn

Xe buýt
Vâng em cũng hộ có thành phố mang tên cụ.

mttdtk1

Xe máy
Giờ đường Trường Chinh và Phạm văn Đồng đang là nỗi khổ của người dân thành phố. Hi vọng con đường mang tên đại tướng sẽ không như vậy

viphl

Xe tải
đề nghị đổi tên thành phố Điện biên phủ thành tên NGƯỜI

VCHDHN

Xe container
Đại tướng của chúng ta hoàn toàn xứng đáng được đặt tên cho những con đường đẹp nhất.
Và có lẽ đây là một lễ Quốc tang cuối cùng trấn động lòng dân như thế. Đủ mọi thế hệ, tầng lớp nhân dân đến viếng ông với tất cả niềm yêu thương, tin tưởng cuối cùng dành cho lãnh tụ.

Cubeanvietnam

Xe tải
Chuẩn, em cũng nghĩ như cụ, nhắc đến Điện Biên cả thế giới nhớ về ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP, nói đến ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP cả thế giới lại nhớ đến Điện Biên. Đúng không các cụ?

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Chuẩn, em cũng nghĩ như cụ, nhắc đến Điện Biên cả thế giới nhớ về ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP, nói đến ĐẠI TƯỚNG VÕ NGUYÊN GIÁP cả thế giới lại nhớ đến Điện Biên. Đúng không các cụ?
Mấy ngày tới em nhất định phải đến viếng Người.

Babetta6868

Xe tăng
Em nghĩ phương án này không ổn! Điện Biên Phủ không thể đổi được! Cái tên gắn liền với mốc son lịch sử và nỗi khiếp đảm của người Pháp nói riêng và phương tây nói chung! Em nghĩ có con đường nào đẹp đặt tên để mọi người nhắc đến như: ĐẠI LỘ VÕ NGUYÊN GIÁP, nghe đã thấy to lớn tầm cỡ rồi!

ddthoa

Xe tăng
Em nghĩ phương án này không ổn! Điện Biên Phủ không thể đổi được! Cái tên gắn liền với mốc son lịch sử và nỗi khiếp đảm của người Pháp nói riêng và phương tây nói chung! Em nghĩ có con đường nào đẹp đặt tên để mọi người nhắc đến như: ĐẠI LỘ VÕ NGUYÊN GIÁP, nghe đã thấy to lớn tầm cỡ rồi!
Đồng ý với cụ. Nội bộ thì hay nhưng quốc tế thì dở. Em ủng hộ 1 tp mới mang tên cụ. Ko thay đổi gì hết..

dangduong

Xe điện
Trường hợp cụ Giáp em ủng hộ đặt tên đường.
Nhưng em thấy ở nhiều nước họ rất ít đặt tên danh nhân cho đường, nhất là những nhà chính trị quân sự. Nước mình thì hơi lạm phát tên đường, tên trường là danh nhân. Nhiều vị còn chờ LS phán xét xem có đáng đặt hay không, nhiều vị nói thật, em chẳng biết là ai.

Lạc mất vợ

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp cụ Giáp em ủng hộ đặt tên đường.
Nhưng em thấy ở nhiều nước họ rất ít đặt tên danh nhân cho đường, nhất là những nhà chính trị quân sự. Nước mình thì hơi lạm phát tên đường, tên trường là danh nhân. Nhiều vị còn chờ LS phán xét xem có đáng đặt hay không, nhiều vị nói thật, em chẳng biết là ai.
Chúng ta ko thể ss với nc ngoài đc, nc ngoài người ta tôn vinh đặt tên đường phố cho cả người còn đang sống chứ ko phải đã chết từ 10 năm như nhà mình, còn dòng đo đỏ cụ cho em biết là ai với?