Renault Koleos cạnh tranh các sản phẩm nào

Hiep.renault

Xe đạp
Mới vào Việt Nam, nhưng tôi tin rằng các đại gia đi trước như Honda, Mazda, Huynhdai, Toyota đều phải cẩn trọng với luồng gió mới thồi từ Pháp này. Ở đây tôi muốn nói đến sự tiện nghi và an toàn. Bác nào đã từng chạy thử Renault thì hẳn sẽ có đánh giá chính xác về dòng xe Pháp nhập khẩu nguyên chiếc này.
Rất mong các bác cho em ý kiến ạ
https://sites.google.com/site/renaulthanoi/

bmw318i

Xe tăng
Ô ố, Rơ Nôn mà cạnh tranh được trong cùng phân khúc có mà em đi đầu xuống đất!

Isu_zu

Xe container
Rờ nôn thì thích, nhưng ko mua đâu :))

vua in

Xe tải
Nguyễn Trãi Xóm, Thanh Xuân Thôn, Hà Nội Xã
Bác làm ơn chỉ giúp tại sao ạ??????:-??
tại hành vi tiêu dùng của dân ta, mà hành vi xuất phát từ tâm lý tiêu dùng, trong nhiều trường hợp thì : "cái lạ bằng tạ cái quen"...nhưng với ô tô thì khác cụ nhá! Rờ nôn muốn được như Honda hay Toyota thì cụ lại phải cộng thêm số năm mà 2 ông Nhật kia có mặt ở VN cụ nhá!8->

otohagiang

Xe container
Mới vào Việt Nam, nhưng tôi tin rằng các đại gia đi trước như Honda, Mazda, Huynhdai, Toyota đều phải cẩn trọng với luồng gió mới thồi từ Pháp này. Ở đây tôi muốn nói đến sự tiện nghi và an toàn. Bác nào đã từng chạy thử Renault thì hẳn sẽ có đánh giá chính xác về dòng xe Pháp nhập khẩu nguyên chiếc này.
Rất mong các bác cho em ý kiến ạ
https://sites.google.com/site/renaulthanoi/
bác có biết con xe "PHÁP" này nhập từ đâu không ;))

coolpix8700

Xe ngựa
Nhập từ đâu cũng là một lý do để người mua quan tâm, nhưng cũng có 1 lý do khác cũng rất quan trọng mà nhiều người không biết, nhưng lại liên quan rất nhiều đến thương hiệu, đó là cái ông Renault VN thì lại chẳng phải là từ Renault, mà là một ông lẩu thập cẩm, về VN nhận tên Renault Pháp cho oai!

xalobacnam

Xe hơi
quả thật em này mình cũng rất thích, nhưng có điều cảm giác vấn đề dịch vụ hậu mãi sẽ chưa thể bằng ngay đc so voi toy hay hoda, và giá vẫn hơi cao trong cùng phân khúc

Hiep.renault

Xe đạp
Chỉnh sửa cuối:

Hiep.renault

Xe đạp
tại hành vi tiêu dùng của dân ta, mà hành vi xuất phát từ tâm lý tiêu dùng, trong nhiều trường hợp thì : "cái lạ bằng tạ cái quen"...nhưng với ô tô thì khác cụ nhá! Rờ nôn muốn được như Honda hay Toyota thì cụ lại phải cộng thêm số năm mà 2 ông Nhật kia có mặt ở VN cụ nhá!8->
Rất cảm ơn bác! Dĩ nhiên không thể so sánh với thâm niên vào Việt Nam như Toyota và Honda.
Nhưng em tin rằng nếu bác đã lái Renault rồi bác sẽ có cảm nhận rõ ràng hơn.
Renault cạnh tranh với 2 ông Nhật kia ở chỗ tiện ích và công nghệ.

Hiep.renault

Xe đạp
quả thật em này mình cũng rất thích, nhưng có điều cảm giác vấn đề dịch vụ hậu mãi sẽ chưa thể bằng ngay đc so voi toy hay hoda, và giá vẫn hơi cao trong cùng phân khúc
Bác ơi, người tiêu dùng Việt Nam thì trước nay vẫn hay chuộng Honda và Toy vì theo xu hướng đám đông là chính.
Hậu mãi và dịch vụ của Renault chưa phổ biến được như 2 ông nhật này. Tuy nhiên theo những người đã sử dụng Renault cho biết về dịch vụ sau bán hàng thì tương đương Toy và Honda.

bmw318i

Xe tăng
Em thì chả là Sêu cho hãng oto nào, nên cụ đừng cho là em dìm hàng nhớ.
- xe chả có gì nổi trội.
- giá đắt lòi tù và.
- phụ tùng thay thế biết mua đâu giờ, mua trong hãng khác gì chui đầu vào máy chém.
- dịch vụ sau bán hàng: ông nào chả tự khen di vu của mình là ngon. Nhưng hãy là người tiêu dùng thông minh như là cái tay gì gì ấy có tý cước sắc tuyên bố, đừng có trông chờ vào cái gì có được sau đó sau khi đã giả hết tiền.

Hiep.renault

Xe đạp
Nhập từ đâu cũng là một lý do để người mua quan tâm, nhưng cũng có 1 lý do khác cũng rất quan trọng mà nhiều người không biết, nhưng lại liên quan rất nhiều đến thương hiệu, đó là cái ông Renault VN thì lại chẳng phải là từ Renault, mà là một ông lẩu thập cẩm, về VN nhận tên Renault Pháp cho oai!
Bác ơi, xe Pháp Nhập khẩu ở đâu thì dĩ nhiên em biết:
Ngoài ra bác có thể tham khảo ở đây
https://sites.google.com/site/renaulthanoi/renault-info

Hiep.renault

Xe đạp
Em thì chả là Sêu cho hãng oto nào, nên cụ đừng cho là em dìm hàng nhớ.
- xe chả có gì nổi trội.
- giá đắt lòi tù và.
- phụ tùng thay thế biết mua đâu giờ, mua trong hãng khác gì chui đầu vào máy chém.
- dịch vụ sau bán hàng: ông nào chả tự khen di vu của mình là ngon. Nhưng hãy là người tiêu dùng thông minh như là cái tay gì gì ấy có tý cước sắc tuyên bố, đừng có trông chờ vào cái gì có được sau đó sau khi đã giả hết tiền.
Không sao bác ơi!
Em vào đây là xin ý kiến của các bác để rút kinh nghiệm bác ơi/
Phụ tùng thay thế trong hãng, có bảng giá niêm iết rồi: giá phụ tùng rẻ như 2 ông Nhật Toy và Honda ( cụ thể, mời bác đến các showroom của hãng)
Bác nói xe không có gì nổi trội: em thấy lạ vì khách hàng đã mua và lái thử xe 100 người thì có tới 80 người nói là tiện nghi và đặc biệt cảm giác lái tuyệt bác ạ.
Rất mong bác đến trải nghiệm xe, em hy vọng lúc đó bác có suy nghĩ khác ạ
Cảm ơn bác

z0z0z0

Xe điện
Phần lớn xe renaul nhập về việt nam là cái xe liên hợp quốc: Thiết kế là hợp tác Samsung và Renaul, máy lại Nissan, đi thì thích nhưng giá e là khó cạnh tranh với các nhãn hiệu khác (so sánh các xe trong cùng phân khúc). Và hơn nữa là Renaul chưa có thời gian thử thách với thị trường Việt nam nên tâm lý chung người dùng còn e dè, thêm nữa là trung tâm dịch vụ ít, giá cao hơn so với hãng khác.

Hiep.renault

Xe đạp
Phần lớn xe renaul nhập về việt nam là cái xe liên hợp quốc: Thiết kế là hợp tác Samsung và Renaul, máy lại Nissan, đi thì thích nhưng giá e là khó cạnh tranh với các nhãn hiệu khác (so sánh các xe trong cùng phân khúc). Và hơn nữa là Renaul chưa có thời gian thử thách với thị trường Việt nam nên tâm lý chung người dùng còn e dè, thêm nữa là trung tâm dịch vụ ít, giá cao hơn so với hãng khác.
Câu trả lời hay nhất trong ngày bác ơi
Em thích câu: Đi thì thích rồi đấy.
Trung tâm dịch vụ ít là chuẩn rồi: Nhưng ít không có nghĩa là khó phải không bác?
Giá xe hơi cao: Tuy nhiên là xe nhập khẩu nguyên chiếc, công nghệ châu Âu mà bác?