[Funland] Ung thư giai đoạn cuối, có cách nào giảm đau đớn

Rickyman

Xe điện
Không gì khổ bằng bệnh tật, chỉ biết chúc cụ và gia đình sớm vượt qua nỗi khó khăn này!

cargoman

Xe điện
Cụ ông nhà em mới gđ đầu thui cụ ợ.
Thế thì mợ thử ra Việt xuân - bệnh viện y học cổ truyền của Bộ Công an chỗ Lương Thế Vinh hỏi về trường hợp của cụ xem ăn uống kiêng khem ra sao

Bin0512

Xe buýt
Em cũng đang rối bời tâm can đây các cụ ợ ! :(. Mẹ em bị ung thư trực tràng và đã di căn lên gan. Hôm qua vừa mổ trong viện Ung bướu ở Thanh Nhàn và BS đã cắt khối u nặng gần 0.5kg. Nhưng vấn đề phức tạp nhất là đã di căn lên gan và có mấy khối u ở đó. Hiện tại gia đình em cũng đã quyết định còn nước còn tát và bs sẽ tiến hành phương pháp điều trị gan theo cách mới nhất ở đó. Hiện tại em đang ở Đà Nẵng, chưa vê đcj HN nên cũng chưa hỏi đc cụ thể cách điều trị đó ntn ( chỉ thấy anh trai em nói như vậy) . Có cụ nào biết rõ về phương pháp đó ở BV U Bướu thì có thể share em chút thông tin ko ạ ? Gia đình em đội ơn rất nhiều !

ngunhaxac

Xe hơi
morphin hoặc thuốc lắc 8-|

lanhvl

Xe hơi
Ut di căn thì chỉ còn chờ thời gian thôi! Xác định là cái chết tính được từng ngày! Càng về cuối càng đau đớn nhưng rất tỉnh táo! Papa mình bị ut gan, sau khi xét nghiệm chỉ sống được 90 ngày thì mất! Khoảng 20 ngày cuối thì tiêm moocfin liều lượng tăng dần, khi cái chết đến gần kề mình hỏi papa một câu xem cụ có biết hay k? "Bố nghe con gọi thì nháy mắt con biết bố ơi" mắt cụ nháy một cái xong thì dịch trào ra miệng và ra đi! Đó là hình ảnh cuối cùng mà mình chứng kiến!cả đời k bao giờ quên được! Những hình ảnh và đoạn clip giai đoạn cuối mình có ghi lại nhưng k dám xem vì đau lòng quá!

sv0727

Xe hơi
Em cũng từng trải qua nỗi đau giống cụ chủ. Chia buồn cùng cụ và gia đình

khongbienso

Xe máy
Căn bệnh quái ác, xin chia buồn cùng gia đình cụ.

Chepcom

Xe hơi
Cụ nhờ bác sĩ làm hồ sơ xin mua mocphin của bệnh viện. em có người nhà. phải nhờ bác sĩ xác nhận làm hồ sơ bệnh án Gđ cuối mới đc mua ạ

Chepcom

Xe hơi
Chúc cụ mạnh khỏe để cùng người nhà chống chọi. em biết là vất vả lắm ạ

zep.le

Xe buýt
ông Cậu e vừa mất cách đây 50 ngày, giai đoạn cuối vừa tẩm đen vào thuốc lá hút, vừa hít cũng chỉ đc 2 tiến là hít tiếp mói giảm đau đc hoặc pha đen ra tiêm thẳng vào máu mới giảm đau đc thôi

nguyenlongthe

Xe tăng
Xin được chia sẻ nỗi đau với các cụ có người thân gặp phải căn bệnh này.Không biết có giúp gì được không nhưng cũng có người thân mắc Ung thư gan giai đoạn cuối khối u 4x7cm sờ thấy được.Đau cả ngày lẫn đêm,đứng nằm ngồi cũng vậy.Ngày không ăn nổi một chén uống nước cháo.Rất may gặp được người mách cho chỗ lấy thuốc lá.Từ khi uống các cơn đau giảm dần,tuy vẫn không ăn được.Sau đó cho đến lúc đi hạnh phúc nhất là không đau đớn gì cả.
Sau đó mấy năm,có người hàng xóm được chẩn đoán là K phổi,đã điều trị tại bệnh viện-sau đó bị trả về vì không còn pp cứu chữa mấy người con xin địa chỉ để lấy thuốc.Và thật hạnh phúc Bố của mấy người con từ lúc liệt giường liệt chiếu,tất cả mọi việc đều phải nhờ người nâng đỡ,không ăn được khi dùng thuốc được 15 ngày đã tự mình đi vệ sinh và mắng con :Mày không cho tao ăn để tao chết à.
Thế là ông cụ dần khỏe mạnh sau ba tháng uống thuốc,sống thêm được 15 năm nữa.Hiện Thầy đã mất còn các con kế tục.Có câu :Có bệnh thì vái tứ phương biết đâu......

nhimcon2010

Xe hơi
Xin được chia sẻ nỗi đau với các cụ có người thân gặp phải căn bệnh này.Không biết có giúp gì được không nhưng cũng có người thân mắc Ung thư gan giai đoạn cuối khối u 4x7cm sờ thấy được.Đau cả ngày lẫn đêm,đứng nằm ngồi cũng vậy.Ngày không ăn nổi một chén uống nước cháo.Rất may gặp được người mách cho chỗ lấy thuốc lá.Từ khi uống các cơn đau giảm dần,tuy vẫn không ăn được.Sau đó cho đến lúc đi hạnh phúc nhất là không đau đớn gì cả.
Sau đó mấy năm,có người hàng xóm được chẩn đoán là K phổi,đã điều trị tại bệnh viện-sau đó bị trả về vì không còn pp cứu chữa mấy người con xin địa chỉ để lấy thuốc.Và thật hạnh phúc Bố của mấy người con từ lúc liệt giường liệt chiếu,tất cả mọi việc đều phải nhờ người nâng đỡ,không ăn được khi dùng thuốc được 15 ngày đã tự mình đi vệ sinh và mắng con :Mày không cho tao ăn để tao chết à.
Thế là ông cụ dần khỏe mạnh sau ba tháng uống thuốc,sống thêm được 15 năm nữa.Hiện Thầy đã mất còn các con kế tục.Có câu :Có bệnh thì vái tứ phương biết đâu......
Cụ cho em xin cái địa chỉ lấy thuốc đc ko, nhà em đang có ng nhà bị K vòm họng, đang trị xạ.

nguyenlongthe

Xe tăng