teana /tiếng ồn lúc đóng điều hòa

Nuidoi-hgg

Đi bộ
chào các bác, dạo này em teana của em khi đóng log điều hòa kêu cục 1 cái, em thấy khó chịu quá, các bác mách chỉ dùm khắc phục với.

dothekien

Xe đạp
chào các bác, dạo này em teana của em khi đóng log điều hòa kêu cục 1 cái, em thấy khó chịu quá, các bác mách chỉ dùm khắc phục với.
Mặt Từ Lốc điều hòa của xe bác bị oxyhóa rùi. Bác ra chỗ gara nào đó bảo người ta vệ sinh, dầu mỡ thì nó sẽ bớt kêu hơn. Còn Kể cả điều hòa xe mới khi đóng lốc vẫn phát ra tiếng kêu cạch 1 phát.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Mặt Từ Lốc điều hòa của xe bác bị oxyhóa rùi. Bác ra chỗ gara nào đó bảo người ta vệ sinh, dầu mỡ thì nó sẽ bớt kêu hơn. Còn Kể cả điều hòa xe mới khi đóng lốc vẫn phát ra tiếng kêu cạch 1 phát.
Cụ ơi,cho em hỏi phát!teana khi em ngồi trong thấy bị ù tai,nó bị sao thế ạ!

dothekien

Xe đạp
Cụ ơi,cho em hỏi phát!teana khi em ngồi trong thấy bị ù tai,nó bị sao thế ạ!
Tiếng ù hay tiếng ồn là tổng hợp của tạp âm: Tiếng trong khoang động cơ phát ra, tiếng do lốp tác động lên mặt đường , âm thanh từ bên ngoài tác động vào, rung động của xe trong quá trình hoạt động...
Để giải quyết vấn đề này bác nên :
1.xác định nguyên nhân chính phát sinh ra tiếng ù , tiếng ồn.
2. Kiểm tra xem Gioăng các cánh cửa hoạt động còn tốt ko? Nếu cần thiết có thể chỉnh bản lề cửa vào thêm 1 chút.

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Tiếng ù hay tiếng ồn là tổng hợp của tạp âm: Tiếng trong khoang động cơ phát ra, tiếng do lốp tác động lên mặt đường , âm thanh từ bên ngoài tác động vào, rung động của xe trong quá trình hoạt động...
Để giải quyết vấn đề này bác nên :
1.xác định nguyên nhân chính phát sinh ra tiếng ù , tiếng ồn.
2. Kiểm tra xem Gioăng các cánh cửa hoạt động còn tốt ko? Nếu cần thiết có thể chỉnh bản lề cửa vào thêm 1 chút.
Không phải kiểu ù thế ạ!nó ù tai cảm giác như cụ trên máy bay ấy!

Bóng - Bia - Vợ

Xe đạp
Không phải kiểu ù thế ạ!nó ù tai cảm giác như cụ trên máy bay ấy!
Tiếng Ù đó có thể là tiếng kêu bimoay ơ cụ ơi, cụ thử đem đi kiểm tra xem nếu có vấn đề bất thường thì nên xử lý sớm tránh để lâu vợ 2 ốm nặng thêm

dothekien

Xe đạp

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Tiếng ù như bác tả thì xe của bác đi đôi moay ơ trước rùi!
Nó ù như kiểu không khí loãng!giống như kín quá,làm em phải lấy gió ngoài để đỡ bị ù tai!chứ k phải ù kiểu ồn đâu ạ!k biết vậy có phải đi đôi moay ơ trước k cụ???

dothekien

Xe đạp
Nó ù như kiểu không khí loãng!giống như kín quá,làm em phải lấy gió ngoài để đỡ bị ù tai!chứ k phải ù kiểu ồn đâu ạ!k biết vậy có phải đi đôi moay ơ trước k cụ???
Nếu bị đôi Moay ơ trước thì tiếng ù sẽ dội trực tiếp lên vô lăng nghe sẽ rất rõ. E nghĩ do không gian tĩnh lặng nên bác mới có cảm giác thế. Bác bật chút nhạc vs thi thoảng lấy chút gió ngoài để thay đổi không khí. Cần thiết thì bác nhờ bác thợ nào đó chạy thử để biết nguyên nhân chứ e nghe bác tả thế vs lại e ko kiểm tra xe bác trực tiếp thì cũng khó xác định được nguyên nhân chính xác được.

xalobacnam

Xe hơi
Khả năng cao là bi may ơ trước của cụ bi rơ rồi, tốt nhất mang đi kt để xác định chính xác hơn

BnLuxury

Xe buýt
Website
www.bn-luxury.com
Chắc phải vậy quá,vì em hỏi người ngồi cạnh cũng có cảm giác ấy!làm em thỉnh thoảng phải bịt mũi,thở bằng tai!âm thanh xe teana nghe đã chán rồi,thêm cái này nữa nghe chán hơn :((
Làm em cứ tưởng nó bị giống như cụ nào trước đây do làm cách âm để nghe nhạc cho hay,bịt kín quá nó cũng bị như vậy!(xe em thì chưa làm cách âm)!thanks các cụ nhiều nhiều!

Nuidoi-hgg

Đi bộ
Em nhât trí xe mới cũng kêu nhưng nhỏ thôi chứ, Trước đây xe em đâu có tiếng kêu to vậy, sau khi bảo dưỡng xong thấy kêu quá à, không biết có chỉnh được không nữa, bác mách em với.

quyluong_3bánh

Xe điện
Em xác nhận là thiết kế em teana này bị ù nhé.nhà em cũng có nên em biết,nó khó chịu hơn tiếng ồn các cụ ạh

andang112

Xe tăng
Đặc điểm của toàn bộ xe dòng nissan là khi lock điều hoà đóng là phát tiếng kêu tạch thì phải không các cụ

NKQA

Xe buýt
Đặc điểm của toàn bộ xe dòng nissan là khi lock điều hoà đóng là phát tiếng kêu tạch thì phải không các cụ
Xe nào cũng vậy, không riêng gì Nisan. Có điều là ngồi trong xe nghe rõ hay không mà thôi , có xe thì tiếng động cơ to quá át cả tiếng đóng loc, có xe thì êm quá nên có tý tiếng động cũng nghe thấy, xe nào cách âm với khoang máy tốt thì khó nghe thấy, có xe thì tiếng tạch đó nhỏ và êm hơn...

bangmua74

Xe buýt
Vậy là Nissan của cụ đổ nhầm xăng máy bay rồi. Em fun tý