[CCCĐ] Khám phá Phú Quốc - Chuyến đi giữa hai mùa Mưa và mùa Khô

XeOnline

Xe tăng
Cụ chủ thớt sưu tập nhiều ảnh đường xá PQ thế này càng kích thích các cụ có máu khám phá.:D:D

ducleminh

Xe điện
Ngày thứ 3 - Nam Đảo

Bắt đầu dời Dương Đông, đường đẹp thế này

Rồi thành thế này

Rẽ ra đường ven biển dọc bãi Trường

Đường ven biển đây

Bãi biển mùa này sóng đánh vào nhiều rác

Nhưng cảnh quan trung thật đẹp

Vào thăm nhà tù Phú Quốc, ảnh thì các cụ post nhiều rồi, có cái đường hầm này ấn tượng

Thị Trấn An Thới

Cảng An Thới

Đường đến Bãi Sao

Bãi biển như thế này

Cát trắng tinh, có điều trời âm u sắp mưa nên màu sắc biển không xanh, nước trong veo

Chidokato

Xe tải
Ra khỏi sân bay nhà cháu đã hẹn trước thuê một chiếc xe ga để đi luôn. Vì mang tính chất đi khám phá nên đồ đạc khá gọn nhẹ, đi xe máy để hít thở không khí và ngắm cảnh cho tiện lợi.

Trong chùa có món chè là lạ gồm hạt é, rong biển và nhựa cây gì đó quên mất rồi

Qua chùa lại ghé vào suối Tranh, nhưng trời hơi mua nên Gấu không muốn trèo lên đỉnh vì đường khá trơn

Ở suối có bán quả này là lạ, người bán nói của Phú Quốc nhưng về thị trấn người ta bảo của Thái Lan, ăn cũng ngon

Chè hột é với Mủ Trôm cụ ợ ( đặc sản ninh thuận đấy
Còn quả kia là Mây thái

Chidokato

Xe tải

nhomphuot.com

Đi bộ
Website
www.nhomphuot.com
GATO quá, em chưa được đi Phú Quốc, xem nhiều ảnh rồi muốn đi mà chưa đi được. Năm tới phấn đấu vào được đây :(

Duy2013

Xe máy
thí í í í í í ích quá á á á á á á á8-}

Dragon2783

Xe hơi
Bãi Sao đúng là rất ấn tượng về độ trắng và mịn của cát, nhà tù thì em chưa vào vì sợ. Bg có chuyến bay thẳng rồi nên đi cũng đỡ vất hơn, xem ảnh của cụ chủ lại muốn lên đường quá....

ducleminh

Xe điện
Bãi Sao đúng là rất ấn tượng về độ trắng và mịn của cát, nhà tù thì em chưa vào vì sợ. Bg có chuyến bay thẳng rồi nên đi cũng đỡ vất hơn, xem ảnh của cụ chủ lại muốn lên đường quá....
Bãi Sao thì hơn ngắn, chắc tầm cỡ 1-2km là cùng.
Bãi Dài có vẻ hoành tráng hơn, dài tầm 10km

Heoxinh_90

Xe buýt
Website
dacsancakho365.com

me_xingau

Xe hơi
Em cũng đi phú quốc rồi nhưng ko đi đc nhiều nơi như cụ

ducleminh

Xe điện
Em cũng đi phú quốc rồi nhưng ko đi đc nhiều nơi như cụ
Nhà cháu vẫn còn nhiều chỗ chưa đi mà.
- Tour đi các đảo An Thới
- Suối Đá Bàn, Hồ Dương Đông
- Bãi Khem, Mũi Ông Đội, Giếng Tiên
- Trường đua chó
- Rượu sim

my dream

Xe hơi
E cũng đang tia vụ đi PQ mà chưa săn đc cái vé MB rẻ, đành vào đây nhìn cho đỡ thèm vậy

civic2010

Xe buýt
Em thấy các cụ khen nhiều quá nên vừa làm phát 4 ngày 4 đêm ra phát xong. Ảnh với giới thiệu thì em thấy cụ chủ với mợ dim đưa lên quá đủ rồi nên thôi em không lập thớt nữa kẻo trùng.
Về thời gian thì em thấy đi tháng 11 này là đẹp nhất vì thời tiết thuận lợi, người Việt thì vừa đi hè rồi, tây thì tháng 12 mới đến nên rất vắng vẻ,
Mọi thứ đều rẻ. Mình em cảm giác như thuê bao hòn đảo để chơi, cực sướng. Ra bãi sao buổi sáng thì chỉ có mình em, không có ai nữa. Thuê moto nước phi trên bãi sao không một bóng người. Đi bắc đảo đến bãi dài cũng vậy, em tắm tiên luôn vì cả bãi chả có mống nào. Đi qua rừng nguyên sinh cảm giác rất hay vì vắng vẻ một mình mình trên đường, dế kêu nghe rờn rợn, về rồi mới thấy khoái chứ lúc đi ghê bỏ bu, may mà biết trước an ninh trên đảo cực tốt chứ không là khiếp phết đấy. Có một chú tây đi một mình cố sống chết đu theo xe của vợ chồng em chắc chú ý cũng sợ.
Đi phú quốc thì em thấy mọi người hay đi phía nam nhưng cá nhân em lại thích phía bắc hơn. Có rừng, có biển lại hoang sơ rất lãng mạn. Bãi dài em thấy thích hơn bãi sao nhiều lắm.
Ăn thì chỉ thấy hàm ninh là ổn thôi chứ trong dương đông chán quá. Trùng dương với quán xanh nấu không ngon, zen thì đóng cửa sửa chữa rồi. May mà em đi kiểu bình dân bằng xe máy nên cứ phi ra hàm ninh ăn thôi.

civic2010

Xe buýt
E cũng đang tia vụ đi PQ mà chưa săn đc cái vé MB rẻ, đành vào đây nhìn cho đỡ thèm vậy
Em đặt khứ hồi từ Hn chỉ có 3 triệu một vé thôi mà. Đi ngày thường ý chứ đừng đi thứ 5 về chủ nhật. Còn rẻ hơn em thì chắc chỉ đi mùa mưa thôi.
Đi kiểu khám phá lần đầu đến dảo thì không nên ở resort mà nên ở khách sạn gần trung tâm cho tiện chơi buổi tối mà giá lại rẻ. Đi cả ngày nên chả cần phòng cao cấp làm gì. Đi lần 2 trở đi thì tốt nhất cứ sài gòn phú quốc với eden mà nằm một chỗ cho sướng. Hê hê.
Em đặt hương biển có 1.35tr một đêm phòng nhỏ nhưng được cái chợ đêm ngay cửa lại có bãi biển và bể bơi riêng. Đặt resort có bãi biển riêng thì giá vỡ mồm nuô.......n

namxedep

Xe hơi
ảnh của bác quá đẹp, chúc bác có thêm những chuyến đi thú vị !