Các Cụ, Mợ cho em hỏi cái!

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Sau khi thảo luận và bàn bạc trong gia đình nhà cháu quyết định ngày 12/11 đến 22/11 này hành quân vào SG và quay ra bằng xe Innova. Vì nhà cháu đi có việc nên thời gian ko được nhiều (dự kiến cả đi và về là 7 ngày có thế là 10 ngày).
Lịch trình nhà cháu sẽ như sau.
* Ngày 1 nhà cháu sẽ đi từ HN vào Đà Nẵng với quãng đường khoảng 850km và nghỉ đêm ở đó, ăn trưa dự kiến ở Hà Tĩnh. Đoạn đầu tiên nhà cháu sẽ đi đường HCM sau đó tới Nghệ An sẽ ra đường QL1.

* Ngày 2 nhà cháu sẽ hành quân từ Đà Nẵng theo đường QL1 lên Lâm Đồng với quãng đường khoảng 750km ăn trưa ở Bình Định hoặc Tuy Hòa tùy theo tốc độ và sức khỏe mọi người trong đoàn. Tối cả đoàn sẽ ngủ nghỉ ở Đà Lạt.

Cung đường này em đã đi nhiều lần kể cả bằng xe Vespa cổ và 4 bánh nhưng là đi 1 mình và với bạn bè và ko gò bó về thời gian. Lần này em đi với các Cụ nhà em và 1 mình nhà cháu lái nên nhà cháu muốn hỏi mọi người cho chắc chắn 1 số vấn đề sau? (Riêng quãng đường từ Lâm Đồng về SG thì nhà nhà cháu thoải mái ạ).
Sau khi nghỉ ngơi 2 ngày ở Lâm Đồng nhà cháu sẽ hành quân xuống SG ở đó 2 ngày và ngược ra HN.
1, Cung đường và dự kiến nhà cháu đi như vậy có khả thi không?
2, Địa chỉ, sđt hàng quán ăn uống nhà nghỉ ở Hà Tĩnh, Đà nẵng, Bình Định, Tuy Hòa, Lâm Đồng... như lịch trình ở trên với tiêu chí ngon, bổ rẻ (vì nhà cháu các Cụ hơi Bôn tý).
3, Các vấn đề khác các Cụ, Mợ tư vấn cho nhà cháu phát.
Các địa điểm em nghỉ đêm các Cụ, Mợ nào có nhã ý giao lưu cũng cầm chân em phát, em xin lỗi buổi trưa em ko giao lưu đc. Nhà cháu 36T số cầm châm của nhà cháu 0902882324 nhà cháu tên Khuê ạ.
Nhà cháu hơi lo cung đường như vậy và thời gian ngắn và 1 mình nhà cháu chạy nên hơi oải. những lần trước nhà cháu đi thời gian thoải mái và có đổi lái nên ko lo.
Mong các Cụ, Mợ tư vấn cho nhà cháu phát.

hoangphongr8

Xe tải
Chuc cu binh an vo su di the thi met lam

tranquang83

Xe điện
Em vừa từ Huế quay ra HN (đi chơi 5 ngày) cho thấy đi QL 1 có rất nhiều đoạn từ Thanh Hóa vào Hà Tĩnh đang làm đường nên tốc độ khó duy trì theo kế hoạch. Từ HN xuất phát từ 6g30 mà đến Vinh đã phải chén rồi. Chạy mãi 17g30 mới đến Đồng Hới (500 km) nên phải ngủ lại. Lúc quay ra, từ Vinh chạy vào đường HCM đi thoải mái hơn nhưng đường cũng dài hơn...
Cụ nên chia lại cung đường cho hợp lý, em cho rằng chạy 3 ngày, chỉ một lái, trên xe lại có các bô lão lo rằng sẽ rất mệt đấy!

King Cat

Xe buýt
Cụ chủ "Làm tất ăn cả" như này sau chuyến đi chắc cũng giảm được vài kg.!!:))

candymen1122

Xe tăng
Lịch anh chạy khá dày và một mình nên em sợ sẽ k đáp ứng đâu . Mệt lắm đấy ạ, chúc a và gd chuyến đi vui vẻ và may mắn

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Em vừa từ Huế quay ra HN (đi chơi 5 ngày) cho thấy đi QL 1 có rất nhiều đoạn từ Thanh Hóa vào Hà Tĩnh đang làm đường nên tốc độ khó duy trì theo kế hoạch. Từ HN xuất phát từ 6g30 mà đến Vinh đã phải chén rồi. Chạy mãi 17g30 mới đến Đồng Hới (500 km) nên phải ngủ lại. Lúc quay ra, từ Vinh chạy vào đường HCM đi thoải mái hơn nhưng đường cũng dài hơn...
Cụ nên chia lại cung đường cho hợp lý, em cho rằng chạy 3 ngày, chỉ một lái, trên xe lại có các bô lão lo rằng sẽ rất mệt đấy!
Chiều đi nhà em dự kiến đi từ HN lúc 4h30 ăn chuẩn bị sẵn nên đi 1 mạch nghỉ ngắn dọc đường thôi và ăn trưa ở Hà Tĩnh sau đó vào Đà nẵng khoảng 7h tối rồi nghỉ ngơi ở đó sáng hành quân tiếp. Em đi với gấu và bạn bè thì em đi rồi và thời gian nó dài. Lần này thời gian nó ngắn và đi với các Cụ nhà em nên em sợ thời gian dự kiến ko đủ nên hơi lo. Cám ơn Cụ đa chia sẻ.

blackmoon78

Xe tăng
Tưởng nhớ
Cụ chủ "Làm tất ăn cả" như này sau chuyến đi chắc cũng giảm được vài kg.!!:))
Em mà giảm nữa để chị em mất nhờ hả Cụ. Hihi,
Lịch anh chạy khá dày và một mình nên em sợ sẽ k đáp ứng đâu . Mệt lắm đấy ạ, chúc a và gd chuyến đi vui vẻ và may mắn
Thật ra 1 ngày trung bình chạy khoảng 840km từ 5h30-17h30 cũng ko mệt lắm đâu. Nhỉ ngại xe cộ dọc đường thôi. Tất nhiên là đi với gấu và bạn bè nó khác đi với các Cụ nhà mình nên mình cứ cẩn thận là hơi em à.

Galaxy_tours

Xe tải
Em mà giảm nữa để chị em mất nhờ hả Cụ. Hihi,

Thật ra 1 ngày trung bình chạy khoảng 840km từ 5h30-17h30 cũng ko mệt lắm đâu. Nhỉ ngại xe cộ dọc đường thôi. Tất nhiên là đi với gấu và bạn bè nó khác đi với các Cụ nhà mình nên mình cứ cẩn thận là hơi em à.
Đi vs bô lão k chém gió đc nên cũng dễ buồn ngủ lắm đấy cụ ah. Chúc cụ thượng lộ bình an

ka chiu sa

Xe tải
chúc cụ đi bình an vui nhé ..

candymen1122

Xe tăng
Xong về làm chuyến sang cam nhá, em đang muốn đi đây