Mời các cụ mợ đến xem Los Angeles Auto Show 2014

ThomasThang

Xe điện
Vì diễn đàn là về ô tô và du lịch, em mời các cụ cùng em du lịch tại chổ, vì em khỏi phải đi đâu, các cụ thì qua màn hình, xem địa phương lạ với ô tô mới lạ.

Auto shows tại Mỹ diễn ra vào thu đông, tại thành phố Los Angeles thì khai mạc vào thứ Năm tuần rồi và mở cửa cho công chúng vào weekend này. Em đã xem 1 lần trên 20 năm trươc rồi nên chỉ đến xem lại thử nó ra sao, nhưng cái chính là có đề tài bàn bạc với các cụ mợ chơi cho vui.

Vì vửa rồi em có giới thiệu nhiều xe trong thớt Auto Show ờ Orange County gần đây nên cũng hơi ngán rồi, và như nó quảng cáo là có trên 1000 chiêc xe trưng bày, em ráng sẽ không post về những gì em đã đề cập và bàn rồi trong thớt trước và ráng ko post lại hình đã post để các cụ khỏi chán. Các cụ cần chi tiết nào thêm thì em sẽ bổ xung thôi, sự thật thì em cũng phải truy cập thêm mới nói lại với các cụ cho mạch lạc chứ ai mà biết hết đc.

Chỉnh sửa cuối:

tuanzs

Xe container
Biết thế nào cũng được cụ Thắng dẫn đi xem triển lãm này mà :)

Cụ cho em xem các loại Pickup ở Mỹ nhé, em chỉ khoái chạy loại này thôi.

ThomasThang

Xe điện
Dạ pickups kỳ này hình như ko nhiều cụ ạ, nhưng em sẽ gom pickups các hãng post đầu tiên hầu cụ để bàn chơi. Truoc tiên 1 ít hình ảnh để các cụ mợ nhập vào ko khí auto show và định vị sự kiện này. Nó có hơi khác show vào cuối hè vừa qua. Nó có vẽ tối tăm và lung linh hơn, chắc nó làm cho hợp với mùa lễ hội sẽ bắt đầu vào thứ Năm tuần này với lễ Tạ Ơn Thanksgiving

Em đi từ 4:00 giờ chiều, 10:00 giờ tối mới về, mà đi chỉ được 2/3 show, oãi quá phải bỏ cuộc.

Chỉnh sửa cuối:

Kenket

Xe điện
Có bức nào cụ cứ up hết lên, cứ xe và phụ nữ đẹp là e ngắm ko biết chán :D

ThomasThang

Xe điện

ThomasThang

Xe điện
Có bức nào cụ cứ up hết lên, cứ xe và phụ nữ đẹp là e ngắm ko biết chán :D
Phạt cụ Ken cứ đề cập đến phụ nữ hoài, diễn đàn ô tô và du lịch chứ phải phunuFun đâu

ThomasThang

Xe điện
Tản mạn 1 vài hãng xe. Land Rover

Acura

ThomasThang

Xe điện
Cụ kenket ước Dodge Charger (xe "cơ bắp") không :)

À thầy hình này em lại nhớ chuyện, có người thân em qua Mỹ dựa vào xe như thế này ngoài bãi đậu xe, bị chủ nhân nó ra rũa cho 1 trận làm em mắc cở: qua Mỹ các cụ đừng sờ hay dựa vào xe người ta nghe, nhất là mặc quần jean có đinh sau túi sau là làm trầy xe nó. Mỹ nó cho của cải riêng tư là quyề lợi thiêng liêng, em ko nói đùa.

ThomasThang

Xe điện
Gian hàng Honda

Volvo

Hyundai

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Hình ảnh tản mạn. Gian hàng Subaru hơi vắng. Nhìn giòng người tại các gian hàng cũng tương tự tỷ lệ người mua loại xe loại đó lái ngoài đường.

Nội thất 1 chiêc Mini, cho thấy nét mỹ thuật trang trí Âu Châu, khác hẳn Mỹ, Nhật (trừ Mazda là rất Âu Châu)

Công nghệ Hàn quốc tiến bộ: máy chạy hydrogen (fuel cell)

Em sẽ nói tiếp về các đề mục trên

ThomasThang

Xe điện
Về du lịch thì em xin định vị cái show này. Đây là khu vực em đến để xem, lái chừng 45 phút từ nhà em. Nó là nhà hội nghị Los Angeles ở góc phải/trên của ngã tư xa lộ. Em ít lên nếu ko thiệt là cần vì là khu chật chôi đông đúc, lái rất là nhức đầu mỗi lần đi phải học bản đồ thuộc lòng (GPS ko ăn thua gì lạc là cứ lạc)

Bề ngang khu vực hình là 2 dặm Anh

Đây là 1/2 của nhà hội nghị, em đạo hình Google Maps tí. Triễn làm còn thêm ơ phần nửa phía trên mà đi ko hết, các cụ cứ xem hình các chiêc xe thì hiểu tầm vóc.

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Trên đường tới thì nó như thế này. Tất cả các thành phố Mỹ đều có cơ cấu đặt trưng Mỹ là, có 1 khu gọi là downtown ("dưới phố") và chu vi rộng lớn hơn là khu dân cư (residential, chỉ có nhà để ở) và ngoại vi là khu gọi là suburb (nhà ở có vườn) Các khu downtown của bất cứ thành phố nào cũng dễ nhìn thấy là vì nơi đo mới có nhà cao tầng. Đặc biệt ở bang California là bang bị động đất liên miên họ ko xây nhà cao tầng nhiều, nên Downtown Los Angeles dễ nhận thấy từ xa, như cụm nhà chọc trời trong hình này. Bấy giờ là khoảng 4:30 chiều, nhiệt độ là chừng 18 độ C.

Rẽ xa lộ xuống thì nó dư lày. Em căm thù việc lái xe ở các nơi này.

Chỉnh sửa cuối:

Tourcare

Xe tăng
Em nhìn tiêu đề của cụ Thomas đã thấy sướng, nhưng cứ lưỡng lự có nên vào không. Vì vào rồi lại thèm vật ra :D

ThomasThang

Xe điện
Cụ cho em xem các loại Pickup ở Mỹ nhé, em chỉ khoái chạy loại này thôi.
Để đáp lại tấm thịnh tình cụ Tuấn tham gia em soạn vội vài hình pickup, mai em tiếp lien mạch cho hết, chỉ pickups ko theo thứ tự hãng xe.
Đây là 1 chiêc Toyota, nó ghi thế vì ráp tại Mỹ (chứ đâu có đúng chính xác là made in America) bán cho dân "yêu nước". Khổ. Tundra là thảo nguyên mà chỉ gọi như thế hoặc là ở Siberia hay Alaska. Toyota nó khôn chứ gọi tên gì lạ hoắc giống tiếng Nhật hay Hàn hay Tàu thì mất khách.

Đại khái là quảng cáo xe mua về đi câu (cá bass, ở VN ko có thứ đó) và chở xe ATV (All Terrain Vehicle, để chạy cross-country, còn gọi là off-road, thứ cầm mang chạy ngoài đường hay xa lộ) ra đồi cát Mũi Né lái chơi lấy vui, đi làm thì ông có xe khác rồi, ông thừa tiền ông mua chơi để "thể hiện đẳng cấp".

Chỉnh sửa cuối:

ThomasThang

Xe điện
Nhìn chiếc đời mới Mini số sàn, e muốn hỏi cụ tỉ lệ xe MT, AT ở bển ntn ?

Em đoán cụ hỏi số tự động và số tay: xe du lịch (passenger cars) va SUV trên 90 hay 95% là auto. Minivans va vans là 100%. Pickup thì như là 50/50 thì phải. Xe thể thao thì số tay gần hết.

thanhgamo

Xe container
Lại được đi xem triển lãm ô tô rồi, cảm ơn cụ Thomas nhé

Con Mini cooper đời mới này đẹp thật, trang trí nội thất toàn hình tròn thôi. So với xe Mr Bean thấy đẹp hiên nhiều.
Mà em nghe bảo Mini là dòng xe rẻ tiền của người Anh phải không cụ?

ferrari360

Xe buýt
Cụ Thắng lại bốt bài rồi (b)
Cụ ơi, nếu Cụ thấy e escalade 2014 mới thì chụp nhiều nhiều ảnh cho E nghía tí :D