[Funland] Chỉ giúp em phương pháp học Tiếng Anh với ak!!

ngocanhktdn95

Đi bộ
[FONT=&quot]Em muốn tự học tiếng Anh ở nhà nhưng không biết tự học kiểu nào cả, thực sự thì phương pháp truyền thống (ngồi vào bàn học, viết từ mới, ngữ pháp và dán đầy nhà), tự nhận thấy rằng mình không đủ động lực để học như thế và kết quả mình áp dụng cũng không khả quan nữa!!!![/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Anh chị nào biết phương pháp tự học hoặc là phương pháp nào hiệu quả thì chỉ cho em với!!!!![/FONT]
[FONT=&quot]Bạn bè em có giới thiệu Effortless English, bảo rằng học theo khá hay nhưng em chưa thử, anh/chị nào học rồi cho em xin chút cảm nhận!!!!![/FONT]
[FONT=&quot]Em cảm ơn nhiều!!!![/FONT]
[FONT=&quot]Thân![/FONT]

tienthanh191

[Tịch thu bằng lái]
học tiếng anh phải quyết tâm và chăm chỉ, thường mọi người học hay bị nản. Em có thể tham gia lớp thầy Hà ở phạm ngọc thạch, khá hay

bocuabin

Xe hơi
Mình cũng có nhu cầu như cụ chủ. Hóng!

BlackGX

Xe máy
Em có thể giúp cụ, học ở ngoài một nửa bằng A, hiện em có thể nói đểu và cãi nhau với tây.

Để có thể tư vấn, cụ cho em biết mấy điều sau:
- Cụ học TA để làm gì?
- Ngoài đời cụ thích gì?

ngocanhktdn95

Đi bộ
Thứ nhất: mình học T.A để đọc tài liệu và giao tiếp.
Thứ hai: thích làm việc với máy tính!

Hôm nọ có buổi TS. A.J Hoge (người sáng lập phương pháp Effortless) về Việt Nam mà mình không biết, tiếc thật đấy! Có anh chị hay bạn nào tham gia buổi đó không ak!!!!!
[FONT=&quot]Mình tìm thấy thông tin của thầy ở đây: http://www.langmaster.edu.vn/ts-aj-hoge-c46i89[/FONT]

Có bạn nào tham gia chia sẻ mình với!

MyMac

Xe điện
Cụ chủ phải học được chắc ngữ pháp tiếng Việt thì mới tự học tiếng Anh được. Ngữ pháp Việt cụ còn lủng củng thế kia thì học sao nổi tiếng Anh ạ?

pdlong92

Xe lăn
em cũng hóng !!!
Mục đích em học TA cũng chả để làm jk !!! chỉ muốn xe phim ko nhìn phụ đề, nghe mà hiểu với đọc cái gì đó ko cần tra từ mới !!! hì ít thế thôi !
Em cũng giống cụ chủ đang cày từ đầu ... mình cũng cố gắng nhé !

MyMac

Xe điện
em cũng hóng !!!
Mục đích em học TA cũng chả để làm jk !!! chỉ muốn xe phim ko nhìn phụ đề, nghe mà hiểu với đọc cái gì đó ko cần tra từ mới !!! hì ít thế thôi !
Em cũng giống cụ chủ đang cày từ đầu ... mình cũng cố gắng nhé !
Cụ mà luyện được võ công đến mức nghe phim không cần nhìn phụ đề thì cụ đủ 36 thành công lực rồi ạ. Được thế thì non sông VN vẻ vang sánh vai các cường quốc năm châu ngay và luôn ạ. Các bạn học đại học ngoại ngữ ra trường thất nghiệp hết.

isheepvn

Xe tải
Website
isheep.com.vn
Học bằng Effortless English thì em cũng thử nhưng lười quá nên nghe đuợc 1 tuần là bỏ, căn bản tính em nhác nên không theo được.
Nếu cụ muốn học bằng cái này thì em thấy bạn em học trình nói và nghe đều tăng nhưng sẽ mất khoảng 6 tháng mới thấy tiến bộ rõ rệt được. Mà quan trọng nhất là phải chăm và không được chán. Học cái này cụ sẽ chỉnh được phát âm luôn.
Còn học tiếng Anh thì em thấy ai cũng than thở rồi, em nghĩ khó dễ là do bản thân, cụ đừng ép buộc bản thân quá, cứ để nó ngấm từ từ. Có người học nhanh học chậm, ko phải sốt ruột, cứ đi từ bài bản lên, dựa theo sở thích học để không áp lực.
Đấy, em chỉ khuyên cho cụ được vậy thôi, vì trình em làng nhàng lắm. :)

vanhoi_auto

Xe buýt
Website
toyota24h.vn
Em cũng học mãi mà không biết,nói thật chưa chú tâm học,nhưng em thấy nghe nhiều và giao tiếp thực tế la quan trọng nhất

magicfinger

Xe hơi
Tự học quan trọng nhất là nghiêm khắc với bản thân và quyết tâm thôi.

vutranhung

Xe tăng
E cũng giống cụ chủ đang nghiên cứu trung tâm Langmaster dạy theo chương trình EffortLess, e dự định là ra tết đăng ký và học 2 khóa mất 6 tháng quyết tâm học b-) để con cái mình sau nó có hỏi còn biết

BlackGX

Xe máy
Thế này nhé:

- Mua một quyển ngữ pháp thực hành, em không biết tên, nhưng cụ cứ ra hiệu sách mua đại một quyển của Tây viết là OK. Sách này dùng để cụ tra ngữ pháp, mẫu câu...

- Tìm một trang web nào đó về máy tính, đúng với chủ đề cụ thích, ví dụ Engadget.com chẳng hạn. Mỗi ngày cụ bỏ cho em đúng 15 phút, dịch một bản tin trên trang web mà cụ đã chọn ra tiếng Việt. Nhớ cứ đều đặn, ngày nào cũng 15', hết 15' thì thôi, nghỉ. Không tham lam ôm đồm hôm 1 tiếng, hôm lại bỏ. Mà dịch là phải đánh hoặc viết ra giấy đàng hoàng.

- Khi cụ dịch, gặp từ nào không biết thì tra từ điển, cứ sử dụng các trang như 1tudien.com mà tra, đừng dùng loại click & see. Gặp phải mẫu câu mình không biết (ghép đủ các từ vào mà không hiểu nghĩa) thì mở quyển ngữ pháp tham khảo.

Em đảm bảo, dốt lắm thì chỉ sau 6 tháng cụ sẽ đọc hiểu, viết được tiếng Anh.

Sau khi đã có vốn rồi, để học nói thì cụ sẽ tính tiếp, he he.

hungpmu

Xe tăng
Đây ạ http://tuhocg.weebly.com/ cái này theo em là tốt nhất vì
1. Người làm ra phầm mềm này tự đúc rút kinh nghiệm bản thân nên nó sẽ đánh trúng vào chỗ người ta cần biết nhất.
2. Miễn phí suốt đời.
Ngoài ra thì
1. Phải kiên trì
2. Năng giao tiếp, cứ nói bừa lên kệ kụ nó sai cũng được.
Thế ạ.

Vivuvip

Xe buýt
Có 2 bài viết về kinh nghiệm học tiếng Anh ở link này, bạn hãy tham khảo chắc ít nhiều giúp bạn tăng tốc! http://daihocqut.blogspot.com/2013/11/truoc-khi-du-hoc-lam-sao-e-nghe-thuan.html
[FONT=&quot]Em muốn tự học tiếng Anh ở nhà nhưng không biết tự học kiểu nào cả, thực sự thì phương pháp truyền thống (ngồi vào bàn học, viết từ mới, ngữ pháp và dán đầy nhà), tự nhận thấy rằng mình không đủ động lực để học như thế và kết quả mình áp dụng cũng không khả quan nữa!!!![/FONT]
[FONT=&quot] [/FONT]
[FONT=&quot]Anh chị nào biết phương pháp tự học hoặc là phương pháp nào hiệu quả thì chỉ cho em với!!!!![/FONT]
[FONT=&quot]Bạn bè em có giới thiệu Effortless English, bảo rằng học theo khá hay nhưng em chưa thử, anh/chị nào học rồi cho em xin chút cảm nhận!!!!![/FONT]
[FONT=&quot]Em cảm ơn nhiều!!!![/FONT]
[FONT=&quot]Thân![/FONT]

Chỉnh sửa cuối:

Hung oto

Xe hơi
Mình ko có kiên nhẫn và chăm chỉ, mà học lại chẳng vào nữa, đúng là khó thật ý... Thấy mấy đứa bạn bảo học TA cần phải chăm chỉ lắm đó cụ chủ à

nambn1309

Đi bộ
Em cũng hóng Effoerless lắm, chắc nên nghe lời các cụ, học hành từ vựng với ngữ pháp nhiều mới được!

autobahn-hanoi

Xe tăng
Các cụ giúp em với!

Thank thank nhiều ạ!
theo nick thì chủ thớt học kinh tế đối ngoại, sn 1995, dân ngoại thương, lên ô phở hỏi học tiếng anh k sợ bị giang hồ đồn thổi hả cậu bé....

còn học tiếng anh thì cần xác định purposes rõ ràng, học vì eilts toefl hay gpa, gmat, toeic.... hay chỉ đơn giản là speak fluent and confident..... phụ thuộc mục đích, sẽ có cách học riêng.

chủ thớt nên hỏi cụ gúc chứ

chacchanxe

Xe buýt
Cũng muốn học tiếng anh mà lười quá,