Nhà chức trách Sài Thành rất đúng mực.

Transporter 999

Xe buýt
Em có dịp vào Nam công tác kết hợp thăm bà con 2 tuần bằng xe ô tô, Đường không quen, lái lại mới. Đi sai Luật là không tránh khỏi. Em rẽ trái sai quy định ngay giữa Quận 1, y như rằng 2 bác xxx đi tuần tóm được. Cụ tỷ là như thế này:
xxx: Chào (bằng tay)
Em: Vâng Chào anh
xxx: Anh rẽ trái sai quy định, anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: (Đưa đủ giấy tờ luôn) Các anh thông cảm giùm, tui mới ngoài Bắc vào nên không quen đường.
xxx: Anh đi công tác hay du lịch
Em: Dạ vừa công tác kết hợp thăm viếng người bà con
xxx: Anh làm nghề gì
Em: Dạ, em là công chức
xxx: (Nhìn qua người và xe một lượt rồi trả lại giấy tờ). Lần sau anh nhớ chú ý biển báo.
Em: Dạ vâng, cám ơn các anh.
Qua vụ này em thấy Nhà chức trách trong đó làm việc rất đúng mực, mình sai không cố ý, các bác ý chỉ nhắc nhở thôi. Rất kính nể.
Ngoài Bắc mình thì Phạt-Phạt-Phạt. Ngại quá, lỗi gì cũng phạt, em nghĩ như thế có khi phản tác dụng. Không hiệu quả bằng nhắc nhở và hướng dẫn bà con đi cho đúng đường.
Báo cáo các bác nhà em mới mua cưới vợ 2 được hơn 2 năm. Xuyên Việt vào Nam 2 chuyến rồi. Đường không quen, đi sai nhiều nhưng bị bắt 2 lần, 1 lần như trên, 1 lần nữa chạy quá tốc độ 50/40 cũng tha luôn. Ở HN thì em bị tóm hàng chục lần rồi, chưa lần nào được bỏ qua.

Transporter 999

Xe buýt
Nhà cháu ở Vùng Sâu, Vùng Xa, Vùng Cao của Đô Thành, ít được về Nội Đô nên hay dính chưởng là chuyện thường tình, các cụ thông cảm.

CO NHU KHONG

Xe buýt
Thế thì Cụ chuyển cả người lẫn xe vào Sài Thành đi, tha hồ chạy...Lỡ có bị xxx tóm lại giở bài cũ ra " Tui ở ngoài Bắc...";))

VuaBanRe.vn

Xe hơi
số cụ chủ gặp may thôi ;) nguyên tắc cụ sai là phạt rồi. ít người được như cụ lắm đấy ạ. mà ko biết cụ có phải trình cái thẻ công chức cho xxx ngắm ko thế . nó nhìn thấy cái thẻ của cụ cũng đã nghĩ phương án té cho lành :D

nguyenphan80

Xe tăng
Trong số tất cả các nghànhh nghề thì xxx , công chức ở cơ quan công quyền là hay có thái độ hách dịch , hống hách, cửa quyền nên dân Việt mình thường né tránh . Khi họ làm đúng chức trách thì gây cảm tình và dân gần như nể , biết ơn . Mong sao thay đổi được hết thì tốt quá

xanh

Xe điện
Pháp luật phải thực hiện từ cấp độ thấp đến cao : từ giáo dục ,đến nhắc nhở ,rồi mới đến phạt. Nhưng em thấy tuyền áp dụng chiêu cuối và kịch kim luôn !

Quân Đuôi

Xe điện
Nhà cháu ở Vùng Sâu, Vùng Xa, Vùng Cao của Đô Thành, ít được về Nội Đô nên hay dính chưởng là chuyện thường tình, các cụ thông cảm.
Em lái xe 5 năm nay bị phạt đúng 1 lần lỗi trèn vạch ( Bị xe buýt tạt đầu né ra thì dính :( ) , cụ nói vậy là hơi thoái thác ,vẫn biết nội thành biển cắn be bét dưng trục lần 2 năm em thấy tần xuất hơi cao đấy . Chúc cụ luôn lái xe an toàn .

kduc

Xe container
2 năm mà cụ bị tóm hàng chục lần, em xin ^:)^ phục
Riêng đoạn hai năm mà bị tóm chục lần thì chắc là có dựa hơi cái thẻ công chức thật (:D nhưng ko được)

vua_luoi

Xe điện
Sài gòn đúng là thế thật, rất đúng mực và thoáng, chỉ cần em xin kỗi, em sai rồi là đi

kodomo

Xe điện
Em có dịp vào Nam công tác kết hợp thăm bà con 2 tuần bằng xe ô tô, Đường không quen, lái lại mới. Đi sai Luật là không tránh khỏi. Em rẽ trái sai quy định ngay giữa Quận 1, y như rằng 2 bác xxx đi tuần tóm được. Cụ tỷ là như thế này:
xxx: Chào (bằng tay)
Em: Vâng Chào anh
xxx: Anh rẽ trái sai quy định, anh cho kiểm tra giấy tờ
Em: (Đưa đủ giấy tờ luôn) Các anh thông cảm giùm, tui mới ngoài Bắc vào nên không quen đường.
xxx: Anh đi công tác hay du lịch
Em: Dạ vừa công tác kết hợp thăm viếng người bà con
xxx: Anh làm nghề gì
Em: Dạ, em là công chức
xxx: (Nhìn qua người và xe một lượt rồi trả lại giấy tờ). Lần sau anh nhớ chú ý biển báo.
Em: Dạ vâng, cám ơn các anh.
Qua vụ này em thấy Nhà chức trách trong đó làm việc rất đúng mực, mình sai không cố ý, các bác ý chỉ nhắc nhở thôi. Rất kính nể.
Ngoài Bắc mình thì Phạt-Phạt-Phạt. Ngại quá, lỗi gì cũng phạt, em nghĩ như thế có khi phản tác dụng. Không hiệu quả bằng nhắc nhở và hướng dẫn bà con đi cho đúng đường.
Báo cáo các bác nhà em mới mua cưới vợ 2 được hơn 2 năm. Xuyên Việt vào Nam 2 chuyến rồi. Đường không quen, đi sai nhiều nhưng bị bắt 2 lần, 1 lần như trên, 1 lần nữa chạy quá tốc độ 50/40 cũng tha luôn. Ở HN thì em bị tóm hàng chục lần rồi, chưa lần nào được bỏ qua.
E sinh ra ở HN, vào SG sống hơn chục năm nay, qua bài viết của cụ chủ cá nhân em thấy sự thực là như vậy. Sau khi chào xxx báo ngay lỗi vi phạm của mình. Và nếu lỡ có sai, mình nhẹ nhàng xin lỗi, các chú xxx cũng sẽ bỏ qua (ấy là 2b, chứ 4b e chưa bị thổi lần nào). Cách giao tiếp với ng dân cơ bản rất đúng mực.
Hôm vừa rồi e có săn được con Honda GL ghẻ, vì là ghẻ nên xe ko có tí điện đóm gì. Khi rẽ trái ko xi nhan được nên bị xxx tuýt. Ktra giấy tờ xg e trình bày xe mới mua lại bị hỏng xi nhan chứ thực ra e vẫn xi nhan khi rẽ, chứ ko phải e cố tình, các amh thông cảm. Thế rồi họ cũng thông cảm rồi cho đi.

Chỉnh sửa cuối:

bibibin

Xe buýt
ngay trung tâm thì nó đỡ, chứ cụ chạy ra vùng ven ven xíu đi là bít, chắc lúc đó nó "đủ chỉ tiêu" để trình sếp rồi nên ra vẻ thanh liêm tha chu cụ thôi.

kodomo

Xe điện

ptthanh

Xe hơi
uhm dieu này thì bác chủ nói đúng đó ạ

The_Sacrifice

Xe đạp
Em lại thấy buồn cười, các VN mình chạy sai luật -> bị bắt phạt xin xỏ ko đc thì chửi xxx, được tha thì khen cử xử đúng mực.
Chạy ngoài đường thì chỉ chực để ý ko có xxx là chạy ẩu, chạy láo, vượt đèn đỏ... ầm ầm.
Hai năm đi bị phạt cả chục lần theo em VHGT có vấn đề hoặc là coi thường pháp luật.

anhtho

Xe ngựa
Em cũng dính 1, 2 lần với các anh xxx trong đó, nói chung là đúng mực và dễ chịu hơn ngoài này. Có 1 lần, sau một hồi trình bày bla bla, anh ý làm mặt khá dữ, xong còn lôi tập hồ sơ phạt ra nói tôi đã làm hơn chục bb rồi đây này làm em tưởng coi như biên bản tới nơi thì anh ý lại bảo: lần sau các anh đi cẩn thận !, sau đó còn nói với một câu: các bác đừng cậy biển HN mà đi ẩu ! À hóa ra biển xe em là 30. Em dự cụ chủ cũng vậy.

oojimioo

Xe tăng
Sài gòn đúng là thế thật, rất đúng mực và thoáng, chỉ cần em xin kỗi, em sai rồi là đi
thi thoảng xxx mát tính tý thôi cụ nhỉ, nhưng mà thi thoảng con hơn ko bao giờ

dream han quoc

Xe hơi
Em lái xe 5 năm nay bị phạt đúng 1 lần lỗi trèn vạch ( Bị xe buýt tạt đầu né ra thì dính ) , cụ nói vậy là hơi thoái thác ,vẫn biết nội thành biển cắn be bét dưng trục lần 2 năm em thấy tần xuất hơi cao đấy . Chúc cụ luôn lái xe an toàn .

duongtm

Xe tăng
Em cũng dính 1, 2 lần với các anh xxx trong đó, nói chung là đúng mực và dễ chịu hơn ngoài này. Có 1 lần, sau một hồi trình bày bla bla, anh ý làm mặt khá dữ, xong còn lôi tập hồ sơ phạt ra nói tôi đã làm hơn chục bb rồi đây này làm em tưởng coi như biên bản tới nơi thì anh ý lại bảo: lần sau các anh đi cẩn thận !, sau đó còn nói với một câu: các bác đừng cậy biển HN mà đi ẩu ! À hóa ra biển xe em là 30. Em dự cụ chủ cũng vậy.
Tiếng lành đồn xa nhỉ