Hãng VW sẽ thay dầu hộp số cho xe Scirocco tại 17 Phạm Hùng

tranvuhoang2005

Xe điện
Thông báo các cụ chạy xe Xì rốc là trong thời gian sắp tới hãng sẽ tổ chức thay dầu miễn phí cho các cụ, hiện nay đang chờ dầu nhập về. Khi có sẽ tiến hành ngay. Các cụ có thể thay tại show room 17 Phạm Hùng, Hà Nội.

Ý kiến của nhiều khách hàng cũng đã có kết quả phản hồi từ chính hãng.

Sid

Xe tăng
:)) chúc mừng các cụ đi scirocco cũng như mong hãng ngày càng chăm aics chu đáo anh em hơn

phuongbeou1979

Xe hơi
Thông báo các cụ chạy xe Xì rốc là trong thời gian sắp tới hãng sẽ tổ chức thay dầu miễn phí cho các cụ, hiện nay đang chờ dầu nhập về. Khi có sẽ tiến hành ngay. Các cụ có thể thay tại show room 17 Phạm Hùng, Hà Nội.

Ý kiến của nhiều khách hàng cũng đã có kết quả phản hồi từ chính hãng.
Em thấy hình như trong SG thay rồi mà sao HN chậm thế nhỉ, mà thay không biết có khắc phục hết lôi DSG không nhỉ

doanhoang

Xe đạp
Có dầu thay chưa các bác

hungdungmt

Xe hơi
còn tiguan của em chạy cũng lâu rồi không bít có được ké cửa không nhỉ ? :))

doanhoang

Xe đạp
Sao mãi ko thấy hãng gọi thay dầu các bác nhỉ?

tranvuhoang2005

Xe điện
E đã đến thay dầu hộp số rồi.

Các bác đến đi nhé.

phuongbeou1979

Xe hơi
Em cũng đã thay, sau khi thay vào số bị giật, cậu Bền reset lại phần mềm thì hết, đi được 2 hôm thì lại bị, gọi điện lên hãng bảo ko sao, từ hôm đó đến nay chưa bị lại. Xe cụ có thế không
E đã đến thay dầu hộp số rồi.

Các bác đến đi nhé.

Sid

Xe tăng
Anh em đi scirocco 1.4 tsi đừng thốc ga lúc đầu nhé! Đợi tua trên 2000 hãng thốc, lúc đó thì vút vô cùng! Giải pháp giải quyết triệt để giật là nên chạy số + - và reset lại chân ga để xe học lại thói quen của mình.

tranvuhoang2005

Xe điện
E thay xg đi chưa thấy vấn đề gì xảy ra cả, hay là xe nó sợ mình. Từ ngày đi tới giờ chỉ mỗi việc đổ xăng thay dầu là bị thôi.
Hôm qua chụp cao su của thụt giảm xóc sau bị ải rồi, định thay, nhưng vội đi nên đành để sau

doanhoang

Xe đạp
Xe em thay bdk hs tháng 8 xong đi đến tháng 10 lại có hiện tượng vào số bị giật và kêu loẹt xoẹt em mang lên 17 Phạm Hùng ở Hà Nội thì các bác thợ của hãng bảo xe có hiện tượng thật nhưng cắm vào máy thì ko báo nên anh cứ đi đi lúc nào hỏng em sẽ thay cái khác còn kêu loẹt xoẹt thì là bị hỏng bánh đà phải thay mất tầm hơn 30trieu.nhiwng em ko thay mà về đem đi vệ sinh thì hết kêu nhưng xe lại báo lỗi ko đi dc em lại mang lên hãng thì các thợ bảo hỏng bdk hs đợi đặt hàng 3 tuần.sau 3 tuan em goi lên hãng thì bác Quân ở hãng bảo hàng về rồi để em mấy hôm em làm cẩn thận cho a.em ok xong thì chiều Quân gọi lại bảo hãng gửi nhầm bdk hs của xe Tigua nên a đợi em hơn 1 tuần hãng gửi về em thay.bác nói thế em đành chấp nhận và đến sáng hôm sau Quân gd bảo bên Đức từ chối ko bh bộ dkhs cho em vì đã động chạm vào rồi.em bảo chỉ tháo vệ sinh bánh đà thôi ko động vào bdkhs nhưng các bác trên 17 Phạm hùng từ chối bh.em ko hiểu các bác vw làm ăn kiểu j nên em vào đây nhờ các các tư vấn cho em ko bg phải bỏ tiền 72 triệu thì ko dc vì lỗi này là do hãng sx .em biết ngoài hn là pp lại cho vw trong sg.các bác tư vấn cho em cụ thể nhé chứ sặp tết rồi mà xe em vẫn nằm trên 17 Phạm hùng

TVXD2005

Đi bộ
Xe em thay bdk hs tháng 8 xong đi đến tháng 10 lại có hiện tượng vào số bị giật và kêu loẹt xoẹt em mang lên 17 Phạm Hùng ở Hà Nội thì các bác thợ của hãng bảo xe có hiện tượng thật nhưng cắm vào máy thì ko báo nên anh cứ đi đi lúc nào hỏng em sẽ thay cái khác còn kêu loẹt xoẹt thì là bị hỏng bánh đà phải thay mất tầm hơn 30trieu.nhiwng em ko thay mà về đem đi vệ sinh thì hết kêu nhưng xe lại báo lỗi ko đi dc em lại mang lên hãng thì các thợ bảo hỏng bdk hs đợi đặt hàng 3 tuần.sau 3 tuan em goi lên hãng thì bác Quân ở hãng bảo hàng về rồi để em mấy hôm em làm cẩn thận cho a.em ok xong thì chiều Quân gọi lại bảo hãng gửi nhầm bdk hs của xe Tigua nên a đợi em hơn 1 tuần hãng gửi về em thay.bác nói thế em đành chấp nhận và đến sáng hôm sau Quân gd bảo bên Đức từ chối ko bh bộ dkhs cho em vì đã động chạm vào rồi.em bảo chỉ tháo vệ sinh bánh đà thôi ko động vào bdkhs nhưng các bác trên 17 Phạm hùng từ chối bh.em ko hiểu các bác vw làm ăn kiểu j nên em vào đây nhờ các các tư vấn cho em ko bg phải bỏ tiền 72 triệu thì ko dc vì lỗi này là do hãng sx .em biết ngoài hn là pp lại cho vw trong sg.các bác tư vấn cho em cụ thể nhé chứ sặp tết rồi mà xe em vẫn nằm trên 17 Phạm hùng
Chắc xe cu đem ra ngoài chọc ngoáy gì rồi phải không cụ?

doanhoang

Xe đạp
Em chỉ tháo ra vệ sinh bánh đà thôi ko động chạm j vào bộ dkhs bác a

ilove191

Xe đạp
K biết trên đấy dư này ,
xe em dính lỗi hộp số đấy , đc hãng bảo ok được bảo hành , Nhưng đầu tiền bảo 3 tuần nên em để luôn xe ở hãng 3 tuần call thì báo chưa đc rồi hẹn tiếp , loanh quanh hẹn đi hẹn lại cuối cùng xe em nằm ở đấy mất 2 tháng :( rất buồn. Hãng cũng gọi về bảo do vẫn chuyển nên hộp số mới bị chảy dầu lại mang đổi. ( Hóa ra ai cũng có cách trả lời kiểu vậy ) . Sau khi lấy xe về chạy thì thấy kêu cạch cạch :( ( trước đấy ko bị ) 2-3 ngày sau mang qua gara ông chú check thì báo hỏng máy bơm nước :(. Gọi lên hãng báo thay hết 20 củ... E đặt ông chú luôn 3 ngày có hết 13tr. Về đi được vài ngày bảng lại báo đen vàng ( Chống trượt vs cả ABS gì đó ) . Ra check lại hỏng 2 cái cảm biến abs ở 2 bánh ( lại phải thay gần 2 củ 1 cái ) Rất nhọ.
Cùng hôm em thay cảm biến nhấc xe lên thấy nhỏ dầu ở máy, chỗ hộp số. Đnag muốn lên hãng xem lại xem như nào đây.

Captain Jack

Xe máy
Anh em đi scirocco 1.4 tsi đừng thốc ga lúc đầu nhé! Đợi tua trên 2000 hãng thốc, lúc đó thì vút vô cùng! Giải pháp giải quyết triệt để giật là nên chạy số + - và reset lại chân ga để xe học lại thói quen của mình.
Bác Sid cho mình hỏi hộp số 6 cấp của Tiguan có giật k nhỉ? Mình chạy chiếc 2010 thấy giật lắm, do cấu tạo hộ số hay bị sao k rõ nữa!?

coolpix8700

Xe ngựa
Bác Sid cho mình hỏi hộp số 6 cấp của Tiguan có giật k nhỉ? Mình chạy chiếc 2010 thấy giật lắm, do cấu tạo hộ số hay bị sao k rõ nữa!?
Bác gí ga nhanh mà lại không sâu thì xe sẽ bị giật!
Lúc gí nhanh, xe sẽ lùi lại 1 số, nhưng mức ga thấp, vòng tua máy không tăng thì lúc ấy tốc độ sẽ bị chậm lại. Nó như 1 cái phanh, nhưng phanh bằng máy xe!
Còn vòng tua máy thì không theo Scirroco được, cái xe kia là xe thể thao (nó còn thêm supercharger nữa)!

Chỉnh sửa cuối:

Captain Jack

Xe máy
Bác gí ga nhanh mà lại không sâu thì xe sẽ bị giật!

Cái đoạn dí ga này lại phải vừa nhanh và vừa sâu hả bác Cun? Mình mới chạy Tiguan nên chưa có cảm giác chân ga chuẩn, dí ga cái thấy e nó giựt hự phát lại cứ sợ nó bị nàm thao...

coolpix8700

Xe ngựa
Bác đi đều chân thì khác, nhưng đã gí nhanh ga thì phải canh thấy xe lùi số (chẳng cần nhìn màn hình cũng cảm thấy được) thì nhấn thêm một chút chân ga. Nó in như khi bác đi xe số sàn, leo đốc thấy máy yếu phải lùi lại số thì ga cũng phải lên một chút để vòng tua máy phù hợp với số và tốc độ đang chạy để xe "mượt", không giật. Chạy cái Tiguan này nhiều lúc chân ga nó không hoàn toàn AT mà phải MT một chút, vì bản dành cho VN họ map cái ECU cho đường xấu. Chỉ mất một thời gian đầu thôi, rồi sau thành thói quen chẳng phải để ý nữa!

superchick

Xe tải
Em đổi từ Sirocco của bác Sid sang Tiguan đi cảm giác không thật lắm. Chả hiểu quen đi thể thao hay không. Ở số thấp máy kiểu đi ì ì, độ vọt không có. Hôm nào chắc bảo các cụ dạy lái lại cho :(