chống ồn Focus HP

phongnavy

Xe đạp
Các cụ có kinh nghiệm chỉ cho em chỗ chống ồn focus HB tại Hải Phòng với ạ. Em thay lốp Michel rùi nhưng ko ăn thua. Nhân tiện có garage nào chuyên ford (ko phải garage hãng) chỉ dùm em với. Tks

ichbinminh

Xe buýt
Các cụ có kinh nghiệm chỉ cho em chỗ chống ồn focus HB tại Hải Phòng với ạ. Em thay lốp Michel rùi nhưng ko ăn thua. Nhân tiện có garage nào chuyên ford (ko phải garage hãng) chỉ dùm em với. Tks
Em khuyên là ko nên cụ ạ. Những trò cao su non với cả cách âm cánh cửa nọ kia... có thể có tí chút hiệu quả về mặt tâm lý. Nhưng cái hại trước mắt là nó sẽ giữ nước trong cách cửa & những khe hở trong gầm của cụ, khiến 2-3 năm sau là mọt tôn.

Còn trong các xe cùng tầm tiền, em thấy FC cách âm đâu có tệ?

kienvinh

Tháo bánh
Làm trải sàn đi. Giảm 90% nhé. Nhiều cụ sẽ không đồng ý (có khi tại các cụ ý trải sàn không "chuẩn") nhưng đấy là kinh nghiệm sử dụng của em.

Một loại tiếng ồn nữa là khi đi khá nhanh (80-100km/h) thì nghe tiếng ù khá là đau đầu. Đấy là khi lái xe đi gần với giải phân cách. Đi xa ra thì hết. Thế thì chắc các cụ biết bản chất nó là gì rồi để phân biệt với tiếng ồn từ đường vọng lên. Đấy không phải là tiếng động cơ vọng vào từ khoang máy, hay từ lốp truyền lên thân xe, mà là tiếng gió va đập, mà cái này thì chắc cái xe 3 tỷ cũng thế thôi.

yeuem2810

Xe hơi
vào gara nó gắn cho ít nhựa đường chống ồn vào là ok mất khoảng 2cu

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
E can cụ bỏ ngay ý định đó đi, kẻo mất tiền mà thêm họa vào xe đấy ah.. có nhiều bài viết về vụ này rồi...

HamLong3.0V

Xe điện
Làm trải sàn đi. Giảm 90% nhé. Nhiều cụ sẽ không đồng ý (có khi tại các cụ ý trải sàn không "chuẩn") nhưng đấy là kinh nghiệm sử dụng của em.

Một loại tiếng ồn nữa là khi đi khá nhanh (80-100km/h) thì nghe tiếng ù khá là đau đầu. Đấy là khi lái xe đi gần với giải phân cách. Đi xa ra thì hết. Thế thì chắc các cụ biết bản chất nó là gì rồi để phân biệt với tiếng ồn từ đường vọng lên. Đấy không phải là tiếng động cơ vọng vào từ khoang máy, hay từ lốp truyền lên thân xe, mà là tiếng gió va đập, mà cái này thì chắc cái xe 3 tỷ cũng thế thôi.
Em định gạ chủ thớt lấy pô cảu em về lắp, đảm bảo ngoài tiếng pô gào rú ra thì tuyệt k0 nghe thấy tiếng ồn vớ vẩn nào hết :D
PS: em hay chạy về HP phết đới, chưa thấy con Focus nào dưới HP ỒN theo quan điểm của em :))

An Dong

Xe điện
Cụ mà làm chống ồn rồi lại mua bực vào mình thôi. Tiền đó để mua xăng nhé Cụ.

Haiphongoi

Xe buýt
xe em focus hatback 2010, đi thấy tiếng máy hú ghê quá các cụ ạ, xe em cũng trải sàn đầy đủ cả mà vẫn ko ăn thua

dragonfe

Xe buýt
xe em focus hatback 2010, đi thấy tiếng máy hú ghê quá các cụ ạ, xe em cũng trải sàn đầy đủ cả mà vẫn ko ăn thua
Nhà cháu Hải Phòng cũng đi focus 2011, thay lốp mit vào thấy cũng tạm ổn.
Tiếng máy rú khi tăng ga nghe thích chứ cụ. Cái này hình như là đặc trưng của xe.
Nhà cháu định làm 4 cánh cửa để nghe nhạc thôi. Mới đầu tư bộ focal giảm giá :D
Ra chỗ Tuấn Hưng báo giá khoảng 1,2tr / cánh làm bằng SPT của nga mà đợi vật liệu lâu quá.
Giá làm cả xe bằng SPT là 12 củ. Cụ làm thử đi để nhà cháu theo :D
Nếu cụ làm vật liều tàu ca xe chắc tầm 3 củ nhưng ko nên. Trời nóng nó chảy nhựa đường ra kinh lắm.
Hôm nào rảnh rỗi giao lưu FF tí cụ nhỉ. Xem có ồn thật ko

Haiphongoi

Xe buýt
Nhà cháu Hải Phòng cũng đi focus 2011, thay lốp mit vào thấy cũng tạm ổn.
Tiếng máy rú khi tăng ga nghe thích chứ cụ. Cái này hình như là đặc trưng của xe.
Nhà cháu định làm 4 cánh cửa để nghe nhạc thôi. Mới đầu tư bộ focal giảm giá :D
Ra chỗ Tuấn Hưng báo giá khoảng 1,2tr / cánh làm bằng SPT của nga mà đợi vật liệu lâu quá.
Giá làm cả xe bằng SPT là 12 củ. Cụ làm thử đi để nhà cháu theo :D
Nếu cụ làm vật liều tàu ca xe chắc tầm 3 củ nhưng ko nên. Trời nóng nó chảy nhựa đường ra kinh lắm.
Hôm nào rảnh rỗi giao lưu FF tí cụ nhỉ. Xem có ồn thật ko
xe em mỗi lần dừng tắt mắy thấy ko gian trầm lắng hẳn :D hẹn cụ lúc nào giao lưu FF hp (b)

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
chắc cụ để lốp hơi căng rồi., cụ thử để 4 bánh 2kg chuẩn , đảm bảo chạy sẽ êm ái ngay, có lần thợ bơm xe em gần 3kg/4 bánh, chạy cứ tưởng hỏng 4 giảm sóc, ồn từ lốp lên kinh khủng.
Chính xác hơn thì là mùa Đông nên bơm 2,2kg và mùa Hè là 2,1kg thì chạy em hơn rất nhiều so với thợ bơm 2,5kg đấy ah..

Tí Sửu

Xe tải
Cụ chủ thớt qua chạy thử Civic, xong về ngủ ngon luôn, tiết kiệm mấy củ chống ồn.

Sontqpk

Xe hơi
E thích ý kiến chạy thử civic, Ford focus gọi bằng....cụ.