Chi hội Hỏi về cách âm Triton

batigol_hn

Xe tải
Chào các bác! E vào đây lâu rồi nhưng chỉ ngồi đọc thôi. Nhân có chuyện này hỏi ý kiến các bác có kinh nghiệm tí xíu. Hôm trứoc e vừa đi về gặp 1 anh lên đề nghị đi thử triton, sau rồi bác ấy thổ lộ đang cân nhắc chọn xe đã đi thử rất n xe đang kết em bán tải dòng mazda ở cái độ ồn. Thế là 2 anh em phi ra lê văng lương đi thử em bán tải mazda. Quả thật độ ồn thì ko thể chê vào đâu đc. E đi về ức chế quá! Các bác có kinh nghiệm vụ chống ồn cho triton chỉ em với nhé. Tks các bác :)

haibun84

Xe hơi
Trc khi mua pickup e cũng đã chạy thử các loại rồi, theo cảm nhận của e thì cách âm BT50 ok nhưng cụ cứ nhìn vào cái giá là nản rồi, các xe còn lại cũng gần như nhau. Theo chủ quan của e thì ko cần làm cách âm, như vậy là ok rồi. Xử lý thì chỉ cải thiện tí, ko cần thiết.

batigol_hn

Xe tải
Tks bác! Các cụ khác ý thế nào

08512

Xe điện
em chưa đi thử xe khác nên đi triton chẳng thấy nó ồn gì cả

batigol_hn

Xe tải
Nói chúng e đang rất hài lòng với vợ 2 triton rồi, chỉ là ghen ăn tức ở muốn chi bằng chị bằng em thôi bac ợ

TRITONF87

Xe tải
Website
www.facebook.com
Nói chúng e đang rất hài lòng với vợ 2 triton rồi, chỉ là ghen ăn tức ở muốn chi bằng chị bằng em thôi bac ợ
Em đùa thôi cụ cứ để đó mà đi cách âm cách ủng làm gì thợ làm ẩu nó giật ra gãy hết chốt nhựa đi còn kêu to hơn ấy.

VW Golf

[Tịch thu bằng lái]
Bác chủ thớt à, cách âm thì Mazda chắc chắn tốt hơn, nó có tiếng về việc ấy rồi.

Ở Vietnam, đằng nào thì bác cũng chỉ đi đến 80kmh, như thế tiếng ồn nó cũng chỉ tăng lên đôi chút thôi.

Tôi đi Triton và thấy nó cũng ko ồn quá, kệ nó vậy. Chấp nhận.

batigol_hn

Xe tải
bác nhắn cho cái contact giao lưu cái nhỉ :)

vipvip89

Xe hơi
2 ngày nữa e lấy em Triton màu nòng súng rồi :). Hóng các cụ xem thế nào

thichtriton299

Xe buýt
Em thấy cách âm gầm vì xe cao nên có khi hơn cả Camry đời trước :"> nhưng đi trên 80 thì gió tạt ở trên đầu nghe rất rõ.

Chỉnh sửa cuối:

Vunguyen.vn

Xe tải
Có 2 điều em có thể đoán :
1. Bác đang chạy xe GLS- MT : Do dòng này 5 số tay máy dầu 136 mã nên khi chạy phố giờ cao điểm số 2 thì thừa lực máy gằn , số 3 hơi đuối nên gây hiện tượng ù , rung . Gây cảm giác khó chịu , bác chịu khó lên , về số liên tục , hơi mỏi chân trái chút nhưng thao tác nhiều cũng quen .
2.Bác chạy GLX máy dầu 1 cầu : dòng này cách âm nó như con Pajejo Sport , ù & ồn từ động cơ dầu ngăn cách với khoang lái chỉ là cái vỏ tôn , không có các tấm sợi bông thuỷ tinh lót khoang máy nên cảm nhận khá rõ nhất là về lúc đêm khuya hay chạy trên cao tốc , cách khắc phục là bác thay dàn âm thanh , đổi gu nghe nhạc hoà tấu = nhạc sàn .

Em đã từng làm cách âm Triton như dán Damping toàn xe , phun gầm Rush Shell kết luận : Phí tiền , chỉ là lừa dc cảm giác của chính mình, bác chỉ nên làm thêm là mua bông hoá học tháo trần xe ra trải lót thêm vào sẽ giảm hiện tượng lộp bộp khi mưa nặng hạt vì lớp bông lót nguyên bản chỉ là dán điểm .Dòng PiCkup em thấy Triton GLS nhập Thailand là khá ổn về độ ồn đó chứ , bác so sánh xe cùng loại máy dầu dòng SUV tương đương như Ever-Fortu-PS.. sẽ thấy ngay , còn để so với loại đời mới thế hệ sau như BT-50 hoặc New Ranger thì đúng là Triton ko có cửa .

Chỉnh sửa cuối:

batigol_hn

Xe tải
Oh! Cám ơn bác nguyên v, e đang đi AT DId đời 2011 bác ạ. :) e cũng mở ra thấy lót bông mút theo điểm ở chỗ tiếng giáp vói phần máy trong khaong xe, còn phía ngoài thì cũng tuơng tụ vậy nên tiếng lọt vào khá rõ.
:) tuy nhiên e lính mới nên sẽ theo tư vấn các cụ bô lão nên hoãn cái vụ chống ồn đó lại đi chơi cái khác

bakinu

Xe hơi
E cũng đang đi AT Did. Nchung là ồn nhưng cũng nghe cái vụ cách ồn ko ăn thua. Nên đang tính độ cái âm thanh, tiếng hát át tiếng bom vậy. Các cụ có địa chỉ nào uy tín thì mách e với ạ

tungcb1

Xe máy
e hóng các cụ

boys and car

Xe máy
em lính mới, cũng đang định tậu 1 em, cho em hỏi cách bảo dưỡng sửa chữa thì thế nào ạ các tiền bối

Nhachuacoxe

Xe buýt
Xe em GLS AT 2014. Lúc mới mua 7/2014 chạy thấy okie, sau 1 năm với 27k km, thấy em nó kêu to quá....ko bít có phải do em chạy trâu quá hay không, mà em nó ồn lắm...

suv pajero Sport

Đi bộ
Nếu có tiếng kêu to quá bác nên mang đến hãng xe kiểm tra đi bác

pisces_hn

Xe container
Hôm trước nghe ông anh xui mày lấy con Triton mà đi máy dầu ăn ít mà xe cũ rẻ lắm, hí hửng đi xem xe. Con đầu tiên xe 2 cầu bác chủ bảo em lái đi, em nhẩy lên nổ máy, kẹt kẹt rừm rừm định cài số lùi chạy ra nhưng nhả côn mãi nó chả đi, xe thì vẫn rung bần bật, sợ quá nhẩy xuống bảo bác chủ lái thử, em nhẩy xuống ghế sau. Lên xe chạy vừa đi bác í vừa hót như khiếu xe anh bền với khỏe với anh vừa bảo dưỡng hết 50 củ (mựa bảo dưỡng gì lắm thế đồng hồ có hơn 10 vạn, Toy nó chạy đến 30 vạn cũng chỉ thay dầu) rồi rằng thì là xe anh đi sướng lắm em trong phố thế thôi chứ cao tốc vít phát lên lít 2, anh còn con lếch xù nữa nhưng con này đi bụi bặm có cá hay (k biết cụ í ngối lếch xù chưa nhưng nếu là em đang đi xe này chỉ cần đi 1 ngày là em về bán xe ngay dù k mua được xe gì khác vì lúc ấy sẽ thấy ồn thế này éo giống ngồi cái oto) xong lúc xuống em sợ quá té luôn bảo tối rồi còn làm việc gì nữa. Xe thứ 2 em xem ở showroom nhẩy lên lái thử ngồi trước thì đỡ ồn hơn, thì ra là ngồi đầu êm hơn, hàng 2 chắc dành cho hàng hóa nốt nhưng VN ta xe đắt nên đưa về chỉ có bản ca bin kép, cơ mà đi mua oto cơ mà chả nhẽ đi 1 mình, lòng vòng trong phố em lái chưa quen nên thấy vần hơi mệt, xuống xe họ đòi 350tr, em tính nhẩm trừ 10 củ tiền côn vì sắp mòn hết, 10 củ tiền lốp giả 330 còn hớ í, em bảo 330 bên ấy đồng ý xong em lượn bảo về chỗ vợ lấy tiền. Con thứ 3, xem ở Hoàng quốc Việt, bác gara cũng nhiệt tình bắt em leo lên cao tốc đóng cho đủ lít hai, em cũng leo lên, cơ mà 70 sang số 5 mớm ga 1 cái ù ù ù, cái gì thế này về số 4 kéo lên 90 sang số 5 thì hết ù, cha mạ ơi, oto gì thế này chắc mua về 1 năm dùng số 5 đi được khoảng 10km. Cả 3 con em xem sơn đều bong tróc như cóc ghẻ chả hiểu kiểu gì trong khi cái fortuner nhà ông anh đời cũng bằng mà sơn nó bóng lộn như mới. Tóm lại là cái gì cũng có giá của nó, chả phải tự nhiên xe cũ nó rẻ thế.