Xe chạy bị rung, lắc

Hungtm

Xe hơi
Con Captiva của em đang bị hiện tượng thế này: đi trên đường bằng có cảm giác xe bị rung và lắc ngang giống như đi vào ổ ga. Đi chậm cảm giác rõ hơn chạy nhanh. Ngồi ghế sau lắc nhiều hơn ghế trước. Em kiểm tra lại thì thấy lốp vẫn căng đều cho cả 4 cái.
Các bác cho em hỏi là xe em đang bị bệnh gì? Mang vào đâu sửa là tốt nhất?
Cám ơn các bác!

hoangvubg

Xe buýt
Em chả biết gì cả cụ ạh! Nhưg cụ cứ thử check giảm sóc xem có cái nào ra dầu k?, có cái joutuy cân bằg nào có vấn đề gì k ạh!

Hoàng_Gầy

Xe điện
Con Captiva của em đang bị hiện tượng thế này: đi trên đường bằng có cảm giác xe bị rung và lắc ngang giống như đi vào ổ ga. Đi chậm cảm giác rõ hơn chạy nhanh. Ngồi ghế sau lắc nhiều hơn ghế trước. Em kiểm tra lại thì thấy lốp vẫn căng đều cho cả 4 cái.
Các bác cho em hỏi là xe em đang bị bệnh gì? Mang vào đâu sửa là tốt nhất?
Cám ơn các bác!
Còn chỉnh độ chụm, cân bằng động rồi kiểm tra lốp có bị chém nhiều má ngoài/má trong không nữa. Lốp căng/xịt chỉ là một phần của nguyên do thôi ạ.

Cụ ra chỗ cụ MONTERO ở Nguyễn Khánh Toàn kiểm tra toàn diện xem ạ. Xe nhà em rung lắc tợn lắm nhưng cụ Hà xử lý triệt để được rồi. Giờ chạy 120km/h vẫn êm ro, chạy hơn mới bị rung thì là do 2 lốp sau quá kém rồi, Tết này có khi thay là ngon lành.

Hungtm

Xe hơi
Hôm nay em mang xe vào Gara kiểm tra thì phát hiện 1 lốp đảo như rang lạc. Mặc dù bộ lốp còn khá ngon (mới chạy khoảng 5.5v) nhưng e đã quyết định xuống xèng làm 4 quả Kumho mới tinh, đồng thời căn chỉnh luôn. Mới chạy được 1 đoạn nên chưa có cảm nhận rõ rệt lắm. Hy vọng ko phải thay giảm xóc!

Thang Hoa

Xe hơi
Lốp nhíp giảm xóc gầm......................