Xin tư vấn về máy rửa xe gia đình

Trạng thái
Thớt đang đóng

viethung71

Xe đạp
Mua máy rửa xe Mini

E cần mua 1 cái máy rửa xe mi ni dùng cho vợ 2! Nhờ các Bác tư vấn giúp e với nhé! E ở Th.Xuân - Hà nội các Bác ạh!

zPhanAnhz

Xe tải
:-?? Bác cần tư vấn thế nào ợ ?

dlamtv

Xe buýt
1.Bác mua của Black Denke thì đâu khoảng 3M trong Metro em thấy có bán.
2.Nếu mua của Đài Loan ( nhưng em nghĩ của Tung của) là 1,2M ở chợ Giời.
Loại 1 thì em thấy đắt ( vì mình sử dụng ít) nên em nghĩ là hok cần.
Loại 2 thì em đang dùng thấy ổn, chỉ cần lưu ý khi sử dụng và xuân nữa ( thông số ổn 6 lít nước/ phút) rửa xe, rửa sân tiện lém.

COM_2010SLX

Xe hơi
1.Bác mua của Black Denke thì đâu khoảng 3M trong Metro em thấy có bán.
2.Nếu mua của Đài Loan ( nhưng em nghĩ của Tung của) là 1,2M ở chợ Giời.
Loại 1 thì em thấy đắt ( vì mình sử dụng ít) nên em nghĩ là hok cần.
Loại 2 thì em đang dùng thấy ổn, chỉ cần lưu ý khi sử dụng và xuân nữa ( thông số ổn 6 lít nước/ phút) rửa xe, rửa sân tiện lém.
BÁc cho em xin cái ảnh, xem hàng có ngọn nhẹ và dễ sử dụng k ạ ? Em cũng đang thích 1 cái vì rửa xe = nước máy vẫn sạch và tốt cho xe hơn, tiện nữa ạ

QueViet

Xe tăng
Bác ra METRO , nhằm lúc nó sale off thì chỉ chừng hơn 2 chai , loại BLACK DECKER 1400W, màu đỏ, có hai súng nhưng chủ yếu dùng loại có điều chỉnh tia nước phun ; có một loại nữa của Đức màu vàng nhưng súng kèm theo không chỉnh tia nước được.

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
Bác ra METRO , nhằm lúc nó sale off thì chỉ chừng hơn 2 chai , loại BLACK DECKER 1400W, màu đỏ, có hai súng nhưng chủ yếu dùng loại có điều chỉnh tia nước phun ; có một loại nữa của Đức màu vàng nhưng súng kèm theo không chỉnh tia nước được.
Em làm loại này trước Têt 2,6tr , Nhà em mặt đường bụi nhiều hôm 30T rửa tường ,cửa kính ,Ban công cực sướng ,không phải động tay tý ghẻ lau nào mà xịt sạch bong.

Rửa xe khỏi bàn máy cực tiết kiệm nước máy , rửa cả con xe Getz chưa hết xô nước có cả lọ xịt hóa chất kiểu như bọt công nghệ cao gắn kèm xịt 1 luợut quanh xe rồi rửa ,kèm thêm 1 vòi áp lực cao rửa lazang,xịt gầm ngon choét

Quảng cáo hộ ông METRO & khoe tý

viethung71

Xe đạp
E muốn mua loại rẻ tiền chút nhưng cung phải xài được! Các Bác cho em địa chỉ noi bán may đó với nhé! Rất thanks các Bác!

DuyAnh2002

Xe máy
E muốn mua loại rẻ tiền chút nhưng cung phải xài được! Các Bác cho em địa chỉ noi bán may đó với nhé! Rất thanks các Bác!
Bác cứ vào chợ Giời, đi đường vào BV Bưu điện cũ đấy, cách cổng BV 100m có đường rẽ phải bán cực nhiều, thái độ rất nhiệt tình, không cần phải thử có BH ít hôm. Tôi mua 2 cái (1tr150K/c) đến nay gần 1 năm vẫn chạy tít.
Tuy nhiên, máy này lưu lượng nước max=9l/min nên khi xe quá bẩn (vd: đi QNinh gặp trời mưa thì...) khó rửa sạch lắm. Tóm lại bơm này rất phù hợp với việc xe chạy trong phố bị bui bặm, xịt phát sạch ngay, còn trời mưa gió thì cho ae rửa xe sống tí. Ngoài ra, rửa sân, cổng... như các bác ở trên đã nói thì tuyệt!

wasabi

Xe tăng
Cụ Duyanh2002 chụp cái ảnh quăng lên đây em ngó cái. Em có nhờ ông anh cuối tháng này sang QC lấy hàng lấy hộ mấy thứ, nếu ngon lành nhờ ông ấy sách luôn cho cái máy rửa này.
thank cụ.

baobaopg

[Tịch thu bằng lái]
Bác cứ vào chợ Giời, đi đường vào BV Bưu điện cũ đấy, cách cổng BV 100m có đường rẽ phải bán cực nhiều, thái độ rất nhiệt tình, không cần phải thử có BH ít hôm. Tôi mua 2 cái (1tr150K/c) đến nay gần 1 năm vẫn chạy tít.
Tuy nhiên, máy này lưu lượng nước max=9l/min nên khi xe quá bẩn (vd: đi QNinh gặp trời mưa thì...) khó rửa sạch lắm. Tóm lại bơm này rất phù hợp với việc xe chạy trong phố bị bui bặm, xịt phát sạch ngay, còn trời mưa gió thì cho ae rửa xe sống tí. Ngoài ra, rửa sân, cổng... như các bác ở trên đã nói thì tuyệt!

hơn 1M thế này thì ngon quá

DuyAnh2002

Xe máy
Cụ Duyanh2002 chụp cái ảnh quăng lên đây em ngó cái. Em có nhờ ông anh cuối tháng này sang QC lấy hàng lấy hộ mấy thứ, nếu ngon lành nhờ ông ấy sách luôn cho cái máy rửa này.
thank cụ.
Theo ý tôi bác đừng nhờ mua ở bên QC vì 2 vấn đề thế này:
1. Máy khá nặng khoảng 5-6kg gì đó, nhờ người ta mang vác thì hơi vất.
2. Không chắc đã rẻ hơn VN đâu vì sang đó mua lẻ 1 cái thì dễ gì tìm được nơi chuyển cung cấp nên giá cũng ko dễ chịu đâu và quan trọng nhất là ko có bảo hành.

Chụp ảnh thì ngại quá, bác chịu khó vào chợ Giời đi có mấy loại tha hồ mà lựa, giá chỉ hơn 1tr mua luôn khỏi phải lăn tăn.

htm76us

Xe tải
Cần gì máy các bác nhỉ. Em nối một đầu nối có điều chỉnh tia nước vào máy bơm, thế là xong.

COM_2010SLX

Xe hơi
Để mai ngày nghỉ em chui vào chợ giời phát . Kể ra có cái máy hay đấy nhưng có tiện k nhỉ ? Mỗi lần dùng có lích kích k ạ? rửa xe bây giờ đắt, 25k 1 cái mà rửa k sạch .

lolotica

Xe điện
Tôi cũng đang nghiên cứu mua 1 cái để rửa xe mỗi khi trời mưa. Nhiều lúc mình chỉ cần xì nước cho trôi bùn đi thôi, chưa cần rửa xà phòng.

Sáng nay vào Metro thấy có 2 loại: 1 loại màu vàng, 1 loại màu đỏ đều của BlackDecker (tôi không nhớ chính xác tên hãng).

Để mai ngày nghỉ em chui vào chợ giời phát . Kể ra có cái máy hay đấy nhưng có tiện k nhỉ ? Mỗi lần dùng có lích kích k ạ? rửa xe bây giờ đắt, 25k 1 cái mà rửa k sạch .

Ngao5

Vũ Trụ
Bác QueVie chắc là chưa sử dụng cái máy này.
1) Cái súng cầm tay của nó bằng nhựa, dùng vài lượt (không quá 30 lượt đâu) là gẫy và nước phọt ra, phải bỏ đi
2) Tốc độ nước rất thấp, chừng 2 lít phút nên rửa kém. mất thời gian
Tôi đang đau đầu với cái máy này

HobbyDriver

Xe tăng
Cần gì máy các bác nhỉ. Em nối một đầu nối có điều chỉnh tia nước vào máy bơm, thế là xong.
Em cũng nghĩ thế, nhưng chưa thử. Bác thử chưa, chia sẻ chút đi

viethung71

Xe đạp
Cám ơn Bác DuyAnh2002 nhiều nha! E cũng chưa biết là nên mua loại nào bây giờ Bác ạh! Rẻ quá sợ nhanh hỏng! Bác nào dùng rồi và loại gì thì chỉ giáo cho mọi người biết với nhé!^:)^

Tây Độc

Xe điện
Đọc cái này mới thấy ghen tị với các bác kinh lên được. Trước em cũng có một cái máy này, nhưng mà dùng được một lần thì cất luôn, vì thứ nhất là tí bị xe dưới đường nó tông chết, thứ hai là khu phố ra nghị quyết chỉ được dùng vào dịp Tết té nước của Lào. Hehehe

volga3110

Xe buýt
Trong Metro có 2 loại, 1 của Black Deker, 1 của Kacher ( màu vàng). Em mới dùng có loại Kacher, và thấy cực ổn, hãng này được hầu hết các trung tâm rửa xe bên Moscow dùng, em dùng ké. Nhưng giá hơi chát, gần 3Tr. Còn ở VN em đã mua 1 cái máy màu đỏ, đề made in Taiwan, 1,2tr trong Chợ Giời, chạy cũng được, đương nhiên là không khỏe như Kacher, dù bằng công suất 1400W. Và đúng là rửa xe thành phố thì ok, chứ hôm nào lội bùn về thì chịu, không sạch được. bác nào mua trong đấy, mặc cả nhiệt tình nhé, hom trước bán hàng bảo em 1tr5, em trả 1tr2 bán, không biết có gà không nữa.

Dogia

Xe điện
Các kụ làm cái máy xịt rửa xe oto áp lực cao Karcher (phun áp lực) made in Germany, thấy quảng cáo chuyên dùng cho dịch vụ đới, chắc là bền bỉ rồi

Trạng thái
Thớt đang đóng