Tiếng kêu khục khục khi đánh hết lái về bên trái

luuth

Xe hơi
Chào các Bác,

Xe em C250 cuối 2011, gần đây có hiện tượng khi đánh hết lái về trái thì có tiếng kêu khục khục dưới gầm, vào hãng kiểm tra thi ko thấy, các bạn ấy nói có thể do tấm lót gầm lỏng, siết lại ốc, nhưng em thing thoảng vẫn nghe thấy, đặc biệt khi vừa đánh hết lái vừa rà phanh, cho tiến hoặc lùi, không hiểu đây là hiện tượng gì các bác nhỉ? Bác nào cũng từng bị vậy chưa? Chắc em lại phải vào hãng lần nữa rồi.

Em cảm ơn các bác,

Chỉnh sửa cuối:

beefburger

Xe tăng
bác xem là đánh hết lái ( tức là hết sạch lái cứng rồi mới kêu hay gần hết thì kêu? ) chỉ kêu một bên hay kêu cả hai bên? Khả năng nhiều của bác là nằm ở thước lái chứ không phải là do thứ khác đâu, bác nên cho kiểm tra thước lái mà cụ thể xem rotuyn lái của bác thế nào?
xem em thay thước lái mới ( xe em đời 2005 ) em đi được ....4-5 tháng thì bị hiện tượng như bác ta, cứ vặn lái hết về bên trái lúc tiến hay lùi chậm là kêu lục cục như vỡ bi. Em thay thước chỗ gara ĐẠI NAM, vào kiểm tra thước khô roong không có chút mỡ nào, các bác tháo cái ốc hãm nhét vô mỡ vào trong sau ngày là hết ạ.

Baongan2012

Xe hơi
bác xem là đánh hết lái ( tức là hết sạch lái cứng rồi mới kêu hay gần hết thì kêu? ) chỉ kêu một bên hay kêu cả hai bên? Khả năng nhiều của bác là nằm ở thước lái chứ không phải là do thứ khác đâu, bác nên cho kiểm tra thước lái mà cụ thể xem rotuyn lái của bác thế nào?
xem em thay thước lái mới ( xe em đời 2005 ) em đi được ....4-5 tháng thì bị hiện tượng như bác ta, cứ vặn lái hết về bên trái lúc tiến hay lùi chậm là kêu lục cục như vỡ bi. Em thay thước chỗ gara ĐẠI NAM, vào kiểm tra thước khô roong không có chút mỡ nào, các bác tháo cái ốc hãm nhét vô mỡ vào trong sau ngày là hết ạ.
em cũng bị vấn đề tương tự như của cụ cụ thay thước lái hết bn vậy xe em xe glk cụ biết giá bảo e với để e chuẩn bị tinh thần

dongnat

Xe điện
Thước GLK chắc tầm 40tr thôi.

dongnat

Xe điện
Hờ, tớ có phải ga ra đâu. Có lần tình cờ xem báo giá thước lái Mer S hịn có 45tr thôi, tớ nội suy ra các thước khác chắc rẻ hơn tý...

reds

Xe máy
Chuẩn bác xem lại thước lái đi, kiểm tra luôn vòng quay vô lăng xem 2 bên đều nhau ko? kiểm tra kỹ trước khi thay đừng thấy gara báo lỗi gì thay cả củ đấy có khi chưa chắc hết bệnh đâu mà lại tốn vài chục củ.

Zhiguly

[Tịch thu bằng lái]
Bác cho em xin báo giá thước lái W211 nhé. Xe em cũng bị bệnh tương tự.
Thước lái W220 khoảng 100tr, của cụ giá khoảng 70tr. Xe cụ mới lấy sao lại hỏng đc?? Chưa chắc đã bị thước lái mà chỉ mấy cái rotuyn hoặc càng thôi.

luuth

Xe hơi
>>>>>bác xem là đánh hết lái ( tức là hết sạch lái cứng rồi mới kêu hay gần hết thì kêu? ) chỉ kêu một bên hay kêu cả hai bên?

Là gần hết thì mới kêu bác à, và không kêu nhiều, khoảng 2 cái khuc khục thôi, và chỉ kêu khi đánh lái sang trái.

Khổ cái không phải lúc nào nó cũng kêu, vào AD kiểm tra thì không thấy, nhưng hàng ngày em đi làm thì vẫn thấy.

Chỉnh sửa cuối:

dongnat

Xe điện
Cho xin báo giá cái lốc lạnh hàng OM, thêm cái OEM,thêm phát Fake nước 1 cái nát, để có gì còn chuẩn bị xiền. Có mỏ thơm nhỉ
Hờ hờ, lốc có 13 triệu thoai, fake thì tầm 7tr, công cán gas xịn hết 1 triệu nữa.
Mỏ thì đầy, chẳng qua cá chuối đắm đuối vì con nên ko chịu nhìn quanh thôi....
Again: em cóc phải ga ra nhé, chỉ vô tình em dòm đc cái bảng giá ở đường thôi

beefburger

Xe tăng
Hờ hờ, lốc có 13 triệu thoai, fake thì tầm 7tr, công cán gas xịn hết 1 triệu nữa.
Mỏ thì đầy, chẳng qua cá chuối đắm đuối vì con nên ko chịu nhìn quanh thôi....
Again: em cóc phải ga ra nhé, chỉ vô tình em dòm đc cái bảng giá ở đường thôi
Con....nuôi hay con đẻ thế haaaaa!?

Chỉnh sửa cuối:

Mazda 929

Xe điện
Ngoài thước ra em nghĩ đến láp Cụ ạ, em đi dòng Nhật nhiều,đều phải thay láp khi gặp hiện tượng này, có con thay cả hai bên có con thay 1 bên, kêu bên nào thì thay bên đấy!

Chỉnh sửa cuối:

involio

Xe hơi
em cũng bị vấn đề tương tự như của cụ cụ thay thước lái hết bn vậy xe em xe glk cụ biết giá bảo e với để e chuẩn bị tinh thần
Cụ chơi kiểu bác Beef thì khủng lắm ạ.
Hơn trăm củ cho W220

Evo

Xe tải
Kinh nhỉ, quá kinh

dongnat

Xe điện
Kinh khiếp chứ...!

hackbabe

Xe máy
bác thử không đạp phanh rồi quay vô lăng xem sao, có khi nào tiếng lốp và phanh không? xem em E 250 mới lúc đầu cứ tưởng có vấn để, ra bảo hành họ bảo đó là tiếng khi phanh và lốp trượt xuống đường. mà đúng là khi không đạp phanh thì quay lái thoải mái chẳng có tiếng gì cả.

luuth

Xe hơi
Chào bác

Em vào ANDU lần hai, chuẩn đoán đúng bềnh và xử lý rồi, hết 4.8 M, thay cái gì đó chỗ cao su bánh bèo trên bạc gì đó,

Hết ngay bác ạ,

Buồn cái là mới hết hạn bảo hành thì bị,

Phân biết giữa tiếng lốp, tiếng phanh thì em biết ạ, hồi mới chuyển từ xe nhật sang nghe tiếng Lốp và Phanh cũng lạ lạ, nhưng em đi đã 2 năm nên quen rồi, tiếng khục khục này thì khác bạc ạ