Chi hội Huyền thoại một cuộc tình... Daihatsu Feroza (Tầng thứ 5)

nakata75

Xe buýt
Kính thưa các cụ, ngôi nhà cũ thấm thoát đã tròn trăm. Hôm nay, Chủ nhật 19/01/2014 tức ngày 19/12/2013 Âm lịch, ngày Canh dần, tháng Ất sửu, năm Quý Tỵ là ngày Kim Quỹ Hoàng Đạo, Trực: trừ, Nạp âm: Tùng bách, Mộc hành: Mộc, thuộc mùa: Xuân, Nhị thập bát tú: Sao: tinh, Thuộc: Thái dương, Con vật: con Ngựa….. hợp với việc cầu tài, cầu lộc, động thổ… được phép của chủ tịt, được phép của UBND cấp quận, UBND cấp TP…. em mạn phép đặt nền móng ngôi nhà thứ 5 b-).

Chuyện xưa chuyện cũ dong dài. Đầu tiên là chuyện bén duyên với nhà Fe, tình cờ ngồi nhớ lại những kỷ niệm của ngày xửa ngày xưa khi còn gắn bó trong gia đình Daihatsu Vietindo, những hình ảnh em Daihatsu nhỏ bé nhưng mạnh mẽ hiện lên trong tâm trí, thế là em quyết tìm một em xe để gắn bó với những kỷ niệm ấy, thế là phải duyên nhà Fe từ dạo đấy. Lên otofun ăn phở ngó ;), xem các cụ đi phượt, xem những chuyến offline đầy ắp tiếng cười, chan chứa tình cảm :x … em có cảm giác gần gũi, thân thương lắm :x … rồi một hôm ngồi ăn phở ngó, thấy cụ Heo làm chuyến Xiên Vịt Nam tiến, em đã inbox thế rồi gặp gỡ, thế rồi giao lưu, thế rồi lại mai mối, em lại cưới được em gái xứ Hà Thành da trắng nuồn nuột huyền thoại :P của một cụ cũng gắn bó với những đại huyền thoại của nhà Fe =)) ….

Quả là không thất vọng với những gì em đã nghĩ về nhà Fe. Em ra Hà Nội, lần đầu ra mắt nhà Fe tuy không đủ mặt các bậc anh tài, tiền bối, giang hồ, giang tay, giang chân :P … nhưng ấm cúng chan hòa tiếng cười qua những ly trà, chén rượu.

Hôm nay, thớt mới đã được đặt nền móng, kính mong các cụ vào chém, xây dựng sân chơi nhà Fe càng ngày càng lớn mạnh với tinh thần của Fe: mọi chuyện đều Fe, nhà nhà đều Fe, người người đều Fe…. Các cụ chưa có xe mạnh dạn vào chém, các cụ có xe vào chém thường xuyên… để kụ Hà đỡ nhọc nhằn vào quét mạng nhện…. :))

Sau đây em xin phép được điểm danh phát nào:

01. HeosuaHN
02. Minhcuong400
03. Tinteu
04. Congnong
05. Hatroc
06. FerozaHB
07. Vn3dscuptor
08.
Tunga
09. Otodalat
10. Nakata75
11. Chimlacdan
12. Kenket
13.K7610
14.Suzz
15.Wellkt
.......
Còn nhiều, nhiều lắm… trong giây phút xúc động… đậy này em không nhớ được hết tên, mong mọi người lượng thứ (kính mời Kụ Heo vào nhắc tuồng thêm cho em cái danh sách nhoé)

Cuối cùng năm con Rắn sắp qua, năm con Ngựa đang phi gần sắp đến. Kính chúc các thành viên nhà Fe: AN KHANG THỊNH VƯỢNG, AN NHÀN TRONG CÔNG VIÊC, AN TOÀN TRÊN MỌI NẺO ĐƯỜNG…

Chỉnh sửa cuối:

CôngNông

Xe điện
Em điểm danh đơi các kụ ơi. fe fe
Làm mấy cái pic Nhóm lửa bằng pha FEROZA và ă chơi nhẩy múa của hội cho ló khí thế lào

_HaTroc_

Xe điện
Vui tóa, thoắt cái đã xây cái nhà thứ 5 rồi... :x
Trải qua bao thăng trầm nhưng tình cảm của Anh Em trong Hội Fe nhà ta ngày càng khăng khít và phát triển .. :)
Và còn nữa, Những tấm thịnh tình của Anh Em Fe Hòa Bình đối với Anh Em Fe Hà Nội thật là trìu mến và tuyệt vời .. (b)
Chúc cho Hội Feroza chúng ta ngày một thành công và lớn mạnh !!! @};-

Fexx

Xe điện
E kiếm căn tầng 1, lão Hà hôm qua bỏ bom e nhá nhá

feroza_hb

Xe tăng
Có nhà mới rồi, vào thăm tí nào...mặc dù hum nay vừa làm chuyến Nông Cống, tỉnh Thanh về...hỏi thăm Cụ tinteu về chưa?...Cụ vẫn rong ruổi trên cung QL6....He he...fe có tuổi rồi nên hôm nay hơi mệt...điểm danh tí good night.
fe em pót píc vời tựa đề Mùa xuân đến và đi nhưng mảnh đất này vẫn mãi mãi với tên Như Xuân

Chỉnh sửa cuối:

tinteu

Xe buýt
Em đã về vào điểm danh nào , sắp có cung đào quất rồi [-O<

Heosua_HN

Xe điện
Em cũng tranh thủ điểm danh phát, em cũng sắp có cung xiên nửa Vịt roài :D

henry tran

Xe buýt
Các cụ cho em hỏi là Fe nhà ae mình lắp lazang 22" có vừa ko ạ. Em cám ơn.

Heosua_HN

Xe điện
Nhà Fe hiện đã có kụ phongthai (nick hiện giờ đang có vấn đề nên chưa pm được đâu ạ) lắp mâm 18" cho Fe mui bạt (kụ xem ảnh vụ Hòa Bình là thấy ngay).

Về kỹ thuật và lâu dài hại gì sướng gì kụ cứ chĩa mũi dùi vào kụ nakata mà xoắn nhóe =))

_HaTroc_

Xe điện
Lên là lên là lên ... :)
(b)

CôngNông

Xe điện
Nhà mềnh ko mần vụ tất niên tất nọt gì các kụ nhể?

Fexx

Xe điện
Tât niên hôm nào alo e cái các lão nhá

Fexx

Xe điện

feroza_hb

Xe tăng
Cụ chuột bạch thử xem sao? Cụ Thái- Đức Giang đã chuột bach lazang 18" rồi đấy ạ, nhìn rất fe Cụ ạ!!
Em đã về vào điểm danh nào , sắp có cung đào quất rồi
Có số liên lạc Bố Chua rồi nhé...Dự tính đánh hẳn gốc cổ thụ đào này về chơi tết đây..

Trong khi chờ đợi fe em pót mấy píc chuyến Cống Cao, Nông Cống, tỉnh Thanh...đẩy thớt lên cho AE nhìn rõ...
Chả là chuyến đi đã dự trước nên...phương án 1 vọt bằng cào cào...2 bằng vọt bằng fe....
Công tác chuẩn bị cơ bản đã OK...nhưng đến lúc chốt...thì một số AE rút vì công việc cuối năm...kệ fe em đã thích là vọt...kể cả độc hành như Chủ tịt nhà fe..
Đến khi chốt cho chuyến sáng 19/1/2014. fe ở nhà chuyển sang Morning...nhân sự quá đông vui gồm tất cả nhà fe em và hai mẹ con nhà cô em...
Cung dự như vầy...

Sau khi quà sáng, 7h hơn xuất phát..vọt liền một mạch theo tuyến đường HCM chạm mốc...rẽ trái

Chỉnh sửa cuối: