Ford Láng Hạ thuốc khách hàng để kiếm!!! Tức ko chịu đc >.<

fire_dragon

Xe tải
Chuyện là hôm vừa rồi xe em bị kẹt khóa cửa lái, không mở ra mở vào được, vội vàng đưa lên Ford Láng Hạ để sửa. Em thì mới dùng xe Ford không biết nhiều lắm về dòng xe này, mấy chú Ford Láng Hạ phán hỏng "con chuột" ( gọi là "cụm khóa cửa lái" ) và báo giá 11 củ chưa VAT @.@, e choáng quá bảo thôi sửa dùng chìa cơ tạm, thế là mấy bác ý tháo banh cái cụm khóa ấy ra để e dùng cơ.
Đánh xe về dùng khoảng 1 tuần cũng ok. Hôm vừa rồi nghiên cứu kiếm hàng ngoài thì tìm đc cửa hàng bác Du, bác báo giá 4 củ phấn khởi đặt hàng lun đem vào Ford Thanh Xuan lắp.
Vào đây lắp cái cụm khóa mới của bác Du vào mới ngả ngửa ra là cửa xe vẫn bị kẹt cứng như thế. Hóa ra bệnh ko nằm ở cái cụm khóa đấy mà nằm ở cái lẫy mở cửa :((:((, cái cụm khóa của e chả bị làm sao cả. Các bác thợ bên Ford TX chỉ sửa 1 tý là cái lẫy lại ok ko bị kẹt đóng mở bình thường.
Đến đây mới biết là bị Ford Láng Hạ nó thuốc, tức ko chịu đc các bác ạ. Akay vl, giờ chỉ muốn cho chúng nó 1 đấm x-(x-(, chỉ vì chúng nó làm ăn gian dối mà e mất oan tổng cộng 5.6 củ chưa kể thời gian đánh xe đi sửa.
Vẫn nghe nói Ford Láng Hạ hay thuốc khách gà nhưng mà ko ngờ lại trắng trợn như thế này. Ko biết nói thế nào nữa luôn, e cũng dùng qua nhiều hãng xe rồi nhưng đây là lần đầu e bị thuốc kiểu bệnh 1 đường thay đồ 1 nẻo để kiếm của khách như thế này.
À, lại còn chưa kể cũng cái cụm khóa đấy, bên Ford TX báo có 8 triệu chưa VAT. Chả hiểu thế nào.
Em làm bài này để a e dùng Ford biết cẩn thận với bọn Ford Láng Hạ này ko lại mất tiền oan. Sắp Tết rồi mà tức ko chịu đc các bác ạ x-(x-(.

Chỉnh sửa cuối:

NamKhanh2012

Đi bộ
Cụ gọi lên Ford việt nam ý. Phản ánh đúng những gì mình gặp.

Mr Win

Xe buýt
thứ nhất là hãng nhà mình thì từ lâu đã vậy rồi mà cụ vào toàn phán ba lăng nhăng thứ 2 là các cụ nhà mình cụ nào cũng mải cày tiền không bao giờ mó tay mó chân vào xem con xe nó ra làm sao cả nên mới hay bị như vậy, những cái đơn giản nên mày mò xem như nào hỏng thế nào đc mà các cụ cứ sợ, mấy chú gara mà chém em em chém lại ngay

Hai Nguyen

Xe điện
Hic. Em còn biết chốt cửa sau ếch bị lỗi, hãng thay cả cụm hơn 5 củ, tiwcs mình chủ xe chế con chuột tq sang, 30k ngon choét đến giờ

danghung83hn

Xe buýt
cái này tại cụ chủ không chịu tìm hiểu rồi :)

trontuot

Xe hơi
Em hôm trước bị kẹt chốt cửa trong phía sau bên ghế phụ, xe vẫn còn bảo hành 2 năm, mang vào Ford Thanh Xuân CVDV bảo phải thay hết 420k, em yêu cầu bảo hành nhưng các chú ý bảo không được hưởng bảo hành vì đấy là đồ nhựa không biết có đúng không nữa, gọi cho Ford Việt Nam mà vẫn chưa nhận được trả lời thỏa đáng, ức chế vãi

dzuonglt

Xe tải
Em cũng ủng hộ cụ làm cái phản ánh cho Ford VN. Xe Ford cũng bị mang tiếng bởi cái bọn làm ăn như mứt này

Gowind

Xe tải
Sao Ford VN vẫn mãi để tình trạng để các đại lý làm bậy mãi thế nhỉ? Mua danh ba vạn ... mà thời buổi sống online dài hơn ngoài đời thế này thì bao giờ gỡ được?
Bác có nhớ tên của cố vấn dịch vụ thì show ra luôn cho chừa!
Đang định quay lại mua Focus, nghe thế này thấy cũng nản.

trungdung1005

Xe tải
Cụ phản ánh thẳng lên Ford VN. Thời buổi này còn làm ăn thế này thì sống sao được.

messenger87

Xe buýt
thôi thì cũng là 1 bài học,. cám ơn cụ đã chia sẻ.

phanlong.mqmk

Xe đạp
Cụ gọi thẳng cho lão Trưởng phòng dịch vụ FòLH( tên Nam- 098.383.8076) chửi dọa sẽ đem việc này lên FVN. Hôm trước Em cũng bị vụ trải sàn, để bẩn không dọn vệ sinh alo cuối cùng phải xin lỗi và bảo " Anh giúp Em đừng phản ánh lên FVN vì nếu như vậy sẽ mất điểm đại lý và mất luôn các chính sách về hỗ trợ giá, thưởng doanh số theo quí/năm,..."
Theo TTX vỉa hè, năm 2013 Ford LH được chọn là đại lý tốt nhất của FVN ở Miền Bắc đấy ....
Cụ cứ phang đến nơi đến chốn cho bõ bức xức

Ciao80

Xe tải
Cụ gọi thẳng cho lão Trưởng phòng dịch vụ FòLH( tên Nam- 098.383.8076) chửi dọa sẽ đem việc này lên FVN. Hôm trước Em cũng bị vụ trải sàn, để bẩn không dọn vệ sinh alo cuối cùng phải xin lỗi và bảo " Anh giúp Em đừng phản ánh lên FVN vì nếu như vậy sẽ mất điểm đại lý và mất luôn các chính sách về hỗ trợ giá, thưởng doanh số theo quí/năm,..."
Theo TTX vỉa hè, năm 2013 Ford LH được chọn là đại lý tốt nhất của FVN ở Miền Bắc đấy ....
Cụ cứ phang đến nơi đến chốn cho bõ bức xức
Thế rồi thôi hả cụ? Ko phản ảnh lên Ford Vn hả cụ?

KYNGLISH

Xe tăng
Ford Láng Hạ và Ford Thanh Xuân đều là Ford Thăng Long mà lại báo giá vênh nhau là thế nào nhỉ? Cứ làm ăn bố láo kiểu này thì biết vào đâu bây giờ hả các cụ? Động tí thì thay hết cả cụm, chả chịu sửa cho khách gì cả. Nhưng em ra garage ngoài thường không hàu lòng lắm với kết quả đạt được nên vẫn thường phải vào hãng mỗi khi có vấn đề. Các cụ có cao kiến gì không ạ, hoặc có garage nào chuyên Ford (Focus) thì mách em với.

phanlong.mqmk

Xe đạp
Thế rồi thôi hả cụ? Ko phản ảnh lên Ford Vn hả cụ?
Không thể thôi cụ ơi, từ vụ đó, Em vưỡn nói chuyện với FVN nhưng là băn khoăn chứ không phải là tố cáo... hiii. Cần thiết cụ mail thẳng cho TGĐ FVN là chúng nó 100% tèo...

duth@$*&

Xe buýt
Ford Láng Hạ và Ford Thanh Xuân đều là Ford Thăng Long mà lại báo giá vênh nhau là thế nào nhỉ? Cứ làm ăn bố láo kiểu này thì biết vào đâu bây giờ hả các cụ? Động tí thì thay hết cả cụm, chả chịu sửa cho khách gì cả. Nhưng em ra garage ngoài thường không hàu lòng lắm với kết quả đạt được nên vẫn thường phải vào hãng mỗi khi có vấn đề. Các cụ có cao kiến gì không ạ, hoặc có garage nào chuyên Ford (Focus) thì mách em với.
Em cũng quan tâm giống cụ này, garage nào chuyên 4` các cụ nhỉ! Cứ đi lung tung còn mệt hơn so với vào hãng ý

laichuanhieu

Xe tăng
Vô lý các cụ nhỉ. Hai chỗ này cùng một chủ mà. Sao lại làm ăn bậy bạ vậy?

kienvinh

Tháo bánh
Có khi tại trình độ kém chứ không phải họ cố tình lừa đâu. Em thì thấy Ford 105 Láng Hạ được, Ford 94 Ngô Thì Nhậm thì mới là lởm.

Getz30p

Xe buýt
Híc! Em cũng bị một lần như cụ chủ. Em khuyên ông anh mua con focus thay vì mua vios, ông ấy lấy xe về, sờ nắn thế nào cái lẫy cửa nó sập lúc cửa vẫn mở nên không đóng được cửa nữa. Sau đó em bối rối không biết làm sao nó mở ra, chạy ra xe của em ấn tiếp cái lẫy cửa escape, nó lại sập vào--> 2 con bệnh. Hai anh em đang tính gọi thợ ở gara vào sửa giúp, cùng lúc em táy máy cái nẫy đống mở ở mặt trong của cánh-->nó lại mở ra được. Vụ này cụ phải phản ánh bằng văn bản lên lãnh đạo cao nhất của Ford Láng Hạ để lần sau mọi người có dịch vụ tốt hơn. Hôm nay, khoảng 6h chiều, em sang Ford Thanh Xuân định thay dầu và cái lọc dầu. Cậu cố vấn bảo bên Kho đã đóng cửa từ 4h, "lần sau anh nên gọi trước". Làm việc máy móc vãi! Gara cụ Du có đồ escape, như gạt nước, lọc dầu không để mai em thay nhỉ?!

Chỉnh sửa cuối: