Hiện tượng rồ ga của focus hatback mời các cụ vào chia sẻ

LeHuuHuy

Xe buýt
Báo cáo các cụ em cũng vừa cưới được V2 Ford Focus Hatback AT 2011 nên cũng chưa có kinh nghiệm nên nhờ các Cụ chỉ giáo, tư vấn cách chăm sóc cho em nó để em nó ngày một hoàn thiện hơn. Hiện tượng em nó như sau ạ:
- Sau khi khởi động chuyển số vào D nhả hết các phanh để tiến thì em nó cứ ì ì khẽ đạp ga thì em nó rồ một cái vòng tua lên 1800 rồi trở về dưới 1000 sau lại đúng vòng tua tốc độ tại thời điểm vận hành, em thử giữ vòng tua tầm khoảng 900 - 1100 thì hiện tượng rồ ga lại xuất hiện tiếp tục tăng ga thì hiện tượng rồ ga không xuất hiện nữa.
- Em thử trường hợp chạy chế độ Sport ( S ) chuyển và lên số bình thường không có hiện tượng rồ ga nữa và em để ý vòng tua máy khi chuyển sang chế độ S luôn cao hơn 1000.

- Bẩm các cụ đã gặp và khắc phục trường hợp này chia sẻ kinh nghiệm. Kính mời các Cụ Vodka.

LeHuuHuy

Xe buýt
Các cụ chỉ giúp em số khung, số máy của Ford Focus Hatback AT 2011. Đa tạ các cụ ạ

kienvinh

Tháo bánh
1. Cụ rửa bướm ga (throttle body) nhé, cái này tự làm được, chưa biết ra thợ làm thì khoảng 150k.
2. Số khung thì lật thảm và cạy tấm nhựa cạnh ghế lái ra mà tìm nhé. Số máy thì logic là phải mở nắp ca-pô ra tìm. Có nhiều topic hỏi cái này rồi, google cũng ra đầy đủ hướng dẫn bằng hình ảnh.

Kem2010

Xe tăng
em chưa gặp hiện tượng này bao giờ, hóng kinh nghiệm các cụ.

luong duc

Xe hơi
Cụ nên ra hãng ktra cho an tâm,chứ nói trên này các cụ ý cũng khó bắt bệnh lắm

LeHuuHuy

Xe buýt
Cám ơn cụ, em đã tìm thấy số khung là miếng nhôm băn đinh tán vào trục cơ sở bên lái. Còn số máy vẫn chưa thấy?
1. Cụ rửa bướm ga (throttle body) nhé, cái này tự làm được, chưa biết ra thợ làm thì khoảng 150k.
2. Số khung thì lật thảm và cạy tấm nhựa cạnh ghế lái ra mà tìm nhé. Số máy thì logic là phải mở nắp ca-pô ra tìm. Có nhiều topic hỏi cái này rồi, google cũng ra đầy đủ hướng dẫn bằng hình ảnh.

An Dong

Xe điện
Cụ rửa bướm không? em lấy 100 K nhé, đảm bảo vợ 2 Cụ hết bệnh.

danghung83hn

Xe buýt
Cụ ơi, cụ chán bán em nhé, em cũng đang muốn tìm một bạn thế này

tuongnm

Xe đạp
Chuẩn! Vệ sinh kim phun cổ hút gì đó nữa là ga lại mượt như mới ngay cụ ạ.

N_V_L

Xe điện
Cụ vệ sinh bướm gia, kiểm tra van không tải, thông xúc kim phun là hết bệnh luôn đới.

LeHuuHuy

Xe buýt
Cám ơn các cụ đã chỉ bảo em đã tự làm xong hai việc và V2 em lại mượt mà như ban đầu:
- Thứ nhất: Tháo cao su cổ hút vệ sinh bướm ga/
- Thứ hai: Nối lại dây điện cho cảm biến OXY ( Chuột nó xơi ạ ), hì hục mãi em mới thay bằng ống luồn ti ô 6 mua trên chợ giời.
Xong hai việc em vác ra test thử cung đường Chùa Bộc - Láng Hạ - Lê Văn Lương Kéo dài đến Văn Khê em quay đầu, cảm nhận mượt như lúc mua xe. Xin chia sẻ cùng các Cụ.

Crawler

Xe tăng
chúc mừng cụ chủ, em thì chẳng biết gì về xe, cái xe của e e còn chưa mở hết các ngõ ngách ra xem nữa

ducle779

Xe hơi
Các cụ chỉ giúp em số khung, số máy của Ford Focus Hatback AT 2011. Đa tạ các cụ ạ
số khung ở sàn bên chân ghế phụ còn số máy mở nắp capo nhìn nghiêng về bên phải nằm cạnh cổ pô nhé.khéo nhầm số vin hộp số nhé chuẩn thì cho lên cầu nhìn vào cổ pô sẽ thấy

LeHuuHuy

Xe buýt
Cám ơn cụ đã chia sẻ.
số khung ở sàn bên chân ghế phụ còn số máy mở nắp capo nhìn nghiêng về bên phải nằm cạnh cổ pô nhé.khéo nhầm số vin hộp số nhé chuẩn thì cho lên cầu nhìn vào cổ pô sẽ thấy

Antilope

Xe buýt
Xe em đi ở số thấp cũng hơi giật, mỗi khi ngớt rồi tăng ga phải hơi rón rén chân chút nếu không là giật cục ngay. Em muốn hỏi vệ sinh bím ga như thế nào là đúng cách hả các cụ. Tháo cái ống caosu cổ hút xong rồi có phải tháo cả cục bím và dây điện nữa không? Cái lập là thì em thấy vẫn sạch nhưng đẩy nghiêng nó rồi thò ngón tay vào trong thì thấy khá nhiều muội than, nó cũng sâu nên vệ sinh cũng khó nếu không tháo cả cụm ra. Nghe bảo nếu tháo ra thì phải xóa lỗi ecu gì đó nên chưa dám làm liều.

Giang Nam QN

Xe điện
Website
www.facebook.com
Xe em đi ở số thấp cũng hơi giật, mỗi khi ngớt rồi tăng ga phải hơi rón rén chân chút nếu không là giật cục ngay. Em muốn hỏi vệ sinh bím ga như thế nào là đúng cách hả các cụ. Tháo cái ống caosu cổ hút xong rồi có phải tháo cả cục bím và dây điện nữa không? Cái lập là thì em thấy vẫn sạch nhưng đẩy nghiêng nó rồi thò ngón tay vào trong thì thấy khá nhiều muội than, nó cũng sâu nên vệ sinh cũng khó nếu không tháo cả cụm ra. Nghe bảo nếu tháo ra thì phải xóa lỗi ecu gì đó nên chưa dám làm liều.
Lần đầu cụ nên mang ra thợ hay vào hãng Ford cũng dc rồi học mót.. lần sau thì cụ tự làm như vậy đõ tốn kém mà mình lại có thêm kinh nghiệm...

LeHuuHuy

Xe buýt
Cụ không nhất thiết phải tháo thêm cái gì nữa ngoài cao su cổ hút, dùng giẻ sạch vệ sinh lặp là và ống hút cụ thò ngón tay được đến đâu thì làm, chú ý lặp là vệ sinh sạch sẽ hai mặt và đường viền, cụ có RP7 xịt vào lặp là thì tốt hơn. Chúc cụ thành công.

Chỉnh sửa cuối:

xe co 86

Xe hơi
em cũng đang đi focus cụ ở đâu hôm nào anh em giao lưu tý em gà lắm ạ
Cụ không nhất thiết phải tháo thêm cái gì nữa ngoài cao su cổ hút, dùng giẻ sạch vệ sinh lặp là và ống hút cụ thò ngón tay được đến đâu thì làm, chú ý lặp là vệ sinh sạch sẽ hai mặt và đường viền, cụ có RP7 xịt vào lặp là thì tốt hơn. Chúc cụ thành công.