Quá thất vọng vì CX-5 xin tư vấn maz 6 all new huhu

scorpjon8x

Xe tải
Em cũng kết cx5 hôm rồi ra 68 lê văn lương đi thử , cảm giác lúc mới lại gần thật ngợp thở , xe to hầm hố , lazang to đẹp , rất có tố chất của một chiêc cuv đắt tiền , hôm đấy đi xem vô tình cũng có một bác đưa vợ con đi xem xe , lọ mọ một lúc bác ý mượn chìa khóa lên xe đi thử . Vào xe cảm nhận đầu tiên là hơi bí một tí , taplo to quá nhìn rất thô , cửa vào ghế sau có vẻ nhỏ , khác hẳn hới vẻ hầm hố to rộng ở ngoài , chui vào xe giống như chui vào xe tăng ý :)) . Bác kia cầm lái trước đi quá nửa đường bác ý nhường em đi một tí , vừa cầm vô lăng cái , cảm nhận đầu tiên là hơi quá nhỏ , chân ga thì rất cứng , hai thứ đấy chẳng ăn nhập gì với nhau cả , vô lăng thể thao mà chân ga cứng đơ thì nói chuyện quáy gì , mình phàn nàn em gái già bán hàng ngồi ghế sau làm câu , anh cứ đi khoảng 1000 km là chân ga mềm ngay , đã thế còi lại siêu cứng thật chứ đi cái xe này phải tiết kiệm ác qui đc kha khá ý , chán chẳng buồn còi . Em mới chỉ đi trong phố thôi nhưng cảm nhận ban đầu là xe chống ồn khá tốt , dí chân mạnh thò cũng khá vọt ,. Về đến showroom chán hẳn thôi luôn giấc mơ cx5 , về nhà tìm mãi trong khoảng 1,2 tỉ ko có xe nào nữa ( em rất ghét xe hàn ) , tự dưng nhớ đến mazda6 all new , chẹp nhập khẩu nguyên chiếc , lại động cơ 2.5l , dài hơn camry của cụ nhà em , thôi chắc mai kia phải đi thẩm du tí , đang giảm giá 30 triệu đấy , cụ nào cóckinh nghiệm tư vấn maz6 2.5 cho em cái em xin đội ơn các cụ ....

tình hình là hôm trước về quê mấy ngày , ông anh đưa con cx5 của ông ý cho em đi lại , cầm lái tất tật khoảng hơn 300km bao gồm cả đường trường và đường quê , ra cả ruộng mương nữa ạ . Em đã có cái nhìn khác hoàn toàn về CX5 , chắc chắn là do em chỉ lái xe nhà , cũng không có điều kiện thử nhiều xe, và chắc là do em đi thử ít quá nên mới vội vàng đưa ra nhận định như trên quả là tội nghiệp cho em cx5 , cách âm rất tốt , em cũng quen tay lái với chân ga rồi nên thấy bình thường , duy có khoản vượt xe nếu ko nhá ga nhẹ mấy lần mà cứ nhấn luôn thì trễ hơi nhiều một tí . Tóm lại là cảm nhận bên trên của em quá chủ quan , với tầm tiền đấy cx5 vẫn là một trong những lựa chọn hàng đầu các cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

dalamaco

Xe buýt
chân ga cứng thì xe ấy có vấn đề rồi, còn còi hơi cứng thì em cũng công nhận, lúc đầu mới đi phải gồng tay mà bấm, nhưng về sau chả hiểu là do tay em khoẻ lên hay còi nhẹ đi mà bấm ngon lành rồi :))

scorpjon8x

Xe tải
Thế chắc xe đi thử của 68 lê văn lương chân ga có vấn đề thật ý , làm 3 đêm thức trắng nghiên cứu về CX-5 của em bỗng vụn vỡ tất cả , em phát rồ phát dại khi em sale nói chẳng biết gì về bản 2.5 , cuối cùng chuyển hướng sang 6 all new vì nhập khẩu nguyên chiếc và đợi chia sẻ của các cụ về kinh nghiệm nhưng dường như lực lượng quá mỏng , Cam vẫn đình đám quá hix , à quên , chúc mừng cụ vì nhờ mua xe mà tay sẽ to lên đáng kể hihi

dalamaco

Xe buýt
em phải công nhận với cụ chọn M6 là cực chuẩn ạ :-bd xe nhập nguyên chiếc là ăn đứt xe anh Hải rồi :)) nét của M6 cũng sắc :D tại em thích gầm cao hơn chứ không thì em cũng nhảy bổ vào m6 ngay :D hehe

zero2one

Xe máy
M6 dáng thể thao, nghe tiếng pô rất thích. Em có qua chạy thử bản 2.5 ở LVL thấy xe đẹp, nội thất sang. Tuy nhiên, băng sau ngồi hơi bí vì nóc nó cúp xuống mặc dù dài gần 4m9 hơn Cam nhưng ngồi sau lại không thoáng bằng Cam. Đặc biệt, M6 cách âm rất tuyệt. Chạy vào đoạn lót bê tông trên đường LVL thấy êm rất ấn tượng.
Có vài cảm nhận chạy thử xin chia sẻ cới cụ chủ.

scorpjon8x

Xe tải
em phải công nhận với cụ chọn M6 là cực chuẩn ạ :-bd xe nhập nguyên chiếc là ăn đứt xe anh Hải rồi :)) nét của M6 cũng sắc :D tại em thích gầm cao hơn chứ không thì em cũng nhảy bổ vào m6 ngay :D hehe
Thật ra với cụ là em thích xe gầm cao hơn , gì chứ em cx5 mà đi câu hay cắm trại thích thì thôi rồi , tha hồ lều bạt kéo ghế xuống hai vc ngủ ngon lành , bản thân em trẻ nên ko thích sedan , mà cần sedan thì mượn tạm cụ nhà em đc nên ko mua đc cx5 em buồn lắm , đợi đến tháng 6 thì lâu với chưa chắc đã có cx 2.5 nhập ý
M6 dáng thể thao, nghe tiếng pô rất thích. Em có qua chạy thử bản 2.5 ở LVL thấy xe đẹp, nội thất sang. Tuy nhiên, băng sau ngồi hơi bí vì nóc nó cúp xuống mặc dù dài gần 4m9 hơn Cam nhưng ngồi sau lại không thoáng bằng Cam. Đặc biệt, M6 cách âm rất tuyệt. Chạy vào đoạn lót bê tông trên đường LVL thấy êm rất ấn tượng.
Có vài cảm nhận chạy thử xin chia sẻ cới cụ chủ.
Hơi buồn nhỉ đang ngồi ghế sau cam nhập sướng em lùn nên chân duỗi thoải mái và rất rộng , tuy nhiên cũng ko sao mình lái vất vả đâu phải để người sau hưởng thụ chứ :)) , . Cái vụ cách âm thì em rất quan tâm , vì lái em cam XLE 2.5 êm ru quen mà chuyển sang em Aveo lái đúng như tra tấn :)) , bác nói cách âm tốt làm cả hai vc em mừng quá hí hí

magnusclassic

Xe tải
chẳng hiểu cụ muốn như thế nào ở một cái xe CUV tầm tiền ntn nữa mà cu chê kinh thế.cụ cố được thì làm hẳn e cx9 chắc đáp ứng được phần nào nhu cầu của cụ.

scorpjon8x

Xe tải
Em ko chê thưa cụ , đây là cảm nhận của cá nhân em , sau ba ngày nghiên cứu tìm tòi trên các trang mạng , tìm lời khuyên bổ ích và cảm nhận của các cụ đã mua hay đã lái thử , em thấy lâng lâng cảm xúc , với em hay lái cam xle của cụ nhà em và đôi khi lái em lex 10 năm tuổi của anh rể em nên cảm thấy nó ko giống như những gì mà các cụ trên mạng tả , em nói hoàn toàn là sự thực chứ ko hề chê ạ

yilka

Xe hơi
E vừa ý với CX-5, nếu là sedan e cũng chọn M6, mà e thick CUV hoặc SUV, tầm tiền đó hoặc CX-5 mới hoặc GLK300 cũ, e chọn xe mới :) chân ga e nhẹ, vôlang lúc e mới mua cũng thấy nhỏ, e tự mua da bọc vào vẫn vừa tay hơn và trơn tru lắm, lâu dần sinh quen :D băng ghế sau chưa bao giờ ngồi, còi e ít bấm (e cực ghét bấm còi hihi)

CX5 là compact SUV với tầm giá 1 tỷ thì lấy đâu ra rộng rãi với hoành tráng hả cụ :D may ra có "cảm giác" rộng rãi thôi hihi

minhmoto1975

Xe tải
Em ko chê thưa cụ , đây là cảm nhận của cá nhân em , sau ba ngày nghiên cứu tìm tòi trên các trang mạng , tìm lời khuyên bổ ích và cảm nhận của các cụ đã mua hay đã lái thử , em thấy lâng lâng cảm xúc , với em hay lái cam xle của cụ nhà em và đôi khi lái em lex 10 năm tuổi của anh rể em nên cảm thấy nó ko giống như những gì mà các cụ trên mạng tả , em nói hoàn toàn là sự thực chứ ko hề chê ạ
Bẩm cụ dòng mazda độ chống ồn và êm ái không bằng dòng cam đâu ạ, cụ mún êm kín bưng thì chuyển qua mec đi ạ, SUV thì chọn GLK300 khoảng 1.4 củ gi đó thui, chúc cụ chon đc xe ưng ý.

tmtvn

Xe hơi
Lần đầu có thím chê cx5, thưa bác, bác đã chạy fortuner hay crv hay tuc sơn chưa.. Biết cx5 có công nghệ j ko mà chê cái chân ga cứng. Thông minh nó vừa vừa thôi

Tienthinh

Xe tăng
CX5 chạy chán lắm thua xa RX 350=))

Muon_biet

Xe cút kít
E chỉ thích dòng Honda, mỗi người một sở thích mà.

tmtvn

Xe hơi
Honda chuẩn bị ra một em suv đẹp trai cực

nntrexanh

Xe buýt
em cũng xem Cx5 rồi,chán toàn tập,khoang lái thì ngồi rất chật mặc dù em cao có 1m 68. Ghế sau thì không ngả ra dc kiểu như xe bán tải,thế thì mua bán tải cho song

Lacet_ti

Xe container
Em cũng xem CX5, đúng là nhìn ngoài ngon, nhẩy lên cầm vô lăng thì thôi rồi, chỗ ngồi chật hơn xe 4 chỗ của em, chán
Ồi ồi, cụ có tiền thì lấy luôn M6 ko phải nghĩ, hôm em xem 1 xe đi trên đường, cảm giác nhìn nó đầm, sang như Bently ấy, trông khác biệt chứ không như Cam

tmtvn

Xe hơi
Trẩu tre nhiều quá.. thôi em té..