Volkswagen Passat tốt không ạ?

hona_mu

Xe máy
Các cụ có ai nghía dòng Passat không ạ? Em thấy dáng em này hơi tựa tựa A5 nhưng đưộc cái dáng chuốt hơn và cái giá thì phải chăng hơn. Không hiểu có lỗi lầm j như dòng Sirocco không ợ? :-w

Sid

Xe tăng
Các cụ có ai nghía dòng Passat không ạ? Em thấy dáng em này hơi tựa tựa A5 nhưng đưộc cái dáng chuốt hơn và cái giá thì phải chăng hơn. Không hiểu có lỗi lầm j như dòng Sirocco không ợ? :-w
Tốt hay ko thì em ko dám bình nhưng xin bật mí với cụ ntn...
Từ lúc hãng bán cc vào thị trường VN đến giờ, ngoài xe đâm đụng tai nạn ko nói chứ cc chưa bị hỏng gì và phải thay thế gì ngoài bảo dưỡng cụ ah

Banker.hn

Đi bộ
Hồi mình ở châu âu thấy học đi passat rất nhiều, vì những lí do giá cả, và độ tin cậy của Wolva rất lớn.

tranvuhoang2005

Xe điện
Xe này thì ngon quá rồi, ở bển dân họ chuộng lắm

soduvol

Xe tải
Tốt hay ko thì em ko dám bình nhưng xin bật mí với cụ ntn...
Từ lúc hãng bán cc vào thị trường VN đến giờ, ngoài xe đâm đụng tai nạn ko nói chứ cc chưa bị hỏng gì và phải thay thế gì ngoài bảo dưỡng cụ ah
Cụ nhầm roài nhá, CC của E đi gần 3 năm phải thay cả 1 đôi còi đây nè=))
@cụ chủ: Cụ muốn tay sờ, chân đạp thì nghía qua lịch ọp của hội và join thì tai còn nghe thấy khối cái hay nữa Cụ ợ!

rangerover9x

[Tịch thu bằng lái]
Xe này đẹp đi cũng đc cụ ạ

tranvuhoang2005

Xe điện
Cụ nhầm roài nhá, CC của E đi gần 3 năm phải thay cả 1 đôi còi đây nè=))
@cụ chủ: Cụ muốn tay sờ, chân đạp thì nghía qua lịch ọp của hội và join thì tai còn nghe thấy khối cái hay nữa Cụ ợ!
Lắp cảm biến, tăng công suất, độ âm thanh, kéo dài chân e nó, độ pô, chạy tít như cụ thì có còi nào kêu to hơn đc nữa, nên còi thay cái kêu to hơn là đúng chất rồi :))

8-x range rover đẹp, đi cũng được ah.
Cả 2 đều đẹp đi cũng được ạ :D

hona_mu

Xe máy
Em thấy con này đẹp thật, mà cũng không to quá như A5. Ở nhà toàn xe cũ rao bán thôi ạ

pipe

Xe tăng
Quá được... chạy sà sã chả sao

hieu.VW

Xe hơi
Em thấy con này đẹp thật, mà cũng không to quá như A5. Ở nhà toàn xe cũ rao bán thôi ạ
Có 1 passat 1.4 màu trắng xe mới đó bác. Nhưng phải đặt hàng 3 tháng sau mới có xe :)

hilux2012

Xe tải
các cụ cho em hỏi ngu tý, Passat và CC là như thế nao với nhau ạ? em thấy người thì gọi passat, người gọi CC, ròi passat CC ?

Sid

Xe tăng
các cụ cho em hỏi ngu tý, Passat và CC là như thế nao với nhau ạ? em thấy người thì gọi passat, người gọi CC, ròi passat CC ?
khổ thế đấy, chính vì khi vác ẻm passat cc này về nhà nên bị thất thế một thời do dán cái từ passat vào.
Thực ra passat là dòng xe sedan hạng thường, rẻ hơn với mer c , audi a 4, bmw 3. nhưng công năng xử dụng như nhau và thêm nữa nó bền bỉ và vang danh bển từ lâu rồi. Passat CC ra đời để cạnh tranh với Mer E và các dòng khác với hình dáng coupe sedan hình trái chuối giống CLS của Mer. Nhưng sau khi bị đánh đồng với người anh em Passat quá nên từ năm 2013 VW đã tách hẳn chữ Passat đi và gọi là CC mà thôi bởi nó là dòng xe khác chứ ko phải biến thể của PASSAT

coolpix8700

Xe ngựa
Thực ra gốc của cái Passat là cái Audi80 (chúng chia sẻ với nhau mọi thứ đến tận 2005). Trong lịch sử Audi và VW cứ tách ra rồi lại nhập vào chứ gốc của Audi thực ra là cái nhà máy sx ra xe tải IFA nổi tiếng. Trước khi nhập vào lần cuối cùng thì Audi 80 biến đổi thành Audi A4 còn Passat vẫn giữ nguyên tên. Nhưng rất nhiều những cái xe khác được VW tách ra dựa trên cùng plattform (cách phát triển của VW): Dasher, Santana, Quantum, Magotan, Corsar và Carat.
CC được VW xếp giữa Passat và Pheaton (CC=Comfort Coupé) mới xuất hiện từ 2008 trở lại đây!

hilux2012

Xe tải
khổ thế đấy, chính vì khi vác ẻm passat cc này về nhà nên bị thất thế một thời do dán cái từ passat vào.
Thực ra passat là dòng xe sedan hạng thường, rẻ hơn với mer c , audi a 4, bmw 3. nhưng công năng xử dụng như nhau và thêm nữa nó bền bỉ và vang danh bển từ lâu rồi. Passat CC ra đời để cạnh tranh với Mer E và các dòng khác với hình dáng coupe sedan hình trái chuối giống CLS của Mer. Nhưng sau khi bị đánh đồng với người anh em Passat quá nên từ năm 2013 VW đã tách hẳn chữ Passat đi và gọi là CC mà thôi bởi nó là dòng xe khác chứ ko phải biến thể của PASSATThực ra gốc của cái Passat là cái Audi80 (chúng chia sẻ với nhau mọi thứ đến tận 2005). Trong lịch sử Audi và VW cứ tách ra rồi lại nhập vào chứ gốc của Audi thực ra là cái nhà máy sx ra xe tải IFA nổi tiếng. Trước khi nhập vào lần cuối cùng thì Audi 80 biến đổi thành Audi A4 còn Passat vẫn giữ nguyên tên. Nhưng rất nhiều những cái xe khác được VW tách ra dựa trên cùng plattform (cách phát triển của VW): Dasher, Santana, Quantum, Magotan, Corsar và Carat.
CC được VW xếp giữa Passat và Pheaton (CC=Comfort Coupé) mới xuất hiện từ 2008 trở lại đây!
cám ơn các cụ đã chỉ giáo. bản nhập về Việt Nam em thấy form giống nhau phải không các cụ chỉ khác cái máy 1.4 hay 2.0 thôi?

Sid

Xe tăng
Thực ra gốc của cái Passat là cái Audi80 (chúng chia sẻ với nhau mọi thứ đến tận 2005). Trong lịch sử Audi và VW cứ tách ra rồi lại nhập vào chứ gốc của Audi thực ra là cái nhà máy sx ra xe tải IFA nổi tiếng. Trước khi nhập vào lần cuối cùng thì Audi 80 biến đổi thành Audi A4 còn Passat vẫn giữ nguyên tên. Nhưng rất nhiều những cái xe khác được VW tách ra dựa trên cùng plattform (cách phát triển của VW): Dasher, Santana, Quantum, Magotan, Corsar và Carat.
Chuyên gia nghiên cứu hàng đầu, giáo sư sử học Lê văn Lâm

@hilux: bản nhập về VN chỉ có 2.0 thôi cụ nhé! Bản 1.4 này đời mới và đột biến gien kekkeke

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt