+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 19

Đề mục: Thuế thu nhập cá nhân trong mua bán nhà

Mua xe ngày
    24-09-2012
    Thường ở
    Chợ giời OF
    Động cơ OF
    21 mã lực

Mặc định Thuế thu nhập cá nhân trong mua bán nhà

Các cụ làm ơn tư vấn giúp em về thuế thu nhập cá nhân với ạ. Chuyện là bố mẹ em (ở tỉnh) đang định bán nhà và ông bà chỉ đứng tên trên mỗi căn nhà đó thôi, vậy việc mua bán có phải đóng thuế thu nhập cá nhân từ việc chuyển nhượng nhà không ạ?
    Em đọc thấy bảo là nhà duy nhất thì không phải đóng thuế, không biết quy định này còn hiệu lực không?
    Các cụ tư vấn giúp em với ạ, em cám ơn. Rượu nhà em toàn rượu ngâm rót sẵn hầu các cụ ạ.
    Nhà em kinh doanh hàng quần áo trẻ em VNXK, cụ Chưa đăng ký ủng hộ em nhá ^^

Mua xe ngày
    31-10-2008
    Thường ở
    http://innovaclub.weebly.com - OF kết nối
    Động cơ OF
    112 mã lực

Dạ kính cụ 2.5% thuế khi sang tên sổ đỏ là bao gồm rồi đới
    Trích dẫn mrdjpro viết Nghía cột cây số
    các cụ làm ơn tư vấn giúp em về thuế thu nhập cá nhân với ạ. Chuyện là bố mẹ em (ở tỉnh) đang định bán nhà và ông bà chỉ đứng tên trên mỗi căn nhà đó thôi, vậy việc mua bán có phải đóng thuế thu nhập cá nhân từ việc chuyển nhượng nhà không ạ?
    Em đọc thấy bảo là nhà duy nhất thì không phải đóng thuế, không biết quy định này còn hiệu lực không?
    Các cụ tư vấn giúp em với ạ, em cám ơn. Rượu nhà em toàn rượu ngâm rót sẵn hầu các cụ ạ.

Mua xe ngày
    14-03-2008
    Động cơ OF
    108 mã lực

Nhà thứ 2 mới phải đóng thuế thu nhập cụ nhé, có mỗi cái nhà thì cứ bán vô tư
    Lại đi Bộ

Mua xe ngày
    24-09-2012
    Thường ở
    Chợ giời OF
    Động cơ OF
    21 mã lực

Trích dẫn Kieninnova viết Nghía cột cây số
    Dạ kính cụ 2.5% thuế khi sang tên sổ đỏ là bao gồm rồi đới
    Em vod cụ rồi ạ, nhưng ý em hỏi là nhà duy nhất thì thế nào ạ, có phải nộp không?

Mua xe ngày
    24-09-2012
    Thường ở
    Chợ giời OF
    Động cơ OF
    21 mã lực

Trích dẫn meoluoi viết Nghía cột cây số
    Nhà thứ 2 mới phải đóng thuế thu nhập cụ nhé, có mỗi cái nhà thì cứ bán vô tư
    Em vod cụ ạ, em cũng đọc thấy thế nhưng không biết quy định này còn hiệu lực không.

Mua xe ngày
    11-11-2009
    Động cơ OF
    0 mã lực

Em vod cụ rồi ạ, nhưng ý em hỏi là nhà duy nhất thì thế nào ạ, có phải nộp không?
    Không cụ ạ, bố mẹ cụ chỉ cần làm một cái đơn cam kết bán căn nhà duy nhất gửi lên chi cục Thuế, sau khoảng 10 ngày bên Thuế họ kiểm tra xong là có kết quả.

Mua xe ngày
    14-03-2008
    Động cơ OF
    108 mã lực

Điều 4 khoản 2 Luật thuế TNCN quy định rõ cụ nhé yên tâm đi, còn nếu là nhà thứ 2 trở lên sẽ bị áp thuế theo 2 cách nếu xác định được chênh lệch thì tính 25% nếu không xác định được thì tính 2% trên tổng giá trị
    Em vod cụ ạ, em cũng đọc thấy thế nhưng không biết quy định này còn hiệu lực không.
    Lại đi Bộ

Mua xe ngày
    12-12-2007
    Động cơ OF
    43 mã lực

Nhà duy nhất thì được miễn, nhưng em nghe nói phải có giấy tờ xác nhận là nhà duy nhất và đã ở đâu trên 06 tháng hay 1 năm gì đó

Mua xe ngày
    24-09-2012
    Thường ở
    Chợ giời OF
    Động cơ OF
    21 mã lực

Trích dẫn tuannq viết Nghía cột cây số
    Nhà duy nhất thì được miễn, nhưng em nghe nói phải có giấy tờ xác nhận là nhà duy nhất và đã ở đâu trên 06 tháng hay 1 năm gì đó
    Là sao hả cụ? Xác nhận thì cụ t90i bảo rồi, còn vụ 6 tháng đến một năm là như nào ạ?

Bác Ngọc HoàngĐế đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000 Ngọc HoàngĐế 3,000
    Mua xe ngày
    12-01-2014
    Thường ở
    Tử Cấm Thành.
    Động cơ OF
    0 mã lực

Khoai nhỉ! E mà bán nhà, có phải đóng thuế ko?

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối