+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối
Kết quả: từ 1 đến 10 trong 16

Đề mục: Ninh Bình: Hỏi đường đi chùa Bái Đính

Mua xe ngày
    11-12-2007
    Động cơ OF
    49 mã lực

Mặc định Ninh Bình: Hỏi đường đi chùa Bái Đính

Báo cáo các bác, cuối tuần này các cụ nhà e muốn đi thăm chùa Bái đính ở Ninh bình - nghe đâu là ngôi chùa lớn nhất Việt nam ? Ninh bình thì e đi qua nhiều lần rùi nhưng mà chùa Bái đính nằm ở đâu thì e chịu . Vậy mong các bác chỉ cho e đường đi với! Tiện cho e luôn thông tin về ngôi chùa này (kiến trúc, cảnh quan, nghỉ ngơi, ăn uống,....)
    E xin cảm ơn và hậu tạ bằng Votka
    Be bestfriend for everyone www.aumodulo.com ; www.audesign.com.vn

Mua xe ngày
    22-05-2006
    Động cơ OF
    75 mã lực

Chùa này ko phải to nhất VN đâu bác, mà là .....to nhất Đông Dương, quy mô hoành tráng lắm.
    Về đường đi, bác cứ rẽ vào lối Trường Yên, đi qua lối rẽ vào Vua Đinh vua Lê khoảng 2km là tới, đường đẹp, dễ đi. Chưa đến thị xã NB đâu bác nhé
    Tâm bất biến giữa dòng đời vạn biến .
    Tâm an vạn sự an

Mua xe ngày
    21-08-2007
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn longvu viết Nghía cột cây số
    Về đường đi, bác cứ rẽ vào lối Trường Yên, đi qua lối rẽ vào Vua Đinh vua Lê khoảng 2km là tới, đường đẹp, dễ đi. Chưa đến thị xã NB đâu bác nhé
    Ngoài ra bác có thể đi vào TP. Ninh bình, đến phố Kỳ Lân, qua trung tâm điện máy, đến ngã tư, rẽ phải vào đường bê tông (rất rộng - đường làm để đi vào chùa Bái Đính), đi theo đường này đúng 15km là đến chùa Bái Đính.
    Lưu ý còn 1,5 km (từ ngã ba giao nhau với đường từ Trường Yên lên đến chùa, hay có xxx đứng tại đây) đường chưa làm, xấu, nhiều xe ô tô chở đá, văng ra rất nguy hiểm. Còn chùa thì chưa làm xong, rất ngổn ngang.

Mua xe ngày
    11-10-2007
    Động cơ OF
    80 mã lực

đi đến thị trấn Thiên Tôn đi 1 đoạn thì để ý có ngay 1 ngã ba ở bên phải,rẽ bên đó và cứ đi thẳng khoảng 4 đến 5km rồi hỏi tiếp
    Chào bác Chưa đăng ký ,em giờ chạy xe Mercedes-Benz Sprinter Special 313 16 chỗ.Nếu bác cần đi chơi xa với nhiều người thì bác gọi em Mr Quang Anh 090 3257000

Mua xe ngày
    11-12-2007
    Động cơ OF
    49 mã lực

Chùa này ko phải to nhất VN đâu bác, mà là .....to nhất Đông Dương, quy mô hoành tráng lắm.
    Cảm ơn bác lém! lối rẽ này cách tp Ninh bình bao xa bác ơi ? đã vote + bác
    Trích dẫn thanh_tc15 viết Nghía cột cây số
    Ngoài ra bác có thể đi vào TP. Ninh bình, đến phố Kỳ Lân, qua trung tâm điện máy, đến ngã tư, rẽ phải vào đường bê tông (rất rộng - đường làm để đi vào chùa Bái Đính), đi theo đường này đúng 15km là đến chùa Bái Đính.
    Lưu ý còn 1,5 km (từ ngã ba giao nhau với đường từ Trường Yên lên đến chùa, hay có xxx đứng tại đây) đường chưa làm, xấu, nhiều xe ô tô chở đá, văng ra rất nguy hiểm. Còn chùa thì chưa làm xong, rất ngổn ngang.
    cái này là lý do để e can các cụ đây ! thk bác nhìu - đã vote + bác
    Be bestfriend for everyone www.aumodulo.com ; www.audesign.com.vn

Mua xe ngày
    15-03-2007
    Động cơ OF
    87 mã lực

Bác Billduy vẫn chưa tìm được đường à? Quê gốc nhà em ở đây đấy. Từ Hà nội bác đi như thế này:

Đầu tiên, bác đi ra Pháp Vân - Cầu giẽ, , chạy thẳng cho đến khi qua cầu Gián khẩu khoảng 4Km, khi đó bác sẽ cách thành phố Ninh Bình khoảng 3Km, qua cây xăng khoảng 200m bác sẽ nhìn thấy lối rẽ vào Trường yên (Chỗ này gọi là Cầu Huyện, dù chả có cái cầu khỉ nào ở chỗ rẽ cả). Qua cầu Gián khẩu vài Km bác để ý nhìn biển sẽ thấy ngay, rất dễ tìm. Sau khi rẽ vào đường đi Trường yên, bác cứ thế đi thẳng, không rẽ đâu cả (đường nhỏ, ngoằn ngòe nhưng rất đẹp), được khoảng 5Km sẽ đến một cái ngã ba: Trước mặt là núi, rẽ trái vào khu Đinh Lê, đi Bái đính thì bác rẽ phải. Cứ tiếp tục đi thẳng khoảng 3km (bên trái là núi, bên phải có một con sông nhỏ) bác sẽ thấy đê sông Hoàng long. Tiếp tục đi theo đường này khoảng 3km, không rẽ vào đâu, cho đến khi bác nhìn thấy mặt sông rộng mênh mông. Sông ở bên tay phải, bên trái là chùa Bái đính. Đến đây, bác hỏi thêm đường dân địa phương nữa là ngon (Lối rẽ cụ thể, em ko thể mô tả được vì không có cái mốc nào lớn cả), nhưng khi bác nhìn thấy sông rộng mênh mông (không phải là nhìn thấy đê nhé) thì bác chỉ còn cách chùa Bái đính vài trăm mét thôi(Vướng núi, chưa chắc đã nhìn thấy). Để em PM cho bác số di động của em, nếu vẫn ko hiểu thì gọi cho em, em hướng dẫn cho.
    Chờ hoài nhau trong mơ,
    Nhưng có bao giờ, thấy nhau lần nữa.

Mua xe ngày
    24-10-2008
    Động cơ OF
    57 mã lực

Hiện nay chùa Bãi Đính vẫn trong giai đoạn hoàn thiện, nên vẫn còn giáo mác lắm.Em hôm nọ đi vào thắp hương tượng phật, em vái phật mà vẫn có chú công nhân đứng trên phật để mài đánh bóng, em thầm nghĩ không hiểu đang vái ai.
    Làm việc vất vả kết quả ngọt bùi

Bác Mexanhxanh đang dừng xe, đi đâu đó [Tịch thu bằng lái] [Đang chờ quyết định hủy phương tiện] Mexanhxanh 10
    Mua xe ngày
    24-12-2008
    Động cơ OF
    0 mã lực

Trích dẫn Xecutkit2008 viết Nghía cột cây số
    Hiện nay chùa Bãi Đính vẫn trong giai đoạn hoàn thiện, nên vẫn còn giáo mác lắm.Em hôm nọ đi vào thắp hương tượng phật, em vái phật mà vẫn có chú công nhân đứng trên phật để mài đánh bóng, em thầm nghĩ không hiểu đang vái ai.
    vái cả hai.

Mua xe ngày
    17-07-2008
    Động cơ OF
    42 mã lực

chùa này ở đâu vậy cụ, cụ có thôgn tin cung cấp cho em với
    Đơn giản hơn để đạt hiệu quả cao hơn nào

Mua xe ngày
    04-06-2008
    Động cơ OF
    40 mã lực

Đợt trước em đi (trúng hôm HN ngập tháng 11) thì còn đang ngổn ngang lém, dưng vẫn đi tốt. Bi H không bít sao rồi.
    Có mấy cái ảnh đường xá mời các bác xem (trời hôm đó mưa hơi xấu tí ):

1. Nhà chờ:

2. Cầu, đường:

[LEFT][I][COLOR=blue]"Điện thoại, xe hơi, với đàn bà. Ba cái lăng nhăng nó hại ta.[/COLOR][/I][/LEFT]
    [LEFT][I][COLOR=blue]Chừa được thứ nào hay thứ đó. Có chăng điện thoại với đàn bà !!!"[/COLOR][/I][/LEFT]

+ Trả lời
Trang 1 / 2 1 2 CuốiCuối