Ninh Bình: Hỏi đường đi chùa Bái Đính

Billduy

Xe tăng
Báo cáo các bác, cuối tuần này các cụ nhà e muốn đi thăm chùa Bái đính ở Ninh bình - nghe đâu là ngôi chùa lớn nhất Việt nam ? Ninh bình thì e đi qua nhiều lần rùi nhưng mà chùa Bái đính nằm ở đâu thì e chịu :102:. Vậy mong các bác chỉ cho e đường đi với! Tiện cho e luôn thông tin về ngôi chùa này (kiến trúc, cảnh quan, nghỉ ngơi, ăn uống,....)
E xin cảm ơn và hậu tạ bằng Votka (b)

longvu

Xe tăng
Chùa này ko phải to nhất VN đâu bác, mà là .....to nhất Đông Dương, quy mô hoành tráng lắm.
Về đường đi, bác cứ rẽ vào lối Trường Yên, đi qua lối rẽ vào Vua Đinh vua Lê khoảng 2km là tới, đường đẹp, dễ đi. Chưa đến thị xã NB đâu bác nhé

thanh_tc15

Xe đạp
Về đường đi, bác cứ rẽ vào lối Trường Yên, đi qua lối rẽ vào Vua Đinh vua Lê khoảng 2km là tới, đường đẹp, dễ đi. Chưa đến thị xã NB đâu bác nhé
Ngoài ra bác có thể đi vào TP. Ninh bình, đến phố Kỳ Lân, qua trung tâm điện máy, đến ngã tư, rẽ phải vào đường bê tông (rất rộng - đường làm để đi vào chùa Bái Đính), đi theo đường này đúng 15km là đến chùa Bái Đính.
Lưu ý còn 1,5 km (từ ngã ba giao nhau với đường từ Trường Yên lên đến chùa, hay có xxx đứng tại đây) đường chưa làm, xấu, nhiều xe ô tô chở đá, văng ra rất nguy hiểm. Còn chùa thì chưa làm xong, rất ngổn ngang.

WHITE TIGER

Xe container
đi đến thị trấn Thiên Tôn đi 1 đoạn thì để ý có ngay 1 ngã ba ở bên phải,rẽ bên đó và cứ đi thẳng khoảng 4 đến 5km rồi hỏi tiếp

Billduy

Xe tăng
Chùa này ko phải to nhất VN đâu bác, mà là .....to nhất Đông Dương, quy mô hoành tráng lắm.
Cảm ơn bác lém! lối rẽ này cách tp Ninh bình bao xa bác ơi ? đã vote + bác
Ngoài ra bác có thể đi vào TP. Ninh bình, đến phố Kỳ Lân, qua trung tâm điện máy, đến ngã tư, rẽ phải vào đường bê tông (rất rộng - đường làm để đi vào chùa Bái Đính), đi theo đường này đúng 15km là đến chùa Bái Đính.
Lưu ý còn 1,5 km (từ ngã ba giao nhau với đường từ Trường Yên lên đến chùa, hay có xxx đứng tại đây) đường chưa làm, xấu, nhiều xe ô tô chở đá, văng ra rất nguy hiểm. Còn chùa thì chưa làm xong, rất ngổn ngang.
cái này là lý do để e can các cụ đây ! thk bác nhìu - đã vote + bác

FeRAM

Xe điện
Bác Billduy vẫn chưa tìm được đường à? Quê gốc nhà em ở đây đấy. Từ Hà nội bác đi như thế này:

Đầu tiên, bác đi ra Pháp Vân - Cầu giẽ, :21:, chạy thẳng cho đến khi qua cầu Gián khẩu khoảng 4Km, khi đó bác sẽ cách thành phố Ninh Bình khoảng 3Km, qua cây xăng khoảng 200m bác sẽ nhìn thấy lối rẽ vào Trường yên (Chỗ này gọi là Cầu Huyện, dù chả có cái cầu khỉ nào ở chỗ rẽ cả). Qua cầu Gián khẩu vài Km bác để ý nhìn biển sẽ thấy ngay, rất dễ tìm. Sau khi rẽ vào đường đi Trường yên, bác cứ thế đi thẳng, không rẽ đâu cả (đường nhỏ, ngoằn ngòe nhưng rất đẹp), được khoảng 5Km sẽ đến một cái ngã ba: Trước mặt là núi, rẽ trái vào khu Đinh Lê, đi Bái đính thì bác rẽ phải. Cứ tiếp tục đi thẳng khoảng 3km (bên trái là núi, bên phải có một con sông nhỏ) bác sẽ thấy đê sông Hoàng long. Tiếp tục đi theo đường này khoảng 3km, không rẽ vào đâu, cho đến khi bác nhìn thấy mặt sông rộng mênh mông. Sông ở bên tay phải, bên trái là chùa Bái đính. Đến đây, bác hỏi thêm đường dân địa phương nữa là ngon (Lối rẽ cụ thể, em ko thể mô tả được vì không có cái mốc nào lớn cả), nhưng khi bác nhìn thấy sông rộng mênh mông (không phải là nhìn thấy đê nhé) thì bác chỉ còn cách chùa Bái đính vài trăm mét thôi(Vướng núi, chưa chắc đã nhìn thấy). Để em PM cho bác số di động của em, nếu vẫn ko hiểu thì gọi cho em, em hướng dẫn cho.

Xecutkit2008

Xe điện
Hiện nay chùa Bãi Đính vẫn trong giai đoạn hoàn thiện, nên vẫn còn giáo mác lắm.Em hôm nọ đi vào thắp hương tượng phật, em vái phật mà vẫn có chú công nhân đứng trên phật để mài đánh bóng, em thầm nghĩ không hiểu đang vái ai.:102:

Mexanhxanh

[Tịch thu bằng lái]
Hiện nay chùa Bãi Đính vẫn trong giai đoạn hoàn thiện, nên vẫn còn giáo mác lắm.Em hôm nọ đi vào thắp hương tượng phật, em vái phật mà vẫn có chú công nhân đứng trên phật để mài đánh bóng, em thầm nghĩ không hiểu đang vái ai.:102:
vái cả hai.

Tunglee

Xe tải
chùa này ở đâu vậy cụ, cụ có thôgn tin cung cấp cho em với(b)(b)

tictoe

Xe tải
Đợt trước em đi (trúng hôm HN ngập tháng 11) thì còn đang ngổn ngang lém, dưng vẫn đi tốt. Bi H không bít sao rồi.
Có mấy cái ảnh đường xá mời các bác xem (trời hôm đó mưa hơi xấu tí :P):

1. Nhà chờ:
[URL="http://i123.photobucket.com/albums/o302/phananhhnm/NinhBinh/1.jpg"][/URL]

2. Cầu, đường:
[URL="http://i123.photobucket.com/albums/o302/phananhhnm/NinhBinh/2.jpg"][/URL]

[URL="http://i123.photobucket.com/albums/o302/phananhhnm/NinhBinh/3.jpg"][/URL]

[URL="http://i123.photobucket.com/albums/o302/phananhhnm/NinhBinh/4.jpg"][/URL]

thanh_tc15

Xe đạp
Đợt trước em đi (trúng hôm HN ngập tháng 11) thì còn đang ngổn ngang lém, dưng vẫn đi tốt. Bi H không bít sao rồi.
Có mấy cái ảnh đường xá mời các bác xem (trời hôm đó mưa hơi xấu tí :P):

1. Nhà chờ:

2. Cầu, đường:
Em đi ngày 18/12 vẫn như vậy, còn 3 cầu nữa đang thi công phải đi tránh bên cạnh, mỗi đoạn khoảng 100m, còn lại thì đổ bê tông hết rồi.
Còn đoạn đường rẽ vào chùa thì chưa làm, đi theo bờ hồ trước cửa chùa, các chú xe tải CuuLong, IFA, 3IL... chở đá cho như nắm tay, chẳng che chắn gì cả, đường đoạn này xóc, hẹp chỉ sợ đá rơi vào xe mình.

vynguyen

Xe buýt
Bái Đính đi bây giờ đã ổn chưa các cụ ơi. Em thấy vừa rước xá lị từ Ấn Độ về, nên mai đi xem thế nào...

BMW325Blackbery

Xe tải
Bái Đính đi bây giờ đã ổn chưa các cụ ơi. Em thấy vừa rước xá lị từ Ấn Độ về, nên mai đi xem thế nào...
Đi được rồi bác ah. Em đi từ đầu Tết 2009 mà đã có nhiều cái để ngắm rồi. Đường lúc đó cũng dễ đi rồi nên giờ chắc là dễ không ah. Bác cứ đi đến Ninh Bình sẽ thấy khách sạn Hoa Lư phía bên phải có cái biển to từ đường cái nhìn vào sẽ có đường rẽ vào, bác cứ đi đường đó là đến chùa luôn. Mà chỗ KS đó đối diện phía bên kia đường hình như là Đài truyền hình hay SVĐ thì phải. Theo em là rất dễ tìm.

anhviet88

Xe tăng
em có đường này gần nè ,chưa đến cầu Gián Khẩu rẽ phải đi theo đường đê , đi đường này vừa nhanh lại vừa vắng:)

pipe

Xe tăng
Hom qua tắc đường, em đi xuống lại phải sang Đinh Lê, ko vào được Bái Đính... hikkk

102k9

Xe buýt
tôi cũng cảm ơn các bác nhiều, tôi định đi vào t4 cho nó vắng, định hỏi nhưng bác ct hỏi giúp rùi