Làm thế nào để phòng ngừa nạn ăn trộm ô tô?

catlo

Xe hơi
Hôm nay em tình cờ đọc được bài báo này:

http://www.hvcsnd.edu.vn/vn/Acedemy/So-tay-phong-chong-toi/62/1483/Nhung-thu-doan-an-cap-xe-hop.aspx

Nếu đúng như bài báo này thì kẻ trộm có thể mở cửa xe và nổ máy ô tô không cần chìa dễ như bỡn các cụ nhỉ. Xe đời cao, nhiều công nghệ như Mec mà còn bị, thì không biết con xe cỏ nhà em (Lac EX) trộm nó tha đi trong vòng mấy giây đây. Lo quá đi mất.

Cụ nào có bí quyết phòng ngừa trộm ô tô thì chia sẻ với mọi người nhé.

1.6gli

Xe container
Em nghĩ chỉ còn cách tối về xì hết bốn lốp, sáng hôm sau bơm lên may ra chống được trộm cụ ạ:))

ABV-8999

Xe máy
Cụ chủ làm chuồng cho nó, đừng để mất bò mới lo làm chuồng :D

gadixe68

Xe buýt
Hay làm như Mr Bin ấy, khi nào không đi thì tháo cái vô lăng ra, đến khi nào đi thì lắp vào =))=))=))

Nemchua

Xe hơi
Trộm xe ở Việt Nam tỷ lệ rất nhỏ, em không muốn nói là cực kỳ hãn hữu. Lo lắng làm gì cho mệt.

laitaulaixe

Xe tải
Làm cái dây xích khóa 4 bánh khi dừng đỗ ở ngoài đường, khóa vô lăng, khóa chốt cửa xe theo kiểu Mr.Bean

ngugat

Xe tải
Mua cái khóa dài như cái gậy bóng chày để khóa vào vô lăng thôi! Em thấy ở Mã Lai có bán :)

Xhung73

Xe buýt
Xem em thì để trong gara, ông bạn có con Lac se để ngoài đường, sáng hôm sau thấy ổ khóa cửa toe toét, may mà chúng nó ko phá được, giờ thấy cho xe vào nhà rồi

Hanoi84

Xe tăng
Sắm cái dây xích,mỗi lần đõ khóa chéo bánh xe vào với nhau em nghĩ là ok :)

alexdao

Xe tải
Website
www.phongthuyshop.org

quangtayho

Xe container
Hôm nay em tình cờ đọc được bài báo này:

http://www.hvcsnd.edu.vn/vn/Acedemy/So-tay-phong-chong-toi/62/1483/Nhung-thu-doan-an-cap-xe-hop.aspx

Nếu đúng như bài báo này thì kẻ trộm có thể mở cửa xe và nổ máy ô tô không cần chìa dễ như bỡn các cụ nhỉ. Xe đời cao, nhiều công nghệ như Mec mà còn bị, thì không biết con xe cỏ nhà em (Lac EX) trộm nó tha đi trong vòng mấy giây đây. Lo quá đi mất.

Cụ nào có bí quyết phòng ngừa trộm ô tô thì chia sẻ với mọi người nhé.
Đan mạch thằng lều báo nói phét. Xe cỏ của em (HYUNDAI Verna) khóa xe bằng điều khiển rồi thì kể cả dùng đúng cái chìa ấy (không bấm mở khóa nhé) cũng ko thể nổ được máy mà chỉ kích hoạt hệ thống báo động thôi. Hồi mới mua xe mang xe ra Nguyễn Thái Học đánh thêm chìa, kết quả 5 hàng đều bó tay, chìa có thể mở được cửa, mở được cốp xe nhưng ko thể nào xoay được ổ khóa điện chứ đừng nói đến nổ được máy.

catlo

Xe hơi
Đan mạch thằng lều báo nói phét. Xe cỏ của em (HYUNDAI Verna) khóa xe bằng điều khiển rồi thì kể cả dùng đúng cái chìa ấy (không bấm mở khóa nhé) cũng ko thể nổ được máy mà chỉ kích hoạt hệ thống báo động thôi. Hồi mới mua xe mang xe ra Nguyễn Thái Học đánh thêm chìa, kết quả 5 hàng đều bó tay, chìa có thể mở được cửa, mở được cốp xe nhưng ko thể nào xoay được ổ khóa điện chứ đừng nói đến nổ được máy.
Thực ra hồi mua xe em đã quan tâm đến vụ này rồi. Nhưng lúc đó mấy cụ sales trấn an em rằng nếu mất chìa điện thì chỉ có nước vào hãng thay toàn bộ ổ điện thôi (tầm 1 củ rưỡi - 2 củ), chứ chẳng thợ nào nổ được máy đâu. Cho nên đọc bài báo nói trên em mới thấy vừa lạ vừa hãi. Có cụ nào khác (ngoài cụ quangtayho) làm chuột bạch vụ này rồi thì cho em và các cụ khác xin 5 xu thông tin ạ?

Chỉnh sửa cuối:

quangtayho

Xe container
Thực ra hồi mua xe em đã quan tâm đến vụ này rồi. Nhưng lúc đó mấy cụ sales trấn an em rằng nếu mất chìa điện thì chỉ có nước vào hãng thay toàn bộ ổ điện thôi (tầm 1 củ rưỡi - 2 củ), chứ chẳng thợ nào nổ được máy đâu. Cho nên đọc bài báo nói trên em mới thấy vừa lạ vừa hãi. Có cụ nào khác (ngoài cụ quangtayho) làm chuột bạch vụ này rồi thì cho em và các cụ khác xin 5 xu thông tin ạ?
NÓi thật với cụ là hôm đi đánh thêm chìa vì em cũng nghĩ đơn giản như con Morning cũ của em. Cứ chìa vừa răng là nổ máy ngon. Chính vì thế mà lê la cả buổi ở Nguyễn Thái Học đánh thêm chìa, không nổ được máy đã đành còn tí oánh nhau vì nó đánh chìa cho mình xong đek nổ được máy nên mình ko trả tiền.

catlo

Xe hơi
NÓi thật với cụ là hôm đi đánh thêm chìa vì em cũng nghĩ đơn giản như con Morning cũ của em. Cứ chìa vừa răng là nổ máy ngon. Chính vì thế mà lê la cả buổi ở Nguyễn Thái Học đánh thêm chìa, không nổ được máy đã đành còn tí oánh nhau vì nó đánh chìa cho mình xong đek nổ được máy nên mình ko trả tiền.
Nếu thợ nó cam kết đánh chìa nổ được máy, thì cụ dek phải trả tiền. Nếu cụ chỉ thuê nó đánh chìa nói chung, thì cụ không chối được đâu. Có thông tin của cụ em cũng tạm yên tâm, nhưng vẫn hơi hồi hộp chờ các cụ trộm ra chiêu mới.

shinichi2105

Xe buýt
các cụ yên tâm , xe ở VN đắt thế , các nước lại rẻ , nó có ăn cắp cũng không tiêu thụ được , bọn trộm chỉ lấy ở chỗ rẻ mang sang chỗ đắt bán thôi .

Hoành

Xe tăng
các cụ yên tâm , xe ở VN đắt thế , các nước lại rẻ , nó có ăn cắp cũng không tiêu thụ được , bọn trộm chỉ lấy ở chỗ rẻ mang sang chỗ đắt bán thôi .
Thưa cụ là nó mang sang Bắc Ninh, xe cỏ đến xe hịn đều bán được tuốt ạ