>>> Lắp camera lùi cho xe Mercedes giá chỉ dưới 2 triệu đồng... <<< Nét mà lại rẻ ^^

nhacdj.vn

Xe hơi
Website
nhacdj.vn
Em chào các cụ,
Trong bài viết trước em đã hỏi các cụ về việc lắp camera lùi ( Bài viết trước ). Các cụ đã chỉ bảo em tận tình, đặc biệt là cụ A.K.A đã giúp đỡ em rất nhiều để em có thể hoàn thiện được chiếc camera lùi giá rẻ bất ngờ. Hôm nay em xin được lập thêm topic này để chia sẻ lại 1 số kinh nghiệm khi đi lắp camera lùi cho xe C300 AMG cũng như các dòng xe có sử dụng DVD Comand online. Để nhận biết được DVD Comand online bạn cần chú ý xem DVD của cụ có khe cắm thẻ nhớ không? Xem hình bên dưới , nó nằm ngay dưới nút ON đó...

Nếu cụ nào dùng DVD Comand online thì cụ kiếm rắc cắm kết nối vào DVD đó như hình phía dưới

Còn cụ nào đang sử dụng DVD thường thì phải thêm bộ chuyển đổi tín hiệu interface giá khoảng 9 triệu gì đó với 1 - 2 triệu tiền camera là 10 đến 11 triệu.
Em rất may mắn là được cụ A.K.A gửi cho chiếc rắc cắm kết nối camera de vào DVD comand online nên mới có rắc mà lắp. :D
Khi kiếm được rắc rồi thì các cụ đến gặp ông thợ nào chuyên lắp camera lùi cho mec rồi lắp cho. Nếu đến long thịnh chắc các cụ chỉ mất 1,5 triệu cả camera Hàn Quốc + Công lắp , em đến Đức Thịnh lắp cho lấy giá hơi cao , 1tr8 cho 1 chiếc camera Trung Quốc chất lượng Tàu ( Bác ấy không có camera xịn hơn, giá cao nhưng được cái cẩn thận và nhiệt tình ).
Khi lắp camera xong các cụ cần cài đặt cho DVD của các cụ nhận camera lùi.
Để cài đặt các cụ bấm liền 3 phím sau :( Phím kết thúc cuộc gọi + phím số 1 + phím # ) rồi giữ liền nó trong 5 giây. Nó sẽ chuyển sang chế độ cài đặt hệ thống.
Tiếp đó các cụ làm theo hướng dẫn của video này : http://www.youtube.com/watch?v=UMR_RMf6mHM
Sau khi đã cài đặt xong các cụ nhớ tắt máy khóa cửa lại khoảng 1 phút ( giống như các cụ cất xe đi ngủ ấy ) rồi khởi động lại là được.
Và kết quả là em đã thành công với giá 1 triệu 800 K.

--- Sau bài viết này em hy vọng là các cụ sẽ có 1 cái nhìn rõ hơn về việc lắp camera lùi cho xe Mercedes và không bị chặt chém nữa.
Mọi thắc mắc các cụ cứ pm inbox em nếu chưa rõ.
Thân chào các cụ!

_F4_

Xe tăng
C200 2013 có làm đuợc ko cụ nhờ? E cũng ko nhớ xe cắm thẻ ko nưẫ vì e toàn cắm Usb ý :( vodka cụ (b)

Mr.Ryu

Xe buýt
Em nói thật là cách đây 3 năm hồi mới mua xe em suốt ngày lùi là phải nhìn camera. Chạy xe dc khoảng 1 năm thì em chả bao giờ thèm ngó tới nó nữa luôn. Mà camera hiệu gì đấy cụ chủ ?

cognac

Xe đạp
Bêm Long Thịnh có bán cái jack này ko cụ chủ ơi ?

James Fawkes

Xe máy
Mình cũng vừa lấy của bác aka 1 bộ interface rồi đem ra long thịnh lắp. Chất lượng ok. Nét chuẩn. Nhung cam của bác thớt k có đánh lái theo volang nhỉ. Nếu có trông cũng hay hay.:)

Chỉnh sửa cuối:

kienxoan

Xe buýt
Xe em có command online cụ ạ. Bây giờ phải kiếm jack ở đâu hả cụ? Mà cái này khi nào về số R thì màn hình tự chuyển sang camera hay phải để ở chế độ DVD thì mới hiện được hả cụ?

Trung_anh

Xe buýt
Hôm trc cụ chê LongThinh đắt ,cụ ra Đức Thịnh lại còn đắt hơn tý à :D

usernames78

Xe buýt
e vẫn chưa hiểu vụ này lắm, nếu xe k có command, nà command tức là cái gì, cụ mô tả chi tiết hơn đc k? c300 hơn c200 cả mấy cái phàn mềm gì đấy nữa cơ à, ?

myhauvuong

Xe buýt
Glk 2010 chắc fai thay mặt inter nhỉ cụ chủ

nhacdj.vn

Xe hơi
Website
nhacdj.vn
Xe em có command online cụ ạ. Bây giờ phải kiếm jack ở đâu hả cụ? Mà cái này khi nào về số R thì màn hình tự chuyển sang camera hay phải để ở chế độ DVD thì mới hiện được hả cụ?
Khi cụ cài đặt xong thì cứ về R là nó sẽ tự chuyển nhé. :)

nhacdj.vn

Xe hơi
Website
nhacdj.vn
e vẫn chưa hiểu vụ này lắm, nếu xe k có command, nà command tức là cái gì, cụ mô tả chi tiết hơn đc k? c300 hơn c200 cả mấy cái phàn mềm gì đấy nữa cơ à, ?
DVD comand online nó hơn DVD thường ở điểm là có nhiều chức năng hơn thôi cụ ợ. Có nhiều cụ không biết nên cứ ra hiệu lắp thêm interface vào phí tiền mà chẳng thêm tác dụng gì. Riêng xe cụ mà có DVD Comand online thì ko cần phải lắp thêm cái đó nữa cụ hiểu chưa ợ

nhacdj.vn

Xe hơi
Website
nhacdj.vn
Tiêu chí ngon bổ rẻ hả cụ :)
Chuẩn không cần chỉnh cụ ợ. Bây giờ các bác bên nội thất ô tô hay chặt chém các cụ nhiều tiền lắm. Em ít tiền nhưng muốn đú đởn nên cũng mua MEC đi cho nó sướng đời. Muốn tiết kiệm thì phải tìm hiểu tí thôi ^^ . Chúc các cụ cũng sài đc hàng ngon bổ rẻ mà lại ko sợ bị chặt chém nữa.

hopetaun

Xe máy
được đấy em cũng đang có nhu cầu :)

kienxoan

Xe buýt
Chuẩn không cần chỉnh cụ ợ. Bây giờ các bác bên nội thất ô tô hay chặt chém các cụ nhiều tiền lắm. Em ít tiền nhưng muốn đú đởn nên cũng mua MEC đi cho nó sướng đời. Muốn tiết kiệm thì phải tìm hiểu tí thôi ^^ . Chúc các cụ cũng sài đc hàng ngon bổ rẻ mà lại ko sợ bị chặt chém nữa.
Cụ ơi thế bộ jack cắm thì mua ở đâu hả cụ? Cụ Long Thịnh có bán luôn không hả cụ?