[Funland] VIC? Tương lai nào!

Delet

Xe tăng
Đây là một trong những hàng khủng,!
Em đang để mắt tới chân dài "Hết đát" này để cho e nó đi thẩm mỹ xứ Căng nan,... kụ mợ nào có tiền nhàn dỗi thì cùng em nhé.

XeOnline

Xe tăng
Thú thật là số tiền để đầu tư vào 1000 cổ VIC với em trong thời điểm hiện tại là hơi xa xỉ.:D:D. Với những dự án lớn đã khánh thành, và VIC đang bán dần những con gà đẻ trứng vàng. Thì theo cụ kỳ vọng, em nó sẽ lên đến bao nhiêu? Mọi sự so sánh đều khập khiễng, tuy nhiên nếu phải lựa chọn giữa VIC và các BC còn lại, có lẽ với em HAG là khả dĩ nhất, vì những dự án đang đầu tư của HAG mới tạo nên sự bứt phá cho em nó trong thời gian cuối 2014 và 2015. Em nghĩ thế!

kembui

Xe buýt
Tại sao một con như VIC lại tăng có tí tẹo trong suốt thời gian qua nhỉ. Do bị thị trường đánh giá quá thấp hay là do giá ngày xưa đã cao so với giá trị thực của nó nhỉ? Cụ Delet có cao kiến gì k?

Delet

Xe tăng
Do anh Vượng chưa "xuất chiêu" thôi.... Thời gian tới sẽ là VIC đới,
Mọi sự so sánh đều khập khiễng, nhưng nếu đem so sự khập khiễng này với FPT thì con này không có cửa để so với VIC, quan trọng là ở chỗ chưa có chiêu nào tung ra đánh VIC lên.
Tại sao một con như VIC lại tăng có tí tẹo trong suốt thời gian qua nhỉ. Do bị thị trường đánh giá quá thấp hay là do giá ngày xưa đã cao so với giá trị thực của nó nhỉ? Cụ Delet có cao kiến gì k?

kembui

Xe buýt
Do anh Vượng chưa "xuất chiêu" thôi.... Thời gian tới sẽ là VIC đới,
Mọi sự so sánh đều khập khiễng, nhưng nếu đem so sự khập khiễng này với FPT thì con này không có cửa để so với VIC, quan trọng là ở chỗ chưa có chiêu nào tung ra đánh VIC lên.
Em cũng thấy có vài con rất tốt nhưng cũng tăng rất ít chỉ vì chưa có tin gì. Em cũng gom một ít mà chưa thấy động tĩnh nên cũng hơi sốt ruột. Thấy người ta sóng mà mình k sóng kể cũng khó chịu cụ nhỉ

gadoi

Xe buýt
Em mạn phép góp tý ngu ý: Theo em, nếu các cụ đi buôn chuyến (tức là định kỳ đánh hàng và ra hàng), nhất là lướt sóng thì đừng động vào VIC làm gì. Con này có bao giờ biến động theo nhịp thị trường đâu, càng không thể tạo sóng, cổ tức cũng không dễ hưởng trong khi đã chơi là chôn 1 đống tiền vào. Con này chỉ dành cho những nhà đầu tư chiến lược thực sự thôi. Trước đây em cũng đã mấy lần em vẽ riêng cho mình 1 giấc mơ khác người hy vọng thần may mắn mỉm cười nhưng toàn phải cắt lỗ vì không đủ kiên nhẫn để chờ đợi mặc dù cứ để đấy cũng chẳng sợ chết. Nhưng cũng với số vốn ấy và chơi trò may rủi với mấy con lắc của thị trường còn thú vị hơn, được mua mua bán bán, may mắn thì còn kiếm chác được.
Cả năm nay em không có tiền nhàn rỗi nên chẳng chơi và cũng chẳng mấy quan tâm nhưng thỉnh thoảng đáo qua thấy VIC vấn thế, HAG vẫn gần như thế. Theo em hiểu, nếu các cụ ở đây quan tâm VIC chắc là đã nghiên cứu, theo dõi rất lâu rồi, và khả năng bây giờ các cụ đang tính đến "cảnh nóng" là: với đà thị trường như thế này, mọi thứ còn tăng nói gì đến hàng đẳng cấp như VIC, mà lâu nay VIC không biến động, gom từ bây giờ lúc mọi người chưa chú ý đến, nằm chờ ..... rồi "có công nằm phục có ngày ăn đủ" khi VIC lên 3 con số .. vvv. và vvvv.... Nếu như không có cơ sở mà chỉ là suy đoán thì các cụ nên xem xét lại.
Trong số các cụ kể trên thì em thấy HAG còn có cơ được ăn hơn, ăn dễ hơn, cổ tức con này cũng tạm được và cũng chịu chi thường xuyên hơn, chỉ có tội cũng hay bị đâm chọc làm dân chứng khổ lây.
Em chờ vài tháng nữa xem tềnh hềnh kết quả làm ăn của thế nào. Được hay thua các cụ quay lại gạch đá ý kiến gia cát dự còm của em nhé...

hn24h

Xe máy
Đây là một trong những hàng khủng,!
Em đang để mắt tới chân dài "Hết đát" này để cho e nó đi thẩm mỹ xứ Căng nan,... kụ mợ nào có tiền nhàn dỗi thì cùng em nhé.
Vic, vnm, rất đáng để đầu tư các cụ ợ

Piety2110

Xe tải
vâng... em múc vic lúc nó có 63..:D hehe cũng ko lâu... nên em nghĩ vẫn có thể có niềm tin vào mấy con này....

Mr Henrry

[Tịch thu bằng lái]
Vic hàng khủng của người giàu nhất Việt Nam. Theo mình đầu tư lâu dài theo giá trị thì OK chứ đầu tư lướt sóng con này khó ăn lắm

1vo3con

Xe tải
Cũng ngâm cứu con này...nên vào chút chăng cụ chủ :)

Hakipack

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nào thích đầu tư giá trị vào các con hàng cơ bản thì nghiên cứu con LAS thử xem sao nhé. Xét về các tiêu chí như EPS, tốc độ tăng trưởng mấy năm vừa qua, tiềm năng ngành nghề... thì LAS chẳng thua gì VNM đâu, thế mà giá chỉ bằng 1/3 VNM

1vo3con

Xe tải
Cụ nào thích đầu tư giá trị vào các con hàng cơ bản thì nghiên cứu con LAS thử xem sao nhé. Xét về các tiêu chí như EPS, tốc độ tăng trưởng mấy năm vừa qua, tiềm năng ngành nghề... thì LAS chẳng thua gì VNM đâu, thế mà giá chỉ bằng 1/3 VNM
Cụ đang tổ lái LAS à...thớt nào cũng thấy cụ post đoạn văn này hihihi

kembui

Xe buýt
up lên cho con VIC xịt nào

1vo3con

Xe tải
Vic hnay có tay lông vào ăn hàng giá rẻ