Em định sơn lại toàn bộ xe, nhờ các cụ cho ý kiến ạ.

khacthe01

Xe tải
Thưa các cụ/mợ,
Xe em là Mondeo 2.5, đời 9/2004, đã đi được 11,8 vạn. Vừa rồi e định lên đời Merc C, hoặc Cam 2.5q hoặc CRV 2.4 nhưng sau một hồi suy tính và vì nhiều lý do tế nhị nên e quyết định gắn bó thêm với e Mông này thêm một thời gian nữa. Vì thế e định sẽ sơn lại toàn bộ xe theo đúng màu đen nguyên bản. Kính nhờ các cụ cho ý kiến giúp em:
1. Nên sơn lại toàn bộ xe hay chỉ sơn các chỗ xước?
2. Nên sơn trong hãng hay sơn gara ngoài? (Xe em từ trước tới giờ sủa chữa, bảo dưỡng e làm trong hãng hết)
Cảm ơn các cụ, mợ cho ý kiến. E sẽ vodka hết ạ!

dungcomo26

Xe hơi
có điều kiện cụ sơn toàn bộ xe cho nó đều ạ

Queen_hp

Xe buýt
Thưa các cụ/mợ,
Xe em là Mondeo 2.5, đời 9/2004, đã đi được 11,8 vạn. Vừa rồi e định lên đời Merc C, hoặc Cam 2.5q hoặc CRV 2.4 nhưng sau một hồi suy tính và vì nhiều lý do tế nhị nên e quyết định gắn bó thêm với e Mông này thêm một thời gian nữa. Vì thế e định sẽ sơn lại toàn bộ xe theo đúng màu đen nguyên bản. Kính nhờ các cụ cho ý kiến giúp em:
1. Nên sơn lại toàn bộ xe hay chỉ sơn các chỗ xước?
2. Nên sơn trong hãng hay sơn gara ngoài? (Xe em từ trước tới giờ sủa chữa, bảo dưỡng e làm trong hãng hết)
Cảm ơn các cụ, mợ cho ý kiến. E sẽ vodka hết ạ!
Theo em:
1. Nên sơn lại toàn bộ xe;
2. Bác hỏi giá và sơn loại gì là ra kết quả cuối cùng ạ. ( Sơn hãng nhiều khi chả biết đằng nào mà lần, cái chính là tìm được nơi có độ tin để ăn vạ cho dễ thôi :)) )

tunghhtp

Xe tải
Cụ vào hãng mà sơn. Giá chắc đâu đó trong khoảng 20 Củ.

khacthe01

Xe tải
Thanks các cụ, e đã vodka các cụ rồi nhé. Mời các cụ tiếp tục cho ý kiến ạ.

st101814

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Có cụ sắt phế liệu trước đây sơn cả xe rồi. E nghĩ gắn bó lâu dài sơn cũng đc, nhưng làm thêm bộ đèn và la zang mới cho chuẩn và đồng bộ

khacthe01

Xe tải
Có cụ sắt phế liệu trước đây sơn cả xe rồi. E nghĩ gắn bó lâu dài sơn cũng đc, nhưng làm thêm bộ đèn và la zang mới cho chuẩn và đồng bộ
Cảm ơn cụ, nếu sơn lại e sẽ sơn lại cả lazang và có khi thay nẹp chân kính. Còn đèn xe e vẫn sáng bóng lắm ạ.

Tuấn Thành

Xe buýt
Website
www.hanoiford.vn
Cụ có thể phân tích cụ thể không? E vodka cụ rồi.
Vì thực sự muốn đẹp thì cụ lên đời xe khác rồi, giờ cụ vẫn muốn gắn bó với em nó em nghĩ là cụ chỉ mang tính chất là chiếc xe đi lại, ko cầu kỳ quá về ngoại hình.

Sơn toàn bộ xe khá là đắt, cụ có BH thì còn đc miễn phí những chỗ xước. Tiền sơn cụ đầu tư vào khoản khác hợp lý hơn.

Vả lại sơn tốt đánh bóng lên xong vẫn rất đẹp, không vấn đề gì đâu ạ !

N_V_L

Xe điện
Cụ nên sơn lại chỗ sước còn những chỗ cũ thì cụ xả lớp dầu bóng sơn lại rồi đánh bóng là mới ngay. Chỗ em sơn cả xe 10 triệu, sơn RM của đức cụ nhé

Barcelona

Xe tải
Sơn lại toàn bộ xe đi cụ, gara Aumy báo giá sơn toàn bộ xe hết 12 củ thôi.

accord_89

Xe tăng
Vì thực sự muốn đẹp thì cụ lên đời xe khác rồi, giờ cụ vẫn muốn gắn bó với em nó em nghĩ là cụ chỉ mang tính chất là chiếc xe đi lại, ko cầu kỳ quá về ngoại hình.

Sơn toàn bộ xe khá là đắt, cụ có BH thì còn đc miễn phí những chỗ xước. Tiền sơn cụ đầu tư vào khoản khác hợp lý hơn.

Lý thuyết này hợp lý ạ

vanbui

Xe tăng
Túm tóc thì đây - kính cụ ợ :) !

Tiên Phong Body Shop - Sự hồi sinh

Râu mỗ kính chào quý Cụ, quý Mợ :">
Sang năm con ngựa kinh chúc quý Cụ, quý Mợ mã đáo thành công!
Để chia sẻ những khó khăn trong cơn suy thoái kinh tế kéo dài liên miên, Râu mỗ xin gửi quý Cụ/Mợ bảng báo giá mới... hết sức tình thương mến thương của năm 2014 cho dịch vụ sửa chữa thân vỏ \:D/

BẢNG GIÁ CHO DÒNG XE CỠ NHỎ:

BẢNG GIÁ CHO DÒNG XE SEDAN HẠNG TRUNG:

BẢNG GIÁ CHO DÒNG XE SUV HẠNG TRUNG:

Lưu ý:
- Giá trên chưa bao gồm VAT
- Giá trên áp dụng cho bề mặt sơn thông thường, không áp dụng với bề mặt bị móp, lượn sóng, gỉ.
- Những bộ phận phải gò, nắn, căn chỉnh...sẽ được báo giá tại chỗ.
- Giá trên không bao gồm một số màu đặc biệt

Tiên Phong Body Shop hân hạnh được phục vụ quý Cụ/Mợ =D>=D>=D>
------------------------------------------------------------------------------------
Từ 9/6/2013 TIÊN PHONG BODY SHOP giảm giá 10% cho đặt chỗ online tại thớt này, kính báo các cụ/mợ =D>

------------------------------------------------------------------------------------
Vì biển quảng cáo của em hơi bị khuất, một số bác không biết hay đi nhầm vào ngõ 87 cạnh đó, quay ra khá khó. Em post cái ảnh hướng dẫn để các cụ tiện quan sát, để các cụ đi nhầm em áy náy lắm ;;)

Ảnh 1 - Ngõ 85 nhà em cạnh bến xe bus đầu tiên tính từ TT chiếu phim quốc gia, có nhiều bể nước inox bày đầu ngõ

Zoom gần hơn

Vào ngõ 30m sẽ nhìn thấy Tiên Phong Body Shop bên tay phải

---------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Báo cáo cả nhà, TIÊN PHONG BODY SHOP đã có máy chấp nhận thanh toán qua thẻ ATM, VISA... rồi, các Cụ/Mợ có thể đi sửa xe mà không cần mang theo cái..."độn mông" =D>=D>=D>

Chỉnh sửa cuối:

Ftanan

Xe hơi

Cụ phân tích hợp lý quá! Cụ biết chỗ nào làm được chỉ giúp em, thanks cụ.

xuannhim99

Xe hơi
nếu vỏ sấu quá thì cụ tìm gara uy tín mà sơn hãng khó lường nắm còn không cụ cứ sơn dặm đánh bóng lá ngon vì sơn cũng mất khá nhiều tiền tiền đó làm việc khác cụ ạ

tongxiang85

Xe máy
Nếu ko bị móp méo hay xước sâu nhiều thì em theo em nên tút lại những chỗ trầy hoặc hỏng bề mặt sơn, sau đó đề nghị gara đánh ráp mịn nhằm trút toàn bộ phần sơn bóng đã lão hóa của tất cả xe. Cuối cùng tiến hành bắn lớp bóng siêu cứng là xe cụ long lanh chẳng khác nào sơn zin ạ!
Em cũng đang đi Mon, cũng từng muốn sơn lại toàn bộ vì muốn gắn bó lâu lâu. Nhưng được anh bạn trong hãng tư véo " sơn đè sẽ làm lớp sơn trở nên "dày" trông qua thì cũng được, nhưng nhìn kỹ tổng thể màu khá dại mất đi "độ sâu màu" của sơn zin.
Vả lại sơn lại cả xe cũng khá tốn kém. Cụ tìm gara nào quen biết nhờ họ làm như trên, không những giữ được lớp sơn zin của những mảng lớn như nắp capo + nóc xe + cốp sau mà vừa đẹp vừa kinh tế ạ... Dự khoảng 6 củ là cực long lanh.

phuongnv82

Đi bộ
Cụ phân tích hợp lý quá. E cũg xin hóng kinh nghiệm của các cụ ạh :)

jackiehuy

Xe điện
E khuyên cụ thế này nhé dùng được thì dùng, ko dùng cũng đừng mắng e nha. Đến một garage nào mà mình cảm thấy sơn ổn, gọi chủ ra đặt vấn đề mua bảo hiểm thân vỏ kèm theo điều kiện gara đó sơn lại xe cho mình.
Có thể phải chia làm 2 đợt cách nhau nửa tháng, mỗi đợt sơn một nửa xe. Họ sẽ có cách làm bảo hiểm cho mình.
Vừa sơn lại cả xe, số tiền bỏ ra có thể ít hoặc ngang với vố tiền mang đi sơn nhưng cụ lại có thêm được cái bảo hiểm thân vỏ cho xe cả năm. Mấy ông bạn e toàn làm thế

NSEA

Xe tải
Nếu sơn màu khác thì cụ nên sơn lại toàn bộ. Còn ko thì chỉ cần tút tát lại là long lanh ngay.