Hỏi về đầu caska của CX-5

hochutich

Đi bộ
Tình hình là em khuyên thật các bác chớ nên lấy con đầu lởm khuyến mãi của anh Hải, cứ đầu CD zin nhật mả chơi, em đang điên đầu mấy hnay ko có nhạc nghe vì cái menu chơi ipod nó bị cứng đơ ko control j đc, trong khi menu usb thì vẫn nhận cái ipod đấy:-L:-L:-L. Có bác nào biết cách khắc phục hoặc là biết cái code factory reset của đầu này ko chỉ giúp em với. Hôm nọ dọn xe em lại lỡ tay quăng cái cuốn đấy đi rồi...
Em cảm ơn các bác.:)>-

khacdat91

Xe buýt
TT 40 Linh Quang, Văn Chương, Đống Đa, Hà Nội
Tình hình là em khuyên thật các bác chớ nên lấy con đầu lởm khuyến mãi của anh Hải, cứ đầu CD zin nhật mả chơi, em đang điên đầu mấy hnay ko có nhạc nghe vì cái menu chơi ipod nó bị cứng đơ ko control j đc, trong khi menu usb thì vẫn nhận cái ipod đấy:-L:-L:-L. Có bác nào biết cách khắc phục hoặc là biết cái code factory reset của đầu này ko chỉ giúp em với. Hôm nọ dọn xe em lại lỡ tay quăng cái cuốn đấy đi rồi...
cụ mang vào hãng ngta bảo hành cho ạ

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
Bác thảo cực âm của ác quy ra vài phút rồi cắm lại để reset lại DVD nếu ko đc bác qua hãng để khắc phục cụ nhé

tmtvn

Xe hơi
Huhuhu.. mừng quá... cuối cùng mình cũng có bạn..... kekekekek vui ko thể tả...
Nghe đâu reset DVD các bác ấn giữ nút mute thì phải.. bữa trc có bác bị treo cam lùi mãi ko hết

htorancel

Xe hơi
Bác thảo cực âm của ác quy ra vài phút rồi cắm lại để reset lại DVD nếu ko đc bác qua hãng để khắc phục cụ nhé
Nói thật mấy cụ sale này toàn sui những việc chẳng đâu vào đâu. Đáng gia cụ là sale Mazda thì nên bỏ chút thời gian chạy ra hỏi mấy cậu kỹ thuật là sử lý được ngay. Ai đời bảo tháo cực âm ắc quy.

Có 2 cách để reset factory cụ nhé.
1. Cụ cậy nắp cắm thẻ micro SD. Trong đó có lỗ để cụ chọc Reset nhé.
2. Cụ dùng code 7253 để reset trong Menu nhé (Menu>Settings>Factory> Nhập Code rồi OK

May mà cái đầu lởm này nó ko chịu nhận iPod với em 5s của em nên em chưa bao giờ bị như cụ. Thêm nữa em toàn chơi nhạc qua Hđ nên chả bao giờ động vào mấy ông khác :D

Chỉnh sửa cuối:

tmtvn

Xe hơi
Cụ nào reset mà ok lại chưa.. em chưa zámm thử.. kekek

htorancel

Xe hơi
Cụ nào reset mà ok lại chưa.. em chưa zámm thử.. kekek
Có gì mà ko giám. Cụ cứ reset thoải mái nhé (100% sau lhi reset bệnh cụ đang bị sẽ hết) em là em hay vọc vạch nên reset suốt. Các cụ lưu ý là sau khi reset thì nhớ vào Car Setting để on các tính năng khoá cửa xe lên nhé. Reset sẽ chả lại nguyên bản khi xuất sưởng nên chả làm sao cả. Bảo hành cũng chả ảnh hưởng gì tới cụ đâu.

Chỉnh sửa cuối:

hochutich

Đi bộ
Nói thật mấy cụ sale này toàn sui những việc chẳng đâu vào đâu. Đáng gia cụ là sale Mazda thì nên bỏ chút thời gian chạy ra hỏi mấy cậu kỹ thuật là sử lý được ngay. Ai đời bảo tháo cực âm ắc quy.

Có 2 cách để reset factory cụ nhé.
1. Cụ cậy nắp cắm thẻ micro SD. Trong đó có lỗ để cụ chọc Reset nhé.
2. Cụ dùng code 7253 để reset trong Menu nhé (Menu>Settings>Factory> Nhập Code rồi OK

May mà cái đầu lởm này nó ko chịu nhận iPod với em 5s của em nên em chưa bao giờ bị như cụ. Thêm nữa em toàn chơi nhạc qua Hđ nên chả bao giờ động vào mấy ông khác :D
Cảm ơn cụ em làm đc rồi, hix, trước em cũng chạy nhạc qua usb nhưng trình nhạc usb ngu quá cụ ạ, ấn play random trong 1 folder nó chơi hết cả mấy folder khác luôn....

huybank

Xe hơi
mấy cái đầu DVD theo xe của anh Hải vớ vẩn lắm bác ạ, nhìn được cái DVD và cam lùi chứ âm thanh thì dở tệ, CD nguyên bản của nó nghe chát vãi, cắm AUX nghe qua đt cũng đủ phê rồi, nếu để nghe âm thanh cao cấp hơn bác lắp đầu Pionner hay Sony thì nghe rất hay

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com

Em có mấy khách tình trạng như cụ! Cách cuối cùng là thảo cực âm ra để reset lại từ đầu! Em cũng hỏi bên phòng kỹ thuật đó cụ

dalamaco

Xe buýt
Huhuhu.. mừng quá... cuối cùng mình cũng có bạn..... kekekekek vui ko thể tả...
Nghe đâu reset DVD các bác ấn giữ nút mute thì phải.. bữa trc có bác bị treo cam lùi mãi ko hết
giữ nút Mute chỉ để chuyển qua lại giữa Cam lùi và giao diện DVD thôi cụ ạ :D không phải reset đâuu

htorancel

Xe hơi
giữ nút Mute chỉ để chuyển qua lại giữa Cam lùi và giao diện DVD thôi cụ ạ :D không phải reset đâuu
Đúng là giữ Mute để chuyển qua chế độ Function Cam thôi. Ko phải bị treo nhé cụ, nếu muốn reset thì cụ chọc lỗ phía trong khe cắm thẻ Micro Sd nhé. (ô bên trái nhé)

minhbimbim

Xe buýt
Mún đổi dvd cao cấp hơn thù có giữ đc chứac năng như đầu hiện tại ko các cụ nhỉ??? Cụ nào chuột bạch cho ae phát đê

E chẳng dám đụng vào điện linh tinh không hãng lại từ chối bảo hành

danmexe

Xe điện
Hôm qua Trịnh lùn xem cả 2 xe đều có vấn đề về màn hình, nó cứ dơ ra không nhúc nhíc, không biết muốn giữ CD nguyên bản không?Thà về thay màn mới chất lượng hơn, chứ dùng mà có vấn đề thế này cũng nản lắm...@-)

minhbimbim

Xe buýt
Độ thêm option thì phải chấp nhận thôi cụ à. Với lại cùng lắm là mua cái DVD mới thôi chứ chả liên quan gì đến các thứ khác của xe cả.
Nhưng nếu thay cái khác, thì mọi chức năng của a Hải vẫn xài đc chứ cụ, ví dụ như cài đặt auto lock chả hạn?

htorancel

Xe hơi
Cảm ơn cụ em làm đc rồi, hix, trước em cũng chạy nhạc qua usb nhưng trình nhạc usb ngu quá cụ ạ, ấn play random trong 1 folder nó chơi hết cả mấy folder khác luôn....
Cụ xem cái trình chơi nhạc trên xe em này :D cụ thấy có được ko ạ. Em có quay lại một clip ạ
[video=youtube;G5NnfLfOmoc]https://www.youtube.com/watch?v=G5NnfLfOmoc[/video]

Chỉnh sửa cuối:

dalamaco

Xe buýt
Cụ xem cái trình chơi nhạc trên xe em này :D cụ thấy có được ko ạ. Em có quay lại một clip ạ
[video]http://youtu.be/G5NnfLfOmoc[/video]
cụ hi sinh cái Vietmap rồi à :)) hay cụ thủ thêm cái thẻ nữa đấy =))