[Thảo luận] Lời giải cho bài toán ngã 3 Lê Trọng Tấn cấm ô tô

aleksandr

Xe tải
Vấn đề thì đã có ở link này

Lời giải thì các cụ xem tranh dưới chắc sẽ không cần comment j thêm

Nguyên cớ thì em cũng vì cu cáy gần tới Lê Trọng Tấn rồi thì gặp cái biển cấm ô tô, nên dò mìn, không ngờ ra đường này :)).
Các cụ dùng thử cách này hiệu nghiệm thì vào vodka lại e cái cho các cụ khác tin tưởng ợ.

mãi yêu em88

Xe máy
các bác đi kiểu đó lúc ra ngã 3 Lê Trọng Tấn mà gặp con xe bus nào đi chiều ngược lại rẽ phải vào Trần Điền thì nên cẩn thận nhé [-(

xeRAV4

Xe tăng
Như thế cụ vẫn đi vào đường cấm nhá

aleksandr

Xe tải

Transporter1884

Xe buýt
cụ tránh được công an thôi, không tránh được lưới trời đâu. Hà cớ gì cụ phải khổ thế, đang hoàng mà đi thôi cụ à.

Jinzin

Xe điện
Như thế cụ vẫn đi vào đường cấm nhá
Đi như cụ chủ hoàn toàn ko vi phạm vì qua ngã 3 ko có biển nhắc lại. Nhưng đi vào đường đó có dễ đi ko cụ? Có vẻ đường bé cụ nhỉ, 2 xe ngược chiều tránh nhau có thoải mái ko?

tatoo26

Xe hơi
Đi như cụ chủ hoàn toàn ko vi phạm vì qua ngã 3 ko có biển nhắc lại. Nhưng đi vào đường đó có dễ đi ko cụ? Có vẻ đường bé cụ nhỉ, 2 xe ngược chiều tránh nhau có thoải mái ko?
đường đủ 2 xe 4 chỗ tránh nhau cụ ah, hiểu đơn giản là đi vòng ra đằng sau cái tòa nhà chung cư. Căn bản đoạn ngã 3 lê trọng tân- Bv bưu điện quá bé nên nếu gặp xe bus ngược chiều rẽ vào thì tránh nhau khó lắm, mà xxx họ cũng chỉ vin vào cớ đó là cứ chui ra từ hướng bv Bưu điện là bắt thôi:D

tatoo26

Xe hơi
đường đủ 2 xe 4 chỗ tránh nhau cụ ah, hiểu đơn giản là đi vòng ra đằng sau cái tòa nhà chung cư. Căn bản đoạn ngã 3 lê trọng tân- Bv bưu điện quá bé nên nếu gặp xe bus ngược chiều rẽ vào thì tránh nhau khó lắm, mà xxx họ cũng chỉ vin vào cớ đó là cứ chui ra từ hướng bv Bưu điện là bắt thôi:D
Còn đoạn bờ sông mà đường đi như ko bằng miền núi là do khu đó là vùng quân sự nên chắc có gì đó họ chưa đồng ý cho làm đường tử tế, đường lê trọng tấn cũng thế, bao năm có dải lại đường đâu. Sân bay ngay cạnh mà ;))

Vova

Xe container
Dạo đầu đúng là cháu phải loay hoay mãi mới tìm được đường từ Định Công ra Lê Trọng Tấn, nhiều khi định đi vào đoạn một chiều ngắn tẹo rồi lại không dám.

minhtuan_ptn

Xe tăng
https://www.facebook.com/tuan.ngominh.908?ref=tn_t
Dạo đầu đúng là cháu phải loay hoay mãi mới tìm được đường từ Định Công ra Lê Trọng Tấn, nhiều khi định đi vào đoạn một chiều ngắn tẹo rồi lại không dám.
cụ dám làm như thế thì là phạm pháp đấy, mà phạm luật là bị phạt, mà phạt thì mất tiền, muốn mất tiền thì phạm pháp, cái vòng quay luẩn quẩn

P.Long

Xe hơi
Nhà cháu thấy chỗ này thi thoảng có các chú cơ động đứng rình ở đây, gặp các chú này thì không đem luật ra cãi được đâu ạ :))

Transporter1884

Xe buýt
Theo luật thì biển báo có giá trị toàn bộ quãng đường cho đến khi có ngã ba, ngã tư theo hướng của biển hoặc có biển báo hết đoạn cấm. Nhìn trên bản đồ thì hướng của biển không bị hết vì chả có cái ngã ba nào. Cụ mà bị tóm, cụ cãi được em tặng cụ xe của em. Hành động chui lủi đó chỉ dành cho mấy cụ Taxi thôi.

aleksandr

Xe tải
Theo luật thì biển báo có giá trị toàn bộ quãng đường cho đến khi có ngã ba, ngã tư theo hướng của biển hoặc có biển báo hết đoạn cấm. Nhìn trên bản đồ thì hướng của biển không bị hết vì chả có cái ngã ba nào. Cụ mà bị tóm, cụ cãi được em tặng cụ xe của em. Hành động chui lủi đó chỉ dành cho mấy cụ Taxi thôi.
Ơ, cháu đi ô tô ngồi trong xe đàng hoàng cứ không chui không lủi đi đâu ợ.
Cụ vui vẻ lên ợ >:D<

Transporter1884

Xe buýt
Em lo cụ bị phạt thôi, nhà em cũng ở quanh đó, em cũng khó chịu đoạn này lắm vì nếu đi vòng đúng đường thì xa hơn nhiều và đường tệ hại. Cụ Thăng cứ hứa lèo hứa cuội nhưng để một con đường giữa thủ đô bao nhiêu người đi khổ thế thì em thấy trình cụ Thăng kém quá. Hôm nào e mời cụ cafe nhá.

aleksandr

Xe tải
Em lo cụ bị phạt thôi, nhà em cũng ở quanh đó, em cũng khó chịu đoạn này lắm vì nếu đi vòng đúng đường thì xa hơn nhiều và đường tệ hại. Cụ Thăng cứ hứa lèo hứa cuội nhưng để một con đường giữa thủ đô bao nhiêu người đi khổ thế thì em thấy trình cụ Thăng kém quá. Hôm nào e mời cụ cafe nhá.
Dạ, được cụ mời cafe thì nhất. \m/
Nếu được thật, em sẽ đi để xxx bắt rồi lại ko phải cãi mà vẫn được để cụ xem. Em là em vẫn kết cái kèo tặng xe nhắm ợ <:-P

Transporter1884

Xe buýt
cafe thì ok, vụ tặng xe chắc chắn cụ thua, vì hôm nay là 01.04 :). A.e khu vực Định Công đoàn kết hôm nào mời bác Thăng xuống vi hành khu này nhỉ, để bác đỡ chém.

EyeStorm

Xe điện
Vấn đề thì đã có ở link này

Lời giải thì các cụ xem tranh dưới chắc sẽ không cần comment j thêm

Nguyên cớ thì em cũng vì cu cáy gần tới Lê Trọng Tấn rồi thì gặp cái biển cấm ô tô, nên dò mìn, không ngờ ra đường này :)).
Các cụ dùng thử cách này hiệu nghiệm thì vào vodka lại e cái cho các cụ khác tin tưởng ợ.
Em không nhầm thì đây là ngõ chữ U cụ nhỉ :) :) :)
Cơ bản là xxx không cần biết cụ đi đường nào, cứ thò đầu ra khỏi Trần Điền là bị vẫy - y hệt cụ nhảy tàu trốn vé, chẳng cần biết cụ nhảy từ Huế hay Đà Nẵng, bắt được thì mời cụ nộp tiền toàn tuyến nhá :P :P :P
Còn đoạn bờ sông mà đường đi như ko bằng miền núi là do khu đó là vùng quân sự nên chắc có gì đó họ chưa đồng ý cho làm đường tử tế, đường lê trọng tấn cũng thế, bao năm có dải lại đường đâu. Sân bay ngay cạnh mà ;))
Cuối đường Lê Trọng Tấn nó nham nhở chẳng phải do quân sự hay j đâu cụ, do cái chung cư gần bờ sông đối diện hàng bia nó đang thi công, xe cẩu các kiểu nó tàn phá đới :) :) :)
Bao lâu nay LTT ko được làm đường lại mà chỉ vá víu cũng chỉ vì dự án cắt đất của quân chủng để làm đường to cụ nhá :) :) :) và chúng em vẫn... hi vọng 1 ngày ko xa sẽ có đường đẹp để đi :D :D :D