Kiến: 1 bài học nhớ đời của em :)

kuang_nguyen

Xe tải
Em xin chia sẻ với các cụ 1 bài học nhớ đời của em về kiến :(
Chỗ em để xe ở cơ quan có cái cây mâm xôi, tán mát lắm ạ, hồi mới đến, em hơi ngạc nhiên vì xe mọi người toàn đỗ cách cái cây 1 đoạn, chấp nhận nửa xe bị hun bởi nắng, chỗ các xe chừa ra vừa đúng xe cỏ nhà em, thế là em ung dung đỗ vào đó :(
Sau đợt nắng, đến đợt mưa, khoảng tầm 2-3 tháng sau, em ngạc nhiên vì thấy trên táp lô thỉnh thoảng cứ có kiến chạy lên chơi, nhìn đường phố, em đập phát chết, nhưng lại có chú khác trèo lên :(. Em lại nghi là trẻ con ăn đồ trên xe, nhưng lật tung hết các ghế, đi rửa xe bảo thợ hút cẩn thận lắm mà không hết :(
Một ngày đẹp trời, không mưa, không nắng, em đỗ xe hẳn ra bãi xe trống, mở cốp sau hatchback ra, chưa thấy j, nhưng chợt em thấy dưới lớp nỉ sàn xe (đằng sau của cái ghế sau, sát với phần cốp đựng bánh phụ) có vài em kiến đi chơi tung tăng, em liền nhón tay nhắc thử cái nỉ lên, ối giời ơi, 2 cái tổ kiến to đùng các cụ ạ, hu hu, không hiểu chúng làm tổ từ bao giờ :( :(
Em đành chấp nhận xe có mùi và để vợ con đi taxi trong thời gian xe có mùi bằng cách mua hộp xịt côn trùng, raid gì đó em không nhớ, xịt thẳng cánh luôn, xịt tất cả những chỗ nào có thể xịt, lật cả ốp nhựa chỗ cửa lên để xịt thông khung xe luôn. Túm lại, không chỗ nào em không xịt và em xịt hết cả lọ raid đó lun. Xe em được bữa tắm hơi = nước xịt, hic hic. Phải mất gần 1 tuần sau mới bay hết mùi :(
Lúc đó, em vẫn lăn tăn lắm vì không hiểu nó vào kiểu j, sực nhớ cái cây mâm xôi, em liền ra đó ngõ nghiêng thì phát hiện ra lý do. Đó là khi em đỗ dưới tán cây, có 1 cái cành nó rủ xuống và chạm vào cái đuôi xe em. Thế là mùa mưa, kiến chạy lụt nên nó theo cái đường Trường Sơn này chạy vào xe trú ẩn.
Và đến giờ em mới hiểu tại sao các xe khác đỗ toàn chừa chỗ này ra
Vậy các cụ khi đỗ dưới tán cây chú ý là nếu thấy có cành nào dính vào xe mình thì bẻ nó đi đã nhé, không lại như xe em thì khổ lắm ạ. Nhiều người nói em vẫn còn may vì kiến chui vào là kiến đen, chứ nếu kiến lửa thì đời em tiêu rùi :( :(

Chỉnh sửa cuối:

Dungxipo

Xe hơi
xe mình chỉ thấy *** chim thôi...hi

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
Cũng là kinh nghiệm bổ ích, trước đây xếp iem đi Mec bị hỏng ổ khóa, vào hãng phán phải thay nguyên nhân do kiến nên k bảo hành,

quangp5

Xe điện
Có nên đỗ xe dưới tán cây không các cụ?
- Đỗ dưới tán cây: tránh được nắng, lâu bạc màu sơn, nội thất nhanh cũ nhưng bụi bẩn, lá cây, nhựa cây, mứt chim lên xe, nhất là trời mưa
- Không đỗ dưới tán cây, cứ phơi ngoài trời: Màu sơn và nội thất nhanh bạc, mùa hè vào xe nóng hầm hập nhưng có vẻ đỡ bẩn xe hơn

contrai9x

Xe tải
Bị như kụ chủ là trường hợp hãn hữu thôi! Chứ bình thường cứ tìm đc bóng cây nào là rúc, vài bè **** chim+ lá cây lsao mà hại = cái nóng 4 mấy độ ở Hn đc!

kuang_nguyen

Xe tải
Bài học của em là đỗ dưới tán cây thì phải để ý xem có cái cành nào nó dựa vào xe ạ, kẻo kiến nó theo cái cầu này bò vào xe làm tổ :)
Chứ ở Hà Nội mùa hè nắng, thấy dưới tán cây còn chỗ đỗ là toẹt vời rồi ạ :)

dung99

Xe hơi
HN có chỗ đỗ là may rồi, nhiều khi đi ăn sang ko kiếm đc chỗ đõ bực mình kinh khủng

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Chia sẻ của cụ bổ ích quá :).

sonic911

Xe hơi
Thank chia sẻ của cụ, khá bổ ích

Tây Môn Tuấn

Xe tải
Em tưởng được xem lại Tom và Jerry :v.

16chỗ

Xe hơi
rất bổ ích,thank cụ rất nhìu.lắm khj đỗ xe cứ chui rúc,bây h chắc phải để ý

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....

X-trails

Xe cút kít

Musea

Xe tải
Website
nangluonghanoi.com.vn
- Đỗ dưới tán cây: tránh được nắng, lâu bạc màu sơn, nội thất nhanh cũ nhưng bụi bẩn, lá cây, nhựa cây, mứt chim lên xe, nhất là trời mưa
- Không đỗ dưới tán cây, cứ phơi ngoài trời: Màu sơn và nội thất nhanh bạc, mùa hè vào xe nóng hầm hập nhưng có vẻ đỡ bẩn xe hơn
Không nên đỗ xe dưới tán cây. Nắng mưa, mứt chim.... Không là gì cả. Nếu cây gãy cành rơi vào xe còn đau hơn. Cơ quan em đỗ xe bị cành cây cọ rơi lõm cả mít đấy. Đau hơn hoạn.

tungduong0610

Xe điện
Ban ngày công sở, tối quán nhậu, đêm bên gấu....
Không nên đỗ xe dưới tán cây. Nắng mưa, mứt chim.... Không là gì cả. Nếu cây gãy cành rơi vào xe còn đau hơn. Cơ quan em đỗ xe bị cành cây cọ rơi lõm cả mít đấy. Đau hơn hoạn.
đúng cụ ợ, em còn nhớ lâu lâu có cái cây đổ đè bẹp 1 em vitara lên báo mãi

X-trails

Xe cút kít
Thế thì các xe toàn đỗ ra chỗ nắng hết ahf kụ, nói vậy thôi chứ khó tránh lắm, cảnh báo như kụ chủ chỉ áp dụng khi trời dông bão thôi,

duyhhhh

Xe đạp
Mùa hè trời nắng, nhiệt độ trong xe tăng cao, chả con gì sống đc.