Cx 5 ồn quá các cụ ạ

dcsantafe88

Xe hơi
Em mới cưới cx5 tháng trước các cụ ạ. Nhưng chỉ chạy trong phố. Hôm vừa rồi mới có dịp về quê, chạy đường gọi là cao tốc, pháp vân cầu giẽ.
Cảm nhận của em khi mới vào đường cao tốc là: Giật mình. Vì cx 5 quá ồn (trước e. chạy santafe ạ). So với stf, cx5 ồn quá, tiếng gió, tiếng động cơ nghe rõ mồm một ( em nghe đài). Sau đó em phải chữa bằng cách mở nhạc thì mới đỡ tiếng ồn các cụ ạ. Nhưng được ưu điểm cài đặt giới hạn tốc độ, khi res thì tiếng tắng tóc nghe và cảm nhận rất rõ các cụ ạ, rất thể thao. Cx 5 mà cách âm tốt hơn nữa thì theo em rất tuyệt các cụ ạ. Không biết nên cách âm ntn, cụ nào đã làm chuột bạch cho em xin ý kiến nhé (hôm rồi em đi hỏi mấy nơi đêu chưa làm cx5, em sợ...):P

yilka

Xe hơi
Bác có đi lốp căng quá ko? E thấy ồn bthg bác ah :D

dcsantafe88

Xe hơi
Lốp em vừa vào hãng bảo dưỡng mà bác. Chắc chắn bơm đúng tiêu chuẩn kỹ thuật. Có lẽ em quen chạy stf cách âm tốt hơn nên hơi sốc thôi ạ. Không biết có cách nào cách âm không.

dcsantafe88

Xe hơi
Cụ cảm nhận sao chứ tất cả kh của em đánh giá chống ồn rất tốt mà cụ!!!
em chạy đường cao tốc pháp vân-cầu giẽ nên chắc ồn hơn. làm cách âm em thấy có mấy cụ đã làm nhưng đều không tốt.
Có lẽ cách âm tốt nhất là trang bị thêm âm thanh. Đi trong phố thì em thấy ổn, không ồn nhiều.

trinh0974746366

Xe container
{Salon Chợ xe}
Website
www.facebook.com
em chạy đường cao tốc pháp vân-cầu giẽ nên chắc ồn hơn. làm cách âm em thấy có mấy cụ đã làm nhưng đều không tốt.
Có lẽ cách âm tốt nhất là trang bị thêm âm thanh. Đi trong phố thì em thấy ổn, không ồn nhiều.
Làm cách âm ko ăn thua lại phí xiền cụ ak! Còn âm thanh em nghĩ ko cần trang bị thêm đâu!!!

tudcmo

Xe điện
santafe nặng hơn nên đầm hơn lốp đỡ kêu , lốp cụ bơm 2,45 kg đi êm và đỡ ồn

A Quang Minh

Xe tăng
Cụ thích không ồn thì chuột bạch làm 4 quả Michelin xem dư thế lào ạ?

khacdat91

Xe buýt
TT 40 Linh Quang, Văn Chương, Đống Đa, Hà Nội
Em công nhận với cụ vấn đề là cx5 đi tốc độ cao ở cao tốc tiếng lốp, tiếng gió vẫn có ạ.Nhưng về phương pháp cách âm bây giờ thì chưa thực sự hiệu quả lắm.Hôm em hỏi ông anh thì thấy bảo là cách âm bằng sợi thủy tinh là được nhất nhưng đắt :-s

Anritsu

Xe buýt
Em mới cưới cx5 tháng trước các cụ ạ. Nhưng chỉ chạy trong phố. Hôm vừa rồi mới có dịp về quê, chạy đường gọi là cao tốc, pháp vân cầu giẽ.
Cảm nhận của em khi mới vào đường cao tốc là: Giật mình. Vì cx 5 quá ồn (trước e. chạy santafe ạ). So với stf, cx5 ồn quá, tiếng gió, tiếng động cơ nghe rõ mồm một ( em nghe đài). Sau đó em phải chữa bằng cách mở nhạc thì mới đỡ tiếng ồn các cụ ạ. Nhưng được ưu điểm cài đặt giới hạn tốc độ, khi res thì tiếng tắng tóc nghe và cảm nhận rất rõ các cụ ạ, rất thể thao. Cx 5 mà cách âm tốt hơn nữa thì theo em rất tuyệt các cụ ạ. Không biết nên cách âm ntn, cụ nào đã làm chuột bạch cho em xin ý kiến nhé (hôm rồi em đi hỏi mấy nơi đêu chưa làm cx5, em sợ...):P
Ồn Cụ ạ. Em trước chạy Cam TW 2.0 và khi chuyển qua CX-5 thì thấy nó ồn kinh khủng. Thôi thì nó là bệnh chung của xe lắp tring nước Cụ ạ. Kệ nó đi.

Emm thấy đi sướng nhất là tiết kiệm xăng. Ớn nhất là quả đèn hơi tối (so với Cam). Cos thì cùng ánh sáng trắng nên đi tối rất khó chịu

Ubogin

Xe đạp
Sợi thủy tinh độc lắm đấy cụ, cẩn thận ko hại người

dcsantafe88

Xe hơi
Em công nhận với cụ vấn đề là cx5 đi tốc độ cao ở cao tốc tiếng lốp, tiếng gió vẫn có ạ.Nhưng về phương pháp cách âm bây giờ thì chưa thực sự hiệu quả lắm.Hôm em hỏi ông anh thì thấy bảo là cách âm bằng sợi thủy tinh là được nhất nhưng đắt :-s
Sợi thủy tinh không đắt, đấy là công nghệ cách âm cho phòng karaoke, nhưng rất độc nếu để rò rỉ ra bên ngoài, hít vào phổi sẽ rất nguy hiểm. Cụ đừng có ý tưởng đó. Tất nhiên khi làm sẽ bọc nhièu lớp rất kín.Nhưng thà chịu ồn một tí còn hơn chịu độc cụ ạ. Nghiên cứu phương pháp khác thôi ạ.

danmexe

Xe điện
Cụ so với santaFe thì ồn hơn là đúng rồi còn gì nữa...Phải so với Toy may ra hơn.

khacdat91

Xe buýt
TT 40 Linh Quang, Văn Chương, Đống Đa, Hà Nội
Sợi thủy tinh không đắt, đấy là công nghệ cách âm cho phòng karaoke, nhưng rất độc nếu để rò rỉ ra bên ngoài, hít vào phổi sẽ rất nguy hiểm. Cụ đừng có ý tưởng đó. Tất nhiên khi làm sẽ bọc nhièu lớp rất kín.Nhưng thà chịu ồn một tí còn hơn chịu độc cụ ạ. Nghiên cứu phương pháp khác thôi ạ.
Đấy em cũng nghĩ thế nên mới đưa lên để các cụ tham khảo và chia sẻ ý kiến thêm để đưa ra phương pháp tốt nhất cho em cx5 nó ạ

Gengine

Xe tăng
Muốn chống ồn xe ô tô phải dùng vật liệu giảm rung cho khung vỏ xe bằng kim loaị. Dùng sơị thủy tinh ít tác dụng lắm. Ô tô không giống phòng kok đâu.

Bummer9332

Xe buýt
cụ mà kêu CX5 ồn thì cụ đi xe e như ngồi máy cày cụ ạ

phucbonguyen

Xe điện
Cụ bơm 2.5kg thôi, 2.7 dành cho bon Tây ba lô thôi cụ ah

cucho

Xe tăng
- Bác chủ đã dùng santafe nên thấy CX5 ồn hơn là đúng, không nên ngạc nhiên
- Thích thì thay 4 quả Mit sẽ êm ái hơn được tương đối. Tuyệt nhiên không nên làm chống ồn bằng bất cứ biện pháp gì. Nếu bác không nghe em, thì cứ làm . Chỉ có điều, sau này hối hận thì đã muộn.