Có ai dùng KIA Sorento AWD đi offroad chưa?

baodng

Xe đạp
Chào các bạn tôi là thành viên mới, tôi có làm 1 topic bên offroad rồi mà sợ chưa đủ nên mở thêm bên này. Tôi có ý định sắm xe cho gia đình để đi du lịch sinh thái dài ngày, cả gia đình lúc đi khoảng trên dưới 6 người, thêm hành lý nữa nên tôi nghĩ xe 7 chỗ là hợp lý, chúng tôi thường thích những nơi hoang vu hẻo lánh còn hoang sơ nên cần 1 chiếc xe có khả năng vận hành ổn định, bền bỉ và vượt địa hình tốt. Bên cạnh đó tôi cũng cần cả sự an toàn và tiện nghi, tôi có số tiền khoảng 1,1 tỷ mà thôi. Vì vậy tôi nghĩ chọn Sorento bản AWD là phù hợp.
Điều tôi băn khoăn nhất vẫn là khả năng offroad dài ngày của nó, ai đang là chủ nhân thật sự và cùng xe đi offroad dài ngày rồi xin cho tôi ý kiến xe có thật sự offroad được ko? vì tôi thấy gán mác AWD nên nghĩ là được, tôi xin nhấn mạnh là offroad thật sự chứ ko phải chỉ đi đường dài. Tức là có thể vượt những vũn sìn lầy lội hay những khe suốt đá nước ngập hết bánh xe hay ko?
Lời cuối chân thành cảm ơn những đóng góp của các bạn.

Mabumap2k6

Xe tải
Offroad thì em nghĩ bác nghía thêm em Pajero Sport thì hợp lý hơn là Sò. Sò đi chơi thanh cảnh thôi chứ offroad thì em hơi sợ :))

baodng

Xe đạp
Offroad thì em nghĩ bác nghía thêm em Pajero Sport thì hợp lý hơn là Sò. Sò đi chơi thanh cảnh thôi chứ offroad thì em hơi sợ :))
Tại pajero tôi nghe nói rất ồn đối với bản 2 cầu vì là máy dầu, vầ tôi chỉ muốn mua xe nào 2 cầu thôi, với lại pajero hình thức xấu, tiện nghi lại kém nên chỉ khi nào ko còn lựa chọn nào thì tôi mới nghĩ đến Pajero thôi.

pupil

Xe điện
Cụ vào mấy trang Mẽo mà xem, nó thiết kế để off road đc mà. Cụ mần em AWD về thay lốp xong là ọp thôi. Thế này chắc đủ đô của cụ:
http://m.youtube.com/watch?v=cGEkrvc6_xI

baodng

Xe đạp
Cụ vào mấy trang Mẽo mà xem, nó thiết kế để off road đc mà. Cụ mần em AWD về thay lốp xong là ọp thôi. Thế này chắc đủ đô của cụ:
http://m.youtube.com/watch?v=cGEkrvc6_xI
Ủa theo tôi biết bản 2014 tại VN chỉ có dẫn động cầu trước thôi, chỉ có bản 2013 thì mới có AWD thôi. Nhưng mà tôi cần ngời thật sự dùng xe này đi offroad tại VN cho ý kiến kìa.

pupil

Xe điện
Ọp roát chuyên nghiệp cũng chỉ chạy xe độ thôi. Mang con So cả tỉ bạc ra ọp roát để về gấu nó cho nằm gậm giường à! cụ có giỡn không đấy?

Crazycars

Xe tăng
Chào các bạn tôi là thành viên mới, tôi có làm 1 topic bên offroad rồi mà sợ chưa đủ nên mở thêm bên này. Tôi có ý định sắm xe cho gia đình để đi du lịch sinh thái dài ngày, cả gia đình lúc đi khoảng trên dưới 6 người, thêm hành lý nữa nên tôi nghĩ xe 7 chỗ là hợp lý, chúng tôi thường thích những nơi hoang vu hẻo lánh còn hoang sơ nên cần 1 chiếc xe có khả năng vận hành ổn định, bền bỉ và vượt địa hình tốt. Bên cạnh đó tôi cũng cần cả sự an toàn và tiện nghi, tôi có số tiền khoảng 1,1 tỷ mà thôi. Vì vậy tôi nghĩ chọn Sorento bản AWD là phù hợp.
Điều tôi băn khoăn nhất vẫn là khả năng offroad dài ngày của nó, ai đang là chủ nhân thật sự và cùng xe đi offroad dài ngày rồi xin cho tôi ý kiến xe có thật sự offroad được ko? vì tôi thấy gán mác AWD nên nghĩ là được, tôi xin nhấn mạnh là offroad thật sự chứ ko phải chỉ đi đường dài. Tức là có thể vượt những vũn sìn lầy lội hay những khe suốt đá nước ngập hết bánh xe hay ko?
Yêu cầu của cụ em nghĩ Sorento thừa sức đảm đương được vào những nơi em bôi đỏ nhưng ra thì không đâu. Off road chính hiệu còn phải khóc thét nếu không có trợ giúp của tời, khóa vi sai hay lốp chuyên dụng. Cụ nên lựa chọn loại xe phù hợp với tình huống cụ đặt ra hơn là tiện nghi của cái xe đó. Êm ái thoải mái không giúp cụ vượt qua những khó khăn đó đâu.

baodng

Xe đạp
Yêu cầu của cụ em nghĩ Sorento thừa sức đảm đương được vào những nơi em bôi đỏ nhưng ra thì không đâu. Off road chính hiệu còn phải khóc thét nếu không có trợ giúp của tời, khóa vi sai hay lốp chuyên dụng. Cụ nên lựa chọn loại xe phù hợp với tình huống cụ đặt ra hơn là tiện nghi của cái xe đó. Êm ái thoải mái không giúp cụ vượt qua những khó khăn đó đâu.
Cảm ơn bạn cho lời khuyên chân thành, tôi nghĩ có lẽ cũng đúng không thể mang cả đại gia đình đi vào những nơi như thế, nhưng ít ra cũng phải vượt được những con đường như thế này, vì chỗ tôi vào mùa mưa không thiếu: http://www.youtube.com/watch?v=cn7zlglZ_MY

vinhtroc

Xe tải
Em này để off road đúng nghĩa mà ko độ chắc là khó?

nguyenxonline

Xe hơi
Bác thử xem cái so sánh này xem :)

http://www.otofun.net/threads/667766-kia-sorento-2-4at-awd-cac-dong-7-cho-trong-phan-khuc-dap-bai-bac-bong-chay-1-cau?p=17805511#post17805511

billnantes

Xe container
mang cái xe cả tỷ ra để đi off thì cụ quả là có điều kiện,xe này thì đi đường có sẵn ok,chứ vảouwnff rú với ngập nứoc thì xót lắm .

baodng

Xe đạp

baodng

Xe đạp
mang cái xe cả tỷ ra để đi off thì cụ quả là có điều kiện,xe này thì đi đường có sẵn ok,chứ vảouwnff rú với ngập nứoc thì xót lắm .
Đâu có giờ đâu bạn, tôi làm bao nhiêu năm giờ đến lúc hưởng thụ, tôi thấy có người xách audi Q7, BMW X5, với cả Mer G63 đi offroad được thì mấy con bình dân như vầy là bình thường.

tainon

Xe điện
với yêu cầu cửa cụ nên mua 1 con xe cầu cứng, có số mạnh thì mới chơi được lâu dài mà đỡ hao tiền sửa. nếu cụ thích phi vào thì cứ phi vào nhưng em thấy người đi đường xấu nhiều có cụ còn phải độ Hilux đời mới từ cầu mềm sang cầu cứng đấy ạ.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

LEXUS GS.350

Xe tải
Nếu Cụ muốn thong dong trên các cung đường Việt Nam dài ngày với 6 người, đôi khi trèo đèo lội suối thì theo em SORENTO chưa đáp ứng được nhu cầu của Cụ vì những lý do sau:
1. Khoảng sáng gầm 185mm (thấp nếu ưa offroad)
2. Khoang hành lý và hàng ghế thứ 3 rất chật hẹp nếu đủ người (Cụ lại đi dài ngày thì chắc chắn phải có nhiều đồ dùng)
3. Thiết kế chủ yếu dành cho đô thị.
4. Máy yếu vì có 2.4l (Máy dầu khỏe hơn nhưng không có 4WD)
5. Hệ thống treo và khung gầm không thích hợp (do thiết kế chủ yếu cho nội đô)

Nếu Cụ ưa ọp nên cân nhắc dòng xe SUV thực sự như Prado. Nếu có kinh nghiệm có thể mua xe Cũ vẫn đáp ứng tốt nhu cầu của Cụ!

phonghamy

Xe điện
Ối con nay chạy hơi tít, cụ thử xem, vô tư đê, đừng có lội quá sâu thôi, cổ hút nó ở ngang mặt calang dưới đó là ko vấn đề.

baodng

Xe đạp
Nếu Cụ muốn thong dong trên các cung đường Việt Nam dài ngày với 6 người, đôi khi trèo đèo lội suối thì theo em SORENTO chưa đáp ứng được nhu cầu của Cụ vì những lý do sau:
1. Khoảng sáng gầm 185mm (thấp nếu ưa offroad)
2. Khoang hành lý và hàng ghế thứ 3 rất chật hẹp nếu đủ người (Cụ lại đi dài ngày thì chắc chắn phải có nhiều đồ dùng)
3. Thiết kế chủ yếu dành cho đô thị.
4. Máy yếu vì có 2.4l (Máy dầu khỏe hơn nhưng không có 4WD)
5. Hệ thống treo và khung gầm không thích hợp (do thiết kế chủ yếu cho nội đô)

Nếu Cụ ưa ọp nên cân nhắc dòng xe SUV thực sự như Prado. Nếu có kinh nghiệm có thể mua xe Cũ vẫn đáp ứng tốt nhu cầu của Cụ!
Cảm ơn bạn tư vấn, nhưng tiếc là tôi không có kiến thức về xe nên không dám mua xe cũ, đang suy nghĩ theo các bạn ở đây khuyên chuyển qua Pajero Sport, chỉ đắng đo là thiết kế quá thô kệch và thiếu tiện nghi. Còn chuyện hành lý chắc là làm cái ba ga chất lên nóc xe thôi vì không đủ chỗ để.

gocart

Xe cút kít
Chiếc xe trở đoàn các phóng viên trong chương trình sưởi ấm Pa ủ là Sorento . Cụ sang mấy thới đó hỏi cụ chủ xe là chuẩn đới.

baodng

Xe đạp
Chiếc xe trở đoàn các phóng viên trong chương trình sưởi ấm Pa ủ là Sorento . Cụ sang mấy thới đó hỏi cụ chủ xe là chuẩn đới.
Bạn cho tôi hỏi nick chủ xe trong OF đi để tôi hỏi riêng, cảm ơn bạn.

gocart

Xe cút kít