Đề nghị MOD xem lại Nick của em

minhlong84

Xe hơi
Gửi MOD diễn đàn OF !

Sau khi em có bài bán IP5 đen và bị 1 số các OFer nhà ta ném gạch ầm ầm, sau đó nick em bị khóa luôn box Chợ Giời.

Để làm rõ sự tình, em xin có 1 số lời để MOD cùng anh em OFer hiểu rõ.
_ Em chẳng phải thợ thuyền, cửa hàng hay "cáo-gà" gì ở đây cả, đơn giản là em thích giao lưu và có 1 số qhe anh em, bạn bè...đều là người dùng có nhờ để mua hoặc bán 1 số món điện thoại,tivi,xe máy....
_ Tất cả các sản phẩm giao lưu trên OF đều được em kiểm định và có tính trung thực, trách nhiệm với những lời em nói. Em cũng chẳng rảnh để mang những thứ linh tinh ra gluu với anh em,rồi mang địa chỉ công ty, số điện thoại của em(dùng duy nhất 1 số) rồi để có vấn đề gì anh em mang ra chửi cả. Có cụ comment bảo là "Trước gặp em đễ xem máy,nhưng thấy mặt em gian,ko yên tâm nên về" ==> Nhưng thực chất là ném giá em,ko được nên về,toàn mấy ông thợ.
_ Có rất nhiều OF đã giao lưu với em,nhưng chưa có 1 OF nào phàn nàn về thái độ cũng như uy tín của em trong việc giao lưu cả.
_ Việc BQT cũng như các MOD hạn chế việc các thương gia,cửa hàng vào box Chợ Giời là rất đúng. E xin tán thành việc đó, nhưng nếu BQT cũng xếp em vào hội thương gia,cửa hàng thì liệu có đáng ko?

Để đối chứng, em gửi các MOD cái ảnh thẻ nơi em làm việc tại Tòa nhà Housing ở Trung Kính cho các cụ kiểm chứng công việc của em ạ! Em đã làm ở đây từ khi ra trường, và đã làm đc 8 năm rồi ạ

[/IMG]

minhlong84

Xe hơi
Nếu em có gì ko phải,mong các MOD góp ý để em sửa nhé

Phương Nga

Xe lăn
sao nick cụ lại màu xám nhỉ?:-?

TONGIA

Xe lừa
Em cũng ko hiểu vì sao? Cụ là Chánh tổng thì phải biết rõ chứ ạ,cụ hỏi em thì em biết hỏi ai đây????
Cụ ý có phải Chánh của cụ đâu.
Cụ hỏi mấy vị này này:
hachi cachoi Đức ếch SpeedWay Monitor

minhlong84

Xe hơi
Cụ ý có phải Chánh của cụ đâu.
Cụ hỏi mấy vị này này:
hachi cachoi Đức ếch SpeedWay Monitor
Hix...em đã inbox cho các cụ trên rồi nhưng mấy ngày vẫn chưa thấy cụ nào phản hồi cả.

Monitor

Máy Bay
Website
www.otofun.net
Liên quan đến vấn đề của bác em xin trả lời như sau:

Mục tiêu của TTTT-RV là nơi thanh lý những đồ dư dùng của thành viên. Nếu phát hiện thành viên nào liên tục rao mua/bán một sản phẩm, một loại sản phẩm nào đó với tần suất nhiều hơn nhu cầu tiêu dùng cá nhân BDH sẽ kiểm tra. Đây là những bài rao mua/rao bán của bác

Việc xác định thế nào là Kinh doanh chuyên nghiệp đã được BDH thông báo như sau:

Kính các cụ các mợ,

Chợ giời OF dành riêng cho thành viên trao đổi đồ dùng dư xài, và các rao vặt khác của thành viên không phục vụ kinh doanh kiếm lời.

Thời gian qua BĐH nhận được một số ý kiến của các thành viên bị xử phạt do quảng cáo, rao vặt trong box chợ giời, cho rằng họ không kinh doanh. BĐH xin giải thích các bài như sau sẽ được coi là kinh doanh:

- Rao bán số hàng hóa nhiều hơn mức sử dụng cho nhu cầu cá nhân;
- Rao bán nhiều lần và lặp lại trong khoảng thời gian nhất định;
- Rao bán hàng hóa thanh lý từ hoạt động kinh doanh;
- Các rao bán của nick có đăng ký kinh doanh chuyên nghiệp có tính chất kinh doanh cũng không được phép đăng trong box chợ giời cho tới khi có qui định khác;

Việc xác định bài viết có vi phạm tiêu chí kinh doanh hay không là theo nhận định của các Moderateur trong box Chợ giời. BĐH sẽ không xem xét các khiếu nại liên quan đến nhận định của Mod.

BĐH có thể xem xét một số trường hợp rao vặt sử dụng dư thừa của cá nhân để tận dụng, cải thiện thu nhập và có ưu đãi, phục vụ thành viên. Ví dụ: cho thuê, đi cùng xe một chiều (xe của chính thành viên), làm các công việc do chính thành viên bỏ sức lao động (không đi thuê lại người khác, không là nghề chuyên nghiệp), v.v...

BĐH cũng có thể xem xét, tùy theo mục đích hoạt động của diễn đàn từng thời điểm, cho phép một số các bài kinh doanh bán hàng giá ưu đãi phục vụ thành viên và có đóng góp cho quỹ từ thiện hoặc các chương trình từ thiện của diễn đàn.

Các bài ngoại lệ nói trên phải được Mod của box Chợ giời chấp nhận trước khi đăng lên box.

Chúc các cụ mợ giao dịch vui vẻ.

Speed
Ngày 25.3.2014 sau khi kiểm tra về các giao dịch của bác. Em đã khóa thread và thông báo Mods TTTT-RV từ chối các giao dịch của bác vì vi phạm quy định của diễn đàn như dưới đây:

Tuy nhiên từ ngày 20.4 đến 25.4 bác vẫn tiếp tục rao mua/rao bán mặt hàng này phớt lờ lời nhắc nhở của BDH. Chính vì vậy buộc BDH phải có biện pháp hạn chế quyền truy cập một số khu vực trên diễn đàn.

Hy vọng với giải thích trên giải đáp được toàn bộ thắc mắc của bác.

Jimmy_

Xe tải
trước nick của e cũng bị như cụ. cũng k thấy thông báo gì. e cũng đi hỏi han và kêu oan như cụ. và nó vẫn xám từ ngày ý đến giờ. mình cũng chả phải dân buôn bán. nên các cụ ý k cho vào chợ thì thôi ạ. nick xám vẫn cmt được trong diễn đàn bình thường mà cụ

minhlong84

Xe hơi
Liên quan đến vấn đề của bác em xin trả lời như sau:

Mục tiêu của TTTT-RV là nơi thanh lý những đồ dư dùng của thành viên. Nếu phát hiện thành viên nào liên tục rao mua/bán một sản phẩm, một loại sản phẩm nào đó với tần suất nhiều hơn nhu cầu tiêu dùng cá nhân BDH sẽ kiểm tra. Đây là những bài rao mua/rao bán của bác

Việc xác định thế nào là Kinh doanh chuyên nghiệp đã được BDH thông báo như sau:

Ngày 25.3.2014 sau khi kiểm tra về các giao dịch của bác. Em đã khóa thread và thông báo Mods TTTT-RV từ chối các giao dịch của bác vì vi phạm quy định của diễn đàn như dưới đây:

Tuy nhiên từ ngày 20.4 đến 25.4 bác vẫn tiếp tục rao mua/rao bán mặt hàng này phớt lờ lời nhắc nhở của BDH. Chính vì vậy buộc BDH phải có biện pháp hạn chế quyền truy cập một số khu vực trên diễn đàn.

Hy vọng với giải thích trên giải đáp được toàn bộ thắc mắc của bác.

Vâng. Vậy em đã hiểu...E cảm ơn cụ Mod ạ. Nhưng cho em hỏi là Mod khóa chức năng trên vĩnh viễn hay trong 1 thời gian ạ. Vì nếu mà khóa vĩnh viễn thì thiệt thòi cho em quá,đây cũng chỉ là lần đầu thôi ạ. Mà mấy cái trên cũng chủ yếu là em thanh lý hộ thôi ạ

duongnhatvnn

Xe tăng
Vâng. Vậy em đã hiểu...E cảm ơn cụ Mod ạ. Nhưng cho em hỏi là Mod khóa chức năng trên vĩnh viễn hay trong 1 thời gian ạ. Vì nếu mà khóa vĩnh viễn thì thiệt thòi cho em quá,đây cũng chỉ là lần đầu thôi ạ. Mà mấy cái trên cũng chủ yếu là em thanh lý hộ thôi ạ
Có lẽ do cụ chưa đọc quy định khi vào Box rao vặt

linhanh9482

Xe tải
Bao giờ mới đc trở lại nick xanh?

Nick cháu khóa đến nửa năm không có lý do rõ ràng rồi, cháu tưởng đến SNOF sẽ đc mở ạ?

mất gương

Xe tăng
phong bì đâu :))

PHONG SCLASS

Xe buýt
Mod nào khóa nick cụ? Để e nhờ bác haỉkar sử lý

linhanh9482

Xe tải
cháu không biết nữa.. lâu lắm rồi... lần đầu gửi vé phạt là không đc sử dụng các từ ủn,đẩy.. trong box mua bán. rồi tiếp sau đó khóa luôn.

milano9009

Xe hơi
Chắc bác dùng từ "phạm húy" roài :s

bi_na_2012

[Tịch thu bằng lái]
Website
chiongnau.com