chất lượng dịch vụ của ford???

Aries09

Đi bộ
Em không biết cảm nhận của các bác về chất lượng dich vụ của Ford Việt Nam như thế nào? chứ thế này em thấy nản quá. Chẳng là em có mua em ecoboost hồi tháng 1/2014 vừa rồi. Hôm 26/3 xảy ra sự cố tai nạn. Sau vài ngày vất vả làm thủ tục xin hồ sơ bảo hiểm phía CA Q. Thanh Xuân thì đến 04/4 kéo đc xe về Ford Thanh Xuân để kiểm tra và sửa chữa. Đến 8/4 thì xong thủ tục với bên Bảo Hiểm thanh toán sửa chữa. Sau những cuộc gọi điện kiểm tra và giục đại lý sửa chữa, vậy mà đến hôm nay 27/4 rồi xe của mình vẫn được thông báo là đã xong hết rồi chỉ chờ phụ tùng vật tư của nhà máy chuyển về để thay thế nữa mà thôi nhưng có điều là chưa biết khi nào nhà máy mới có để xuất về vì hiện tại nhà máy thông báo là chưa có. Như vậy có khác nào Ford đem con bỏ chợ ko các bác. Trước khi mua xe cũng đã đc tư vấn là phụ tùngv của Ford khó kiếm nhưng vì thích vẫn mua. Thế nhưng dịch vụ thế này thì đúng là ko tưởng được đối với Ford Việt Nam. Không biết khi nào xe mình mới ra khỏi xưởng đc đây. Haizz

tuanminh1912

Xe buýt
cụ làm em cam mơ run quá, xe cụ thay gì mà ko có đồ vậy ạ

xeghe22

Xe tải
Dịch vụ lúc mua xe Ford T Xuân có ổn không bác

1.6gli

Xe container
Xe mới thì đồ phải nhiều và sẵn chứ nhỉ? Em thấy hơi khó hiểu.

chuotchit

Xe tải
Em đang co ý định mua dòng ford cho nó an toàn thế này thì me loại ngay khỏi ý nghĩ cho lành
Em không biết cảm nhận của các bác về chất lượng dich vụ của Ford Việt Nam như thế nào? chứ thế này em thấy nản quá. Chẳng là em có mua em ecoboost hồi tháng 1/2014 vừa rồi. Hôm 26/3 xảy ra sự cố tai nạn. Sau vài ngày vất vả làm thủ tục xin hồ sơ bảo hiểm phía CA Q. Thanh Xuân thì đến 04/4 kéo đc xe về Ford Thanh Xuân để kiểm tra và sửa chữa. Đến 8/4 thì xong thủ tục với bên Bảo Hiểm thanh toán sửa chữa. Sau những cuộc gọi điện kiểm tra và giục đại lý sửa chữa, vậy mà đến hôm nay 27/4 rồi xe của mình vẫn được thông báo là đã xong hết rồi chỉ chờ phụ tùng vật tư của nhà máy chuyển về để thay thế nữa mà thôi nhưng có điều là chưa biết khi nào nhà máy mới có để xuất về vì hiện tại nhà máy thông báo là chưa có. Như vậy có khác nào Ford đem con bỏ chợ ko các bác. Trước khi mua xe cũng đã đc tư vấn là phụ tùngv của Ford khó kiếm nhưng vì thích vẫn mua. Thế nhưng dịch vụ thế này thì đúng là ko tưởng được đối với Ford Việt Nam. Không biết khi nào xe mình mới ra khỏi xưởng đc đây. Haizz

now_what

Xe điện
Em vừa lấy xe bảo hiểm từ Toy Mỹ Đình, cũng om mất 2 tháng vì chờ phụ tùng. Theo cụ thì phụ tùng Ỉn có hiếm không? Em thấy dv của Ford tuơng đối tốt.

Tourcare

Xe tăng
Chuyện bình thường, một số phụ tùng có phải lúc nào cũng có sẵn đâu.
Ví dụ xe cụ tai nạn mà bung túi khí, mấy cái taplo, bộ điểu khiển căng đai... có phải lúc nào cũng có trong kho đâu, phải đặt hàng.
Hãng nào cũng vậy thôi

wavethai

Xe tăng
Trong kho hãng nhiều khi ko có sẵn hàng đâu, phải chờ đặt hàng. Hôm nọ em thay con kim phun mông 2003 hãng báo phải đặt hàng và chờ mấy hôm, may quá alo ngoài phát lại có ngay

fordfiesta2013

Xe tăng
Em thì đoán là con xe của bác đang thiếu vật tư phụ tùng thôi. Những trường hợp hỏng như bác thường hiếm khi xảy ra (như trường hợp của bác là tai nạn) nên phụ tùng không có sẵn -> có thể thấy chất lượng của xe tương đối tốt -> nếu bị nhiều thì FVN đã phải stock cái này rồi

Về thời gian hàng về thì em đoán đây là issue communication thôi. Bác gặp lại bên Ford dịch vị để họ confirm lại thời gian -> họ phải commit về mặt thời gian. Đến em, em còn conmmit với bác được nữa là họ

Đi tầu biển thì nhanh là 1.5 tháng, chậm 2 tháng nếu không có bão tố gì
Đi bay theo chim thì 1 tuần

Vấn đề là ông dich vị của bác đã đặt cho bác phụ tùng chưa và nếu có thì từ thời gian nào ?

nam ford

Xe máy
chắc cũng hên xui tùy phụ tùng có sẵn hay không thôi cụ à.:)

Vietduc77

Xe hơi
Em cũng đang máu ford, đọc cái này thấy hơi lăn tăng.

Hai Nguyen

Xe điện
Toàn các lão nghe 1 tai đã ném đá azua... em đang định mua xe ..... thế thì tẩy chay...

Thế thì chắc chắn ko bao giờ mua dc xe kekek

ducle779

Xe hơi
xe của bác này là fiesta ecoboost 1.0 xe vẫn đang trong chiến dịch quảng cáo bác không may tn sớm quá nên đồ chưa có sẵn phải đặt nhà máy( con của bác phải thay tất cả 7 túi khí đấy ak) mong bác bình tĩnh và chờ đợi ak

tuanminh1912

Xe buýt
xe của bác này là fiesta ecoboost 1.0 xe vẫn đang trong chiến dịch quảng cáo bác không may tn sớm quá nên đồ chưa có sẵn phải đặt nhà máy( con của bác phải thay tất cả 7 túi khí đấy ak) mong bác bình tĩnh và chờ đợi ak
Ối giời ơi, 7 túi nó mà nổ có mà bẹp người à :))
Thế em chạy sang Toyota cho nó lành, chả bao giờ hỏng túi khí cả ;))

Aries09

Đi bộ
Thì cũng biết là phải chờ rồi nhưng vấn đề là ko có thời gian ấn định trả lời cho Khách hàng ấy chứ. Giờ cứ trả lời là chưa có phụ tùng thay thế, nói Khách hàng chờ dài cổ ra đấy thì ai mà chịu được cơ chứ. Xe thì mua mới, sửa thì bảo hiểm thanh toán, vậy mà cứ để nằm một xó như đống sắt vụn, Khách hàng thì chả thấy quyền lợi gì, cũng chẳng thấy trách nhiệm của Ford ở đâu. Chỉ biết nói Khách hàng chờ vì chưa có phụ tùng thay thế. Vậy mà hô khẩu hiệu:
10 Cam kết đối với khách hàng của Quality Care

1. Kiểm tra xe chuyên nghiệp
2. Hỗ trợ chuyển phát phụ tùng nhanh
3. Bảng giá
4. Chỉ sửa khi khách đồng ý
5. Kỹ thuật viên đào tạo chuyên nghiệp
6. Đường dây nóng hỗ trợ 24/24
7. Hỗ trợ kỹ thuật trên đường, kéo xe
8. Rửa xe miễn phí
9. Phòng chờ thoải mái, thuận tiện
10. Dụng cụ tiêu chuẩn
Đường dây nóng 24/24 mà ngoài giờ hành chính gọi thì thông báo hết giờ làm việc. Mình thấy vấn đề quyền lợi của Khách hàng như vậy là không được đảm bảo. Chứ xe cho vào xưởng tháo bung bét hết rồi mà không có caí cam kết hay văn bản trả lời nào từ phía Ford về thời hạn hoàn thành và trách nhiệm các bên gì cả. Mình mua xe là để có phương tiện đi lại và để hưởng chế độ dịch vụ chứ đâu có phải là đc Ford cho xe để đi đâu cơ chứ. Chả lẽ lại cứ bảo Khách hàng chờ là xong hay sao?

Aries09

Đi bộ
Hic nổ cả 7 túi khi thì còn gì để nói nữa chứ, mới có 3 túi khí trước thôi bác à. Uh thì bình tĩnh chờ đợi nhưng chờ đợi đến khi nào đây? Xe thì mới ra thật nhưng chẳng lẽ từ trước đến nay mình là người đầu tiên mua xe Ford mà lại bị tai nạn sớm đến mức Ford chưa có đồ để sửa chữa hay sao. Vậy chắc mình cũng nên được ghi danh vào sử sách của Ford hay là kỷ lục Guinness nhỉ

Aries09

Đi bộ
Hic nổ cả 7 túi khi thì còn gì để nói nữa chứ, mới có 3 túi khí trước thôi bác à. Uh thì bình tĩnh chờ đợi nhưng chờ đợi đến khi nào đây? Xe thì mới ra thật nhưng chẳng lẽ từ trước đến nay mình là người đầu tiên mua xe Ford mà lại bị tai nạn sớm đến mức Ford chưa có đồ để sửa chữa hay sao. Vậy chắc mình cũng nên được ghi danh vào sử sách của Ford hay là kỷ lục Guinness nhỉ