[Funland] Những câu chuyện ma có thật của các Cụ OF!

vnn1369

Xe tải
- Các Cụ ah. Em thì từ nhỏ khá nhát, nhưng lại thích nghe chuyện ma lắm. Ngày nhỏ thì nhát kinh khủng, thi thoảng ở quê được người lớn kể vài câu chuyện trong làng là không dám đứng dậy đi tè nữa, tới lúc mà bí quá, chạy cố ra ngoài sân tè cái, xong chạy vào nhà thật nhanh mà tim vẫn đập thình thịch.
- Rồi lớn lên thì đỡ hơn. Em ít sợ hơn, thời đầu cấp 3, em còn đi vào những nghĩa trang bắt trẫu nhái về cho vịt, Trên những ngôi mộ mới chôn chẳng hiểu sao thường rất nhiều trẫu nhái ngồi trên đó. Nhưng thực sự là suốt quá trình đó em chưa gặp một hiện tượng gì gọi là lạ bất thường giống như ma cả. Nên thực sự từ lớn tới bé. Em cũng không tin là có ma lắm. rồi vài năm trở lại đây em cũng hay đi phượt, rừng rú nhiều, đêm hôm cũng nhiều, nhưng thực sự là cũng chẳng gặp chuyện gì khác lạ. Nên em không tin có ma lắm, nhưng rồi câu chuyện sảy ra bên ngoại nhà em, mà em được mẹ em tận mắt chứng kiến kể lại (Em không được tận mắt chứng kiến), tới giờ thì em bán tín bán nghi, không biết liệu Ma có thật không ah, hay đơn giản là những linh hồn còn tồn tại thật không...
Tối về em kể câu chuyện bên ngoại nhà em cho cac cụ nghe ...
Không biết Cụ nào gặp ma thật chưa ạ, hoặc những hiện tượng siêu nhiên lạ lạ nào đó (gặp thật chứ không phải bịa ra cho hay các cụ nhé) Thì các cụ kể em và các cụ khác nghe với ạ.

Chỉnh sửa cuối:

vnn1369

Xe tải
Em tranh thủ miếng đất để tối kể ạ!
1. Em copy lại câu chuyện Của Cụ Vit2000 đã kể em đã đọc, không biết sự thật của câu chuyên tới đâu nhưng mà cũng ghê thật:
"Chuyện là thế này, bọn em hồi thanh niên thì hay đi nhậu khuya lắm. hôm đấy cả bọn nhậu ở Đại Cồ Việt xong, nhà bạn em ở Thanh Nhàn gần 1h đêm rồi mới tan hội, nó đi về một mình đi qua ngã ba Thanh Nhàn và Võ Thị Sáu bây giờ, cậu mót tè, thế là phi vào bụi cây giải quyết, quay ra tự dưng thấy một em cỡ khoảng hơn 20 tuổi, xinh, cao, trắng.. lúc đầu nó hơi giật mình xong trấn tĩnh lại nó buông lời trêu, con gái nhà ai sao giờ này còn ở đây, em kia cất lời xin đi nhờ (đoạn này sau này những khi nó tỉnh nó hay kể lại, giọng cô bé kia rất bé, nhưng vang vang cứ như nói vào trong cái ống bơ vậy), cậu này sướng quá okie liền (phải em có khi em chẳng dám, khu này thời đấy toàn nghiện, nó cướp xe thì toi), lúc lên xe em đấy ngồi sau, thì xe cứ lúc nặng lúc nhẹ, mà đề mãi cũng không nổ, đèn pha thì cứ sáng lại tối có lúc tắt hẳn, nhưng lúc đấy cu cậu vừa say lại vừa mê gái đẹp có biết gì đâu, lúc đi rồi, em kia hỏi: “ Anh ơi, anh đi về đêm hôm thế này không sợ ma à”, thằng bạn em lại đùa lại : “ Anh là ma này cưng”, em kia cười dé lên (sau này nó cũng bảo không bao giờ quên được điệu cười lúc đấy) và nói : “Nếu anh là ma thì anh phải cầm được tay em, anh cầm thử xem” nói đến đây cu cậu đã hơi run run rồi, nhưng vẫn vòng tay ra sau cầm thử, “rõ ràng cầm được đây này, ơ nhưng sao tay em kiểu gì lạnh và khô thế” , nó kéo thử ra đằng trước xem thế nào thì trong tay là một khúc xương cẳng tay người trắng hếu, cu cậu phanh kít một phát lại ngó ra sau không thấy em kia đâu nữa. Ông bạn sợ tí *** ra quần phi một mạnh về nhà, ngủ. Sáng sau gặp em kể chuyện, em còn nói phét, nó bảo không tin cho xem này, hóa ra đằng sau áo của nó vẫn còn vết son của em kia dính vào.
Đến đoạn này thì em tin rồi, hai thằng quay lại chỗ hôm qua nó gặp cô bé đấy, ngồi quán nước hỏi thăm thì mới biết cách đấy khoảng 2 tuần có một cô bé sinh viên đi làm thêm về qua đấy bị bọn nghiện giật túi sách ngã ra đường bi xe tải chạy ngang qua chèn vào, đưa vào BV Thanh Nhàn thì chết từ trước đấy rồi, từ đấy ông bạn của em cứ thỉnh thoảng lại ngơ ngẩn, nhất là vào hôm rằm và mùng 1

Chỉnh sửa cuối:

HuyArt

Xe lăn
Em sẽ kể chuyện ma nữ quỵt tiền hàng của em ạ

khanht

Xe điện

vietran

Xe ba gác
Chuyện ma em đầy, chuyện nghiêm túc chứ không bịa.
Thời gian qua đất nc pt, đô thị hóa rất nhanh, các khu đất ruộng và nghĩa địa giải tỏa mọc lên các kĐT mới, riêng chuyện ma về đề tài này đã bạt ngàn.
Tái định cư nghĩa địa chỉ tái định cư xương cốt chứ có tái định cư linh hồn dc hết đâu, mà có phải chỗ nào cũng biết, coi trọng và làm tốt công tác này, mọi chuyện xuất phát từ đây
Nói chung những câu chuyện này rùng rợn và rất nhạy cảm 8-x8-x

Minhkhang2012

Xe hơi
Em thì thấy chuyện "người" thì cứ dính dáng nên con gái là các cụ of nhà mình thik hóng nhất,ví dụ như hôm trước có thớt mở hội ế của 1 mợ sn 89 ah
Còn chuyện "ma" kiểu gì thì kiểu cũng phải dính dang đến ma nữ thì câu chuyện mới thêm rùng rơn và hấp dẫn các cụ nhỉ hihi :)

Camontinhyeu

Xì hơi lốp
Em hồi bé chả biết sợ ma là gì các Cụ ạ, Một mình ngủ qua đên ở quán giữa cánh đồng không biết sợ là gì? Nhưng càng nhiều tuổi càng thấy sợ . Lúc rảnh em kể chuyện kỳ bí cho các Cụ nghe sau

Mercedes_Benz

Xe điện
Nếu có ma thật thì những động vật khác cũng có thể hóa thành ma. Vậy mà hàng ngày các cụ vẫn xơi thịt thà cá mú đầy ra

huongchip

Xe tải
Nói đến ma, lại gợi cho em một chuyện, dựng hết cả tóc gáy, tự nhiên thấy gai hết cả người.
Em xin kể một chuyện có thật hoàn toàn mà em chứng kiến suốt gần một tháng, cứ đến ngủ thì ắt gặp ko thoát được.
Ngày xưa hồi những năm miền nam chưa giải phóng, lúc đó em khoảng 5>> 6 tuổi, bố và mẹ em đều làm trong nghành y, nên có một phòng vừa làm việc vừa là sinh hoạt cho cả gi đình, mặc dù có nhà riêng, vì bố là bs ngoại nên hầu như 24/24 ở viện để cấp cứu. phòng ở sau này em mới biết là được làm trên hai ngôi mộ trẻ nhỏ do bom Mỹ thả.
Cụ thể là khi ngủ cùng bố mẹ em luôn bị nằm trong, ko bao giờ được nằm giữa, vì bố mẹ còn trẻ mà. khi bố mẹ ngủ say thì em ko bao giờ ngủ được, bởi vì khi quay mặt vào tường (có màn) thì bắt gặp ngay cái màn nó bị lồi ra vào phía trong cỡ bằng cái bát tô, trong đó có hai con đom đóm bay lươn vòng tròn, có hôm thì chỉ có một con, nhìn rõ luôn, cứ thế em thì cứ nhìn, nó thì cứ lượn, khoảng một hồi lâu thì tự mất, sau lúc đó mãi mới ngủ được, gần như tối nào cũng vậy, mà chẳng hiểu sao em không dám nói với các cụ nhà em, chắc nói cũng chả tin, vì em còn bé mà. Cứ như thế khoảng gần một tháng gì đó, sau này các cụ nhà em mới kể cho em biết là nhà được xây trên hai ngôi mộ trẻ con bị chết do bom Mỹ. Chuyện này em thề là thật 100%, vì cái gì em có thể quên, nhưng cái này nó cứ đeo đẳng em mãi đến bây giờ, thỉnh thoảng lại nhớ lại, em cũng chẳng biết đấy có phải là ma không nữa, em chỉ xin kể như thế, mà em cũng chưa kể cho ai biết kể cả gia đình em.
Kể xong mà vẫn còn gai.8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x8-x

chelsea.ntv

Xe buýt
Em cũng thích chuyện ma với mấy cái chuyện bùa ngãi. Ngày xưa nhớ thời TV đang chiếu phim tuổi trẻ Bao Thanh Thiên, mót *** mà có dám đi đâu :D

hoductri

Xe hơi
Năm ngoái em có thuê 1 căn hộ cho gấu (lúc đấy chưa cưới) ra Hà Nội một thời gian, ngay bên cạnh căn em. Căn hộ này cũng đã có nhiều người ở, nhưng cứ chuyển nhà suốt, tới lúc em thuê thì đã 2 tháng chưa có người ở. Khi nào em sang ngủ ở căn này thì cảm giác ngủ dậy rất mệt, kiểu ngủ chập chờn. Một tối em đang nằm ngủ thì có tiếng bước chân, em cứ nghĩ là gấu em nên em mặc kệ. Một lúc sau vẫn nghe thấy tiếng em quay người lại thì thấy gấu vẫn đang nằm ngủ bên cạnh. Em giật thót cả người, thức cả gấu dậy, gấu cũng ngơ ngác. Sau đó em dậy kiểm tra quanh nhà thì chẳng thấy gì cả. Không biết có phải em nghe nhầm không. 1 tháng sau gấu về quê đi làm, nhà đấy trả cho chủ nhà, bây giờ cũng có người thuê ở lâu dài rồi.

USD.EURO

Xe điện
Em thì thấy chuyện "người" thì cứ dính dáng nên con gái là các cụ of nhà mình thik hóng nhất,ví dụ như hôm trước có thớt mở hội ế của 1 mợ sn 89 ah
Còn chuyện "ma" kiểu gì thì kiểu cũng phải dính dang đến ma nữ thì câu chuyện mới thêm rùng rơn và hấp dẫn các cụ nhỉ hihi :)
vâng hôm nọ em đi karaoke, đang hát bài lỡ mai anh teo em có buồn không thì có con ma nữ không mặc quần chỉ mặc áo nó chui từ sau cái rèm ra. nó nhẩy bổ vào em, em sợ quá hét lên Cái Chị Ma này Em không đùa đâu nhé thế là nó biến mất luôn

chelsea.ntv

Xe buýt
Bà thím em hay bị ma đói, chết đường nhập vào lắm. Em nhớ có lần bị ma nhập chạy thình thịch về nhà ( quẳng xe máy lại ), mắt trợn ngược, rú lên kinh lắm. Nó bảo nó đói lắm, cho nó xin ít cơm với rượu rồi nó sẽ về không cổng đền đóng cửa, nó nói giọng nghệ tĩnh các cụ ợ ( chỗ em gần đền bà triệu ). Nhà lúc đấy chả còn gì ăn may mà còn mấy cái bánh gạo và ít rượu, nó ăn như chưa bao giờ được ăn các cụ ợ, một cốc rượu đầy nó làm cái ực phát hết, lại còn xin thêm cho bạn đang đứng ngoài cổng. Thể mới kinh chứ. Rồi sau đó nó chạy một mạch ra đường, ngã cái oạch phát bà thím em tỉnh ngơ ngác không biết chuyện gì đã sảy ra. Giữa đêm giữa hôm mọi người đi tìm cái xe máy bị vứt lại

Chuyện em kể là thật, em nói sai em bé hơn con của các cụ.

vnn1369

Xe tải
Năm ngoái em có thuê 1 căn hộ cho gấu (lúc đấy chưa cưới) ra Hà Nội một thời gian, ngay bên cạnh căn em. Căn hộ này cũng đã có nhiều người ở, nhưng cứ chuyển nhà suốt, tới lúc em thuê thì đã 2 tháng chưa có người ở. Khi nào em sang ngủ ở căn này thì cảm giác ngủ dậy rất mệt, kiểu ngủ chập chờn. Một tối em đang nằm ngủ thì có tiếng bước chân, em cứ nghĩ là gấu em nên em mặc kệ. Một lúc sau vẫn nghe thấy tiếng em quay người lại thì thấy gấu vẫn đang nằm ngủ bên cạnh. Em giật thót cả người, thức cả gấu dậy, gấu cũng ngơ ngác. Sau đó em dậy kiểm tra quanh nhà thì chẳng thấy gì cả. Không biết có phải em nghe nhầm không. 1 tháng sau gấu về quê đi làm, nhà đấy trả cho chủ nhà, bây giờ cũng có người thuê ở lâu dài rồi.
chuyện này thì em tin cụ là chuyện thật, vì cũng gần giống chuyện của em. Mà em cũng thấy nhiều người chứng kiến chuyện tương tự, không biết phải ma thật không nhưng không lý giải nổi...

vnn1369

Xe tải
Em copy lại câu chuyện Của Cụ Vit2000 đã kể em đã đọc, không biết sự thật của câu chuyên tới đâu nhưng mà cũng ghê thật:
"Chuyện là thế này, bọn em hồi thanh niên thì hay đi nhậu khuya lắm. hôm đấy cả bọn nhậu ở Đại Cồ Việt xong, nhà bạn em ở Thanh Nhàn gần 1h đêm rồi mới tan hội, nó đi về một mình đi qua ngã ba Thanh Nhàn và Võ Thị Sáu bây giờ, cậu mót tè, thế là phi vào bụi cây giải quyết, quay ra tự dưng thấy một em cỡ khoảng hơn 20 tuổi, xinh, cao, trắng.. lúc đầu nó hơi giật mình xong trấn tĩnh lại nó buông lời trêu, con gái nhà ai sao giờ này còn ở đây, em kia cất lời xin đi nhờ (đoạn này sau này những khi nó tỉnh nó hay kể lại, giọng cô bé kia rất bé, nhưng vang vang cứ như nói vào trong cái ống bơ vậy), cậu này sướng quá okie liền (phải em có khi em chẳng dám, khu này thời đấy toàn nghiện, nó cướp xe thì toi), lúc lên xe em đấy ngồi sau, thì xe cứ lúc nặng lúc nhẹ, mà đề mãi cũng không nổ, đèn pha thì cứ sáng lại tối có lúc tắt hẳn, nhưng lúc đấy cu cậu vừa say lại vừa mê gái đẹp có biết gì đâu, lúc đi rồi, em kia hỏi: “ Anh ơi, anh đi về đêm hôm thế này không sợ ma à”, thằng bạn em lại đùa lại : “ Anh là ma này cưng”, em kia cười dé lên (sau này nó cũng bảo không bao giờ quên được điệu cười lúc đấy) và nói : “Nếu anh là ma thì anh phải cầm được tay em, anh cầm thử xem” nói đến đây cu cậu đã hơi run run rồi, nhưng vẫn vòng tay ra sau cầm thử, “rõ ràng cầm được đây này, ơ nhưng sao tay em kiểu gì lạnh và khô thế” , nó kéo thử ra đằng trước xem thế nào thì trong tay là một khúc xương cẳng tay người trắng hếu, cu cậu phanh kít một phát lại ngó ra sau không thấy em kia đâu nữa. Ông bạn sợ tí *** ra quần phi một mạnh về nhà, ngủ. Sáng sau gặp em kể chuyện, em còn nói phét, nó bảo không tin cho xem này, hóa ra đằng sau áo của nó vẫn còn vết son của em kia dính vào.
Đến đoạn này thì em tin rồi, hai thằng quay lại chỗ hôm qua nó gặp cô bé đấy, ngồi quán nước hỏi thăm thì mới biết cách đấy khoảng 2 tuần có một cô bé sinh viên đi làm thêm về qua đấy bị bọn nghiện giật túi sách ngã ra đường bi xe tải chạy ngang qua chèn vào, đưa vào BV Thanh Nhàn thì chết từ trước đấy rồi, từ đấy ông bạn của em cứ thỉnh thoảng lại ngơ ngẩn, nhất là vào hôm rằm và mùng 1

TuanTT0902

Xe tải
Em copy lại câu chuyện Của Cụ Vit2000 đã kể em đã đọc, không biết sự thật của câu chuyên tới đâu nhưng mà cũng ghê thật:
đọc xong, mặc dù trời chưa tối mà e cũng thấy ghê. giờ này cơ quan e mọi người chuồn gần hết rồi. còn mỗi e. kinh quá