Lái xe bằng chân trần: Đã cụ mợ nào trải nghiệm chưa ạ ?

jet engine

Xe buýt
Chào các cụ các mợ,
Em xin kể một chuyện thật 100% vừa xảy ra với em chiều nay. Chuyện là hôm nay trời nóng mà lại không cần phải trang trọng nên em quyết định đi xăng đan thay vì đi giày. Em có 2 đôi xăng đan: 1 thì cũ rồi nhưng đi rất êm, dễ chịu lắm, Đôi kia thì mới nhưng đi hơi bị đau chân (dislike). Thế là em chọn luôn đôi cũ vì hôm nay không phải làm dáng với ai mà :D.
Em vui vẻ lên xe, mọi chuyện diễn ra bình thường thì bỗng nhiên cái xăng đan của em bị tuột quai, mà lại đúng chân phải mới đau :((. Cái chân để điều khiển phanh và ga lúc này lại vướng đám lùng nhùng bên dưới ~X(. Nhân lúc dừng đèn đỏ, em thò tay xuống tháo quách cái xăng đan bên chân phải ra. Từ đó em chỉ dùng chân trần lái xe tới lúc về nhà 8-}.
Cái cảm giác lái xe chân đất rất kỳ lạ, và rất nguy hiểm nữa [-O<[-O<. Mong là không cụ mợ nào gặp phải trường hợp giống em ;));));)).
Chúc cả nhà lái xe an toàn :):):)

thaonguyen

Xe buýt
em dính một lần lên trang trại ông anh chơi dính trời mưa,lội nhấc lên mỗi chân chả tài nào mà lôi đc dép em đi chân đất từ thu cúc ra tận thanh sơn phú thọ.mới mua đc đôi tổ ong nói chung cảm giác lái rất phê có lúc phanh dúi dụi như mấy ông tập xe

QAZ

Xe container
em dính một lần lên trang trại ông anh chơi dính trời mưa,lội nhấc lên mỗi chân chả tài nào mà lôi đc dép em đi chân đất từ thu cúc ra tận thanh sơn phú thọ.mới mua đc đôi tổ ong nói chung cảm giác lái rất phê có lúc phanh dúi dụi như mấy ông tập xe

Chân đất mà thu cúc thì phê phải biết có điều phải cẩn thận kẻo dính.

my dinh

Xe điện
em cũng vài lần

bimbim71

Xe điện
Chào các cụ các mợ,
Em xin kể một chuyện thật 100% vừa xảy ra với em chiều nay. Chuyện là hôm nay trời nóng mà lại không cần phải trang trọng nên em quyết định đi xăng đan thay vì đi giày. Em có 2 đôi xăng đan: 1 thì cũ rồi nhưng đi rất êm, dễ chịu lắm, Đôi kia thì mới nhưng đi hơi bị đau chân (dislike). Thế là em chọn luôn đôi cũ vì hôm nay không phải làm dáng với ai mà :D.
Em vui vẻ lên xe, mọi chuyện diễn ra bình thường thì bỗng nhiên cái xăng đan của em bị tuột quai, mà lại đúng chân phải mới đau :((. Cái chân để điều khiển phanh và ga lúc này lại vướng đám lùng nhùng bên dưới ~X(. Nhân lúc dừng đèn đỏ, em thò tay xuống tháo quách cái xăng đan bên chân phải ra. Từ đó em chỉ dùng chân trần lái xe tới lúc về nhà 8-}.
Cái cảm giác lái xe chân đất rất kỳ lạ, và rất nguy hiểm nữa [-O<[-O<. Mong là không cụ mợ nào gặp phải trường hợp giống em ;));));)).
Đợt xuyên Việt 6000km vừa qua e toàn đi chân trần vì đi giầy lái xa rất tức gót chân.

hongminhphat

Xe điện
mùa này em hay đi sỏ ngón hơn ,em ko thích xăng đan ,em cũng đi chân đất mấy lần ,công nhận lái hay phết các cụ ạ ,lạ nhưng nguy hiểm

vovan3455

Xe tăng
Em còn biết có cụ lái máy bay chân trần cơ

WHITE TIGER

Xe container
Chào các cụ các mợ,
Dạ em mua xe chạy gần 6 năm,chỉ có tháng đầu là đi giầy dép.Còn lại đến giờ em toàn chân đất chạy cả chục tiếng mỗi chuyến cũng thấy nhẹ nhàng không bị tụ máu do máu không lên được khi ngồi nhiều.Chứ ngồi lái có chuyến mười mấy tiếng đồng hồ mà chân giầy đi tất thôi là máu chân không ổn

Chỉnh sửa cuối:

mercilon

Xe buýt
1 lần e bị mất dép (do đi bơi ngoài biển) lái xe gần 200km về nhà, lúc đầu thấy hơi lạ sau thì quen, chả vấn đề j.

mAd_lOvE

Xe lăn
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Người OF
Website
www.myphamxachtay.com
Lái xe bằng chân đất cảm giác lạ và chưa thật, cũng như ga, phanh sẽ ít an toàn hơn, em cũng đã có lần và thấy thế.

Còn có môn thì chả giày dép gì bao giờ :))

kienkid

Xe container
em chưa thử đi chân trần đạp ga bao giờ nên chả biết thế nào

Tô Mát Tèo

Xe hơi
" chân trần " cảm giác rất thật cụ ạ,còn nguy hiểm hay không thì phải xem mấy pedan có virut gì nữa không ạ ;))

nesta_vn84

Xe buýt
em đi chân đất có mỗi lần tập xe, cảm giác cũng khác khác, nhưng tốt nhất là cứ đi giày cho nó chắc chắn.

Hoành

Xe tăng
Lái xe bằng chân đất cảm giác lạ và chưa thật, cũng như ga, phanh sẽ ít an toàn hơn, em cũng đã có lần và thấy thế.

Còn có môn thì chả giày dép gì bao giờ :))
Chỉ là không quen thôi, chỉnh ghế lái tiến lên chút là ngon ngay. Thi thoảng em vẫn tụt giày quẳng sang bên phụ :D

kienkid

Xe container
Chỉ là không quen thôi, chỉnh ghế lái tiến lên chút là ngon ngay. Thi thoảng em vẫn tụt giày quẳng sang bên phụ :D
lão nên cẩn thận. nhiều lúc chơi chân trần là nguy hiểm lắm đấy. do cảm giác chân trần với chân giầy khác nhau =))

liming

Xe hơi
Chân trần đạp phanh và ga không chuẩn được, nói chung là không nên.
Do thói quen thôi chứ cụ, người quen chân đất lại thấy đi giày không thật.
Em thấy như nhau, chỉ 1 lúc là quen. Trên xe em lúc nào cũng có 1 đôi dép tổ ong sạch, phải đi đường dài là em tụt giày ra vứt cốp, đi dép tổ ong mát mẻ sạch sẽ, gặp chỗ có nước thì rửa chân, gặp phải khi nóng nực quá hay cảm thấy bí thì để dép tổ ong sang 1 bên chạy chân đất.

luckyhiro

Xe điện
Y choang bố cháo.....tuyền thía....lại còn thấy thít và sướn....
Ổng bẩu..có lần nóng qá..ổng tụt sạch...úp mỗi cái lá sen cho nó lịc sự....có ai biết đơi.....
Iem cũng tuyền lái chân trần, ai lại dùng giầy làm giề, cảm giác k thật ;))