FORD LASER- Chia sẻ kinh nghiệm- Tư vấn kỹ thuật sửa chữa, sử dụng FL

Trạng thái
Thớt đang đóng

htlongbien

Xe điện
Kính thưa các cụ các mợ!

Với những đam mê không thể chối bỏ về 1 dòng xe đã đem lại sự gắn bó và thiện cảm hơn của những người tiêu dùng Việt Nam dành cho thương hiệu Ford. Với hơn 10 năm Ford Laser (FL) có mặt tại thị trường VN, nó đã mang lại cho người tiêu dùng nhiều cảm xúc, sự gắn kết.

Thưa các cụ, các mợ; theo quy định thì thớt kỹ thuật về FL trước đã trên 100 tầng. Kể từ ngày hôm nay các cụ, các mợ vào thớt này để tư vấn giúp nhau về mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật của Ford Laser.

Thay mặt nhà FLF, BTC xin được trân trọng thông báo và cảm ơn sự chung tay của nhiều cụ/ mợ có tay nghề- kỹ thuật- am hiểu và nhiệt tình vào giúp sức chia sẻ với anh em!

htlongbien

Xe điện
Em đặt gạch pót ảnh

htlongbien

Xe điện
Hôm nay là ngày sinh của Bác mà hàng triệu triệu trái tim không thể nào quên, cùng với ngày 19-5 đó là ngày FLF ra đời; xin gửi đến cả nhà vài bức ảnh demo ngày FLF tổ chức sinh nhật tại Khu sinh thái Hồ Tiên Sa hôm 17-5 vừa qua.

Chỉnh sửa cuối:

truongvandesign

Xe hơi
Các cụ FL hạnh phúc quá!!!

halong_fun

Xe tải
hi vọng sinh nhật năm sau tham gia được

1.6gli

Xe container
Chúc mừng sinh nhật đại gia đình ford laser family! Chúc các cụ đi ford laser mạnh khoẻ, chúc các cô, nàng V2; V3 ... Vn có tên ford laser luông cứng cáp, hiền dịu, đầm và đẹp! Chúc cả họ nhà ford thành công, hạnh phúc!

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ chủ tịch bật mí kết quả đấu giá em 30A 08160 đc mấy trăm k ợ ?
Anh matmo bắt em phải về sớm nên ko được theo dõi cuộc đấu giá V2 của cụ Thư ký ...tiếc hùi hụi :P

htlongbien

Xe điện
Cụ chủ tịch bật mí kết quả đấu giá em 30A 08160 đc mấy trăm k ợ ?
Anh matmo bắt em phải về sớm nên ko được theo dõi cuộc đấu giá V2 của cụ Thư ký ...tiếc hùi hụi :P
Dạ, Hội đồng thống nhất để lại dịp khác vì thiếu 1 số thành viên về trước như: TocXanh, mắt mờ....ah!

nguyen_kia

Xe điện
Các cụ nhà FL tổ chức hoành tráng quá, rất chuyên nghiệp, em chưa tham gia được nhưng đang phấn đấu trong thời gian tới.
Chúc các cụ nhà FL sang nhà mới vẫn phát huy tốt truyền thống tiếp tục chia sẻ, giúp đỡ nhau trong mọi vấn đề !

Xedapmatphanh

Xe máy
Chúc mừng sinh nhật FL, chúc hội ngày càng lớn mạnh và là sân chơi tốt để các thành viên chia sẻ

1.6gli

Xe container
Nhiệm kỳ mới chức chủ tịch có gì thay đổi k thưa các cụ?

hat65

Xe điện
Mở hàng thớt mới cháu nhờ các cụ tý . Chả là vợ 2 cháu lây dơ 1.6 - 2000 dạo này bị bệnh chập chờn, lúc bị lúc ko nhưng hay bị nhất là lúc mới nổ máy ( ko kể máy nóng hay nguội) đạp ga ko lên , giật giật 1 lúc ( khi thì 5-10 s, khi thì 15 -20 s) mới rồ đc lên sau đó thì đi bình thường, nếu đang bật ac mà đề nổ thì bị rất nặng, ko bật ac thì lúc bị lúc ko, nổ máy đi vài phút rồi mới bật ac thì ko sao. Khi ko bị thì vẫn kéo ga vô tư, đi 100km/ h bình thường. Đã vệ sinh tất cả nhuững gì có thể vệ sinh đc. Giờ chỉ nghi vấn 1 thiết bị điện nào đó ( boobin, van ko tải....) chết dở. Gara nơi cháu sửa thì ko có đồ thử cho xe, nếu gọi đồvề thay mà ko đúng bệnh thì ko trả đc, mà cứ thay vào xe thì ko biết thay bao món mới đúng vì chưa khoanh vùng chắc đc bệnh. Cháu nhờ cụ nào biết gara nào chuyên lây dơ hoặc có đồ xe này chỉ giúp hoặc cụ nào đi xe cùng loại với xe cháu giúp cháu một lúc ( mượn đồ xe cụ lắp sang xe cháu để loại trừ) cháu chuẩn bị sẵn bia để mời rồi ạ

1.6gli

Xe container
Mở hàng thớt mới cháu nhờ các cụ tý . Chả là vợ 2 cháu lây dơ 1.6 - 2000 dạo này bị bệnh chập chờn, lúc bị lúc ko nhưng hay bị nhất là lúc mới nổ máy ( ko kể máy nóng hay nguội) đạp ga ko lên , giật giật 1 lúc ( khi thì 5-10 s, khi thì 15 -20 s) mới rồ đc lên sau đó thì đi bình thường, nếu đang bật ac mà đề nổ thì bị rất nặng, ko bật ac thì lúc bị lúc ko, nổ máy đi vài phút rồi mới bật ac thì ko sao. Khi ko bị thì vẫn kéo ga vô tư, đi 100km/ h bình thường. Đã vệ sinh tất cả nhuững gì có thể vệ sinh đc. Giờ chỉ nghi vấn 1 thiết bị điện nào đó ( boobin, van ko tải....) chết dở. Gara nơi cháu sửa thì ko có đồ thử cho xe, nếu gọi đồvề thay mà ko đúng bệnh thì ko trả đc, mà cứ thay vào xe thì ko biết thay bao món mới đúng vì chưa khoanh vùng chắc đc bệnh. Cháu nhờ cụ nào biết gara nào chuyên lây dơ hoặc có đồ xe này chỉ giúp hoặc cụ nào đi xe cùng loại với xe cháu giúp cháu một lúc ( mượn đồ xe cụ lắp sang xe cháu để loại trừ) cháu chuẩn bị sẵn bia để mời rồi ạ
Vậy thì cụ xem có ai có xe giống của cụ mượn thay sang nếu hết bệnh thì đặt mua về thay. K hết lại tìm tiếp. Em nghi bugi, hệ thống cao áp của xe cụ có vấn đề.

hat65

Xe điện
Buzi cháu thay rồi, bạn bè thì toàn đi xe đời cao nên cũng chả mượn đc giề để thử cụ ợ

ThangTocBac

Xe tăng
Buzi cháu thay rồi, bạn bè thì toàn đi xe đời cao nên cũng chả mượn đc giề để thử cụ ợ
Cụ nên nghi vấn thêm về đường nhiên liệu, bao gồm van điều áp, bơm xăng và hệ thống dẫn xăng.
Có thể áp lực xăng yếu, không ổn định chăng.
Cái này em chưa thấy gara ngoài test nhưng đã test trong hãng, rất chuyên nghiệp ...đấu nôí đồng hồ đo, hiển thị áp lực xăng ra máy tính, vừa chạy vừa xem rất trực quan sinh động :P
Về mượn đồ, cần thì pm cho em, cụ ở ĐC gì đó thì cũng gần chỗ em thôi.

nguyen_kia

Xe điện
Cụ ThangTocBac post lại cái hình mở dàn lạnh Điều hòa em xem tý, hôm trc cụ post ở nhà cũ em ko luu vào nên giờ cần lại ko có, mấy hnay nóng quá, ĐH như ko các cụ ạ!

hat65

Xe điện
Cụ nên nghi vấn thêm về đường nhiên liệu, bao gồm van điều áp, bơm xăng và hệ thống dẫn xăng.
Có thể áp lực xăng yếu, không ổn định chăng.
Cái này em chưa thấy gara ngoài test nhưng đã test trong hãng, rất chuyên nghiệp ...đấu nôí đồng hồ đo, hiển thị áp lực xăng ra máy tính, vừa chạy vừa xem rất trực quan sinh động :P
Về mượn đồ, cần thì pm cho em, cụ ở ĐC gì đó thì cũng gần chỗ em thôi.
Em đã kiểm tra ap lực moto bơm, cả áp lực sau lọc đều ổn, khả năng lớn nhất nằm ở phần điện và điều khiển điện, bệnh nặng nhất lucd mới khởi động chứ khi đã đi rồi lại ít bị.đang chạy ngon nhưng dừng lại tắt máy rồi khởi động lại nhất là vẫn để ac là lại bị. Cụ pm số đt em hoit chút nhé

Trạng thái
Thớt đang đóng