xin hỏi đây là bộ phận gì trên xe vespa sprint 2014

chjcken8182

Xe máy
Tình hình mình mua xe vespa sprint 2014 đc vài hôm vì phải chờ biển số nên chưa sử dụng ,đến hôm nay dắt xe ra đi dạo thì hỡi ơi đang đi trên thì có 1 tiếng cóc cóc rồi mình vẫn cứ chạy nghĩ là do cục gạch nào đó va vào xe nhưng không ngờ đi thêm chừng 20m đến chỗ dừng đèn đỏ thì có 1 chị phụ nữ chạy lên nói với mình xe anh bị chảy nhớt và ra khói nhìu lắm ,mình tưởng chị này chọc ghẹo nên mình cười cười nhưng nghĩ lại biết đâu chị này nói thiệt mình liền tấp xe lên lề xem thì hỡi ơi nhớt chảy ròng ròng lúc đó đành gọi bác xe ôm gần đó đẩy xe về nhà chờ sáng nay đem đi khiếu nại ,về nhà mình xem xe thì thấy có 1 bộ phận bị xé nhưng không biết đây là bộ phận gì có ảnh hưởng gì nặng không? theo các bác xe mới mua mà đã bị lỗi như này có đc đổi xe khác không? xe mình hiện nay đồng hồ đang là 55 km và mới ra biển số +giấy hẹn lấy cà vẹt nhé . xin các bác tư vấn giúp thanks!

Shu.Rin Coulli

Xe máy
Hình như là cốc lọc dầu bác ạ. Cái này thay định kỳ sau 2 lần thay dầu máy. Giá hơn 300k. Bác đy kiểu gì mà vỡ đc cả cốc thì tài thật.

chjcken8182

Xe máy
xin thưa với bác mình chạy roda rất chậm <40km/h và xe chỉ mới lết bánh đc 55km

phoco8686

Đi bộ
Đang định xúc em này giờ lại lăn tăn quá ! Bác mua ở đâu vậy ?

lenguyen_1983

Xe điện
Cái hình cụ chụp đúng là cốc lọc dầu. Nhưng nó đẻ trần trụi bên ngoài thế kia ư

manle

Xe hơi
Xe bác chỉ bị mỗi cái cục đó, thay đi là ok. Xe e bị lỗi tè le đây nè, lỗi do nhà sản xuất mà no còn ko đổi đây nè. Nó banh xe e ra tè le rồi thay đồ khác vô mới hết bệnh. Bệnh lua khua phía sau bụng xe vẫn còn tiếng kêu nhỏ.

Bác bị như vậy là do đi đá nó văng trúng nên bể. Cái này nếu nói là lỗi do người dùng lại càng ko đổi. Cùng lắm nó thay cho bác free cái bộ phận đó là xong.

chjcken8182

Xe máy
Xe bác chỉ bị mỗi cái cục đó, thay đi là ok. Xe e bị lỗi tè le đây nè, lỗi do nhà sản xuất mà no còn ko đổi đây nè. Nó banh xe e ra tè le rồi thay đồ khác vô mới hết bệnh. Bệnh lua khua phía sau bụng xe vẫn còn tiếng kêu nhỏ.

Bác bị như vậy là do đi đá nó văng trúng nên bể. Cái này nếu nói là lỗi do người dùng lại càng ko đổi. Cùng lắm nó thay cho bác free cái bộ phận đó là xong.
Như vậy vespa sprint mắc lỗi thiết kế rồi các bác vì thay cái khác vào mà ko có gì bảo vệ là sẽ bị tét nữa

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
con lx ie của em cái cốc lọc này nó nằm tít bên phải phía dưới xe cơ, ko có trần trụi như thế. Bác mang xe ra hãng kiểm tra xem, chắc phải có gì bên ngoài bảo vệ chứ.
cái này cứ khoảng 6-8000 km thay cốc lọc 1 lần

chjcken8182

Xe máy
con lx ie của em cái cốc lọc này nó nằm tít bên phải phía dưới xe cơ, ko có trần trụi như thế. Bác mang xe ra hãng kiểm tra xem, chắc phải có gì bên ngoài bảo vệ chứ.
cái này cứ khoảng 6-8000 km thay cốc lọc 1 lần
Mình ra hãng xem rồi bác ơi xe mới cái nào cũng vậy hết ,đúng là thiết kế ngu dã man ko có gì che chắn để bảo vệ hết chỉ cần đường mà xấu số đá văng vào là tét ra xì hết dầu ra mà ko biết vẫn vận hành là xe banh luôn cái máy.

son-shark

Xe buýt
Xe bạn bi rách cốc lọc dầu do va phải vật gì đó! Chỉ cần thay cốc lọc mới là được! Tuy nhiên trước khi thay cốc lọc, bạn tuyệt đối ko nổ máy mà chỉ nên kéo hoặc dắt ra hãng. Nếu nổ máy chỉ vài phút là hết sạch dầu - hỏng hoàn toàn các chi tiết máy bạn nhé!

PhanVietTue

Xe hơi
đang quan tâm em này, nhìn bác lại nản, sh việt xiem sao

reprocess_ed

[Tịch thu bằng lái]
Con sprint này thiết kế quá đẹp, ko chê vào đâu cả. Em nhìn cũng mê lắm, đẹ hlwn lx cũ, vespa s và prime nhiều
nhà mà ko nhiều xe chắc cũng phải cố rước về.

Còn lỗi thiết kế thì phải lên hãng hỏi và yêu cầu khắc phục thôi. Con lx ie cua em mua hơn 2 năm đi ko thấy lỗi vặt gi, chỉ bảo dưỡng, đổ xăng, thay dầu thôi.

thangngo

Xe tăng
Chi tiết này công nhận thiết kế ngu thật, bình thường cốc lọc dầu ở trong máy được bảo vệ bởi lốc máy chỉ có vỡ lốc mới chảy dầu chứ ai lại để bên ngoài ntn, hay PI có dụng ý khác khi thiết kế ntn hả các cụ

nkei83

Đi bộ
Mình nghĩ là để dễ dàng và nhanh chóng hơn cho việc thay thế.

chjcken8182

Xe máy
Xe bạn bi rách cốc lọc dầu do va phải vật gì đó! Chỉ cần thay cốc lọc mới là được! Tuy nhiên trước khi thay cốc lọc, bạn tuyệt đối ko nổ máy mà chỉ nên kéo hoặc dắt ra hãng. Nếu nổ máy chỉ vài phút là hết sạch dầu - hỏng hoàn toàn các chi tiết máy bạn nhé!
Hôm đo' xe em bị nhưng ko biết rồi vẫn chạy thêm 1 đoạn ,bốc khói ngoài đường cũng may gặp chị tốt bụng lên nói nên em tấp xe lại xem thấy dầu chảy ròng ròng ra ngoài nên kêu xe ôm đẩy về, vậy mà đem ra hãng chúng nó đỗ do mình leo lề rồi thay cho cái lọc cũ đã sử dụng,kêu em mua hộp dầu mới 260k thay vào,đã thế nó còn tính ăn gian châm thiếu dầu,về nhà kiểm tra ty thăm dầu ko thấy vạch nào luôn ra bắt nó châm tiếp (dầu mà chúng nó còn ăn đúng là vô lương tâm),mà e thì hiền nên ko làm dữ,kinh nghiệm bác nào vào hãng làm xe tuyệt đối ko nghe lời mấy thằng ktv ra ngoài ngồi nhé, xe ở đâu chủ phải ở ngay đấy ,nên nhớ trong hãng có rất nhìu phụ tùng cũ sắp hỏng đấy.

Chi tiết này công nhận thiết kế ngu thật, bình thường cốc lọc dầu ở trong máy được bảo vệ bởi lốc máy chỉ có vỡ lốc mới chảy dầu chứ ai lại để bên ngoài ntn, hay PI có dụng ý khác khi thiết kế ntn hả các cụ
Ngu kiến của piaggo ,bây giờ mình thấy chán với cục nợ này lắm rồi

Mình nghĩ là để dễ dàng và nhanh chóng hơn cho việc thay thế.
Dễ dàng cho chúng nhưng dễ banh xe của khách

manle

Xe hơi
E thấy gts cái lọc dầu cũng vậy. Thay nhớt thì phải bỏ tiền là đúng rồi nhưng e thay chỉ có 240k thôi. Bác muốn thấy vạch trên que thăm dầu thì phải dựng chân chống nghiêng mới thấy đc. Xe đứng ko dính tý nhớt nào vào que đâu

Chỉnh sửa cuối:

chjcken8182

Xe máy
E thấy gts cái lọc dầu cũng vậy. Thay nhớt thì phải bỏ tiền là đúng rồi nhưng e thay chỉ có 240k thôi. Bác muốn thấy vạch trên que thăm dầu thì phải dựng chân chống nghiêng mới thấy đc. Xe đứng ko dính tý nhớt nào vào que đâu
bác nói sai rồi ,mấy xe trong showroom toàn chống đứng nhé mình vào xem rồi, và xe mình đứng nghiêng gì cũng ko chạm luôn

manle

Xe hơi
Thế à. Xe e chống nghiêng thì thấy. Đứmg ko thấy

nhaque_tb

Xe buýt
bác nói sai rồi ,mấy xe trong showroom toàn chống đứng nhé mình vào xem rồi, và xe mình đứng nghiêng gì cũng ko chạm luôn
Em cứ honda thôi, chả phải ngợi! Cái bệnh kia nguyên nhân chủ quan là bác đi kiểu gì mà bị chém vào lọc dầu, nguyên nhân khách quan là cái thằng Pi dở hơi để phơi ra ngoài kiểu gì chả dính. Nó tính dễ thay thế là nó tính với điều kiện bên nó, không có đá hộc, không ổ gà ổ voi, nhưng nó đâu có biêt ở Vn mấy món đấy là đặc sản.

Chỉnh sửa cuối:

nemesistan

Xe tăng
đứng mà còn ko thấy thì là thiếu dầu rồi, theo hướng dẫn là phai dựng chống đứng để kiểm tra dầu.