Cạch đến già thanhbinhauto

Trạng thái
Thớt đang đóng
Mấy hôm trước em đưa thằng bạn vào thanhbinhauto trên đường Nguyễn Trãi đoạn bắt đầu vào Hà Đông lắp mấy cái đồ mạ, cản sau và bậc lên xuống cho cái xe Zinger của nó. Sau khi báo giá xong xuôi 3 chú thợ bắt đầu lắp đồ cho xe. Cửa hàng có chỗ đỗ xe trong nhà em yêu cầu đưa xe vào nhà lắp vì dán đồ mạ cần phải vệ sinh thật sạch bề mặt trước khi dán nhưng mấy chú thợ nói: Anh cứ yên tâm, để ngoài đường dán ko sao cả. Sau đó mấy chú lôi hai cái bít tất bẩn như giẻ ra lau qua loa vài cái rồi bắt đầu dán đồ. Y như rằng dán xong cái bậc cửa là bị bong ra ngay, dán thêm mấy lớp 3M nữa mà vẫn ko ăn (vì có vệ sinh bề mặt kỹ đầu mà ăn được). Còn cái cản sau và cái bậc lên xuống 3 chú thợ loay hoay từ gần 11h đến tận 12h30' mới lắp xong. Nhưng mới đi thì phát hiện ra cản sau bị cọ vào ống pô cứ kêu lạch cạch, còn bậc lên xuống thì đóng cửa vào cái là tung ra liền. Đầu giờ chiều bọn em phải đưa xe vào để làm lại. Nhưng mấy chú thợ loay hoay mãi ko lắp được cho cản sau khỏi chạm vào ống pô còn cái ốp bậc lên xuống dán đến 3 lớp 3M mà vẫn bong. Em tức quá gọi bác chủ (lúc đó đang buôn điện thoại) ra nói là: anh em OF mà sao bác ko ra xem thợ làm thế nào mà để dán mãi ko được.
-Bác Bình bảo: Anh em OF thì cũng thế thôi, xe nào dán cũng thế, nếu ko dán được thì tôi bắn đinh tán vào cho anh (Mẹ, đồ nhựa mạ mà lại đòi bắn đinh tán).
-Em điên quá vặc: Ông lắp cho những xe nào tôi ko cần biết, chỉ biết ông dán xe tôi ko được là tôi ko chấp nhận, tôi trả lại hàng.
Đôi co một lúc suýt va chạm bác chủ mới chịu nhập lại mấy cái đồ mạ. Đúng là kinh doanh kiểu chụp giựt, thợ thuyền thì vớ vẩn, làm ăn thì cẩu thả thế mà cũng đòi kinh doanh nội thất otô. Thà mất đồng tiền nhưng xe mình ngon lành cành đào thì cũng đáng, đằng này đã mất tiền lại còn mang cái bực mình vào người.
Ngay sau đó em mang xe qua chỗ Long Thịnh đầu Lê Văn Lương. Một mình thằng Ngọc làm đúng 20p lắp lại xong cả cản sau ko chạm vào ống pô và bậc lên xuống.
Qua kinh nghiệm lần này em có ý kiến là từ nay bác nào có ý định mang xe vào thanhbinhauto :77::77::77:lắp đồ thì nên suy nghĩ thật kỹ ạ ko lại mua cái bực mình đầu năm như em

namanhnc

Xe tải
Chúc mừng bác trả lại dc đồ. E cũng gặp kiểu này vài bận, nên rút kinh nghiệm cứ vào hàng quen mà dùng, đắt 1 chút cũng yên tâm.

duongtm

Xe tăng
Nó ở ngay chỗ nhà em, hôm trước ra chỉ lắp cái biển thôi mà em cũng thấy lởm rồi :77: :77: :77:

Đã thế hàng bán đắt vãi, em thấy bác Namvu đính trên trang của bác ấy là Thanh Bình là đại lý bán bơm Projecta đang giảm giá, thế mà nó bảo em là không biết nam Vũ là ông nào. Điên hết cả người, em không vào đó bao giờ nữa, nhỡ cái hỏng xe quá tội :D

tdhien

Xe buýt
Thời buổi này mà còn kiểu làm ăn như thế nữa thì chịu thật đấy.

CuKenPis

Xe buýt
A có lôi súng hoa cà hoa cải ra ko mà nó lại nhận lại đồ thế :21::21:

Khoaimy

Xe tăng
Em thấy nhiều gara làm ăn chộp giựt, ko riêng chỗ này. Thợ thì , dcm em xin lỗi, toàn thằng lười. Mình là khách đến làm, cứ phải bảo, bọn nó mới làm, ko bảo, ko làm mặc dù ngồi chơi. Tâm lý khách hàng có thể giá cao nhưng chất lượng dịch vụ tốt thì cũng thấy thoải mái,nhưng đằng này đi làm xe về, mệt người, mất thời gian (vì toàn phải ngồi đấy để ốp thợ). Chừng nào mới chuyên nghiệp được đây. Chán thế ko biết.

HUNGSMUN

Xe container
May quá, em chưa vào đó lần nào. Cảm ơn bác đã điểm mặt chỉ tên để người khác tránh(b)

Em ko có thói quen nói xấu ai vì nói thật với các bác khi làm nội thất mà có sai sót là điều khó tránh, nhưng có điều khi khách hàng phàn nàn mình có chỉnh sửa lại cho họ hài lòng ko. Đằng này khi em gọi chủ ra bảo thợ sửa lại thì nó lại nói kiểu khó nghe " Anh em OF thì cũng thế thôi". Không thể chấp nhận cái kiểu đó được

LX2768

Xe hơi
Ối chết chết:ohmy::ohmy:. Hôm nay em đang định mang xe đến đó để làm chống ồn. Em phải suy nghĩ lại thôi. Cám ơn bác Khánh Hải Phòng nhé! Mà bác ở chỗ nào Hải Phòng đấy ạ. Em cũng HP đây.(b)(b)(b)

hoangtuanlong

Xe tải
Đang định qua mua em Air để xe,ủng hộ bác không mua nữa(c)

buloonggi

Xe điện
Mựa khỉ... dịch vụ bây giờ đầy rẫy... làm tử tế còn chưa ăn ai... làm như mèo mửa lại còn to còi...

Chỉ khổ mấy bác ứ phải OF lại bị thịt tiếp :77::77::77::77::77:

thoatlut

Xe tải
Em ko có thói quen nói xấu ai vì nói thật với các bác khi làm nội thất mà có sai sót là điều khó tránh, nhưng có điều khi khách hàng phàn nàn mình có chỉnh sửa lại cho họ hài lòng ko. Đằng này khi em gọi chủ ra bảo thợ sửa lại thì nó lại nói kiểu khó nghe " Anh em OF thì cũng thế thôi". Không thể chấp nhận cái kiểu đó được
Kn biết bác có cạnh tranh kn lành mạnh với Thanhbinhauto kn mà văn bác chua thế. Theo em thì lần sau bác cứ ra Lê văn Luơng cho nó lành (b)

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Hic, hôm trc em cũng chót lỡ qua lắp cái viền đèn hậu và lắp bình xăng xe em. Thằng ku dán cho em nó cũng như bác, ko chịu lau chùi cho sạch, em bảo nó thì nó cũng bảo không sao đâu anh, bực mình em mới bảo là cứ lau đi cho anh. Thế là nó vào lấy cái dẻ lau nhìn bẩn thỉu lau cho mình. Đã thế dán lại một bên còn bị hơi vênh lên, em xót ruột quá nhưng ko dám bóc ra sợ nó bị vỡ đèn. Mà giá thì lại đắt quá, cũng tại hôm đó em ngu quá, bít là đắt rồi mà vẫn cố dán, may mà hôm đó nó hết hàng, lần sau em cũng cạch ko đến chỗ đó nữa. Làm ăn thì cẩu thả, giá cả thì đắt vãi.

Maz6666

Xe buýt
Tuần trước em mới làm chống ồn cho con Altis ở TBinh, đánh giá của em là ổn: thợ làm khá cẩn thận, giá mềm, hiệu quả chống ồn rất tốt, em hài lòng :6:

Kn biết bác có cạnh tranh kn lành mạnh với Thanhbinhauto kn mà văn bác chua thế. Theo em thì lần sau bác cứ ra Lê văn Luơng cho nó lành (b)
Em có phải kinh doanh nội thất đâu mà đi nói xấu nó hả bác. Mà bác ko thấy em đưa bài lên là bao nhiêu anh em đã từng vào đó làm đều kêu à. Chẳng qua là em ức quá nên mới phải viết như thế, với lại cũng cảnh báo cho anh em để ai có ý định vào đó thì nên xem xét lại. Em thì cứ chỗ nào hay, làm ăn cẩn thận là em giới thiệu ngay nhưng những chỗ lởm khởm thế này thì nên tránh bác ạ. Mình chưa bàn đến cái khác, mới nói đến thái độ phục vụ khách là đã ko chấp nhận được rồi

banana16

Xe hơi
ui, ui
, hôm trc e có đến đấy rùi, nhưng nhìn cửa hàng là bít lởm rùi, e té lun, may quá, phù

khonggiancong

Xe tải
em cũng bị thế.

Me nó. Hôm trước em cũng lắp cái cản sau ở thanh bình auto. Về chạy tự nhiên thấy nó kêu to như máy bay boing 747 (xem em thường chạy em ru). Nhìn kỹ thì hóa ra nó đề lên ống xả. Quay lại, nó cho thợ lắp lại. Đi một chặp lại thế. Chán quá. Cụ bày cho em cái chỗ lê văn lương cụ thể chỗ nào đẻ em lắp lại. hu hu, không nó kêu như máy bay, các chân dài bỏ chạy mất dép. AE ơi! nhớ chừa thanhbinhauto ra nhé

CuKenPis

Xe buýt
Me nó. Hôm trước em cũng lắp cái cản sau ở thanh bình auto. Về chạy tự nhiên thấy nó kêu to như máy bay boing 747 (xem em thường chạy em ru). Nhìn kỹ thì hóa ra nó đề lên ống xả. Quay lại, nó cho thợ lắp lại. Đi một chặp lại thế. Chán quá. Cụ bày cho em cái chỗ lê văn lương cụ thể chỗ nào đẻ em lắp lại. hu hu, không nó kêu như máy bay, các chân dài bỏ chạy mất dép. AE ơi! nhớ chừa thanhbinhauto ra nhé
hix , làm ăn kiểu gì mà nhiều người kêu thế ko biết . Chắc phải phá cửa hàng trước khi nó phá xe mọi ng ý nhờ

Trạng thái
Thớt đang đóng