các cụ tư vấn cho em về con CB400 với

tieutu_ptu

Xe hơi
hầu các cụ,topic trước em tạm thời đóng lại vì đã nhận lời tư vấn của các cụ nên em bỏ qua tìm em khác.giờ cũng đã tìm thấy tội cái giá chát quá các cụ ạ.145tr cho con đời 2005.tât cả zin.có điều em chưa có kinh nghiệm test vtec như thế nào.em có ga tới 6k300 vòng tua máy mà không cảm nhận bằng tai được các cụ ạ.

vậy cho em em hỏi vtec nó mở chỉ cảm giác lúc đi hay đứng yên nghe cũng thấy ạ.em chưa đc đi nên e k biết ntn.

và làm thế nào để biết xe thanh lý 1 chỗ hay thanh lý sang tên chuyển vùng ạ.

bác chủ bảo sang tên được,có thể gặp chính chủ nhưng em sợ nhỡ ra thanh lý 1 chỗ thì em biêt làm thế nào?

các cụ giúp em với :((

Chỉnh sửa cuối:

AoThunHotGirl

Xe đạp
Website
www.aothunhotgirl.com
- Mình cũng đang kiếm 01 em CB400 Super four vtec3 revo mà chưa tìm được. Bác nào cần lên CC báo em nhé. E tên Tiến: 096.235.9999

Cavali

Xe điện
Con này là revo rồi cụ ơi

tieutu_ptu

Xe hơi
sẵn cái hình trong máy tính nên cháu up tượng trưng thôi cụ ạ

Bomimi

Xe tải
xe đã quạ SK, SM lúc đăng ký thì hên xui nhé, chủ cũ đăng ký được chắc gặp bên CA hiền + mất $ cò vạc thì mới ok,
nhưng theo e thì tình trạng nó cũng đc xếp vào loại xe có giấy tờ "ra dễ vào khó", rút hs ok nhưng đi đăng ký lại tên cụ chủ thì cận thận nhé :)) bị các anh ấy để ý hoặc bị zích,vật ra soi vào SK, SM thì xác định đi nhá [-X .

Mà thấy cụ chủ xe đời đầu lúc rao bán cũng nói là bao sang tên HN - ko chịu trách nhiệm khi rút ra ngoài HN thì phải.
Giá rao bán hồi đấy hình như cũng êm ái hơn giá 13x cụ nói nhìu...kaka

Hanguyen.arc

Xe hơi
Theo em bác cố tí nữa tìm HQCN mà đi, mua thế này hên xui đi mệt lắm

tieutu_ptu

Xe hơi
xe đã quạ SK, SM lúc đăng ký thì hên xui nhé, chủ cũ đăng ký được chắc gặp bên CA hiền + mất $ cò vạc thì mới ok,
nhưng theo e thì tình trạng nó cũng đc xếp vào loại xe có giấy tờ "ra dễ vào khó", rút hs ok nhưng đi đăng ký lại tên cụ chủ thì cận thận nhé :)) bị các anh ấy để ý hoặc bị zích,vật ra soi vào SK, SM thì xác định đi nhá [-X .

Mà thấy cụ chủ xe đời đầu lúc rao bán cũng nói là bao sang tên HN - ko chịu trách nhiệm khi rút ra ngoài HN thì phải.
Giá rao bán hồi đấy hình như cũng êm ái hơn giá 13x cụ nói nhìu...kaka
vâng,giá của cái cụ mua của bác hưởng có 110tr thôi cụ ạ.tiếc hồi đó chưa có sẵn tiền với hơi sợ giấy tờ lộ cộ.nhưng giờ tìm hiểu hóa ra cái nào cũng giấy kiểu này cả.chán đời thế :(*

Dogmatix

Xe tăng
vâng,giá của cái cụ mua của bác hưởng có 110tr thôi cụ ạ.tiếc hồi đó chưa có sẵn tiền với hơi sợ giấy tờ lộ cộ.nhưng giờ tìm hiểu hóa ra cái nào cũng giấy kiểu này cả.chán đời thế :(*
Quan trọng là ra được giấy thật và biển thật thôi bác ơi, cái đấy khó lắm chứ không đơn giản như bác nói là cái nào cũng giấy kiểu này cả. Giá xe có cái giấy loại đấy cũng đắt chứ chả rẻ gì đâu bác ơi. Còn giấy giả thì đầy. rẻ hơn ít nhất 1/3-1/2

tieutu_ptu

Xe hơi
Quan trọng là ra được giấy thật và biển thật thôi bác ơi, cái đấy khó lắm chứ không đơn giản như bác nói là cái nào cũng giấy kiểu này cả. Giá xe có cái giấy loại đấy cũng đắt chứ chả rẻ gì đâu bác ơi. Còn giấy giả thì đầy. rẻ hơn ít nhất 1/3-1/2
vâng,giá xe giờ chát quá cụ nhỉ?em tìm đỏ cả mắt mà chưa gặp con nào.it lựa chọn quá.tiện đây cụ cho hỏi đăng kí xe moto thì cứ về hyện mình đăng kí hay phải lên công an thành phố hả cụ.em hà nội

Cavali

Xe điện
Cụ gửi ông ý thành 140tr ko bớt xu nào. Bảo ông ý bao tên cho mình. Ok thì giao dịch luôn

hadongcongtu

Xe đạp
Website
www.dongdoshow.com
HE he.... Hôm nọ em vừa xem con này, đi 1 vòng với bác chủ xe . Em dự trưa nay nhờ thợ qua xem xe rồi điện cho nhân viên mang tiền qua để ộp luôn thì ai ngờ các đại ca chơi xe rất nhiệt tình tư vấn cho em và em ngộ ra một điều là ông chủ mua xe cũng bị lừa ( em đoán thế vì trông chủ xe cũng không đến nỗi nào )

Xe là VTEC3, số khung số máy thì là một chú SP 1994. Máy đã cà lại nên nhìn em đã nghi nghi nhưng họ bắn số giỏi thật, không tinh và không có kinh nghiệm chắc chịu luôn ! Xe này nếu tự đi sang tên thì không thể sang được, nhưng nhờ cò và Bác chỉ đường thì cũng sang được nhưng dự là mất khơ khớ . Còn bán thì ... nói thẳng là em sẽ không dám mua và bán lại , không hay tý nào. Uy tín anh em một lời là ngàn vàng chứ đâu vì vài chục bạc mà thành ba sạo.
Ảnh em xin phép không up lên đây vì tôn trọng người bán xe
Nói chung anh em mua xe nên xem kỹ lại cho yên tâm nhé !

Xe chủ thớt up lên giống hệt xe xem, khác màu máy thôi. Còn cái Vtec của con đó cũng có vấn đề, khi kéo ga lên vòng tua 6300 thì Vtec không mở, đi lại bị giật giật nên ... buông, rẻ em cũng không mua !

Chỉnh sửa cuối:

Bomimi

Xe tải
HE he.... EM vừa xem con này hôm qua xem, đi 1 vòng với bác chủ thớt ! Chụp được 100 cái ảnh toàn tập . Em dự trưa nay nhờ thợ qua xem xe rồi điện cho nhân viên mang tiền qua để ộp luôn thì ai ngờ các đại ca chơi xe rất nhiệt tình tư vấn cho em và em ngộ ra một điều là ông chủ mua xe cũng bị lừa ( em đoán thế vì trông chủ xe cũng không đến nỗi nào )

Xe là VTEC3, số khung số máy thì là một chú SP 1994. Máy đã cà lại nên nhìn em đã nghi nghi nhưng họ bắn số giỏi thật, không tinh và không có kinh nghiệm chắc chịu luôn ! Xe này nếu tự đi sang tên thì không thể sang được, nhưng nhờ cò và Bác chỉ đường thì cũng sang được nhưng dự là mất khơ khớ . Còn bán thì ... nói thẳng là em sẽ không dám mua và bán lại vì như thế là lừa rồi, không hay tý nào. Uy tín anh em một lời là ngàn vàng chứ đâu vì vài chục bạc mà thành ba sạo.

Xe chủ thớt up lên giống hệt xe xem, khác màu máy thôi. Còn cái Vtec của con đó cũng có vấn đề, khi kéo ga lên vòng tua 6300 thì Vtec không mở, đi lại bị giật giật nên ... buông, rẻ em cũng không mua !
khéo ôm cục máy SP NC31 rồi thì làm gì có VTEC :P
cụ cho cai ảnh cục máy a e xm phát đi ^^

Cavali

Xe điện
HE he.... EM vừa xem con này hôm qua xem, đi 1 vòng với bác chủ thớt ! Chụp được 100 cái ảnh toàn tập . Em dự trưa nay nhờ thợ qua xem xe rồi điện cho nhân viên mang tiền qua để ộp luôn thì ai ngờ các đại ca chơi xe rất nhiệt tình tư vấn cho em và em ngộ ra một điều là ông chủ mua xe cũng bị lừa ( em đoán thế vì trông chủ xe cũng không đến nỗi nào )

Xe là VTEC3, số khung số máy thì là một chú SP 1994. Máy đã cà lại nên nhìn em đã nghi nghi nhưng họ bắn số giỏi thật, không tinh và không có kinh nghiệm chắc chịu luôn ! Xe này nếu tự đi sang tên thì không thể sang được, nhưng nhờ cò và Bác chỉ đường thì cũng sang được nhưng dự là mất khơ khớ . Còn bán thì ... nói thẳng là em sẽ không dám mua và bán lại vì như thế là lừa rồi, không hay tý nào. Uy tín anh em một lời là ngàn vàng chứ đâu vì vài chục bạc mà thành ba sạo.

Công tâm mà nói nếu cụ bảo họ lừa thì ko đúng. Họ chẳng lừa ai và cũng chẳng ai lừa ho. Cụ muốn mua tec 3 thì việc đầu tiên cụ phải hiểu là bản chất của tec 3 ko có xe HQCN, mà lịch sự nhất thì chỉ có xe thanh lý sang tên này thôi, muốn làm thanh lý vào con tec 3 thì họ phải hy sinh một con NV400,cb1, hay xe gì đấy đại loại thế mà phục vụ trong ngành hồi xưa, làm biên bản thanh lý và vào số khung số máy sang con tec3 của bác, cái số máy này là dạng sàng tháp, cắt cổ khung con xe cũ ra và hàn vào cổ tec3. Số máy cũng vậy. Tay nghề thợ thì tuỳ mỗi nơi nhưng có đẹp có xấu, nói chung làm thanh lý cũng phải tầm 40-60tr, về mặt pháp lý thì gần như ok tuyệt đối, cụ muốn sang tên thì nhờ cò. Đi gặp 141 thì cụ có đăng ký chính chủ, sk, sm soi thoải mái. Vậy thôi ạ

Bomimi

Xe tải
Công tâm mà nói nếu cụ bảo họ lừa thì ko đúng. Họ chẳng lừa ai và cũng chẳng ai lừa ho. Cụ muốn mua tec 3 thì việc đầu tiên cụ phải hiểu là bản chất của tec 3 ko có xe HQCN, mà lịch sự nhất thì chỉ có xe thanh lý sang tên này thôi, muốn làm thanh lý vào con tec 3 thì họ phải hy sinh một con NV400,cb1, hay xe gì đấy đại loại thế mà phục vụ trong ngành hồi xưa, làm biên bản thanh lý và vào số khung số máy sang con tec3 của bác, cái số máy này là dạng sàng tháp, cắt cổ khung con xe cũ ra và hàn vào cổ tec3. Số máy cũng vậy. Tay nghề thợ thì tuỳ mỗi nơi nhưng có đẹp có xấu, nói chung làm thanh lý cũng phải tầm 40-60tr, về mặt pháp lý thì gần như ok tuyệt đối, cụ muốn sang tên thì nhờ cò. Đi gặp 141 thì cụ có đăng ký chính chủ, sk, sm soi thoải mái. Vậy thôi ạ
hờ hờ, vtec III có HQCN nhé, mỗi tội có đúng 1 cháu trong SG thoy á :P
mà e ý kiến nhé, nếu TL đúng thủ tục thì cái chỗ tím tím của cụ là ko đúng đâu nhé..

Chỉnh sửa cuối:

ducle779

Xe hơi
cơ bản là cái giá cụ ak.em cũng đang chạy 1 con cb400 vt2,ngon tuyệt cú mèo,giấy MBC,mỗi 1 ngày không chạy vài km là em thấy khó chịu và nhớ nhung em nó ợ( lành như cục đất) iu thế cb400

Cavali

Xe điện
hờ hờ, vtec III có HQCN nhé, mỗi tội có đúng 1 cháu trong SG thoy á :P
mà e ý kiến nhé, nếu TL đúng thủ tục thì cái chỗ tím tím của cụ là ko đúng đâu nhé..
Cụ mở mang đầu óc hộ em với ạ, theo hiểu biết cá nhân của em thì xe làm hs thanh lý xong, lấy sk, sm của xe thanh lý thật đáp lên con cb. Sau đó con cb ấy đã được mang sk,sm đúng của hồ sơ, đắng ký, có gốc đàng hoàng, trong hs gốc giấy tờ hải quan, tờ khai nhập khẩu, biên bản thanh lý, quyết định thanh lý, hoá đơn thuế. Còn một dạng thanh lý nữa là như này
Xe bị( hoặc cố ý) để công an bắt, sau 1 time nằm vùng sẽ mang ra bán đấu giá thanh lý. Có cơ hội( nếu có quan hệ) có thể mua lại cái xe đó với giá thanh lý nhà nước, sk, sm để nguyên, nhưng ko sang tên được nên gọi là thanh lý một chỗ. HS gốc sẽ ko có các giấy tờ hải quan như xe trên mà chỉ toàn biên bản tịch thu, giam giữ, quyết định xử phạt, biên bản thanh lý

Bomimi

Xe tải
Cụ mở mang đầu óc hộ em với ạ, theo hiểu biết cá nhân của em thì xe làm hs thanh lý xong, lấy sk, sm của xe thanh lý thật đáp lên con cb. Sau đó con cb ấy đã được mang sk,sm đúng của hồ sơ, đắng ký, có gốc đàng hoàng, trong hs gốc giấy tờ hải quan, tờ khai nhập khẩu, biên bản thanh lý, quyết định thanh lý, hoá đơn thuế. Còn một dạng thanh lý nữa là như này
Xe bị( hoặc cố ý) để công an bắt, sau 1 time nằm vùng sẽ mang ra bán đấu giá thanh lý. Có cơ hội( nếu có quan hệ) có thể mua lại cái xe đó với giá thanh lý nhà nước, sk, sm để nguyên, nhưng ko sang tên được nên gọi là thanh lý một chỗ. HS gốc sẽ ko có các giấy tờ hải quan như xe trên mà chỉ toàn biên bản tịch thu, giam giữ, quyết định xử phạt, biên bản thanh lý
he he, xl cụ nhé, h e mới hỉu ý cụ đg nói là trường hợp e CB này, e lại hiểu nhầm là cụ đg nói về việc TL nói chung ý;)

hadongcongtu

Xe đạp
Website
www.dongdoshow.com
THế sao có cụ ở trong HCM mà em biết, cụ cũng là Tịch thu xung công quỹ nhưng lại là NC39 nhưng b thường, mà còn là chuẩn từ A-z nữa , không cà lại, cắt ghép gì cả ạ. Bác ý còn gửi cả Đăng ký cho em xem đây này ! Khó quá ạ !