Nên mua Ford Ranger hay ISUZU D-Max

Manh Ha

Xe hơi
Chào các bác,
Tình hình là em đang cân nhắc mua 01 xe bán tải để dùng. Hiện giờ tại Việt Nam thì em thấy chỉ Ford Ranger và ISUZU có sản xuất xe bán tải và có mức giá phù hợp. Em thì em thích TOYOTA Hilux nhưng mà giá mắc quá nên chắc chỉ cân nhắc được Ranger hoặc ISUZU vì tiền không có nhiều.
Các bác đã từng dùng Ranger vad D-Max tư vấn em cái, em nên chọn hãng nào?
Cám ơn các bác nhiều.

kklong12

Xe tải
Bây giờ conf có cả triniton của mitsubishi mới ra nữa đấy :^)

Cà tàng

[Tịch thu bằng lái]
Không phải Triniton mà là Triton, cũng đẹp, kiểu trẻ trung.

Hai con trên kia, nếu tôi, tôi chọn Dmax. Chất lượng tôi nghĩ nó sêm sêm nhau, nhưng hình thức thì con Dmax đẹp hơn.

duclm

Xe tải
Website
www.vnexpress.net
Triton của Mít & Hilux của Toy là lựa chọn sáng giá trong cùng tầm tiền

4x4center

Xe máy
Dmax is the best!!!

Chao Ha,

Minh dang di con Dmax 4x4, mot chut kinh nghiem chia se voi ban...

Theo minh thi Dmax la on dinh nhat.
Truoc day minh di con Ranger, nhung con nay chan ambraya rat cung, di duong ket xe la dap ambraya muon queo chan luon.
Dong co cua Ford Ranger chi co 2.5, so voi Dmax la 3.0. Muc tieu hao nhien lieu cua Ranger la 9-10lit/100km, trong khi cua Dmax chi la 6-7lit.
Dong co 2.5 cua Ranger da gan 10 nam nay khong co cai thien dang ke, trong khi Dmax 2008 voi Super Common Rail hoan toan moi, he thong chuyen cau tu dong cho phep chuyen wa 4x4 trong khi dang chay o toc do 80km/h.
Cung can noi them la dong co may dau thi ko the em a nhu may xang, nhung so voi Ranger thi Dmax la hoan toan vuot troi, may cua Dmax ko on ao giong nhu Ranger hay Hi-Lander, dac biet la Dmax voi Super CommonRail.
Neu nhu ban cam thay bo phan giam shock cua dong xe pick up khong tot thi co the thay the bo giam shock thiet ke dac biet cho dong xe nay, minh cung da lam voi con Dmax, ket wa rat bat ngo, co the so sanh voi dong SUV nhu Ford Escap hay Pajero.
Toyota Hilux thi kieu dang ko ham ho nhu Dmax, Mitsu Triton thi noi that rat chi la...cu chuoi, lai khong rong rai thoai mai nhu Dmax.

Minh vua co mot chuyen da ngoai tu SG ra Danang voi con Dmax vao tuan truoc nen co the cam nhan rat ro su khac biet giua Ranger va Dmax, ngang wa deo Ca thay deo doc wanh co tu nhien ko the cuong lai su sung suong cua off road...Vai hinh anh gui cho cac bac cam nhan nhe...

Chuc bac Ha co su lua chon nhu y, va nho phai cho anh em biet khi da wuyet dinh day nhe.
[/IMG]
...Thay the bo giam shock truoc khi len duong

Con chut gi de nho...

...off the road...

[/IMG]

...off the sky

Yes, we did it!

nhtutehy

Xe điện
Website
www.facebook.com
Ranger chắc chắn là rộng hơn dmax rồi bác à.em nghĩ thế đấy,với lại Ranger đắt hơn dmax và uống nhiều hơn Dmax.
em đang thích Triton hơn(c)

Lungo_123456

Xe buýt
có thật động cơ Dmax 3.0 chạy 6-7 lít/100km không, nếu thế thì cho em xin 1 lạy.
:)) dù sao bác cũng có em chiến mã (b)(b)(b)
Hình như trong off toàn thấy khoe và nghiêng về Dmax không nhỉ so với Ranger

Mer_S66_AMG

Xe tăng
có thật động cơ Dmax 3.0 chạy 6-7 lít/100km không, nếu thế thì cho em xin 1 lạy.
Em có nghe 1 cụ nói là máy Ranger êm hơn máy của DMax.Thực hư thế nào thì em chưa biết vì em chưa mua xe(k)

nlthanh

Xe tải
Cái này thật bác ạ, cty em có con Dmax số AT mà đường trường cũng chỉ 6-7l/100km thôi

Manh Ha

Xe hơi
Chao Ha,

Minh dang di con Dmax 4x4, mot chut kinh nghiem chia se voi ban...

Theo minh thi Dmax la on dinh nhat.
Truoc day minh di con Ranger, nhung con nay chan ambraya rat cung, di duong ket xe la dap ambraya muon queo chan luon.
Dong co cua Ford Ranger chi co 2.5, so voi Dmax la 3.0. Muc tieu hao nhien lieu cua Ranger la 9-10lit/100km, trong khi cua Dmax chi la 6-7lit.
Dong co 2.5 cua Ranger da gan 10 nam nay khong co cai thien dang ke, trong khi Dmax 2008 voi Super Common Rail hoan toan moi, he thong chuyen cau tu dong cho phep chuyen wa 4x4 trong khi dang chay o toc do 80km/h.
Cung can noi them la dong co may dau thi ko the em a nhu may xang, nhung so voi Ranger thi Dmax la hoan toan vuot troi, may cua Dmax ko on ao giong nhu Ranger hay Hi-Lander, dac biet la Dmax voi Super CommonRail.
Neu nhu ban cam thay bo phan giam shock cua dong xe pick up khong tot thi co the thay the bo giam shock thiet ke dac biet cho dong xe nay, minh cung da lam voi con Dmax, ket wa rat bat ngo, co the so sanh voi dong SUV nhu Ford Escap hay Pajero.
Toyota Hilux thi kieu dang ko ham ho nhu Dmax, Mitsu Triton thi noi that rat chi la...cu chuoi, lai khong rong rai thoai mai nhu Dmax.

Minh vua co mot chuyen da ngoai tu SG ra Danang voi con Dmax vao tuan truoc nen co the cam nhan rat ro su khac biet giua Ranger va Dmax, ngang wa deo Ca thay deo doc wanh co tu nhien ko the cuong lai su sung suong cua off road...Vai hinh anh gui cho cac bac cam nhan nhe...

Chuc bac Ha co su lua chon nhu y, va nho phai cho anh em biet khi da wuyet dinh day nhe.
[/IMG]
...Thay the bo giam shock truoc khi len duong

Con chut gi de nho...

[/URL]
...off the road...

[/IMG]
...off the sky

Yes, we did it!
Cám ơn kinh nghiệm và phân tích của bác. Em nhìn thiết kế thì thích D-Max hơn nhưng nói thật có lần em chạy Hi-lander của ISUZU thấy nó ồn quá nên em lăn tăn nhất cái khoản này. Mặc dù cũng có nghe nói về công nghệ Common rail của ISUZU nhwng qua bác nói có vẻ cũng yên tâm rồi đấy. Để em đi xem giá cả thế nào rồi quyết luôn thôi.
Bác nào còn kinh nghiệm quý báu cho 2 dòng xe này thì giúp em nhé
Cám ơn các bác nhiều

4x4center

Xe máy
Mình đi từ Sài Gòn ra Huế, tổng cộng 2 lượt đi và về là 2.500km = 155lit dầu = 1,700,000VND / 3 lần đổ.
Bác nào chưa thử thì tính xem 100km hết ?lit nhé.
Bảo đảm là tiết kiệm hơn so với Ford Ranger rất nhiều.

Mình off luôn cái đèo Hải Vân cho lượt đi và chui qua hầm cho lượt về nhé, thế mới sướng....

4x4center

Xe máy
Cám ơn kinh nghiệm và phân tích của bác. Em nhìn thiết kế thì thích D-Max hơn nhưng nói thật có lần em chạy Hi-lander của ISUZU thấy nó ồn quá nên em lăn tăn nhất cái khoản này. Mặc dù cũng có nghe nói về công nghệ Common rail của ISUZU nhwng qua bác nói có vẻ cũng yên tâm rồi đấy. Để em đi xem giá cả thế nào rồi quyết luôn thôi.
Bác nào còn kinh nghiệm quý báu cho 2 dòng xe này thì giúp em nhé
Cám ơn các bác nhiều
Làm sao bác có thể so sánh giữa Hi-Lander với Dmax được, nó khác nhau hoàn toàn bác ơi. Dmax được cải tiến về động cơ nên giảm được tiếng ồn rất nhiều...

Hơn nữa như mình đã nói, chân ambraya của Ranger rất nặng, đi đường kẹt xe là bác ko cần tập tạ chân thì cũng to như của Phạm Văn Mách rồi đó bác.
"Múc" con Dmax cho nó ổn định bác ơi...

BodyMaster

Xe hơi
Chào các bác,
Tình hình là em đang cân nhắc mua 01 xe bán tải để dùng. Hiện giờ tại Việt Nam thì em thấy chỉ Ford Ranger và ISUZU có sản xuất xe bán tải và có mức giá phù hợp. Em thì em thích TOYOTA Hilux nhưng mà giá mắc quá nên chắc chỉ cân nhắc được Ranger hoặc ISUZU vì tiền không có nhiều.
Các bác đã từng dùng Ranger vad D-Max tư vấn em cái, em nên chọn hãng nào?
Cám ơn các bác nhiều.
Em chọn xe theo kiểu Tây nên theo các tiêu chí này

1. Động cơ: Dmax
2. Lái và kiểm soát xe: Dmax
3. Tiêu hao nhiên liệu: Dmax
4. An toàn: Không biết
5. Kiểu dáng: Dmax
6. Dịch vụ sau bán hàng (Xét trên toàn quốc): Ranger
7. Giá trị bán lại: Ranger
8. Thực dụng: Ranger (Em thấy Dmax đẹp nên để trở đồ cũng hơi tiếc :P)

Tóm lại là em sẽ chọn Dmax..vì em vẫn thiên về các điểm công nghệ hơn..Chúc bac vui vẻ

khoainc

Xe đạp
em xin có ý kiến, Dmax kêu to hơn, ngồi chật hơn ranger, nhưng kiểu dáng đẹp hơn, ăn uống ít hơn, chân côn, ga nhẹ hơn. nên theo em ta chọn Hilux là hơn.

skyline

Xe đạp
Em chưa đi D-max nên không rõ nhưng cề động cơ thì Ranger mới nhập từ Thái với động cơ TDCi thì ăn chắc D-max Common Rail rồi bác ah. Cứ xem dung tích máy cùng mã lực thì biết! Bác so sánh chắc là với Ranger cũ rồi.

Ford Ranger 2.5 TDCi 4WD: 143hp, 330 Nm@1800rpm
Isuzu D-max 3.0 4WD: 134hp, 280 Nm@1200-3400 rpm

Chao Ha,

Gcar

Xe lăn
ừ so sánh thì cứ lấy cc với công suất ra, đừng nghe mấy cái như common rail, CRDi vvti gì đó nó cũng là 1 kiểu gọi thôi, mới là so với mấy chú khác cùng hãng như Hi lander

thainmuk

[Tịch thu bằng lái]
Triton 2.4 DI-D Maximum Output (EEC.Net) [ps/rpm] 136/3,500 Maximum Torque (EEC.Net)[kg.m/rpm] 32/2,000

Triton ngon hơn giá cũng hợp lý bác ah, xe nhập nguyên chiếc từ Thailand nữa, máy êm lắm ^^

Thưa các cụ, CQ em cứ có loại nào bán tải mới ra là ......mua tất. Vì thế em được cưỡi cả Ranger, D-max và vừa đi lấy thêm con Triton về.

Nổ phát đầu tiên: Triton không có cửa so với Ranger và D-max ngoài cái mã ngoài "trẻ trung" (nhưng thùng hàng mà lắp loại có gương cao trông rất ngố).

Máy: ồn hơn cả D-max (dù cũng mà common rail).
Cách âm quá kém ngồi trong chạy đường trường nghe tiếng ù rất khó chịu. Núm nút trên táp lô hơi bị cải lương.
Nhíp sau to như nhíp xe tải => giảm xóc kém. Ngồi ghế sau giống như ngồi xe tải.

Lái không thật, côn số cứng.
Về giao xe cho mấy bác tài, bác nào lượn 1 vòng xong cũng lắc đầu.

Còn lại giữa Ranger và D-max thì mỗi thằng một tật.

D-max : tiếng máy ngoài ồn nhưng cách âm tốt nên ngồi trong phi lên cỡ 80km/h tiếng máy rất dịu. Hệ thống an toàn OK nhất. Tiết kiệm nhiên liệu cực (đồng hồ toàn báo trên dưới 7.5l/100km).
Ghét nhất: thùng hàng sau làm kg kín, trời mưa là ướt sàn.
Sơn quá lởm, cạ nhẹ là vẹt, tróc tùm lum. Sơn trên phần nhựa (nóc thùng hàng...) toàn bị nổ.
Vỏ thành xe mỏng cực kỳ. Gõ kêu như.... trống (xe em chưa va nên kg biết nó chịu ngang đâu)

Ranger:
- lúc mới chạy rất bốc nhưng máy xuống tương đối nhanh. Mà đã xuống thì côn, số cũng như răng bà lão. Chạy cảm thấy như đang lái .... công nông.
- Bánh trước toàn bị ăn lốp. Chỉnh mấy cũng chẳng ăn thua.
ưu điểm: khung thành chắc chắn.

Túm lại: nếu xài hơi trâu bò thì lấy Ranger. Nếu chủ yếu lượn phố thì làm con D-max.

Chỉnh sửa cuối:

hoppy_car

Xe máy
xe đẹp và hầm hố quá , bác show thêm chút nội thất đi :)