Hỏi về thủ tục đăng kí xe ô tô mới ở HN từ nhận xe đến khi hoàn thiện thủ tục

hungtmc

Xe hơi
Em Tìm mãi mà chưa có thớt nào viết tỉ mỉ về cái này. Bác nào mới làm đăng kí xe ô tô mới hướng dẫn anh em thật tỉ mỉ với nhé. Thanks

kieninnova

Xe điện
Website
www.phimcachnhiet.vn
Em Tìm mãi mà chưa có thớt nào viết tỉ mỉ về cái này. Bác nào mới làm đăng kí xe ô tô mới hướng dẫn anh em thật tỉ mỉ với nhé. Thanks
Có j đâu mà tỉ mỉ cụ
1. Rảnh cụ đem hồ sơ pho to 1 bộ ra thuế hỏi rồi qua công an nơi thường trú làm biển ( hỏi thuế luôn) nhanh chậm do cụ... xong ra đăng kiểm
2
Dịch vụ thuận 1/2 ngày. Ko thì 1 ngày xong cụ ạ

Vu Hai Dang

Xe tải
Em mới đăng ký , nhờ sales làm hểt 2 củ cụ à

bimbimpro

Xe buýt
Tốt nhất cụ để mấy anh dịch vụ làm cho nhanh, thời gian đấy làm việc kiếm thêm xăng, đỡ bị ức chế khi đến cơ quan công quyền

diepdd087

Xe tải

Xe0bien

Xe tải
Em đăng ký ở quê thì gửi bộ hs về rồi lấy biển + giấy hẹn đk lên hà nội đăng kiểm xong mới về quê đc ạ ?

honda_cub79

Xe lăn
Cụ vào đây nghiên cứu nhóe, còn thấy khó quá thì nhờ dịch vụ cho nhanh ợ.

0986633123

Xe tải
để e tư vấn cho cụ. Bộ giấy tờ xe cụ phôt lấy 2 bản. và khai 2 bản nộp thuế trước bạ. cụ mang đến chi cục thuế chỗ cụ đăng ký để nộp khi nộp thì kẹp tờ 100k để thằng kiểm tra đỡ hạch sách.
Giấy tờ gồm: Phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng (bản chính)
· Hóa đơn TMV -> Đại lý (bản phô tô), Hóa đơn Đại lý -> Khách hàng (bản chính), Đối với khách hàng tư nhân: Bản phô tô CMND và Hộ khẩu (mang theo bản chính để đối chiếu nếu cần)
· Đối với công ty tư nhân, DNTN: Bản phô tô Giấy chứng nhận đăng ký kinh doanh.
· Đối với công ty liên doanh nước ngoài: Bản phô tô Giấy phép đầu tư.
· Phô tô 01 bộ hồ sơ gồm các giấy tờ nêu trên gửi phòng thuế.
· Tờ khai thuế trước bạ 2 bản: Khai theo hướng dẫn của phòng thuế.
(Đối với KH tư nhân, có thể lấy tờ khai và khai tại phòng thuế khi đi nộp thuế. Đối với công ty, ngoài ký tên, phải đóng dấu công ty trên tờ khai nên phải chuẩn bị tờ khai này trước khi đi đóng thuế)
· Đối với công ty: Người đi đăng ký cần có giấy giới thiệu đến phòng thuế.
thường thì ngay phòng thuế sẽ có chỗ nộp tiền thuế trước bạ thì cụ nộp luôn. nộp xong nó đưa giấy tờ đầy đủ cụ mang tiếp đến chỗ phòng cảnh sát giao thông để bấm biển ( nhớ là có phân khu vực theo quận nhé cụ)

Giấy cà 2 bộ số khung số máy, và giấy tờ gồm
Phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng (bản chính)
· Hóa đơn Đại lý xuất cho Khách hàng (bản chính)
· Đối với khách hàng tư nhân: Bản phô tô CMND và Hộ khẩu (mang theo bản chính để đối chiếu nếu cần)
· Tờ khai thuế trước bạ & biên lai đóng thuế trước bạ.
· Tờ khai đăng ký xe mới có dán số sườn, số máy
(Đối với KH tư nhân, có thể lấy tờ khai và khai tại phòng CSGTĐB khi đi đăng ký xe. Đối với công ty, ngoài ký tên, phải đóng dấu công ty trên tờ khai nên phải chuẩn bị tờ khai này trước khi đi đăng ký)
· Đối với công ty: Người đi đăng ký cần có giấy giới thiệu đến phòng CSGTĐB.
Đến phòng thì cụ nhớ lấy giấy để khai và nhờ đứa phát giấy nó hướng dẫn, còn kẹp 200-300k cho đứa kiểm tra số khung, số máy. khi nó okie thì mang hồ sơ sang để bấm biển. kẹp tiếp 1tr để dc biển ngon tý. chứ k ra toàn biển vớ vẩn đấy cụ ah :)))
sau khi có biến thì nộp tiếp 20tr để lấy biển ...
xong cụ đi dăng kiểm đến nơi sẽ có người hướng dẫn cho cụ

mopmi

Xe tăng
để e tư vấn cho cụ. Bộ giấy tờ xe cụ phôt lấy 2 bản. và khai 2 bản nộp thuế trước bạ. cụ mang đến chi cục thuế chỗ cụ đăng ký để nộp khi nộp thì kẹp tờ 100k để thằng kiểm tra đỡ hạch sách.
Giấy tờ gồm: Phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng (bản chính)
· Hóa đơn TMV -> Đại lý (bản phô tô), Hóa đơn Đại lý -> Khách hàng (bản chính), Đối với khách hàng tư nhân: Bản phô tô CMND và Hộ khẩu (mang theo bản chính để đối chiếu nếu cần)
· Phô tô 01 bộ hồ sơ gồm các giấy tờ nêu trên gửi phòng thuế.
· Tờ khai thuế trước bạ 2 bản: Khai theo hướng dẫn của phòng thuế.
(Đối với KH tư nhân, có thể lấy tờ khai và khai tại phòng thuế khi đi nộp thuế. Đối với công ty, ngoài ký tên, phải đóng dấu công ty trên tờ khai nên phải chuẩn bị tờ khai này trước khi đi đóng thuế)
· Đối với công ty: Người đi đăng ký cần có giấy giới thiệu đến phòng thuế.
thường thì ngay phòng thuế sẽ có chỗ nộp tiền thuế trước bạ thì cụ nộp luôn. nộp xong nó đưa giấy tờ đầy đủ cụ mang tiếp đến chỗ phòng cảnh sát giao thông để bấm biển ( nhớ là có phân khu vực theo quận nhé cụ)

Giấy cà 2 bộ số khung số máy, và giấy tờ gồm
Phiếu kiểm tra chất lượng xuất xưởng (bản chính)
· Hóa đơn Đại lý xuất cho Khách hàng (bản chính)
· Đối với khách hàng tư nhân: Bản phô tô CMND và Hộ khẩu (mang theo bản chính để đối chiếu nếu cần)
· Tờ khai thuế trước bạ & biên lai đóng thuế trước bạ.
· Tờ khai đăng ký xe mới có dán số sườn, số máy
(Đối với KH tư nhân, có thể lấy tờ khai và khai tại phòng CSGTĐB khi đi đăng ký xe. Đối với công ty, ngoài ký tên, phải đóng dấu công ty trên tờ khai nên phải chuẩn bị tờ khai này trước khi đi đăng ký)
· Đối với công ty: Người đi đăng ký cần có giấy giới thiệu đến phòng CSGTĐB.
Đến phòng thì cụ nhớ lấy giấy để khai và nhờ đứa phát giấy nó hướng dẫn, còn kẹp 200-300k cho đứa kiểm tra số khung, số máy. khi nó okie thì mang hồ sơ sang để bấm biển. kẹp tiếp 1tr để dc biển ngon tý. chứ k ra toàn biển vớ vẩn đấy cụ ah :)))
sau khi có biến thì nộp tiếp 20tr để lấy biển ...
xong cụ đi dăng kiểm đến nơi sẽ có người hướng dẫn cho cụ
Để cho công việc đc trơn tru, mỗi lần đến 1 cửa lại phải kẹp xèng hà cụ. Mất tiền nộp thuế, nộp phí để xây dựng đất nước mà cũng phải kẹp xèng để bôi trơn thì trên thế giới chắc chỉ có ở VN mềnh?

TranThiBich

Xe tăng
Để cho công việc đc trơn tru, mỗi lần đến 1 cửa lại phải kẹp xèng hà cụ. Mất tiền nộp thuế, nộp phí để xây dựng đất nước mà cũng phải kẹp xèng để bôi trơn thì trên thế giới chắc chỉ có ở VN mềnh?
nhiều lúc kẹp tiền mà còn bị mắng ấy chứ cụ

BuiGiaKhoi

Đi bộ
Các cụ cho cháu hỏi đã có nhà cụ nào đăng ký xe tên cả hai vợ chồng chưa ạ? Cháu nghiên cứu cái thông tư của 15/2014/TT-BCA ngày 04/04/2014 của Bộ Công An thấy:
Điều 14. Đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe, biển số xe
1. Các trường hợp phải đổi lại giấy chứng nhận đăng ký xe: Xe cải tạo, xe thay đổi màu sơn; gia hạn giấy chứng nhận đăng ký xe có thời hạn; giấy chứng nhận đăng ký xe bị mờ, rách nát hoặc xe thuộc tài sản chung của hai vợ chồng đã đăng ký đứng tên một người, nay có nhu cầu đăng ký xe là tài sản chung của hai vợ chồng hoặc thay đổi các thông tin của chủ xe hoặc chủ xe tự nguyện đổi giấy chứng nhận đăng ký xe cũ lấy giấy chứng nhận đăng ký xe theo quy định của Thông tư này.

Cơ mà hoàn cảnh của nhà cháu là xe mới đăng lý lần đầu. Và đây cũng là tài sản chung đầu tiên của chúng cháu và muốn đăng ký tên 2 đứa. Nhưng cái Mẫu khai đăng ký xe (kiểu như chỉ để 1 người đứng tên) nên không biết khai thế nào với các thông tin cá nhân của 2 đứa. Nhà cụ nào đã làm rồi, hoặc biết về vụ này thì giúp cháu với ạ.
Đội ơn các cụ ạ.

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Các cụ cho em hỏi thêm ở quận Hà Đông thì nộp thuế và đăng ký xe giờ ở đâu? Tình trạng kẹp xèng theo giấy tờ còn như các cụ miêu tả không?

Merk auto

Xe máy
nộp thuế ở đường Tô hiệu HĐ+đăng ký ở số 2 nguyễn khuyến HĐ.chúc cụ may mắn.

Merk auto

Xe máy
Còn món kẹp xièng thì thuế 100k,khám xe 200k,nộp hồ sơ 500k.

Merk auto

Xe máy
Xe mới cũng vẫn phải kẹp nhưng giảm đi chút ít cho nhanh.

honda_cub79

Xe lăn
Các cụ cho em hỏi thêm ở quận Hà Đông thì nộp thuế và đăng ký xe giờ ở đâu? Tình trạng kẹp xèng theo giấy tờ còn như các cụ miêu tả không?
Nếu xe cụ là xe mới tinh, thì ở chi cục thuế, cụ không phải kẹp xèng đâu. Còn ở chỗ đăng ký thì cụ phải kẹp xèng thì mới trôi nhanh được. Còn chi cục thuế Hà Đông ở cuối đường Tô Hiệu, kho bạc Hà Đông thì lại ở gần đầu đường Tô Hiệu :D. Chỗ đăng ký xe ở đầu phố Nguyễn Khuyến (Chỗ này hay gọi là CA cơ sở 2).

trinhtron

Xe hơi
Giờ làm gì chả phải kẹp xèng bôi trơn :D