Cần mọi người tư vấn giúp em lựa chọn xe đạp

phuongdesigner

Đi bộ
Nhu cầu chạy thể dục hằng ngày cự ly gần khoảng 10km trở lại và cũng dùng di chuyển trong nội thành do giá xăng ngày càng tăng giá ^_^ em có nhu cầu mua 1 chiếc xe đạp tầm 10 triệu, em cũng đang ngắm các em sau nhưng vì kiến thức xe đạp của người mới rất hạn chế và cũng không muốn hối hận nhiều khi không nhờ các bác chuyên nghiệp những người am hiểu và thực tế sử dụng đưa ra những lời khuyên chân thành.
Sau đây là mẫu mà em lựa chọn và tất nhiên sẽ xem thêm sự tư vấn của bác về những mẫu khác.

Mẫu 01: CUBE này em thích nhất với sườn hàn liền k thấy mối hàn ( cái này em k thấy thực tế k biết đúng k?)

Hãng sản xuất :
CUBE Reaction 26R
Xuất xứ :
Germany
Loại xe :
Thể thao MTB
Khung xe
Loại khung :
Nhôm cao cấp 7005, Thụt khóa
Khích thước:
Size 17
Hệ thống chuyển động
Bộ chuyển động :
Group MicroShift 27 tốc độ,
Pedal :
Bạc đạn Wellgo
Thông số khác
Lốp :
Type KENDA 26x1.95 TAIWAN
Giá ; 9.300.000 đ

Mẫu 02:

SORUN 24 Speed vành La zăng hợp kim Magiê hàng ITALY

Hãng sản xuất :
SORUN
Xuất xứ :
Ý
Loại xe :
Thể thao vành đúc hợp kim Magiê
Khung xe
Loại khung :
Nhôm siêu nhẹ 6061
Khích thước:
Size 17
Hệ thống chuyển động
Bộ chuyển động :
Shimano 24 tốc độ
Tay đề trước :
Shimano EF-65
Thông số khác
Lốp :
Compass type 26x1.95
Giá: 7.800.000 đ

Mẫu 03: Em k biết thông tin cũng như giá cả và thương hiệu .... nên chỉ mang tính tham khảo.
Em thấy xe đạp hiệu BMW k biết thương hiệu này thế nào có nên mua k các bác?

Em ở HCM mà cửa hàng bán xe đạp trên lại ở HN nên thực tế đến xem và thử k được mong các bác tư vấn giúp em. Thể hình em cao 1m7 nặng 55kg.

thongck

Xe tăng
Khuyên cụ nên né mấy loại kô tên tuổi này ra :D 10tr cụ làm con atx690 hd hay cố lên 750-777 khỏi lăn tăn. Còn hàng germany vs italy mà co vài tr em hơi chóang :)) vs 9tr mà made ý hay đức em nghĩ chỉ mua đc cái yên+cọc yên :))

bo_thang_ty

Xe tăng
Xe đẹp quá. Nhưng là hàng fake thôi. Cụ mua đến lúc nó rỉ hoen thì biết.

skylinexx

Xe máy
Con CUBE ở trên là hàng fake hả các bác, e thấy ít người đi cube quá nên không biết giá nó như nào...

kakashi2011

Xe tải
Tầm 10tr cụ làm 1 em Giant thì khỏi phải suy nghĩ rồi còn gì :D

phuongdesigner

Đi bộ
Khuyên cụ nên né mấy loại kô tên tuổi này ra :D 10tr cụ làm con atx690 hd hay cố lên 750-777 khỏi lăn tăn. Còn hàng germany vs italy mà co vài tr em hơi chóang :)) vs 9tr mà made ý hay đức em nghĩ chỉ mua đc cái yên+cọc yên :))
Cụ có lấy ATX 730 size 2012 em nhượng lại cho.
Tầm 10tr cụ làm 1 em Giant thì khỏi phải suy nghĩ rồi còn gì :D
Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến, chắc phải theo các bác em sẽ nghiên cứu GIANT xem thế nào ^_^

Honky Tonk

Xe hơi
Mấy cụ ở trên lại xui dại cụ chủ thớt rồi. Chơi xe tầm trung thì xe dựng là ok nhất, GIANT dòng ATX không lại được đâu. Các cụ chết vì thương hiệu, cứ phải GIANT chính hãng mới là tốt, chứ thực ra các cụ đã ngồi lên xe dựng rồi thì chả muốn động vào GIANT làm gì nữa. Hàng GIANT, Jett tầm 10 triệu đổ xuống thì tiền thương hiệu là nhiều, tiền thuê mặt bằng, trả lương nhân viên đã ngốn đến 30% giá trị thật của xe.
GIANT dòng XTC mới ổn được, chứ ATX thì vứt đi. CUBE hay nọ kia thì cũng đều sản xuất ở Trung Quốc rồi xuất đi hết, fake nó cũng có nhiều loại fake, các cụ mang đồ của GIANT ra hỏi thợ xem họ nói thế nào nhé, xem có bằng hàng FAKE mà các cụ chê bai không nhé.

Chỉnh sửa cuối:

tunganh46

Xe hơi
Mấy cụ ở trên lại xui dại cụ chủ thớt rồi. Chơi xe tầm trung thì xe dựng là ok nhất, GIANT dòng ATX không lại được đâu. Các cụ chết vì thương hiệu, cứ phải GIANT chính hãng mới là tốt, chứ thực ra các cụ đã ngồi lên xe dựng rồi thì chả muốn động vào GIANT làm gì nữa. Hàng GIANT, Jett tầm 10 triệu đổ xuống thì tiền thương hiệu là nhiều, tiền thuê mặt bằng, trả lương nhân viên đã ngốn đến 30% giá trị thật của xe.
GIANT dòng XTC mới ổn được, chứ ATX thì vứt đi. CUBE hay nọ kia thì cũng đều sản xuất ở Trung Quốc rồi xuất đi hết, fake nó cũng có nhiều loại fake, các cụ mang đồ của GIANT ra hỏi thợ xem họ nói thế nào nhé, xem có bằng hàng FAKE mà các cụ chê bai không nhé.
Vậy cái gì đã tạo nên "thương hiệu" =))

ceoitdang

Xe hơi
Cám ơn các bác đã đóng góp ý kiến, chắc phải theo các bác em sẽ nghiên cứu GIANT xem thế nào ^_^
Nếu cụ thik mối hàn smooth không tì vết và cấu hình trong tầm cho ng mới chơi thì em có Trinx X3 của hãng Trinx

Tổ hợp tay lái: Hợp kim nhôm cao cấp siêu nhẹ UNO
Khung: Hợp kim nhôm cao cấp 6061 (26''*17'')
Giảm xóc: Thụt dầu SUNTOUR XCM cao cấp,
khóa điều chỉnh độ cứng giảm xóc tích hợp trên tay lái
Bộ chuyển động:
SHIMANO SL-M360 (ACERA), 24 tốc độ chuyển số nhẹ & êm
FD-SHIMANO M190, RD-SHIMANO M360 (ACERA)
, SHIMANO CS-HG41-8 11-32T
Phanh: Phanh dầu cao cấp HJ-OD04
Vành xe: Hợp kim nhôm 2 lớp WEINMANN
Lốp: MAXXIS chính hãng độ bám cao
Moay ơ: JOYTECH chính hãng cao cấp
Pedal: WELLGO hợp kim nhôm

Contact dưới sign

Honky Tonk

Xe hơi
Vậy cái gì đã tạo nên "thương hiệu" =))
Làm thương hiệu ở Việt Nam dòng xe đấy thồi. Chứ các dòng khác về mẫu mã, màu sắc, chất lượng thì thương hiệu so với GIANT là hơn. Và cụ nhớ là GIANT hay các hàng trôi nổi trên thị trường hiện tại đều từ Trung Quốc mà ra cả. Và thêm nữa bảo hành, bảo dưỡng ở GIANT Việt Thắng thì mang pịe xe ra ngoài làm còn ngon hơn, cái này nhiều anh em ý kiến rồi. Còn riêng vụ cái khung GIANT bảo hành 5 năm thì thấy vớ vẩn, khung các cụ phá thoải mái nó cũng chả hỏng, trừ đâm đụng. Hết!
Như kiểu xe máy ở Việt Nam chỉ Honda là to thồi.

Chỉnh sửa cuối:

fatherboard

Xe hơi
Nếu cụ thích cái khung cube thì khuyên cụ mua tìm chỗ nào nó ráp theo ý cụ chứ đừng mua xe ráp sẵn như con kia. Bọn nó ráp toàn đồ linh tinh không hợp ý mình. Bác phải google xem hãng nào chất lượng với mẫu mà hợp con mắt rồi chọn để ráp.

Vd: Như con cube đỏ kia hơn 9tr mà dùng microshift thì tệ quá cụ ạ.

binhanhmobi

[Tịch thu bằng lái]
em cũng có 1 con xe đạp, mà em ko để ý xe j cả,Theo em bác thích con nào bác xúc con đấy luôn, bác là người có tiền mà :D

baobinh81

Xe hơi
Bản thân em nghĩ không nhiều tiền thì mua em xe mà nhà sản xuất nó set sẵn cho mình. Vì nhà sản xuất nó đã tối ưu hóa rồi.
Em thấy mấy bác tự chọn đồ lắp xe, sau một thời gian chất lượng kém lắm

29l1_33940

Xe buýt
Cái vụ khung xe đạp. Trừ khi có người 200 hay 300 kg ngồi hoặc đâm cột điện hay gái đẹp mới hỏng. Nên k lo cái khung. 10tr mua khug tàM 3cu.7 củ lên đồ thì miễn bàn

hungtq

Xe máy
Nghe thấy hơi lạ
Bản thân em nghĩ không nhiều tiền thì mua em xe mà nhà sản xuất nó set sẵn cho mình. Vì nhà sản xuất nó đã tối ưu hóa rồi.
Em thấy mấy bác tự chọn đồ lắp xe, sau một thời gian chất lượng kém lắm[/QUOTE]

czechonline

Xe điện
Em nghĩ khung xe Thông Nhất Việt Nam thời xưa bằng sắt mà dùng vài chục năm chẳng hỏng nữa là . Quan trọng là phụ tùng dựng lên nó thế nào thôi chứ thương hiệu cũng chỉ là một phần đối với người chuộng thương hiệu .

rumani135

Xe máy
Lấy đâu ra Đức với Ý cụ ơi khi mà giá chưa tới 10tr. Cụ ra đại lý Giant làm 1 con ATX cho nó lành. Còn tầm tiền ấy thi kô nên ráp làm gì.

chuotbach1903

Xe buýt
Các cụ tư vấn thế thì khó cho chủ thớt. theo ý em như thế này, với tầm tièn 10tr, có thể chia ra làm 2 phương án :
1. Xe nguyên chiếc : Giant, Trinx, Jet ... Với tầm tiền đó, tùy thuộc nhu cầu có thể mua MTB, Touring, City. Ở VN thì có lẽ GIANT vẫn trội hơn 1 chút so với mấy hãng khác, đại lí, bảo hành dễ dàng hơn. Nhược điểm của Xe nguyên chiếc thì cấu hình so với tầm tiền chưa thỏa mãn với nhu cầu của mình, nhưng lại hơn ở chỗ là có Thương hiệu.
2. Xe lắp ráp : với 10tr, cụ có khá nhiều lựa chọn. Xe thì khung và group chuyển động là quan trọng nhất. Với tầm 10m cụ có thể chọn dc group Alivio 2014 ( khá ngon rồi), Khung thì : Cube, Winspedd... tất nhiên hàng face nhưng chất lượng cũng ổn ( khung nhôm Allx 7005) vài thứ khác nữa.
Nếu cụ ko biết về xe, thì nên bớt chút thời gian và nhờ vài cụ trên OF dẫn đi tham khảo vài cửa hàng, tận mắt nhìn thấy vẫn hơn nhiều cụ ạ
Chúc cụ nhanh tìm dc 1 con xe ưng ý

Vunguyet

Xe hơi
E thì cũng xe độp lắm. Ở gần thì ko có nhiều lựa chọn. Xa thì vấn đề bảo hành bảo tỏi khó khăn.hai..za